Chi hội Ford Club - Trao đổi kinh nghiệm Phòng bệnh - Mắc bệnh - Chữa bệnh cho Ford.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Vợ 2 FORD LASER 1.6 đời 2000 của E thì mỗi lần đề máy nghe như tiếng rít (thỉnh thoảng bị) thấy thợ bảo là do dây ga điều hòa, sửa rồi lại bị.. là sao hả các Cụ????? Mà dây cu-roa E mới thay ah????

Mới thây Coroa...vẫn bị , vì thay đc dây nhưng ..căng đai chưa đủ - vẫn rít như thường

lão ra bảo ae căng lại

dang_tim_xe

Xe điện
Các bác chẩn đoán bệnh giúp em với, xe em đánh hết lái sang phải thì nghe thấy tiếng kêu lục cục dưới gầm. Thế là bị bệnh gì các bác? Chữa khó không? phải thay gì? giá cả sơ bộ thì thế nào ạ.
Xem lại cao su càng A cụ ạ. Có khả năng bị vỡ cao su roài. Thay mất khoảng 400K cả đôi luôn.

dang_tim_xe

Xe điện
Hôm trước mới bị kêu lục cục ở bánh trứoc khi vào ỏ gà nhỏ và đi chậm đi kiểm tra thì bị rotuyn trước thay hết 1148 k cả công (150) k va thuế . thay vào đi khác hẳn
Em cũng thế. Thay xong đi lại êm ru.

Tuanquytoc

Xe đạp
các bác cứ yên tâm đi.không phải lo nghĩ làm gì cho đau đầu.nếu như trong quá trình sử dụng vợ 2 các bác có ốm đau cư :101: cho em.hiện tại em đang làm trong hãng Ford HaNoi.có gì em sẽ giúp đỡ nhiệt tình.cảm ơn các bác đã tin tưởng.:6:

Tuanquytoc

Xe đạp
số của em là 0903 450 150 tiện cho các bác dễ liên lạc

Ford Everest AT

Xe điện
số của em là 0903 450 150 tiện cho các bác dễ liên lạc
Hay quá -gặp phải..Quí sờ Tộc ...chẳng phải nghĩ nữa rồi:41:

Dưng mà phải công nhận cái Ro tuyn lái của FE em đi thấykhg chắc chắn bằng xe cũ Jolie nhà em khi đi vào đường sóc ..mà em bò xuống rất từ tốn - cái cảm gaics ở tay rất rõ - Hay chẳng lẽ xe em cuối 2008 ,mới thay dầu 1000km lần đầu mà đã giơ ro tuyn rồi hay sao? định mang vào Háng Lạ...xiết lại cái cho chắc ăn - em ghi lại số rồi hôm nào qua call Lão Quí sờ tộc nhá:^)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
các bác cứ yên tâm đi.không phải lo nghĩ làm gì cho đau đầu.nếu như trong quá trình sử dụng vợ 2 các bác có ốm đau cư :101: cho em.hiện tại em đang làm trong hãng Ford HaNoi.có gì em sẽ giúp đỡ nhiệt tình.cảm ơn các bác đã tin tưởng.:6:
Con Mondeo 3 màn hình của em vừa bị toi ac qui. Nên mua trong hãng hay ở ngoài hả bác? Nếu mua ở ngoài thì loại gì? Ở đâu tốt? Bao xèng ạ?
Thanks cụ, hi vọng nhận được trả lời trước trưa mai.

Gemi

Xe buýt
Các bác đi FE cho em hỏi.
COn FE công ty em cứ tải nặng là có tiếng lạch cạch phát ra dưới gầm là bị sao nhỉ ?
Xe gì mới chạy 10 vạn mà đã sinh một đống bệnh rồi ạ.
Vừa rồi suốt ngày sôi nước k rõ nguyên nhân các bác ạ.

Ford Everest AT

Xe điện
Các bác đi FE cho em hỏi.
COn FE công ty em cứ tải nặng là có tiếng lạch cạch phát ra dưới gầm là bị sao nhỉ ?
Xe gì mới chạy 10 vạn mà đã sinh một đống bệnh rồi ạ.
Vừa rồi suốt ngày sôi nước k rõ nguyên nhân các bác ạ.

Chệu, chưa bị thế bao giờ nên khg biết - mà thấy lão kể ra có mỗi bệnh - chớ đống đâu mà đống:69:

lavie

Xe hơi
Các bác ơi, xe em FC S sáng nay thấy có cảnh báo power steering failure, cái này là trợ lực tay lái à các cụ? Sửa chữa mất bao xiền, có lâu không?

FujiS5200

Xe điện
Chào các bác.
Em cũng đang thích con Escape của Ford, nhưng lại không biết tí gì về nó, nên muốn nhờ cậy các bác tư vấn, chỉ giáo: Với 1 chú Escape 2.3, số sàn, khoảng 5-6 năm tuổi thì nên chú ý những vấn đề gì, và độ ăn uống của nó như thế nào, liệu đã đến thời kỳ bảo dưỡng thường xuyên chưa ạh?

Mong được các bác chia sẻ chút kinh nghiệm và ý kiến cá nhân về con này giúp em với, em xin vote nhiệt tình (b)

P/S: Hình như xe loại 2.3 ít người bán hay sao íh, các bác ạh. Em tìm mờ mắt mà chả thấy. Nếu bác nào có nhã ý bán lại, hoặc có thông tin gì thì bảo em với nhé. Em cảm ơn nhiều.

tuanbeoDC

Xe buýt
Các bác ơi, xe em FC S sáng nay thấy có cảnh báo power steering failure, cái này là trợ lực tay lái à các cụ? Sửa chữa mất bao xiền, có lâu không?
Xe em cũng bị như này, đã xuống Hãng test ra lỗi sensor tìm mãi chẳng ra. Các chú ấy reset lại đi được khoảng 02 tháng bây giờ lại thấy hiện thông tin trên, chán thế, hôm nào lại phải xuống Háng vậy.:102:
Bác nên đưa xe vào Hãng test, nếu bác lái vẫn thấy ổn thì chắc báo lỗi vớ vỉn thôi, hiện đại nó rắc rối thế đấy, hơi tý là báo lỗi

Chỉnh sửa cuối:

dang_tim_xe

Xe điện
Các cụ cho em hỏi: Cái lọc xăng của Laser ấy, nó chỉ có mỗi cái lưới lọc tại bơm xăng thôi, không có cục lọc như các xe khác, nếu như thế có cần phải thay không ạ? Vì em cứ suy luận, là nếu cái lọc này nó nằm trước bơm như thế, thì nó càng tắc càng tốt chứ? Lúc ấy cặn bẩn sẽ khó lọt qua.. Đấy là ngu ý của em thế, các cụ thông thái giúp em với!!

saytoc

Xe máy
Em thấy xe Ford Laser hình như là ít bệnh tật các bác nhỉ. Lâu quá không vào được vì bận mà chả thấy có bệnh tật gì mới để tham khảo

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Xe em đang bị tiếng kêu cút kít khi chạy mà chưa phát hiện ra kêu ở đâu. Đã bảo dưỡng lại toàn bộ hệ thống phanh rồi vẫn kêu -> chắc không phải do phanh... đã cụ nào bị thế chưa?

laser.8

Xe máy
cái chai bên dưới hình như là đánh bóng sơn thì phải, em có cậu bạn ở trỏng gửi cho một chai gần giống như vậy. thi thoảng mới dùng vì nghe bảo dùng nhiều không tốt cho sơn hì hì

hacide

Xe tăng
Xe Laser

Em thấy xe Ford Laser hình như là ít bệnh tật các bác nhỉ. Lâu quá không vào được vì bận mà chả thấy có bệnh tật gì mới để tham khảo
Xe E mỗi khi đạp koln thấy nghe tiếng rào.. thấy thợ bảo phải thay bi T và có thể phải thay cả cụm (bàn ép, lá koln)... Theo các bác E có cần phải thay cả cụm k? và có bác nào bị giống xe E k ah và tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu ah? Thanks các bác

K có Bác nào giúp E ah!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Cress

Xe tải
Vợ 2 FORD LASER 1.6 đời 2000 của E thì mỗi lần đề máy nghe như tiếng rít (thỉnh thoảng bị) thấy thợ bảo là do dây ga điều hòa, sửa rồi lại bị.. là sao hả các Cụ????? Mà dây cu-roa E mới thay ah????
Nếu dây mới thay bác tăng cho đủ căng rồi lấy cục nhựa thông chà vài lần vào dây. Để ý mấy cu thay dây có làm dây dầu mỡ gì ra puli không.

dang_tim_xe

Xe điện
Xe E mỗi khi đạp koln thấy nghe tiếng rào.. thấy thợ bảo phải thay bi T và có thể phải thay cả cụm (bàn ép, lá koln)... Theo các bác E có cần phải thay cả cụm k? và có bác nào bị giống xe E k ah và tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu ah? Thanks các bác

K có Bác nào giúp E ah!!!!
Thay bi T là việc làm cần thiết. CÓ THỂ phải thay bàn ép nếu các lá thép đã bị mòn. Tuy nhiên nếu thay bi T đúng lúc thì sẽ không hỏng bàn ép đâu.
Bi T khoảng vài trăm k, bàn ép khoảng 1M.
Giá cho laser cụ à, xe khác em k biết.