Chi hội Ford Club - Trao đổi kinh nghiệm Phòng bệnh - Mắc bệnh - Chữa bệnh cho Ford.

hacide

Xe tăng
Xe Laser

Thay bi T là việc làm cần thiết. CÓ THỂ phải thay bàn ép nếu các lá thép đã bị mòn. Tuy nhiên nếu thay bi T đúng lúc thì sẽ không hỏng bàn ép đâu.
Bi T khoảng vài trăm k, bàn ép khoảng 1M.
Giá cho laser cụ à, xe khác em k biết.
Cụ cho E xin địa chỉ để kiểm tra và mua phụ tùng FORD với ah? Làm thế nào để biết ban ep co phai thay k ah? Thanks Cu

hacide

Xe tăng
Các cụ cho E hỏi

Em thấy xe Ford Laser hình như là ít bệnh tật các bác nhỉ. Lâu quá không vào được vì bận mà chả thấy có bệnh tật gì mới để tham khảo
Xe E FORD 2000 mỗi khi tăng ga thấy giật giật là sao ah? Có phải do coln k ah?
K có Cụ nào giúp cháu ah????
:'(

Chỉnh sửa cuối:

davidkunkun

Xe máy
Rất nhiều cụ đi Mondeo bị gẫy cái tay nắm bên trong để mở cửa lái (em 2 lần gẫy rồi, mỗi xe 1 phát).
Chi phí sửa chữa thay thế:

Mondeo 2003, tay nắm sơn nhũ tiền thay khoảng hơn 400k/chiếc. Giá này còn chịu được.

Mondeo 2005, tay nắm mạ bóng nhoáng thì phải thay hết $156,11 (gần 3 triệu) do nó phải thay cả cụm. Giá này thì vãi cả lái, nhưng các bác đừng vội thay nhá. Em định thay vì nghĩ đằng nào cũng là xe của mình đi, thay cho nó ngon lành thì thằng cố vấn dịch vụ Ford nó bảo "ông thay làm gì, tay to như ông thì thay vào rồi lại gẫy thôi"... thế là nó chế cho em mất khoảng 15 phút xong ngon choét, nó bảo chế thế thì không thể gãy được, giá có 300k. Quá rẻ!
Cụ chế ở chỗ nào thế chỉ em để hôm nào em chế. Con Mong gẻ nhà em gãy 1 cái đã hàn nhưng nhìn nó thế nào ý. Trông như vết sẹo to vật chỉ sợ nó lại tạch thôi.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ chế ở chỗ nào thế chỉ em để hôm nào em chế. Con Mong gẻ nhà em gãy 1 cái đã hàn nhưng nhìn nó thế nào ý. Trông như vết sẹo to vật chỉ sợ nó lại tạch thôi.
Em làm ở Ford Thăng Long cụ ạ. Để em PM cho cụ cái số của đ/c thợ đấy.

bes

Xe lăn
Em hỏi rất nghiêm túc : Làm thế nào để khi tắt máy, rút chìa khóa ghế lái không tự động chạy giật lùi ra đằng sau ???
Các bác chỉ giúp em cách ngắt tạm thời, để khi xong việc lại cho nó chạy lùi lại như xưa.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em hỏi rất nghiêm túc : Làm thế nào để khi tắt máy, rút chìa khóa ghế lái không tự động chạy giật lùi ra đằng sau ???
Các bác chỉ giúp em cách ngắt tạm thời, để khi xong việc lại cho nó chạy lùi lại như xưa.
Nhấc ghế lái lên thì dưới ghế lái có 1 con chíp với 1 đống dây loằng ngoằng để nhớ gương, ghế, cụ rút bừa 1 cái jắc điều khiển mô tơ lùi ghế ra là xong. Hồi cái xe trước của em thi bơi lội xong cũng rút dây ấy ra.

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Còn 1 cách nữa là anh để ghế xa nhất để lái thì khi rút chìa nó ko chạy nữa!:-bd

davidkunkun

Xe máy
Em chả hiểu sao con Mong nhà em mở cửa từ gế lái không được, phải dùng khóa điều khiển mở nó mới ra, mở = cơm mãi không được. CỤ nào biết chỉ em với...

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em chả hiểu sao con Mong nhà em mở cửa từ gế lái không được, phải dùng khóa điều khiển mở nó mới ra, mở = cơm mãi không được. CỤ nào biết chỉ em với...
Xe của cụ bị kẹt giống cụ GiangDuyDat rồi! Cụ ra hãng xử lý thôi, em thì nghĩ là tháo tapi cửa ra vệ sinh lại chắc là ổn!

davidkunkun

Xe máy
Thanks cụ! Em cứ tạm để thế đã, chắc cũng không vấn đề gì, mỗi tội mở xe lại thêm thủ tục bấm khóa, dưng mà nhỡ lúc nào quên không khóa cửa được cái nó tự động khóa cụ nhẩy.

latdat

Xe buýt
Các bác cho em hỏi chút:
Em đang đi NewFocus 1.8AT. Mới chạy <1000 km. Khi chạy xe em thấy có hiện tượng như thế này:
Khi sang đường hoặc quay đầu, em để xe chạy với tốc độ garanti, không thêm ga và đánh hết lái. Sau khi xe đã sang được phần đường bên kia rồi em trả lái thì thấy vô lăng khá nặng (theo cảm nhận của em vì em mới chạy xe nên cũng không biết thế có phải nặng không). Các bác cho em hỏi như vậy có phải do lỗi của trợ lực lái hay không? Nếu không phải thì do cái gì (em hay vợ 2 của em)?
Cảm ơn các bác nhiều

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Em dự thử vài cái cụ kiểm tra xem sao:
1. Lốp trước non
2. Trục lái bị xiết quá chặt
3. Thiếu dầu trợ lực
4. Độ chụm ko chuẩn
5. Cụ quen xe tay lái quá nhẹ, chuyển sang tay lái nặng hơn nên chưa quen

Cụ vào thử Michelin trong bãi xe Ngọc Khánh cân bằng động 4 bánh, chỉnh thước lái và độ chụm xem có khác ko nhé!

latdat

Xe buýt
Em dự thử vài cái cụ kiểm tra xem sao:
1. Lốp trước non
2. Trục lái bị xiết quá chặt
3. Thiếu dầu trợ lực
4. Độ chụm ko chuẩn
5. Cụ quen xe tay lái quá nhẹ, chuyển sang tay lái nặng hơn nên chưa quen

Cụ vào thử Michelin trong bãi xe Ngọc Khánh cân bằng động 4 bánh, chỉnh thước lái và độ chụm xem có khác ko nhé!
Cảm ơn cụ. Các nguyên nhân cụ đưa ra em chịu ko kiểm tra được. Để sắp tới đi bảo dưỡng 1000 km nhờ các bác kỹ thuật của Ford kiểm tra xem thế nào.

hoangchung06

Xe buýt
Các cụ cao thủ cho em hỏi với:
Xe em mấy hôm nay đèn ABS trên tapplo cứ báo liên tục ( em đã qua hãng kiểm tra rồi) scan xong đi được 1 lúc nó lại bị, có bác nào bị không chỉ em cách với.
Còn thêm 1 bệnh nữa là cái đồng hồ đo km cứ chạy đến 80km/h thì không lên được nữa :102:( em vừa bị dính 106/100km trên Pháp Vân xongx-(),
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với Tks các bác nhiều~o)~o)~o)

lylk

Xe hơi
Các bác cho em hỏi với: bạn FF 1.8AT của em mới đi được 1000km, nhưng ngay từ lúc đầu cứ trời mưa mà đạp phanh là nó cứ kêu kèn kẹt. Hình như mấy xe tầm tiền này hay bị thế ạ (em thấy có người bảo thế, chứ em không biết). Thế là bị làm sao các bác nhỉ?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Các cụ cao thủ cho em hỏi với:
Xe em mấy hôm nay đèn ABS trên tapplo cứ báo liên tục ( em đã qua hãng kiểm tra rồi) scan xong đi được 1 lúc nó lại bị, có bác nào bị không chỉ em cách với.
Còn thêm 1 bệnh nữa là cái đồng hồ đo km cứ chạy đến 80km/h thì không lên được nữa :102:( em vừa bị dính 106/100km trên Pháp Vân xongx-(),
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với Tks các bác nhiều~o)~o)~o)
Em dự là cái dây điện của xe bác bị chuột cắn rồi nên mới bị tình trạng đèn ABS chập chờn. Cái này phải kiểm tra dây bằng mắt cơ, chứ đo thì không ra đâu.

dang_tim_xe

Xe điện
Các bác cho em hỏi với: bạn FF 1.8AT của em mới đi được 1000km, nhưng ngay từ lúc đầu cứ trời mưa mà đạp phanh là nó cứ kêu kèn kẹt. Hình như mấy xe tầm tiền này hay bị thế ạ (em thấy có người bảo thế, chứ em không biết). Thế là bị làm sao các bác nhỉ?
theo tôi thì nó hỏng bi T cứ thay là hết nếu mở ra thì xem cả côn

@Van: Nếu mà là cụ trả lời cho bài trên thì ..... buồn cười quá. Ặc ặc..

Vu Ford

Đi bộ
Cứ đem bệnh của xe máy giống như vậy ra mà phán đoán thôi. Sài Gòn mỗi lúc ngập nước, đi làm về, sáng hôm sau phanh xe máy của mình vẫn bị kêu như vậy.

Vu Ford

Đi bộ
đường đông quá nên mới vượt thôi, xin lỗi bác tài nha