Chi hội Ford Club - Trao đổi kinh nghiệm Phòng bệnh - Mắc bệnh - Chữa bệnh cho Ford.

nhacsi

Xe tải
hehe cụ vec dạo này lăn luôn ko về hà lội nữa à? hôm nào về ới em nhá (b)

now_what

Xe điện
Lâu quá em khong qua đây, không biết cụ đã sửa xe chưa? Nhưng theo em thì là do van một chiều của bơm xăng bị kẹt cát hoặc cái gì đó, nên khi cụ tắt khóa điện thì tụt xăng. Vì vậy khi cụ bật khóa lên đề ngay thì trên bép phun không có xăng nên phải đề lần thứ 2 mới nổ. Cụ thử kiểm tra lại bơm xăng xem sao nhá.
Chúc cụ chóng chữa khỏi bệnh cho vợ 2.
Cảm ơn cụ, em lười quá nên chưa đi kiểm tra. Em sẽ đi kiểm tra xem thế nào. Cụ làm ở VEC à?

rabbitta

Xe máy
các cụ cho e hỏi cái ghế phụ xe mondeo của em khi điều chỉnh điện kêu to quá thì tức là nó bị làm sao nhỉ...?:^) rồi thỉnh thoảng ko chỉnh điện đc ghế lái..? thỉnh thoảng gương không tự cụp khi khóa cửa ra ngoài..? Các cụ chỉ bảo giúp em với...:102:

khoa68

Xe buýt
các cụ cho e hỏi cái ghế phụ xe mondeo của em khi điều chỉnh điện kêu to quá thì tức là nó bị làm sao nhỉ...?:^) rồi thỉnh thoảng ko chỉnh điện đc ghế lái..? thỉnh thoảng gương không tự cụp khi khóa cửa ra ngoài..? Các cụ chỉ bảo giúp em với...:102:
1. Gương không tự cụp khi khóa cửa ra ngoài chỉ có trường hợp là: chìa khóa phụ bác vẫn để ở ổ, ra ngoài khóa cửa bằng chìa khóa điện. Còn không thì cần check lại phần điện bác à.
2. Những lỗi còn lại có thể đều bắt nguồn từ lỗi phần điện, bác xem lại xem.

rabbitta

Xe máy
vâng cám ơn bác, nhưng em chỉ dùng mỗi chìa khóa điện mới đau, e thử mấy hôm nay rồi, tình hình là nếu tắt máy rút chìa ra, ghế lái lùi lại, mở cửa ra, đóng vào, khóa...nếu làm nhanh thì gương ko cụp, nếu chậm thì cụp bình thường, chắc tại phần điện rồi bác nhỉ, hoặc con em của em nó cũ quá...hỏng lung tung rồi...hic:'(
bác cho em hỏi tí nữa là khi em bật điều hòa, nổ máy, đang đỗ, em nghe thấy máy kêu rõ ràng tiếng như kiểu ...dìn...dìn...dìn...không đều, liệu có phải tại "cô roa" ko ạ?

khoa68

Xe buýt
vâng cám ơn bác, nhưng em chỉ dùng mỗi chìa khóa điện mới đau, e thử mấy hôm nay rồi, tình hình là nếu tắt máy rút chìa ra, ghế lái lùi lại, mở cửa ra, đóng vào, khóa...nếu làm nhanh thì gương ko cụp, nếu chậm thì cụp bình thường, chắc tại phần điện rồi bác nhỉ, hoặc con em của em nó cũ quá...hỏng lung tung rồi...hic:'(
bác cho em hỏi tí nữa là khi em bật điều hòa, nổ máy, đang đỗ, em nghe thấy máy kêu rõ ràng tiếng như kiểu ...dìn...dìn...dìn...không đều, liệu có phải tại "cô roa" ko ạ?
Đỗ xe nổ máy bật điều hòa thì em thấy thỉnh thoảng máy gầm lên là bình thường đấy chứ, em không rõ có phải tiếng vậy không.

rabbitta

Xe máy
tiếng nó hơi khác, e có cảm giác như là dây cô roa ko đều, chỗ dày chỗ mỏng, thế mới lo bác ạ, chắc cuối tuần này em đưa nó đi khám,..
bác cho em hỏi chỗ nào ở HN sửa mondeo ngon nhất ạ?*-)

bolsai

Xe hơi
tiếng nó hơi khác, e có cảm giác như là dây cô roa ko đều, chỗ dày chỗ mỏng, thế mới lo bác ạ, chắc cuối tuần này em đưa nó đi khám,..
em đoán cái tiếng dìn ...dìn là tiếng kêu của quạt gió khi chạy tốc đọ cao nhất bác ạ.
còn cái gương ghế mà dừng là do bác nhanh quá nên nó ngắt điện và em nó ko tụt xòe cụp quặp được nữa. :21:

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

Xe điện
bác bật điều hòa, lúc máy gầm lên là kéo thêm điều hòa. Bác tắt điều hòa đi mà vẫn gầm lên lúc to lúc nhỏ mới cần đi khám.

Ford Ando mới mở, thấy tinh thần là nhiệt tình và ân cần hơn chỗ khác. Bác Trung GD salon ở đó cũng chơi trên OF (ít vào), em vào đó mấy lần cũng thấy mến hơn Láng Hạ. Bác thử xem?

rabbitta

Xe máy
bác bật điều hòa, lúc máy gầm lên là kéo thêm điều hòa. Bác tắt điều hòa đi mà vẫn gầm lên lúc to lúc nhỏ mới cần đi khám.
Vâng thưa bác, lúc tắt điều hòa đi thì có vẻ kêu nhỏ hơn, nhưng vẫn kêu thế....
thanks các bác! để em đi khám cho nó xem sao...:102:

Ford Ando mới mở, thấy tinh thần là nhiệt tình và ân cần hơn chỗ khác. Bác Trung GD salon ở đó cũng chơi trên OF (ít vào), em vào đó mấy lần cũng thấy mến hơn Láng Hạ. Bác thử xem?
Địa chỉ Ando ở đâu bác nhỉ? bác có số điện thoại ko ạ, cho em xin với? em gọi trước nếu họ rỗi thì em ra, nếu đông quá ra mà phải chờ thì chết em...bùng cơ quan mà bác...:6::)

tit

Xe tải
Các bác ah, em mới đổi vợ 2 Mon đau được 1 tháng. Tối nay em chạy xe qua nhà thằng bạn chơi, luc về mở khóa đề máy lại không được, chỉ nghe tiếng "cục cục" nhỏ, máy không nổ được. Ngoài ra các thiểt bị dùng điện vẫn tốt và không có dấu hiệu giảm điện.
Máy phát điện em đã thay mới rồi, Ac quy bác chủ cũ thay được 3 tháng, còn bảo hành. Em thử đề lại vài lần đều không được, đến khi định vứt đấy đi xe ôm về thì lại đề nổ. Trứoc đấy cũng bị 1 lần tương tự.
Vậy lỗi này do ac-quy yếu hay thế nào nhỉ, nếu các bác đã gặp trường hợp này rồi thì tư vấn cho em biêt với .

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Xe bác đời năm nào? do bộ cao áp, nhiều người lầm tưởng bị accu, cái này hãng biết thành bệnh cố hữu đấy, chỉ cần thay hết ngay. Có đời thì bộ CA tập trung nên thay bị đắt, đời sau này thì bộ cao áp riêng cho từng máy, vào hãng kiểm tra mất hay chập chờn máy nào thay máy ấy - bên em trước Tết cũng bị

tit

Xe tải
Xe em đời 2003 bác ạ. Thay bộ cao áp hết bao nhiêu bác nhỉ, vào đâu kiểm tra thì tốt ạ??
Bác chủ cũ xe nói là nó bi hư dây (+) gi đấy, hic..hy vọng đừng hư cao áp :102::102:

Ford Everest AT

Xe điện
Xe em đời 2003 bác ạ. Thay bộ cao áp hết bao nhiêu bác nhỉ, vào đâu kiểm tra thì tốt ạ??
Bác chủ cũ xe nói là nó bi hư dây (+) gi đấy, hic..hy vọng đừng hư cao áp :102::102:
2003 chắc xe bác bộ Cao áp chung tổng rồi > nếu đúng bệnh đấy thì hơi lục tốn đấy. Bác vào hãng thôi. Andô trên đường Phạm Văn Đồng - đỗi diện bến xe Nam Thăng Long ạ.

