Chi hội Ford Club - Trao đổi kinh nghiệm Phòng bệnh - Mắc bệnh - Chữa bệnh cho Ford.

tit

Xe tải
Trong danh sách Ford Club chửa thấy tên bác nhể.:D
Trường hợp của bác là do ác quy thoai mà. Cái ác quy của bác nó bị lỗi rồi, dẫu mới thay.
Có phải khi bác đề, máy không nổ nhưng kim vòng tua tốc độ vọt lên tận mức 8 không, nếu đúng thì do ác quy xịt rồi. Lỗi do ác quy xịt cũng hay báo trước vài lần như vậy và bất thình lình tịt luôn.
Chúc mừng bác cưới được vợ 2 ưng ý.(b)
Cảm ơn bác. Khi nàm hội ta off thì gọi cho em nhe. 0912 54 2222

bobunbin

Đi bộ
Các bác cho em hỏi, hôm nọ đọc bài của cụ nảo bảo đi xe cứ bị sật sật như đi vào vạch sơn trên đường báo ngã tư. Bây giờ em để ý con 4E của em đi chỗ phẳng cũng thấy hình như bị sật sật đều đều như vậy, mà càng để ý lại càng thấy rõ. Chắc là do lốp các cụ nhỉ, xử lý vấn đề này có dễ không các cụ *-)

hùngVEC

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, hôm nọ đọc bài của cụ nảo bảo đi xe cứ bị sật sật như đi vào vạch sơn trên đường báo ngã tư. Bây giờ em để ý con 4E của em đi chỗ phẳng cũng thấy hình như bị sật sật đều đều như vậy, mà càng để ý lại càng thấy rõ. Chắc là do lốp các cụ nhỉ, xử lý vấn đề này có dễ không các cụ *-)
Bác kiểm tra áp suất các bánh xe, bơm bổ xung nếu cần cho đều nhau, đi thử, nếu vẫn còn thì phải kiểm tra toàn bộ lốp xe xem có bị dính đinh hoặc bị phồng chỗ nào không nhé.
Hy vọng là chi do áp suất hoặc dính đinh thôi :69:

bobunbin

Đi bộ
Bác kiểm tra áp suất các bánh xe, bơm bổ xung nếu cần cho đều nhau, đi thử, nếu vẫn còn thì phải kiểm tra toàn bộ lốp xe xem có bị dính đinh hoặc bị phồng chỗ nào không nhé.
Hy vọng là chi do áp suất hoặc dính đinh thôi :69:

Cám ơn bác em sẽ thử, nhân tiện đi kiểm tra lốp thì ở đâu tốt các bác nhỉ:^)
Tks.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Xe em khi trên 70 km/h lúc tăng tốc bị giật khục khục... bác nào biết là bệnh gì không ạ?

Nhân tiện rao ké trong này luôn. Em có 1 bộ vè chắn mưa của xe Ford Mondeo, cụ nào lấy em tặng.
Các bác ah, em mới đổi vợ 2 Mon đau được 1 tháng. Tối nay em chạy xe qua nhà thằng bạn chơi, luc về mở khóa đề máy lại không được, chỉ nghe tiếng "cục cục" nhỏ, máy không nổ được. Ngoài ra các thiểt bị dùng điện vẫn tốt và không có dấu hiệu giảm điện.
Trước em cũng bị 1 phát thế này. Thay dây cao áp là xong.

tit

Xe tải
Xe em khi trên 70 km/h lúc tăng tốc bị giật khục khục... bác nào biết là bệnh gì không ạ?

Nhân tiện rao ké trong này luôn. Em có 1 bộ vè chắn mưa của xe Ford Mondeo, cụ nào lấy em tặng.

Trước em cũng bị 1 phát thế này. Thay dây cao áp là xong.

Em đang tìm mua cai vè chắn mưa cho con Mông đểu nhà em đây. Cụ để lại cho em nhe. (c)(c)(b)(b)

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chính xác đấy, Mon có lỗi thuộc về điển hình, Cao áp tổng cho 2003 - đắt, còn đời sau này Cao áp riêng cho từng máy nên dễ xử lý và nhẹ đô hơn

Hôm trước nói với bác Tit roài nhưng có vẻ như bác chưa được thuyết phục lắm

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em đang tìm mua cai vè chắn mưa cho con Mông đểu nhà em đây. Cụ để lại cho em nhe. (c)(c)(b)(b)
Bác qua nhà em gặp lễ tân để lấy nhá.
Especen hotel - 28 Thọ Xương
Bác cứ bảo bác là bạn anh Thanh đến lấy cái vè chắn mưa xe ô tô là OK.

rabbitta

Xe máy
oh, thế bác có còn dư thêm cái nào ko? cho em xin cái....:)

tit

Xe tải
hic, em phải vào SG công tác nên không kịp đến bác xin cái vè rồi. Đành nhường lại bác Especen vậy. Khi nào em ra lại bác Esp nhớ đền em nhe (c)(c)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

rabbitta

Xe máy
Cụ Tít vừa bùng thầu, chuyển suất trúng thầu sang cụ Rabbitta nhá. Mời cụ qua nhà em lấy.
Cụ cho em cái địa chỉ, mai em qua xin ạ...có cần phải rửa bằng tí bọt ko cụ?(b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ cho em cái địa chỉ, mai em qua xin ạ...có cần phải rửa bằng tí bọt ko cụ?(b)
Cụ cứ qua nhà em lấy thoai, vô tư đi, khi nào off sau vì đợt này em toàn đi tối ngày.
Địa chỉ nhà em:
(gần nhà Thờ Lớn, ở ngay cái ngõ xuyên từ Ấu Triệu sang Ngõ Huyện)
Cụ cứ bảo lễ tân là bạn của anh Thanh đến lấy cái vè chắn mưa ô tô nhá (hình như chúng nó cất ở đằng sau cửa khách sạn).

rabbitta

Xe máy
Cụ cứ qua nhà em lấy thoai, vô tư đi, khi nào off sau vì đợt này em toàn đi tối ngày.
Địa chỉ nhà em:
(gần nhà Thờ Lớn, ở ngay cái ngõ xuyên từ Ấu Triệu sang Ngõ Huyện)
Cụ cứ bảo lễ tân là bạn của anh Thanh đến lấy cái vè chắn mưa ô tô nhá (hình như chúng nó cất ở đằng sau cửa khách sạn).
Vâng, cám ơn cụ nhều, khi nào off em tạ sau nhá...

vantrang95

Xe máy
Các bác cho tôi hỏi vè che mưa và chắn bùn cho Focus mua ở đâu nhỉ ? Tôi đi hỏi mấy nơi và cả trong hãng rồi đều không có.

khoa68

Xe buýt
Các bác cho tôi hỏi vè che mưa và chắn bùn cho Focus mua ở đâu nhỉ ? Tôi đi hỏi mấy nơi và cả trong hãng rồi đều không có.
Cái này bác phải qua cửa hàng nội thất oto chứ, hội Ford mình có bác Kim Việt trong lĩnh vực này đó.(b)

For Escape

Xe buýt
Hôm trước mới bị kêu lục cục ở bánh trứoc khi vào ỏ gà nhỏ và đi chậm đi kiểm tra thì bị rotuyn trước thay hết 1148 k cả công (150) k va thuế . thay vào đi khác hẳn

petrol

Xe đạp
Đang lang thanh vụ VLV thấy box này vào đây chơi với các bác

E chào cả nhà Fo ạ:6:

ht900

Xe buýt
Chào bác Petrol, bác chịu khó vào box này để còn tư vấn và chia sẻ kinh nghiệm với Ford Club nhé(b).