FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Vợ hai FE nhà cụ nào bị nhao lái gặp em nhá, nhà em bán thuốc đặc trị bệnh này đấy!
Có cách nào chuyển được cái kết quả trước và sau khi chỉnh (mà cụ gửi vào mail của em) sang file pdf không cụ mông te dô?
Em muốn lưu để làm tài liệu tham khảo, tham chiếu cho những lần chỉnh sau này!

M&M

Xe điện
Vợ hai FE nhà cụ nào bị nhao lái gặp em nhá, nhà em bán thuốc đặc trị bệnh này đấy!
Cụ này ngay cạnh cơ quan em.
Xe em bị nhao lái từ ngày em mới mua giờ vẫn chưa hết.
Hôm nào sang gặp bác tí xem sao.
@ A Quang: Hôm nọ NghiaThang lắp cho em theo đúng kĩ thuật bác nói. Nhưng căng hơi quá nên hơi lì đuôi. Chỉ có hôm tháo ra em không nắm rõ, em bảo gara nó tháo đúng kĩ thuật nhưng gara nó bảo không cần em tháo thế cho nhanh thế là em để cho gara nó tháo.

MONTERO

Xe tăng
Người OF
Có cách nào chuyển được cái kết quả trước và sau khi chỉnh (mà cụ gửi vào mail của em) sang file pdf không cụ mông te dô?
Em muốn lưu để làm tài liệu tham khảo, tham chiếu cho những lần chỉnh sau này!
Vụ này em chịu ồi!

Cayenpro

Xe tải
lâu không vào gặp các bác, thấy nhiều bác mới ghê. Vụ dây curoa hôm nọ xe e bị đứt cả 2, ko sạc được luôn may gần TXF nên đợi 20p ắc quy hồi mới chạy được về tý phải gọi cứu hộ. Xe bác nào chạy 5 vạn rồi thì cũng nên thay vì e thấy nó bị lão hóa giòn bẻ được như củi khô. Hôm nào off báo e với xem mấy bác xài Air spring thế nào

ZAD Viet

Xe điện
Bác Zad ăn chơi thật !cái đó bác mua bi nhiu zậy?
Em đã dùng đâu. Dạo này đói kém, thóc lúa chưa về em nằm án binh.
Cái đó là của Pro nhà mình đấy :D

lâu không vào gặp các bác, thấy nhiều bác mới ghê. Vụ dây curoa hôm nọ xe e bị đứt cả 2, ko sạc được luôn may gần TXF nên đợi 20p ắc quy hồi mới chạy được về tý phải gọi cứu hộ. Xe bác nào chạy 5 vạn rồi thì cũng nên thay vì e thấy nó bị lão hóa giòn bẻ được như củi khô. Hôm nào off báo e với xem mấy bác xài Air spring thế nào
Cực ngon! Em nghe nói thế. :D Vì chưa được thử

FE2012

Xe tải
Chính xác là bộ bảo vệ dòng ắc quy. Có bán bên shop korea, giá 1090k

Hôm trước có bác phủ nano kính lái, cho e biết kết quả với??? Nếu phủ gương chiếu hậu có được không nhỉ???

Cái đấy hình như là cái "ổn định dòng".

gl1600

Xe điện
Thêm trường hợp của em ,cụ và cụ estisalat.. như vậy là thêm 1 khuyến cáo bảo dưỡng cho các cụ đi FE, chuẩn bị kiểm tra thay thế dây curoa máy phát hoặc điều hòa khi ở 5van km

FE:29Z-7047

Xe buýt
Đời sau làm sao ấy nhỉ, xe em 5 năm >10 vạn mà có phải thay cái gì ngoài lốp và phanh đâu nhỉ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thêm trường hợp của em ,cụ và cụ estisalat.. như vậy là thêm 1 khuyến cáo bảo dưỡng cho các cụ đi FE, chuẩn bị kiểm tra thay thế dây curoa máy phát hoặc điều hòa khi ở 5van km
Đời sau làm sao ấy nhỉ, xe em 5 năm >10 vạn mà có phải thay cái gì ngoài lốp và phanh đâu nhỉ.
Xe em kỷ lục! 3,6 vạn đã đứt phừn phựt rồi! ~X(

M&M

Xe điện
Tại 5vanj em phải thay toàn bộ dây curoa. Hic

phuongcum

Xe buýt
xe em giờ 3 IN 1 ..vì có thêm cái này, được nghiên / khám phá bởi bác bên PSC

Cái này dùng trong trường hợp ắc qui yếu phải không cụ? Nghĩa là khi ắc qui yếu thì mình nối thêm vào để tăng dòng cho dễ đề máy hay là lúc nào cũng lắp vào cùng ợ.

FE2012

Xe tải
Nó chỉ là thiết bị bảo vệ ắc quy, dùng để ổn định dòng thôi. E nghĩ nó tương đương như Lioa thôi. Không có tác dụng như kích điện.

Cái này dùng trong trường hợp ắc qui yếu phải không cụ? Nghĩa là khi ắc qui yếu thì mình nối thêm vào để tăng dòng cho dễ đề máy hay là lúc nào cũng lắp vào cùng ợ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ nào đã từng thay gương chiếu hậu (chính hãng) để ý xem có cái đèn led này không nhé! Hôm rồi cụ cuongthe đi làm bảo hiểm được thay quả gương ngon quá, có sẵn đèn led, chỉ việc đấu dây chờ vào, khi mở cửa đèn sẽ sáng! Chỉ có điều cụ í chỉ được thay mỗi 1 bên!

Em thấy bên Thái Lan, chi tiết này có theo xe:

kiensurveyor

Xe tăng
Để em coi lại, trong vòng 2 tháng vừa rồi em thay cả 2 gương 2 bên:D

phuongcum

Xe buýt
Nó chỉ là thiết bị bảo vệ ắc quy, dùng để ổn định dòng thôi. E nghĩ nó tương đương như Lioa thôi. Không có tác dụng như kích điện.
Batterry smart recovery system cơ mà, có dòng nào nói về ổn định dòng đầu cụ, có ổn định áp thì phải.

@Cụ Cảnh: em mới mua lại bảo hiểm Liberty, hay thiết kế làm bảo hiểm hai củ gương mới nhỉ. Biết đâu lại được thêm đèn trên củ gương khi mở cửa ;;)

kiensurveyor

Xe tăng
Em đoán trong ruột nó chỉ có nhõn cái tụ bù điện áp dung lượng lớn thôi\:D/

ZAD Viet

Xe điện
Cụ nào đã từng thay gương chiếu hậu (chính hãng) để ý xem có cái đèn led này không nhé! Hôm rồi cụ cuongthe đi làm bảo hiểm được thay quả gương ngon quá, có sẵn đèn led, chỉ việc đấu dây chờ vào, khi mở cửa đèn sẽ sáng! Chỉ có điều cụ í chỉ được thay mỗi 1 bên!

Thế bên có đèn là bên lái à!!
Thế là ngon rồi!

minhdao1905

Xe hơi

Em thấy bên Thái Lan, chi tiết này có theo xe:

Ngon thiệt. Em đang định làm cái này. Mấy lần xuống xe chơi phải vũng nước ướt hết dầy

Trạng thái
Thớt đang đóng