Xe bên em 2005 nên Cao áp từng máy riêng

Cũng có thể xe bác chỉ bị mỗi phần dây Cao áp thôi thì nhẹ nhất

Vào F.Láng Hạ cũng đc, nhưng thấy mọi người chê, bác phải cảnh giác kẻo nó gạ mình các kiểu - nhưng được cái ở đấy nó sẽ có 1 số cơ số bộ CA tổng cũ - do các ae lái xe nhà nứoc vào đếch hỏng cũng vẫn thay lấy xiền - khi đấy giá là 2hand nhé.
Nếu bác nhờ ai xác định hộ được hỏng dây Cao áp thì lành nhất - chúc bác chỉ bị Pan nhẹ đấy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

tit

Xe tải
2003 chắc xe bác bộ Cao áp chung tổng rồi > nếu đúng bệnh đấy thì hơi lục tốn đấy. Bác vào hãng thôi. Andô trên đường Phạm Văn Đồng - đỗi diện bến xe Nam Thăng Long ạ.

Xe bên em 2005 nên Cao áp từng máy riêng

Cũng có thể xe bác chỉ bị mỗi phần dây Cao áp thôi thì nhẹ nhất

Vào F.Láng Hạ cũng đc, nhưng thấy mọi người chê, bác phải cảnh giác kẻo nó gạ mình các kiểu - nhưng được cái ở đấy nó sẽ có 1 số cơ số bộ CA tổng cũ - do các ae lái xe nhà nứoc vào đếch hỏng cũng vẫn thay lấy xiền - khi đấy giá là 2hand nhé.
Nếu bác nhờ ai xác định hộ được hỏng dây Cao áp thì lành nhất - chúc bác chỉ bị Pan nhẹ đấy thôi.
Cảm ơn bác. Mai em sẽ cho xe vào đấy xem thử rồi sẽ báo cáo kết quả với cả nhà ạ.

tit

Xe tải
sáng nay phát hiện ra kiếng lái bị nổ 1 lổ nhỏ. Các bác nào biết ở đâu hàn kính tốt không chỉ em với.(c)

Ford Everest AT

Xe điện
Bác phải chịu khó đọc các thớt, các bài đã đăng đi, nếu mới ae giúp thì khg sao. còn hỏi cái đã nhiều người nói, nhiều thớt rồi thì dễ bị trách đấy

Bác đọc thớt hàn kính/chắc bên mục BD-SC gì đấy, khg nhầm thì ở Minh khai - bác tự tìm lại nhé

tit

Xe tải
hic, tks bác:P

Ford Everest AT

Xe điện
Thank gì, bác mua xe từ ngyà nảo ngày nào

Mua xe ngày: Jun 2007
Đoạn đường: 19
tit
Đã chạy được 1000 km
Bây giờ mới chậy được quãng đường trên OF có quãng xíu - bác nhác quá, muốn thank thì bác nhìn vào cái CÂN bên góc trên phải ấy (b):))

khoa68

Xe buýt
Các bác ah, em mới đổi vợ 2 Mon đau được 1 tháng. Tối nay em chạy xe qua nhà thằng bạn chơi, luc về mở khóa đề máy lại không được, chỉ nghe tiếng "cục cục" nhỏ, máy không nổ được. Ngoài ra các thiểt bị dùng điện vẫn tốt và không có dấu hiệu giảm điện.
Máy phát điện em đã thay mới rồi, Ac quy bác chủ cũ thay được 3 tháng, còn bảo hành. Em thử đề lại vài lần đều không được, đến khi định vứt đấy đi xe ôm về thì lại đề nổ. Trứoc đấy cũng bị 1 lần tương tự.
Vậy lỗi này do ac-quy yếu hay thế nào nhỉ, nếu các bác đã gặp trường hợp này rồi thì tư vấn cho em biêt với .
Trong danh sách Ford Club chửa thấy tên bác nhể.:D
Trường hợp của bác là do ác quy thoai mà. Cái ác quy của bác nó bị lỗi rồi, dẫu mới thay.
Có phải khi bác đề, máy không nổ nhưng kim vòng tua tốc độ vọt lên tận mức 8 không, nếu đúng thì do ác quy xịt rồi. Lỗi do ác quy xịt cũng hay báo trước vài lần như vậy và bất thình lình tịt luôn.
Chúc mừng bác cưới được vợ 2 ưng ý.(b)