FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(P3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

etisalat

Xe tải
Em xin gửi bài thơ này tặng các cụ, các mợ.

Ngày xưa

Ngày xưa sung sức thì nghèo,
Bây giờ rủng rỉnh thì teo mất rồi

Ngày xưa sức khỏe tuyệt vời,
Bây giờ nó có đàn hồi nữa đâu

Ngày xưa sức mạnh như trâu,
Bây giờ công cụ nát nhàu như dưa

Ngày xưa chẳng kể sớm trưa,
Bây giờ loáng thoáng lưa thưa gọi là

Ngày xưa như sắt như đồng,
Như đinh đóng cột như rồng phun mưa

Bây giờ như cải muối dưa,
Mười thang Minh Mạng vẫn chưa ngẩng đầu

Trải qua một cuộc bể dâu.
Ôi thời oanh liệt còn đâu nữa nào

Nay mai về với Ông Bà,
Nấp sau nải chuối ngắm gà khỏa thân

.......
.......

Ấy là nói chuyện trong nhà
Nếu sang hội Ế ( Everest) vẫn là ngày xưa !

etisalat

Xe tải
Ford_Everest nói:
Em nó trong giờ làm việc k trốn được đâu nhá. Nếu cụ có nhu cầu cụ alo cho em nó trước để phối hợp nhịp nhàng: Hoặc là từ 12 h đến 13h nếu xe cụ để ở gần chỗ em ý, hoặc là sau 17h. Túm lại cụ alo cho em ý trước.

Chúc cụ nhanh thoát nạn
Cám ơn mợ. Thế thì chiều em sẽ hẹn cậu đấy sau 17h vậy. Đang cơm no bò cưỡi phải đi xe mui trần, điên thật!!!

Đá con mèp cái dầu Diesel ở Vịt!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ mợ hôm nay có vẻ phấn khởi quá nhể! Lại còn làm thơ nữa! Chả bù cho hôm qua!!! :))
Hôm nay thời tiết có vẻ ấm hơn hôm qua nên xe của các cụ, mợ nổ dễ là phải! Chỗ em vẫn lạnh, nhưng đêm qua đi lượn lờ chán chê, sáng mở nắp capo ra máy vẫn ấm ấm, đề phát ăn ngay! :))

ZAD Viet

Xe điện
Ặc ặc!!!!!!!!! Cụ có muốn chữa thơ không??? Ở chỗ em có 1 chị lao công vừa cao vừa to hay chữa thơ cực zí zỏm. Hay em đưa đoạn này cho chị ý chữa rồi pót lại nhá. Các cụ cấm cười:>
Chả việc gì phỉa sửa Mụ nhé!
Gớm có mấy cháu nhân viên mà giữ kinh quá!
Toàn người trong nhà mà Mụ!!!!!

fordyota

Xe máy
Tình hình sau 3 tháng cưới vợ 2 FE về thấy ngày càng yêu hơn nên em định cưới thêm 1 e FE nữa về làm vợ 3, em nó sinh cuối năm 09, giá đang rao la 560tr, các cụ giúp em giá cả vậy có hợp lý ko, thấy bảo xe còn đẹp, e chưa xem được nên chưa có thêm thông tin

FE09

Xe buýt
Trời rét như này, em có mấy kinh nghiệm nho nhỏ:

1. Tối đến lượn lờ 1 lúc cho nóng máy, hoặc trước khi đi ngủ mà có điều kiện các cụ ra xe nổ máy 1 lúc! Sáng mai chắc xe sẽ dễ nổ hơn. Xe em chạy suốt ngày, tối còn lượn lờ vào bản tán ái nên mấy sáng nay không bị như các cụ!
Làm như cụ này thì máy nào cũng dễ nổ :).

He he, sáng nay thấy cụ vân oai phong lắm kia mà. Bẩm cụ, y theo số điện thoại cụ cho, em vừa thay xong cái bầu lọc nhiên liệu và nổ được xe roài. Em mừng quá vì củ đề vẫn sống nhăn răng. Em Thắng bảo rét mà muộn em định từ chối nhg vì thấy lần đầu tiên có khách hàng là phụ nữ, hâm mộ quá nên cố đi.
Thằng cu này dại gái thế này lại lấy phải vợ xấu thôi!

etisalat

Xe tải
Em vừa gọi cho cậu Thắng hẹn sau 17h đến cơ quan em xử lý. Em sẽ báo cáo các Cụ tối nay.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Em tưởng mỗi bác Cảnh bị khó nổ, hóa ra mấy bác ở HN cũng dính cơ ah?
Lấy vợ trẻ nó khổ thế đấy, suốt ngày bị nó nũng nịu. Chứ như em lấy về sống với nhau 4 năm rồi, mà cứ cù phát là nó cười phe phé cho đến khi rút chìa khóa luôn :))
Hanoingocthu đâu rồi, vào chém cho mấy bác lấy vợ trẻ thấy thèm vợ già đê :P

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Nhân chứng vật chứng đấy, chắc chưa có bác nào đến độ như này, vì đây là tận Mẫu sơn đấy, vừa thu lượm đc xong

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em tưởng mỗi bác Cảnh bị khó nổ, hóa ra mấy bác ở HN cũng dính cơ ah?
Lấy vợ trẻ nó khổ thế đấy, suốt ngày bị nó nũng nịu. Chứ như em lấy về sống với nhau 4 năm rồi, mà cứ cù phát là nó cười phe phé cho đến khi rút chìa khóa luôn :))
Hanoingocthu đâu rồi, vào chém cho mấy bác lấy vợ trẻ thấy thèm vợ già đê :P
Quả đầu tiên bao giờ chả khó khăn! Sang năm, rệu rã, giãn nở ra như V2 bác bây giờ thì cũng dễ như vậy thôi mà! :D

Cảnh sát G.T

Xe điện
Nhân chứng vật chứng đấy, chắc chưa có bác nào đến độ như này, vì đây là tận Mẫu sơn đấy, vừa thu lượm đc xong

Cái này của xe nào thế bác???? Dầu chỗ em chưa đến mức đóng thành đá thế kia nhưng thấy nó chuyển mầu như nước vo gạo, cảm thấy có vẻ sột sệt như nước sốt, ngửi thì vẫn có mùi dầu!

QUYNHCHI

Xe buýt
Em ở đường Vành đai 3, xe em mới mua cuối tháng 6/2011 và giờ chạy được 13.000km rồi nhưng không thấy hiện tượng khó nổ như xe của các cụ. Em cũng toàn đi miền núi thôi. Hay tại dầu em mua ở chỗ Cty Dệt (gần gara Âu Mỹ) - đầu đường Lĩnh Nam nhỉ?
Mà xe em hôm vừa rồi chạy trên đường bê tông (đoạn Cẩm Phả) thì nghe tiếng cọt kẹt của phần nhựa (em nghi là táplo bị lỏng), gần Tết lại phải mang vào Ford Giải Phóng tìm hiểu nguyên nhân và khắc phục, tiện thể độ chế đèn pha luôn chứ không đèn nguyên bản tối và thấp quá.
Gấu nhà em đang chạy xe máy xăng nên chê xe của em mồm to quá, em vào hãng thì thợ bảo nổ bình thường. Hôm nào off ở Lê Đức Thọ thì các cụ ới em nhé, nhờ các cụ xem giúp mới chuẩn.

Cayenpro

Xe tải
mấy hôm lạnh mà các cụ nhà ta để vợ 2 nhõng nhẽo đầu giờ sáng nhiều nhẩy. Xe e mấy hôm rồi nổ vẫn ngon, chuyện nhiên liệu e rút KN roài chọn chỗ đổ cho lành, hôm xả ra thấy đám bọt đấy kinh roài.

Ford_Everest

Xe buýt
Các cụ mợ hôm nay có vẻ phấn khởi quá nhể! Lại còn làm thơ nữa! Chả bù cho hôm qua!!! :))
Hôm nay thời tiết có vẻ ấm hơn hôm qua nên xe của các cụ, mợ nổ dễ là phải! Chỗ em vẫn lạnh, nhưng đêm qua đi lượn lờ chán chê, sáng mở nắp capo ra máy vẫn ấm ấm, đề phát ăn ngay! :))
Hôm nay nổ được hết mà lị:))

ZAD Viet

Xe điện
Làm như cụ này thì máy nào cũng dễ nổ :).
Ông tướng đi chơi đêm về mà sáng ngủ dậy sờ máy vẫn ấm; em dự máy nó để trong chăn bông :P

Thằng cu này dại gái thế này lại lấy phải vợ xấu thôi!
À tại vì nó chưa biết Mợ ấy mà chỉ mới nghe giọng nói qua đt Bác 09 ạ.
hơ hớ Mợ Ford_E đâu vào giả nhời em xem đúng k??? :P

Chỉnh sửa cuối:

nghiathang

Xe tăng
Em ở đường Vành đai 3, xe em mới mua cuối tháng 6/2011 và giờ chạy được 13.000km rồi nhưng không thấy hiện tượng khó nổ như xe của các cụ. Em cũng toàn đi miền núi thôi. Hay tại dầu em mua ở chỗ Cty Dệt (gần gara Âu Mỹ) - đầu đường Lĩnh Nam nhỉ?
Mà xe em hôm vừa rồi chạy trên đường bê tông (đoạn Cẩm Phả) thì nghe tiếng cọt kẹt của phần nhựa (em nghi là táplo bị lỏng), gần Tết lại phải mang vào Ford Giải Phóng tìm hiểu nguyên nhân và khắc phục, tiện thể độ chế đèn pha luôn chứ không đèn nguyên bản tối và thấp quá.
Gấu nhà em đang chạy xe máy xăng nên chê xe của em mồm to quá, em vào hãng thì thợ bảo nổ bình thường. Hôm nào off ở Lê Đức Thọ thì các cụ ới em nhé, nhờ các cụ xem giúp mới chuẩn.

Nhà ở vành đai 3, lại hay đổ dầu chỗ Cty Dệt HN, khéo lại gần nhà mình (có khi lại là dân Vĩnh Tuy)

Ford_Everest

Xe buýt
Ông tướng đi chơi đêm về mà sáng ngủ dậy sờ máy vẫn ấm; em dự máy nó để trong chăn bông :P

À tại vì nó chưa biết Mợ ấy mà chỉ mới nghe giọng nói qua đt Bác 09 ạ.
hơ hớ Mợ Ford_E đâu vào giả nhời em xem đúng k??? :P
Vớ vẩn có khi nó nói đúng cụ ạ: đã xấu lại còn già nữa ý chứ. Hố hố

etisalat

Xe tải
Cậu Thắng đã cử một cậu đến cơ quan em thay. Em bận nên phải nhờ Anh bạn ra xem hộ. Chưa rõ kết quả thế nào!!!

etisalat

Xe tải
Báo cáo các cụ, xe em đã xong.

Em không xem được hết nhưng thấy cậu bạn bảo lại là:

1. Thay xong như cái hình chụp vẫn KHÔNG NỔ được
2. Cậu Thắng đến tiếp viện, mang theo máy tính, check .....
3. Sấy buzi sấy bằng nguồn trực tiếp từ Accu
3. Nổ máy được
4. Dùng máy tính reset lại engine
5. Nổ máy lại ngon lành.

Tiền chi phí: 500K
Dặn dò:
(1) sáng mai cần phải bật tắt sấy buzi vài lần cho cẩn thận để nổ
(2) đến 50K nên thay cái lọc nhiên liệu XỊN THEO XE. Quả thay hôm nay vẫn chưa phải là xịn

Kết quả đến giờ: Cậu bạn em lên đưa em chìa khóa. Em vẫn chưa làm xong, chốc nữa đi về mới có kết quả trận chung kết hôm nay. Hy vọng là vẫn NỔ được.

Kể ra ôm cái thằng Ế-vợ này cũng vui phết.

Trạng thái
Thớt đang đóng