Fiesta tại triển lãm Giảng võ và đặc biệt có giá

Sonbh

Xe tăng
Các cụ đừng có mà vào "Rừng mơ mà bắt con tưởng Bở" , ngồi đấy chờ ông Ford ông ý bán cho Fiesta 18K. Bán đang chạy ở châu âu, xe được bình chọn là xe loại nhỏ tốt nhất ở giá dưới 21K ở châu âu mà cụ còn muốn ở VN 18K.

thangtnl

Xe đạp
Có thể : 22k là cho bản thấp nhất, 25k là bản hạng trung, và 27k-28k là bản cao cấp nhất. Riêng mình thì chỉ thích bản Sedan 1.6. Vì Vios chỉ có 25k. Tâm lý nhất Toyota, nhì Honda của người Việt còn nặng lắm.

Nhân tiện đây nhờ bác Sale, hoặc bác nào có kinh nghiệm về xe giải thích giúp những từ sau đây:
Horsepower(SAE net@rpm) 120 @6350
Torque (lb. ft. @ rpm) 112 @5000

Vì mình thấy Ford Focus ghi là 96 @6000 ?

Ngua

Xe buýt
Chào các cụ,

Chiến lược của FORD đang được định hướng là vậy. Tuy nhiên Ford có quyền thay đổi mức thấp nhất lên tới 21 - 22K nếu các cụ không thích giá thấp hơn.

Các cụ luôn luôn là thượng đế còn đế quốc luôn luôn thích lợi nhuận cao.

CAR5

Xe tải
Bản 1.6 AT Hatch chắc khó dưới 26k vì công nghệ và option hơn hẳn Yaris, Vios thì giá không thể thấp hơn nhiều được dẫu Toy ở VN vẫn là số 1
Nếu Ford mà để trên 26k em là người tiêu dùng sẽ nghĩ ngay đến Vios G, cùng lắm là cái Vios E cho nó tiết kiệm nhiên liệu. Rồi cứ để mà xem, trên 26k chết như Mondeo ngay lặp tức!!!

dungdv

Xe hơi
Em cũng đã xem và đang hóng giá vì bà cả thấy kết. Dưng mà khó có thể hy vọng giá dưới 25K cho bản hatchback AT. Hôm triển lãm hỏi chú sale thấy bảo xe mẫu lắp tại VN và giá dưới Fucus MT

bipbip

Xe buýt
Giá tầm +/- 1K của 25K là hợp lý các kụ nhể

Chỉnh sửa cuối:

winweb

Xe hơi
Các cụ cứ đoán già đoán non làm gì nhỉ, rồi mong nó sẽ ít hơn 20K, 22K, 25K, 27K,...
Cách tốt nhất là các cụ cứ lờ cái con Fiesta này đi, chứ quan tâm nhiều quá vừa mất công, vừa mắc bẫy PR của Ford, mà nó cứ căn cứ theo số người quan tâm mà định giá. Ít được quan tâm thì giá sẽ mềm thôi mà.

Giá tầm +/- 1K của 25K là hợp lý các kụ nhể

OmegaO9

Xe container
Chiếc xe này nếu đúng như Ford đã tuyên bố trên báo chí thì Quý 2-2011 mới bắt đầu được bán tại thị trường VN các cụ ạ.

Đôi dòng về Fiesta như sau:
-Fiesta mới sẽ có mặt trên thị trường Vn đầu quý 2-2011 với 3 phiên bản :Style-Trend-Sport-cả 3 đều ở dạng sedan hoặc hatchback, được sản xuất tại nhà máy Auto alliance-Rayong-Thái Lan
-Fiesta Style được trang bị động cơ I4 1.4 lít -số tự động 4 cấp, cho công suất 95 mã lực,còn bản sedan có số sàn 5 cấp hoặc At 4 cấp.
-Trend và Sport được lắp động cơ 1.6 lít,121 mã lực công nghệ Ti-VCT, cam đôi, số tự động 6 cấp,với hệ thống cân bằng điện tử ESP và hỗ trợ khởi hành ngang dốc ( Hill Launch Assist)
-Tất cả các phiên bản đều có giắc Aux-mp3, bản sport mới có giắc USB+ bluetooth.
-Mặc dù là sản phẩm toàn cầu và bán ra được hơn 1 triệu chiếc rồi, nhưng Ford lại không giới thiệu đồng loạt mà theo chiến lược ,thậm chí quê hương của mình Ford cũng ko vội vã giới thiệu ngay:Châu Âu 2008-Trung Quốc 2009-Mỹ 2010-Asean cuối 2010-Việt Nam Quý II/2011

thangtnl

Xe đạp
Các cụ cứ đoán già đoán non làm gì nhỉ, rồi mong nó sẽ ít hơn 20K, 22K, 25K, 27K,...
Cách tốt nhất là các cụ cứ lờ cái con Fiesta này đi, chứ quan tâm nhiều quá vừa mất công, vừa mắc bẫy PR của Ford, mà nó cứ căn cứ theo số người quan tâm mà định giá. Ít được quan tâm thì giá sẽ mềm thôi mà.
Em cũng công nhận với bác điều này, cũng có thể đây là bẫy PR của Ford. Nếu 27k, em chấp nhập bỏ thêm 6k-7k nữa, mua con Altis 2010 chạy cho nó sướng. Hehehe

fuah

Xe tải
Em cũng công nhận với bác điều này, cũng có thể đây là bẫy PR của Ford. Nếu 27k, em chấp nhập bỏ thêm 6k-7k nữa, mua con Altis 2010 chạy cho nó sướng. Hehehe
Sao cháu chả thấy sướng? altis gặp Focus có khi tắt nắng ý chứ nhể :)) cụ nào thấy cháu nói chuẩn vuốt đê, thấy cháu nói không chuẩn thì đừng đốt *** cháu đó nghe :))

HamLong3.0V

Xe điện
Sao cháu chả thấy sướng? altis gặp Focus có khi tắt nắng ý chứ nhể :)) cụ nào thấy cháu nói chuẩn vuốt đê, thấy cháu nói không chuẩn thì đừng đốt *** cháu đó nghe :))
Cái dòng em bôi đen nghe chừng khó thuyết phục. Em thích FC chả thua gì bác đâu, nhưng còn lâu lắm lắm Fò mới cạnh tranh được với TOY bác ah. Cái so sánh của bác chỉ ổn về giá thôi, chứ giá trị thực sự của 2 thằng đó khác nhau nhiều :D Là em thì em thêm tiền rước Yaris. nhỏ nhỏ xinh xinh lại còn hơi bị lành

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Giá thì chắc là phải rẻ hơn Vios cùng phân hạng, truyền thống rồi mà, ở VN xe Ford bao giờ cũng rẻ hơn Toy mới mong cạnh tranh. Nếu bác sếp mới của Ford làm ngược lại thì cũng là ý hay, tuy rằng rủi ro lắm. Ford làm xe nhỏ là 1 hiện tượng khá mới, dù sao cũng cần quan sát kỹ, chứ không như hội Nhật có quá nhiều kinh nghiệm rồi.

Sonbh

Xe tăng
Cái dòng em bôi đen nghe chừng khó thuyết phục. Em thích FC chả thua gì bác đâu, nhưng còn lâu lắm lắm Fò mới cạnh tranh được với TOY bác ah. Cái so sánh của bác chỉ ổn về giá thôi, chứ giá trị thực sự của 2 thằng đó khác nhau nhiều :D Là em thì em thêm tiền rước Yaris. nhỏ nhỏ xinh xinh lại còn hơi bị lành
Ở Việt Nam thì Ford ko có cửa với Toy, cái này quá rõ rồi. Về giá trị thì Altis rõ ràng là đắt hơn nhiều Focus, còn cụ thích Yaris thì cứ mua, chỉ có ở Việt Nam thì mới có việc bỏ tiền mua cái logo Toy với một cái giá cao như thế, tiêu chí mà mua xe để lành và ko bị mất giá, giá trị bán lại cao thì yaris quá hợp với cụ. Ford ko hợp với cụ đâu =))

HamLong3.0V

Xe điện
Ở Việt Nam thì Ford ko có cửa với Toy, cái này quá rõ rồi. Về giá trị thì Altis rõ ràng là đắt hơn nhiều Focus, còn cụ thích Yaris thì cứ mua, chỉ có ở Việt Nam thì mới có việc bỏ tiền mua cái logo Toy với một cái giá cao như thế, tiêu chí mà mua xe để lành và ko bị mất giá, giá trị bán lại cao thì yaris quá hợp với cụ. Ford ko hợp với cụ đâu =))
Hầy, bác thật là...:D Cái dòng bôi đen đen ý, em nghĩ bác nói chưa đúng. Nói cho chuẩn phải thì ngay trên đất mẹ đẻ ra thằng Ford thì nó cũng đã không có cửa để so với Toy rồi. Bác xem doanh số của nó tại Mẽo mà xem, tuổi gì đem chuông đi đánh xứ người, đất mình còn chả giữu được. Ở Nhật có ai đi Ford không ? Có ah, nhưng mà khó kiếm lắm. Bên Thái gần ta nhất thì sao ? Phò Thái thì mạnh chứ Fò thì đuối lắm. Vậy tại sao Toy luôn đắt hơn Ford ? Cái này chả cần giải thích đúng không ah. Còn khi thương hiệu nó đã được cả thế giới công nhận thì người ta sẵn sàng bỏ ra số tiền đắt hơn một chút so với giá trị thật để tậu nó về, mà điển hình gần nhất là ở VN. Bác thử lang thang vào box Toy xem có nhiều người kêu xe hỏng, nhiều lỗi lặt vặt như ở box Ford không. Lại câu em bôi đỏ nhé. Em đang đi cái xe còn ít mất giá hơn Yaris nữa cơ :D. Nhưng mà về độ sướng thì...mấy con xe còi còi cỡ FC với FF em không chấp =;. Em khẳng định luôn em không hợp với con FF chật chội đó =)). Em đang ngâm cứu CV với FC và chưa chốt bởi cũng chả vội :-w.
PS: vì đánh giá chủ quan và tình yêu Ford nhiệt tình thái quá của bác, em mời bác 1 ly :D ( em định vote nhưng nó không cho, để em quay vòng tới bác sau nhé;) )

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Hầy, bác thật là...:D Cái dòng bôi đen đen ý, em nghĩ bác nói chưa đúng. Nói cho chuẩn phải thì ngay trên đất mẹ đẻ ra thằng Ford thì nó cũng đã không có cửa để so với Toy rồi. Bác xem doanh số của nó tại Mẽo mà xem, tuổi gì đem chuông đi đánh xứ người, đất mình còn chả giữu được. Ở Nhật có ai đi Ford không ? Có ah, nhưng mà khó kiếm lắm. Bên Thái gần ta nhất thì sao ? Phò Thái thì mạnh chứ Fò thì đuối lắm. Vậy tại sao Toy luôn đắt hơn Ford ? Cái này chả cần giải thích đúng không ah. Còn khi thương hiệu nó đã được cả thế giới công nhận thì người ta sẵn sàng bỏ ra số tiền đắt hơn một chút so với giá trị thật để tậu nó về, mà điển hình gần nhất là ở VN. Bác thử lang thang vào box Toy xem có nhiều người kêu xe hỏng, nhiều lỗi lặt vặt như ở box Ford không. Lại câu em bôi đỏ nhé. Em đang đi cái xe còn ít mất giá hơn Yaris nữa cơ :D. Nhưng mà về độ sướng thì...mấy con xe còi còi cỡ FC với FF em không chấp =;. Em khẳng định luôn em không hợp với con FF chật chội đó =)). Em đang ngâm cứu CV với FC và chưa chốt bởi cũng chả vội :-w.
PS: vì đánh giá chủ quan và tình yêu Ford nhiệt tình thái quá của bác, em mời bác 1 ly :D ( em định vote nhưng nó không cho, để em quay vòng tới bác sau nhé;) )
Thôi đi cụ ah, tôi chả cần cụ vote nói thế cho nhanh. Tôi cũng biết thừa cụ đang đi toy nên mới nói cụ ko hợp với Ford đâu, bởi vì những người đi ford ko vừa ái vừa dòm như cụ. Camry xin lỗi cụ bên Mỹ chỉ đắt hơn focus bản base có 1500 usd thôi, chỉ bán cho dân bình thường như ở Vn mua cái xe máy để đi làm thôi, nên ko có gì là ghê gứm đâu đừng đem camry ra để làm cái này cái nọ. Nói chúng những người như cụ đừng mua ford làm gì cho thất vọng, mua xe nhật đi cho nó lành, toy ở Thái ko mạnh bằng honda đâu cụ mua civic hoặc altis đi đưng suy nghĩ nhiều tổn thọ đấy, tôi gặp nhiều người như cụ lắm rồi =)). Lúc nào thích đua tốc tộ gặp tôi nhé, xem cùng là 1.8 anh nào nhanh hơn ở 400m đầu nhé. Thích thì độ luôn đê cụ dám ko , lấy altis 1.8 at đua cùng focus 1.8 at, chơi ko /????????, ai thua trả tiền nhậu ban trọng tài cùng 1 chầu karao tay chân dài làm mồi nhắm .

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
À thì ra mua Focus là để đua! Mị, ngày xưa hồi em chạy cái C200 mới cong thế mà đua với 1 thằng taxi Vios vẫn thua, do trình kém thế mới cú :D.

fuah

Xe tải
Thôi đi cụ ah, tôi chả cần cụ vote nói thế cho nhanh. Tôi cũng biết thừa cụ đang đi toy nên mới nói cụ ko hợp với Ford đâu, bởi vì những người đi ford ko vừa ái vừa dòm như cụ. Camry xin lỗi cụ bên Mỹ chỉ đắt hơn focus bản base có 1500 usd thôi, chỉ bán cho dân bình thường như ở Vn mua cái xe máy để đi làm thôi, nên ko có gì là ghê gứm đâu đừng đem camry ra để làm cái này cái nọ. Nói chúng những người như cụ đừng mua ford làm gì cho thất vọng, mua xe nhật đi cho nó lành, toy ở Thái ko mạnh bằng honda đâu cụ mua civic hoặc altis đi đưng suy nghĩ nhiều tổn thọ đấy, tôi gặp nhiều người như cụ lắm rồi =)). Lúc nào thích đua tốc tộ gặp tôi nhé, xem cùng là 1.8 anh nào nhanh hơn ở 400m đầu nhé. Thích thì độ luôn đê cụ dám ko , lấy altis 1.8 at đua cùng focus 1.8 at, chơi ko /????????, ai thua trả tiền nhậu ban trọng tài cùng 1 chầu karao tay chân dài làm mồi nhắm .
Cho cháu đi với, cháu thề là cháu chỉ xem thôi. Cụ nhé!

d-cash

Xe buýt
À thì ra mua Focus là để đua! Mị, ngày xưa hồi em chạy cái C200 mới cong thế mà đua với 1 thằng taxi Vios vẫn thua, do trình kém thế mới cú :D.
cụ chém gió gì đới, mai cụ gọi tất cả các thể loại taxi vios ra Láng Hòa Lạc, em lấy C200 chấp 1 mắt.

d-cash

Xe buýt
Này cụ, cụ có biết doanh số deawoo matiz , kia morning và huyndai getz ở Vietnam ko ??? doanh số cao thường chỉ dành cho các dòng xe thấp cấp rẻ tiền ai cũng mua được. Ở Mỹ người ta mua tất cả những thứ gì .."rẻ". Ở Nhật người ta mua tất cả những thứ gì .."của Nhật". Ở Châu Âu người ta đánh giá fiesta cao hơn cái con yaris lành lành đắt vãi chành của bác nhìu. Ở bên Thái thì Toy chỉ con tép so với Honda. Cuối cùng là chỉ có những nước cuồng Toy như Vietnam thì xe Toy mới có giá cao như vậy, cụ cứ khảo giá ở nước ngoài thì bít. Cá nhân em cũng thích Toy vì máy rất lành, nhưng nó đắt hơn so với giá trị thực của nó. Ông anh trai em đang đi 1 chiếc Vios số sàn, em không thể hiểu tại sao 1 con xe nhỏ thó, chẳng có trang bị an toàn, vỏ mỏng, xác nhẹ, máy yếu, nội thất rẻ tiền, công nghệ nghèo nàn lại có cái giá gần 600 triệu.

belancer

Xe buýt
Các cụ lại tranh cãi hãng nọ với hãng kia mệt đầu quá.
Em cũng đang chờ fiesta cho gấu đây, hi vọng tầm 26K đổ lại.

So với yaris thì yaris hàng nhập từ Trung đông đều là made in Japan, nhập đã qua 1 trung gian, đồng Yên Nhật thì lên giá tới xấp xỉ 80 rồi thì giá xe xuất từ Nhật đương nhiên phải cao, không hẳn chuyện logo, các cụ cũng nên nhìn thấu đáo 1 chút. So sánh ở các quốc gia khác thì châu Âu chuộng ford hơn Toy, nhưng ở Mỹ Yaris luôn nằm trong top 3 hạng subcompact về thỏa mãn khách hàng theo các tiêu chí của JD power (chất lượng ban đầu, đọ ổn đinh, vâạ hành). Ở VN thì yaris có cái gì đó giống spacy Nhật, bền, nhẹ, êm ái, tiết kiệm xăng, rất phù hợp cho các chị em, và có chỗ đứng riêng từ nhiều năm, không cần quảng bá nhiều. Mình nên tôn trọng mọi quyết định mua bán, chứ đừng coi những người đi xe này xe kia là vứt tiền vào logo, là không thông thái.