FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE09

Xe buýt
Nếu gắn thêm, lại phải đấu điện, trích điện loằng ngoằng! Cái đèn dưới gương theo xe chỉ cần cắm jack chờ vào là xong!
Không có giắc chờ ở chỗ này đâu. Nếu muốn lắp chắc phải chế thôi, lắp một cụm led vào vừa đẹp vừa sáng.

M&M

Xe điện
Vẫn đang Bãi Lữ đây, trwa nay cơm xong chạy ra Diễn Thành chơi, tối mới về

Lò xo thấy cũng lởm, khg như quảng cáo, vừa dùng đã chảy dầu rồi.

Công nhận đi đường trường chắc xe, độ lì tăng, độ tưng tưng giảm rõ rệt

2 ông này mỗi ông mượn 1 lò xo thôi nhé, chảy dầu rồi nên chỉ dùng tạm vậy thôi ;)
Em thì muốn mua 1 bộ mới cho nó xịn hehe

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)

ZAD Viet

Xe điện
Cụ Zad cho em hỏi cái. Xe cụ có cái đèn trần là LED, cụ mua ở đâu đấy, giá bao nhiêu ạ? Em đang tìm mua cái giống của cụ mà chưa thấy.
Cụ vào cửa hang LED nào chả có.
Em lắp ở gian hàng trên OF là HID & LED, địa chỉ ở Thái thịnh, giá thì lâu quá quên mất òi.
@ Anh Q: Em chỉ mượn khi nào ai đó tháo ra thôi. Em định chế thử.

24A

Đi bộ
Có cụ nào gặp phải trường hợp như của em không ạ. Em chạy xe FE 2011, em đi đường xóc nhiều nên bây giờ chốt cửa kêu lạch cạch, 4 cửa trước thì kêu ít hơn một tí chứ cửa hậu thì kêu to lắm, như 10 con trâu nghiến răng cùng lúc, ngồi trong xe mà ức chế quá các cụ ạ. Em điện cho cố vấn dịch vụ của Ford thì bảo điều chỉnh cái móc chữ U gắn ở trên xe thì sẽ hết, em mang ra xưởng cho thợ chỉnh rồi, chỉ giảm đi một tẹo, hầu như không đáng kể. Có cụ nào có cao kiến gì thì giúp em với ạ. Em nhớ có lần có cụ bảo là hàn bù vào móc chữ U thì mới giải quyết được vấn đề có phải không ạ?

Ford Everest AT

Xe điện

gl1600

Xe điện
Cái này bác hỏi nhà Zad xem có ai có nhu cầu đặt cùng 1 đợt

với bộ đã lắp vào xe tớ rồi thì chịu đấy, fixed rồi là khg tháo nữa ;)
Rổ giá bao nhiêu thế các bác.. Nghe các bác check là em iên tâm rùi. Em có thằng em ruột ở Dallas, không biết đặt hàng về chỗ nó rùi ship về thì có rẻ hơn ko các cụ

Ford Everest AT

Xe điện

Ford Everest AT

Xe điện
Rổ giá bao nhiêu thế các bác.. Nghe các bác check là em iên tâm rùi. Em có thằng em ruột ở Dallas, không biết đặt hàng về chỗ nó rùi ship về thì có rẻ hơn ko các cụ
Về đến HN này là 570 usd + 350K VNĐ đấy

Để Bác ấy chế thử xong tặng Bác 1 bộ.
nếu giờ cho tớ chọn lại, nếu biết chất lượng như vậy từ đầu, giá 20 củ -> vẫn chơi đồ Mỹ đấy :)

hanoingocthu

Xe tải
Tình hình nó bị chảy dầu các bác ship lại để bảo hành đê! nếu không bảo hành được thì vứt cho em dùng cũng được :))

Ford Everest AT

Xe điện
Tình hình nó bị chảy dầu các bác ship lại để bảo hành đê! nếu không bảo hành được thì vứt cho em dùng cũng được :))

Ừ, rõ khổ , thân phận chuột bạch nó mới thế, dùng đc mấy hôm đã chảy dầu lò xo rồi, chắc tại tháo ra lắp vào cho nhà nghiathang và M&M đấy:-o

nghiathang

Xe tăng
Có cụ nào gặp phải trường hợp như của em không ạ. Em chạy xe FE 2011, em đi đường xóc nhiều nên bây giờ chốt cửa kêu lạch cạch, 4 cửa trước thì kêu ít hơn một tí chứ cửa hậu thì kêu to lắm, như 10 con trâu nghiến răng cùng lúc, ngồi trong xe mà ức chế quá các cụ ạ. Em điện cho cố vấn dịch vụ của Ford thì bảo điều chỉnh cái móc chữ U gắn ở trên xe thì sẽ hết, em mang ra xưởng cho thợ chỉnh rồi, chỉ giảm đi một tẹo, hầu như không đáng kể. Có cụ nào có cao kiến gì thì giúp em với ạ. Em nhớ có lần có cụ bảo là hàn bù vào móc chữ U thì mới giải quyết được vấn đề có phải không ạ?
Dùng cái tovit tháo cái chốt cửa trên thành xe, xoay ngược cái chốt lại là hết. Vì cái chốt ấy bị mòn lẹm mất một bên. Bác hay đi đương xóc đây mà

QUYNHCHI

Xe buýt
Dùng cái tovit tháo cái chốt cửa trên thành xe, xoay ngược cái chốt lại là hết. Vì cái chốt ấy bị mòn lẹm mất một bên. Bác hay đi đương xóc đây mà
Cụ xúi dại nhé, hết đâu mà hết. Xe của em cũng bị thế, vào hãng cũng đảo chiều móc khóa, đỡ được 1 thời gian thì bị lại và giờ kêu to hơn. Cách chữa triệt để bệnh này là THAY XE MỚI mà XE MỚI KHÔNG PHẢI LÀ FORD ạ :)). Mà xe của em còn có tiếng kêu kịch .. kịch kiểu như kính cửa lái bị lỏng nữa cơ, vào Ford Giải Phóng thì gặp đúng thằng thợ tai nó bị điếc bên trái nên nó quả quyết là xe em không bị kêu gì cả. Chán quá em lại mang xe về. Giờ em toàn đi xe của Gấu, thỉnh thoảng vác FE ra đi cho đỡ nhớ

24A

Đi bộ
Em cũng tháo ra, xoay ngược chốt lại nhưng cũng không giải quyết được vấn đề bác ạ. Nó vẫn kêu như vậy. Bây giờ em phải lót tạm một ít cao su vào cái chốt thì nó không kêu nữa nhưng chỉ được tầm vài ngày là rách miếng cao su bác ạ. Không biết phải xử lý vấn đề này kiểu gì nữa bác ạ:-w

FE2012

Xe tải
Bác lấy ít mỡ, bôi vào chốt chữ U ngay tại điểm khóa cửa cặp vào, bác nhìn bằng mắt cũng có thể nhận ra điểm cần bôi. E đảm bảo hết liền. Mỗi tội nếu bác đi đường xấu nhiều thì khoảng 1-2 tháng bác phải làm lại 1 lần.

Em cũng tháo ra, xoay ngược chốt lại nhưng cũng không giải quyết được vấn đề bác ạ. Nó vẫn kêu như vậy. Bây giờ em phải lót tạm một ít cao su vào cái chốt thì nó không kêu nữa nhưng chỉ được tầm vài ngày là rách miếng cao su bác ạ. Không biết phải xử lý vấn đề này kiểu gì nữa bác ạ:-w

ZAD Viet

Xe điện
Bác lấy ít mỡ, bôi vào chốt chữ U ngay tại điểm khóa cửa cặp vào, bác nhìn bằng mắt cũng có thể nhận ra điểm cần bôi. E đảm bảo hết liền. Mỗi tội nếu bác đi đường xấu nhiều thì khoảng 1-2 tháng bác phải làm lại 1 lần.
Ơ cái này có khi chuẩn!
Xe em hôm nọ oánh võng lên lai châu cũng thấy cửa sau có tiếng kêu rồi!
Tại cái cửa sau nó phải đèo thêm con lốp dự phòng nên hay bị thế.

24A

Đi bộ
Vâng, em cảm ơn bác, để em thử xem có được không. Bác có cao kiến nào nữa không ạ, em muốn tìm phương án giải quyết triệt để bác ạ. Em nghĩ là để lâu dài mà bị như thế thì dễ bị hỏng bản lề cánh cửa lắm ạ

kiensurveyor

Xe tăng
1. Bác hàn chết cái cửa sau vào!
2. Đổi sang FT:))
Xe Mỹ, chất lượng Việt nó thế, bác thông cảm đi;))

Trạng thái
Thớt đang đóng