Fiesta tại triển lãm Giảng võ và đặc biệt có giá

Yeuphunu

Xe điện
1 trong những lý do làm Ford luôn èo uột tại Việt Nam là chiến lược giá. Hồi mới ra Phò-cụt cũng đắt kinh hồn, dân chơi đang háo hức sờ vào cái giá là tụt cảm xúc ngay. Đến khi hạ giá thì lại ko hot. Em đoán lần này Ford sẽ lại đi vào cái vết xe đổ này! Có nghĩa là các cụ đừng có mong mua Fiesta giá dưới 27k
Bác nhận định khá chuẩn. Hàng trăm người háo hức chờ, dành tiền chờ có giá để hốt về. Khi đưa giá cao, 80% trong số đó lượn đi mua hãng khác. Xong!

Ducwagon

Xe tăng
Em thấy với giá Hatback mà loanh quanh 27K thì cũng được đấy chứ ạ, cái chính là mức ăn xăng đã được cải thiện như Escape 2010 hay chưa thôi, thị trường ngoại bản hatback nhìn phê thôi rồi, em thích nhất màu này

chunghnvn

Xe máy
giá 26k sedan, 27k hatchback,... thất bại là cái chắc!
Đang nhắm fiesta cho gấu nhưng giá cao thế này thì chắc chắn em lượn tìm xe khác.
Ford VN đang tự huyễn hoặc về họ rồi

Kojiro

Xe tải
đấy, em đã bảo các cụ rồi, khen Cụt, khen Ếch, khen Mông làm gì cho lắm. Phét chưa ra đã tung hô rồi, làm gì mà bọn Phót nó chẳng đập cho cái giá trên giời vào mặt.
Em thì ai hỏi em nói ngay con Cụt nhà em nội thất nghèo, đi ồn, tốn xăng,.. nói chung là (giá) không so được với bọn Vích với Tịt =))
(Nhưng mà triển lãm chắc em phải đi sờ vào con Phét 1 cái)

Sonbh

Xe tăng
Các cụ chú ý mà xem fiesta bên nước ngoài bản có options của nó thậm chí còn đắt hơn cả Civic và Corolla cũng như Focus bản base đó ah. Em nghĩ có giá cũng ko giám phát giá cao đâu, giá cao thì lại vào vết xe đổ thôi , tháng bán vài chiếc thôi :D.

Maybach Tàu

Xe container
Đang nhắm fiesta cho gấu nhưng giá cao thế này thì chắc chắn em lượn tìm xe khác.
Bình tĩnh, làm giề mà mặc cảm thía cụ. Nó để cao quá thì nó giữ đó mà dùng, minh đi cưới vợ khác, kệ cha phò

30zet

Xe tải
Em dự thế này, các bác đi mua xe quan tâm đến xe bởi giá, bởi độ an toàn, bởi otion, bởi style...và bởi branch, và thậm chí là bởi chênh 2lit / 100km của nó. Vậy nếu chỉ quan tâm về giá thì em cũng lựon như bác...chọn con hiệu "long zin" cho lành ngon bổ rẻ. Do vậy, mỗi hãng sẽ có chiến lược riêng, nên cũng chẳng so sánh được chuyện đắt rẻ. Các bác có thấy xe 2B, chỉ vì hãng honda đi tk xăng như bác nghĩ mà các bác đang đi mà ta phải trả thêm cho đại lý đến hang chục m ko? với số m đó bác đổ xăng nhòe...Nên Em thì nghĩ chỉ có "yêu là cưới" thôi

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Em dự thế này, các bác đi mua xe quan tâm đến xe bởi giá, bởi độ an toàn, bởi otion, bởi style...và bởi branch, và thậm chí là bởi chênh 2lit / 100km của nó. Vậy nếu chỉ quan tâm về giá thì em cũng lựon như bác...chọn con hiệu "long zin" cho lành ngon bổ rẻ. Do vậy, mỗi hãng sẽ có chiến lược riêng, nên cũng chẳng so sánh được chuyện đắt rẻ. Các bác có thấy xe 2B, chỉ vì hãng honda đi tk xăng như bác nghĩ mà các bác đang đi mà ta phải trả thêm cho đại lý đến hang chục m ko? với số m đó bác đổ xăng nhòe...Nên Em thì nghĩ chỉ có "yêu là cưới" thôi
Kụ nhận xét quá chuẩn!

chunghnvn

Xe máy
cụ nói phải, kệ cha phò. bi gio cũng có nhiều lựa chọn cho dòng xe nhỏ này mà. Mà giá cao thế, gần 30k cả đăng ký, cố tí nữa lên hẳn dòng xe cỡ trung cho rộng, thoáng.
Nói tốt mấy thì nói nhưng xe lắp ráp nội cũng kg thể so sánh với cùng hãng hay khác hãng ở C.Âu hay Mỹ dc (Dù em đang di focus). Vậy kg nên so sánh với các xe NK khác (Yaris, I20,...). Tốt nhất là định vị Fiesta theo Focus và các xe đồng hàng lắp ráp trong nước (Kìa Morning) là ok rồi. Chứ giá gần ngang Focus, thì lại ê văn ế như cách đây vài năm thui

Em đang dùng Focus và cũng thấy dùng được nên mới ưu tiên nhiều cho Fiesta nhưng cũng phải là người tiêu dùng thông minh thôi các cụ ạ (thông minh theo ý chủ quan)

bipbip

Xe buýt
So với giá xe nhập thì còn ngon chán cụ ợ. Nghe đồn xe nhập 31, 32K gì đó, bác nào biết giá Festa nhập confirm cho cái giá nhá.

H2P

Xe máy
bác nhanh chân nhỉ? nhìn cũng ngon mai ra ngó xem thế nào?

hubu

Xe đạp
Giá nhiu vậy các bác ^^

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
So với giá xe nhập thì còn ngon chán cụ ợ. Nghe đồn xe nhập 31, 32K gì đó, bác nào biết giá Festa nhập confirm cho cái giá nhá.
Đẹp vãi các cụ nhỉ! Nhưng mà giá cứ từ 23k trở lên thì em làm em Mondeo 2.5 V6 đi cho nó hách.

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn