Fiesta tại triển lãm Giảng võ và đặc biệt có giá

hungtl

Xe máy
đấy, em đã bảo các cụ rồi, khen Cụt, khen Ếch, khen Mông làm gì cho lắm. Phét chưa ra đã tung hô rồi, làm gì mà bọn Phót nó chẳng đập cho cái giá trên giời vào mặt.
Em thì ai hỏi em nói ngay con Cụt nhà em nội thất nghèo, đi ồn, tốn xăng,.. nói chung là (giá) không so được với bọn Vích với Tịt =))
(Nhưng mà triển lãm chắc em phải đi sờ vào con Phét 1 cái)
Theo em con nào chuẩn bị ra anh em 4rum chứ chê tơi bời hoa lá vào...có thế may ra mới có cái giá gọi là chấp nhận được chứ không ít tiền như bọn em chả bao giờ mơ sờ vào "các em ấy"

hungtl

Xe máy
Ở bển bác ợ, Fiesta với Focus cho bản base thì giá Fiesta bằng 3/4 Focus.
Link cụ ơi, FORD Mẽo hẳn hoi nhé:
http://www2.showroom.fordvehicles.com/FDShowroom.jsp?branding=1&referringSite=1&lang=en&makeTransition=quote&gnav=nav:tools:rfq
Mà ở VN thì Focus bản thấp nhất chỉ có 27k thôi đúng ko cụ, lâu lâu em cũng ko ngó nghiêng dòng đó vì em đi Ếch quen rùi. Hehe
Èo theo như bác thì giá em FF chỉ có 27x3/4 = 20.25 Obama thôi áh. Hic em ếch tin có cái giá này. Vì có một số nguyên tắc không bao giờ xuất hiện trên thị trường VNx-(

bitme

Xe buýt
Giá của Fiesta khoảng 500 tr tức 25k $

Chiêm ngưỡng và khám phá Ford Fiesta “nội”
02/11/2010 06:56 (VTC News) – Còn vài tháng nữa mới chính thức ra mắt nhưng Ford Fiesta sản xuất tại Việt Nam đã lộ diện để công chúng được chiêm ngưỡng và khám phá.

» 8 “biến tấu” sinh động của Ford Fiesta tại SEMA 2010
» Ngắm chân dài dễ thương bên Ford Fiesta
» Ba phiên bản Ford Fiesta hứa hẹn chinh phục NTD Việt
» Ford Fiesta 2011 chính thức "chào" Đông Nam Á
» Ford Fiesta “vượt mặt” Toyota Yaris và Honda Fit
Theo kế hoạch, mẫu xe nhỏ quan trọng nhất trong năm của Ford Việt Nam sẽ đến tay khách hàng Việt trong quý 2 năm 2011. Dù còn vài tháng nữa mới chính thức có mặt trên thị trường nhưng khách hàng đã có thể nghiên cứu và chuẩn bị đặt hàng mẫu xe này tại triển lãm Vietnam Motorshow 2010.
.
Ford Fiesta 1.6 Sport bản sedan 4 cửa.

Hai phiên bản Fiesta trình diễn tại Triển lãm Ôtô Việt Nam 2010 cùng sử dụng động cơ dung tích 1.6L trong đó có một bản năm cửa màu mận tím và một bản bốn cửa màu vàng cát. Đây chỉ là 2 đại diện cho phiên bản cao cấp 1.6 Sport, một trong 3 dòng sản phẩm Ford sẽ tung ra thị trường năm sau bên cạnh bản 1.4L Style và 1.6L Trend.

Ford Fiesta 1.6 Sport bản hatchback cửa.

So với các đối thủ đang có mặt trên thị trường, Fiesta tạo ấn tượng khá tốt nhờ kiểu dáng bắt mắt và khác biệt thiết kế theo ngôn ngữ kinetic. Nội thất xe được thiết kế khác lạ, khá hấp dẫn và vẫn thân thiện với người dùng.

Hai phiên bản trưng bày lần này được trang bị nhiều công nghệ mới ít thấy ở dòng xe cỡ nhỏ như công nghệ điều khiển bằng giọng nói để kết nối Bluetooth với điện thoại di động hay hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc cho phép dừng và khởi hành ngang dốc dễ dàng hơn nhiều lần.

Xe sử dụng động cơ 1,6 lít 4 xy-lanh thẳng hàng, công suất 121 mã lực tại vòng tua 6.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 151 Nm ở 4.050 vòng/phút. Sử dụng hộp số 6 cấp ly hợp kép Powershift và áp dụng công nghệ điều khiển van biến thiên cho cả van nạp và xả Ti-VCT trên động cơ.

Fiesta trang bị hệ thống chống bó cứng phanh ABS, phân bổ lực phanh điện tử EBD, cân bằng điện tử ESP. Hai túi khí cho hàng ghế trước. Phanh trước là đĩa còn phía sau là tang trống.

Đại diện Ford Việt Nam cho biết, Fiesta bản 4 cửa sẽ có các màu: đen, trắng, bạc, xám, vàng kim loại và xanh trong khi bản 5 cửa có thêm các màu đỏ, xanh nhạt, và da cam. Mức giá chi tiết chưa được công bố nhưng theo một số nguồn tin Fiesta sẽ có giá khoảng 500 triệu đồng.

chunghnvn

Xe máy
theo nguồn khá tin cậy thì giá em này từ 22k-26k. 22k cho ban sedan MT, 24k cho sedan AT va 2k cho hatchbck AT.

theo em, giá này cũng tạm được nhưng để bán chạy và nhiều như vios hay morning thì kg thể. Nội thất trông chán lắm, kg kể đây là bản để show off.

chunghnvn

Xe máy
sozzi, 26k cho ban hatchback AT 1.6

bitme

Xe buýt
theo nguồn khá tin cậy thì giá em này từ 22k-26k. 22k cho ban sedan MT, 24k cho sedan AT va 2k cho hatchbck AT.

theo em, giá này cũng tạm được nhưng để bán chạy và nhiều như vios hay morning thì kg thể. Nội thất trông chán lắm, kg kể đây là bản để show off.
Nếu giá được như thế này thì bán tốt đấy. Nội thất của Vios cũng chẳng có gì, về tiết kiệm nhiên liệu thì Fiesta được khẳng định là hơn Toyota Yaris/Vios và Honda Fit/Jazz. Vấn đề là dân mình vẫn coi Toyota & Honda là hơn thôi, như xe máy Honda VN đó, chất lượng lởm mà vẫn lao đầu vào mua.

Chỉnh sửa cuối:

hubu

Xe đạp
Giá thế lày ra đại lý có thể triết khấu thêm không nhẩy. Dù sao công nghệ mới vẫn hơn ^^

mec c200a

Xe buýt
hôm đấy em ra triển lãm thấy sâu ở đấy bảo 20-24k thôi các bác nge tin ở đâu mà tận 27k vậy

HamLong3.0V

Xe điện
Theo em con nào chuẩn bị ra anh em 4rum chứ chê tơi bời hoa lá vào...có thế may ra mới có cái giá gọi là chấp nhận được chứ không ít tiền như bọn em chả bao giờ mơ sờ vào "các em ấy"
Em nghĩ bác hơi ảo tưởng rồi. OF mặc dầu là 1 trong những sân chơi 4B lớn và có tiếng nhất nhưng mà chả có mấy cân lượng với mấy CEO cao cấp ở TRỂN và ở BỂN đâu, cùng lắn có mấy ông Sâu lọ mò vào PR thôi:-??

halopro

Xe đạp
Chưa thấy nhiều oánh giá về em này bác nhể...a e toàn bàn về giá ko thui à

Mazspeed

Xe container
Xe nhìn đẹp phết, nhưng em không thích 2 cái lỗ có viền mạ crome ở phía dưới hốc hút gió, cứ như là bị thằng nào đấm cho gãy 2 cái răng!

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Bản 1.6 AT Hatch chắc khó dưới 26k vì công nghệ và option hơn hẳn Yaris, Vios thì giá không thể thấp hơn nhiều được dẫu Toy ở VN vẫn là số 1

road hog

Xe máy
Sâu vẫn cứ là sâu, tung hỏa mù lung tung.
hết triển lãm mà tin công bố chính thức vẫn chưa có nhỉ.
Đầu quý 2 sang năm mới có hàng chính thức bạn ơi. Từ giờ đến lúc đó còn nhiều thông tin về giá lắm!

Ngua

Xe buýt
Ford VN đã thay Tổng Giám đốc. Chính sách giá cả, thị trường chắc cũng có nhiều đổi mới. Nghe đâu Ford quyết chiếm lại thị trường xe hạng nhỏ và đã dùng Fiesta làm vũ khí chiến lược.

Phiên bản basic sẽ có giá rất hợp lý để khi mua xe nhỏ người ta nghĩ ngay đến em nó. Bên cạnh đó là các option phong phú, dành cho các bác sành điệu hơn.

Mấu chốt là ở chỗ, dân chơi chỉ đóng thuế xe hơi cho những thứ bắt buộc. Những thứ không bắt buộc, như ghế bọc da hổ thì có thể mua trong nước để tránh thuế xe hơi. Tương tự, các món đồ chơi GPS, túi khí.... cũng thế.

Nhà cháu đoán bản basic sẽ bắt đầu từ 18K.

Sonbh

Xe tăng
Ford VN đã thay Tổng Giám đốc. Chính sách giá cả, thị trường chắc cũng có nhiều đổi mới. Nghe đâu Ford quyết chiếm lại thị trường xe hạng nhỏ và đã dùng Fiesta làm vũ khí chiến lược.

Phiên bản basic sẽ có giá rất hợp lý để khi mua xe nhỏ người ta nghĩ ngay đến em nó. Bên cạnh đó là các option phong phú, dành cho các bác sành điệu hơn.

Mấu chốt là ở chỗ, dân chơi chỉ đóng thuế xe hơi cho những thứ bắt buộc. Những thứ không bắt buộc, như ghế bọc da hổ thì có thể mua trong nước để tránh thuế xe hơi. Tương tự, các món đồ chơi GPS, túi khí.... cũng thế.

Có thay thêm khoảng 3 ông nữa thì cũng thế thôi cụ ơi, còn giá em chả nghĩ nó bắt đầu từ 18K đâu cụ , tối thiểu cũng phải 22K, 18k thì cái đội Mornang và Matiz bán cho ai hả cụ .

hubu

Xe đạp
Giá xe càng rẻ càng tốt, option nên để riêng ai cần thì mua thêm gắn vào. Giá 22K là chuẩn các bác nhỉ

Ngua

Xe buýt
Ford sẽ cám ơn nếu các cụ nâng cho em nó lên 22K. Đã bảo các cụ là quả này Ford nhà em chơi 1 trận quét sạch các loại mo nang với cả ma tít. Các cụ thích mo nang đợi vài hôm nũa sẽ được chào giá cực sôc, chưa tới 15K đâu.

bizviet

Xe điện
Chuẩn roài, như vậy giá tính thuế sẽ rất thấp do né được quả thuế chồng thuế, tổng chi của người sử dụng sẽ giảm. Em là em biểu quyết cho chính sách này của Ford

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
Cụ Ngựa này chắc ngày xưa cũng tham gia dự đoán giá civic ở VN, chém gió vừa thôi cụ à.:-w