FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thế bên có đèn là bên lái à!!
Thế là ngon rồi!
Bên lái cụ ợ! Em đang xui bác í mấy hôm nữa lắp cái gương đểu vào sau đó dí *** cái gương bên phụ vào cột điện cho bảo hiểm nó đền cái nữa! Thế là cả 2 bên cùng có đèn! :))

minhdao1905

Xe hơi
Công nhận, chạy zick zac, ôm cua...tự tin hẳn :))

Hqua mãi không thấy nghiathang online, suốt ruột quá alo mãi cũng khg nhấc máy, tý hoảng. Sau nghía thang alo lại thấy các cảm nhận như đánh giá dự đoán, không biết có phải vì đc chạy chuột bạch mà nói vậy không, trc mắt là thấy ok đã, sau đợt lắp chạy thử tuyến Nghệ an lại cái đã

@nghiathang nhớ tính lượng tiêu hao nhiên liệu nhé, về ng.tắc xe ổn định, giảm bồng bềnh thì tăng độ vững đồng thời giảm cả suất tiêu hao và tăng tuổi thọ lốp nữa, hãng chả tuyên bố thì mình cũng suy ra là vậy
Bộ hỗ trợ nhip. Em hóng mãi vụ này mà chua thấy hồi âm. Cái do lắp ở đâu vậy bác. Có cái ảnh nào phọt chem em xem tý

Cayenpro

Xe tải
Cụ nào đã từng thay gương chiếu hậu (chính hãng) để ý xem có cái đèn led này không nhé! Hôm rồi cụ cuongthe đi làm bảo hiểm được thay quả gương ngon quá, có sẵn đèn led, chỉ việc đấu dây chờ vào, khi mở cửa đèn sẽ sáng! Chỉ có điều cụ í chỉ được thay mỗi 1 bên!

e thấy dưới gương có miếng nhựa lắp ở vị trí này, không biết họ có bán lẻ cái LED này ko nhỉ.
bác ZAD chưa làm airspring ah, " chuột bạch" đi a e lấy kinh nghiệm nào ;;)

Cảnh sát G.T

Xe điện
e thấy dưới gương có miếng nhựa lắp ở vị trí này, không biết họ có bán lẻ cái LED này ko nhỉ.
bác ZAD chưa làm airspring ah, " chuột bạch" đi a e lấy kinh nghiệm nào ;;)
Đúng vậy! Xe nào cũng có cái "lỗ" chờ đó! Nhưng em hỏi hãng nhưng nó không nhập riêng cái đèn led mà chỉ nhập cả cụm+gương thôi! Giá trị khoảng hơn 4tr 1 bên!

ZAD Viet

Xe điện
Đúng vậy! Xe nào cũng có cái "lỗ" chờ đó! Nhưng em hỏi hãng nhưng nó không nhập riêng cái đèn led mà chỉ nhập cả cụm+gương thôi! Giá trị khoảng hơn 4tr 1 bên!
Líu mệ! Thế thì ra lắp cái đèn LED có chóa vào, chắc vài trăm nghìn!
Bọn Ford ngu vãi! Nếu em là nó nhập về bán đắt gấp rưỡi là được!

ZAD Viet

Xe điện
Bộ hỗ trợ nhip. Em hóng mãi vụ này mà chua thấy hồi âm. Cái do lắp ở đâu vậy bác. Có cái ảnh nào phọt chem em xem tý
Bác chịu khó về trang 1 và tìm trong thớt 1-2 gì đó! Còn không thì pm riêng cho Bác FEAT và Cayenpro!

phuongcum

Xe buýt
Em vừa kiểm tra thông tin. Trong đó có mấy cái tụ bù điện áp. Bác này đoán đúng
Thế nghĩa là nó sẽ được nạp đầy và sẽ phóng điện tại lúc đề máy và xạc trở lại khi máy nổ.

@Cụ Cảnh: Cụ hỏi bên Thái Lan xem có bán rời cái này không. Nếu có, nhà mình tập trung nhập một lần về lắp cho nó sang cái xe nhỉ.

Ps: Các cụ cho em hỏi tý: sao em cứ post qua 400 bài thì hôm sau/thời gian lâu lâu sau lại thấy còn 399 bài nhỉ. Để ý thì không thấy thư từ nhắc nhờ của Min, Mod gì cả:-o

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
@Cụ Cảnh: Cụ hỏi bên Thái Lan xem có bán rời cái này không. Nếu có, nhà mình tập trung nhập một lần về lắp cho nó sang cái xe nhỉ
Em ủng hộ ý kiến của cụ. Cụ Cảnh xem có nhờ được bác nào bên Thái gửi về được thì nhà mình tập trung làm phát nhỉ. Hôm nay em cũng để ý thấy dưới gương có một viền hình vuông.

kiensurveyor

Xe tăng
Xe em 2 gương đều có miếng nhựa chờ sẵn, chắc cô chỉ thương mỗi bác cuongthe!
Nhưng em xem lại rồi, cái đèn lắp ở đó chả tác dụng m.ẹ gì, mở cửa ra thì nó chiếu sáng phía ngoài cửa chứ có chiếu được trong cửa đâu, bác Cảnh thích thì làm quả led dí vô gầm cánh cửa là ok lun.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em ủng hộ ý kiến của cụ. Cụ Cảnh xem có nhờ được bác nào bên Thái gửi về được thì nhà mình tập trung làm phát nhỉ. Hôm nay em cũng để ý thấy dưới gương có một viền hình vuông.
Cụ hỏi bên Thái Lan xem có bán rời cái này không. Nếu có, nhà mình tập trung nhập một lần về lắp cho nó sang cái xe nhỉ.
Líu mệ! Thế thì ra lắp cái đèn LED có chóa vào, chắc vài trăm nghìn!
Bọn Ford ngu vãi! Nếu em là nó nhập về bán đắt gấp rưỡi là được!
Em hỏi 1 cụ người Thái trên OF (nick White Tiger, hội Fiesta), cụ í bẩu chợ xe Băng Cốc không thiếu cái gì cả! Hay là nhân dịp này em làm tua nghỉ hè ở Pát Tai A, tiện thể lượn sang Băng Cốc ring đồ về cho các cụ hầy! :))

Cụ chơi thế này thì ác quá :)).
Thế chưa đủ cụ ơi! Mặt đèn pha của cụ í đọng hơi nước 1 tí (do va chạm nhẹ), hôm nào lấy cái ghi đông xe máy táng vào 1 phát cho nó vỡ hẳn đi rồi thay luôn! :))
Có bảo hiểm sướng thật! :))

Em mới mua lại bảo hiểm Liberty, hay thiết kế làm bảo hiểm hai củ gương mới nhỉ. Biết đâu lại được thêm đèn trên củ gương khi mở cửa ;;)
Em bày cho cụ 1 cách: Đầu tiên, cụ tháo bộ gương theo xe ra, sau đó vào mấy đại lý Ford mượn (hoặc mua lại) bộ gương bị hỏng, gẫy hoặc bị bẻ trộm, lắp vào xe mình, sau đó mời mấy chú bảo hiểm đến làm việc! \:D/

Các cụ cho em hỏi tý: sao em cứ post qua 400 bài thì hôm sau/thời gian lâu lâu sau lại thấy còn 399 bài nhỉ. Để ý thì không thấy thư từ nhắc nhờ của Min, Mod gì cả:-o
Cụ lang thang CM ở thớt cafe hoặc những thớt nhạy cảm, mod dọn thớt là cụ mất bài! Cụ chịu khó choém ở những thớt chất lượng như thớt này chắc không bao giờ lo mất bài! :D

phuongcum

Xe buýt
Em hỏi 1 cụ người Thái trên OF (nick White Tiger, hội Fiesta), cụ í bẩu chợ xe Băng Cốc không thiếu cái gì cả! Hay là nhân dịp này em làm tua nghỉ hè ở Pát Tai A, tiện thể lượn sang Băng Cốc ring đồ về cho các cụ hầy! :))

Thế chưa đủ cụ ơi! Mặt đèn pha của cụ í đọng hơi nước 1 tí (do va chạm nhẹ), hôm nào lấy cái ghi đông xe máy táng vào 1 phát cho nó vỡ hẳn đi rồi thay luôn! :))
Có bảo hiểm sướng thật! :))

Em bày cho cụ 1 cách: Đầu tiên, cụ tháo bộ gương theo xe ra, sau đó vào mấy đại lý Ford mượn (hoặc mua lại) bộ gương bị hỏng, gẫy hoặc bị bẻ trộm, lắp vào xe mình, sau đó mời mấy chú bảo hiểm đến làm việc! \:D/

Cụ lang thang CM ở thớt cafe hoặc những thớt nhạy cảm, mod dọn thớt là cụ mất bài! Cụ chịu khó choém ở những thớt chất lượng như thớt này chắc không bao giờ lo mất bài! :D
Nhưng em kiểm tra lại thấy mấy bài của em có bị xóa đâu nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenMaiLinh

Xe tải
Xe em 2 gương đều có miếng nhựa chờ sẵn, chắc cô chỉ thương mỗi bác cuongthe!
Nhưng em xem lại rồi, cái đèn lắp ở đó chả tác dụng m.ẹ gì, mở cửa ra thì nó chiếu sáng phía ngoài cửa chứ có chiếu được trong cửa đâu, bác Cảnh thích thì làm quả led dí vô gầm cánh cửa là ok lun.
Em thấy ý kiến của cụ kiensurvevor cũng có lý đấy cụ Cảnh à. Nếu mở cửa ra mà đèn sáng phía trước thì mất tác dụng rồi còn gì nữa. Hay lắp quả Led ở dưới gầm cánh cửa nhỉ ?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nếu gắn thêm, lại phải đấu điện, trích điện loằng ngoằng! Cái đèn dưới gương theo xe chỉ cần cắm jack chờ vào là xong!

Em thấy ý kiến của cụ kiensurvevor cũng có lý đấy cụ Cảnh à. Nếu mở cửa ra mà đèn sáng phía trước thì mất tác dụng rồi còn gì nữa. Hay lắp quả Led ở dưới gầm cánh cửa nhỉ ?
Vẫn đề chính là ở chỗ này! Khi các cụ mở cửa xe chuẩn bị bước xuống, trời tối, có bãi mứt trâu hoặc vũng bùn ngay dưới cửa thì các cụ tính sao! :)) Đèn led chiếu ở đâu không quan trọng, nhưng vừa đủ độ sáng để mình quan sát phần chuẩn bị bước chân xuống!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
hôm trc bác nghiathang nâng xe ở 4TX lên lắp , có mấy kiểu mờ mờ ảo ảo ở gầm xe treo lên đây tham khảo sơ

Tớ đang ở Nghệ an, tối mai mới ra HN, công nhận nếu lắp RC cảm nhân nhiều khác biệt khi tháo bỏ RC, còn anh chàng này thì thấy không còn dạng xuất thân bán tải nữa, xe như đc lột xác vậy, kể cả 20 củ cũng đáng đầu tư

M&M

Xe điện
hôm trc bác nghiathang nâng xe ở 4TX lên lắp , có mấy kiểu mờ mờ ảo ảo ở gầm xe treo lên đây tham khảo sơ

Tớ đang ở Nghệ an, tối mai mới ra HN, công nhận nếu lắp RC cảm nhân nhiều khác biệt khi tháo bỏ RC, còn anh chàng này thì thấy không còn dạng xuất thân bán tải nữa, xe như đc lột xác vậy, kể cả 20 củ cũng đáng đầu tư
Ơ anh vẫn ở Bãi Lữ à.
Hôm qua em nhậu tưng bừng, say bét nhè ở chỗ resort Bãi Lữ, cứ nghĩ anh về rồi nên em không gọi. Lúc nào anh về HN anh em mình hội thảo cái vụ 2 cái thanh lò xo nhé. Đợt tới em chay cung đường HCM cũng nhiều và rất cần cái bộ đó.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Ơ anh vẫn ở Bãi Lữ à.
Hôm qua em nhậu tưng bừng, say bét nhè ở chỗ resort Bãi Lữ, cứ nghĩ anh về rồi nên em không gọi. Lúc nào anh về HN anh em mình hội thảo cái vụ 2 cái thanh lò xo nhé. Đợt tới em chay cung đường HCM cũng nhiều và rất cần cái bộ đó.
Hôm nào về tháo 1 bên ra cho em mượn 1 ngày Anh nhé.
Vẫn đang Bãi Lữ đây, trwa nay cơm xong chạy ra Diễn Thành chơi, tối mới về

Lò xo thấy cũng lởm, khg như quảng cáo, vừa dùng đã chảy dầu rồi.

Công nhận đi đường trường chắc xe, độ lì tăng, độ tưng tưng giảm rõ rệt

2 ông này mỗi ông mượn 1 lò xo thôi nhé, chảy dầu rồi nên chỉ dùng tạm vậy thôi ;)

ZAD Viet

Xe điện
Vẫn đang Bãi Lữ đây, trwa nay cơm xong chạy ra Diễn Thành chơi, tối mới về

Lò xo thấy cũng lởm, khg như quảng cáo, vừa dùng đã chảy dầu rồi.

Công nhận đi đường trường chắc xe, độ lì tăng, độ tưng tưng giảm rõ rệt

2 ông này mỗi ông mượn 1 lò xo thôi nhé, chảy dầu rồi nên chỉ dùng tạm vậy thôi ;)
Em mượn về chụp ảnh và đo vẽ thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng