Fiesta tại triển lãm Giảng võ và đặc biệt có giá

blue esc

Xe tải
Quả nguyên tắc này ở đâu ra đấy ah, bác chỉ hộ em quất luôn !
Ở bển bác ợ, Fiesta với Focus cho bản base thì giá Fiesta bằng 3/4 Focus.
Link cụ ơi, FORD Mẽo hẳn hoi nhé:
http://www2.showroom.fordvehicles.com/FDShowroom.jsp?branding=1&referringSite=1&lang=en&makeTransition=quote&gnav=nav:tools:rfq
Mà ở VN thì Focus bản thấp nhất chỉ có 27k thôi đúng ko cụ, lâu lâu em cũng ko ngó nghiêng dòng đó vì em đi Ếch quen rùi. Hehe

fuah

Xe tải
cháu hôm nay cũng đi nghía em Fiesta. Sau khi xem xét 1 lúc thì mê lắm, nhất là khoản đóng cửa :)) chắc đầm phải ngang Bentley. Nhưng mà ra hỏi cái giá thì cháu tưởng cháu gặp Xuân Bắc, hét khoang 30-32k =)) cháu mà không kiềm chế được lúc đấy chắc cháu đấm thằng đó vỡ alo. Dưng mà công nhận đẹp thật. Đóng cửa 2 em Focus với Fiesta thấy ngon hơn cả Merc E cơ mờ. Thích quá! :)) Cháu dự em Fiesta cũng khoang 25-27 là kịch ga. Hơn thì chắc sẽ ế dài răng.

bitme

Xe buýt
Em thấy với giá Hatback mà loanh quanh 27K thì cũng được đấy chứ ạ, cái chính là mức ăn xăng đã được cải thiện như Escape 2010 hay chưa thôi, thị trường ngoại bản hatback nhìn phê thôi rồi, em thích nhất màu này
Ford Fiesta ăn xăng ít hơn Toyota Yaris/Vios: http://www.thegioioto.vn/vn/Tin-the-gioi-n1084/Ford-Fiesta-vuot-mat-Toyota-Yaris-va-Honda-Fit-d14081
Ford vừa công bố chính thức mức tiêu thụ nhiên liệu của model Fiesta 2011 theo đánh giá của Cơ quan bảo vệ môi trường Mỹ EPA. Khi sử dụng hộp số sàn 5 cấp, mẫu xe bán chạy hàng đầu châu Âu tiêu hao 8,11 L/100 km nội thành và 6,36 L/100 km xa lộ.

Đặc biệt khi “xài” hộp số tự động 6 cấp PowerShift, Fiesta mới đạt mức tiêu thụ nhiên liệu rất ấn tượng: 8,11 L/100 km nội thành và 5,88 L/100 km xa lộ. Con số 5,88 L/100 km khiêm tốn hơn gần 1 lít so với mức tiêu thụ nhiên liệu của 2 đối thủ cạnh tranh đáng gờm nhất thị trường hiện nay: Toyota Yaris và Honda Fit (tiêu thụ 6,72 L/100 km xa lộ với trang bị hộp số tự động).

Hiệu suất tiêu thụ nhiên liệu xuất sắc trên giúp Ford Fiesta nghễm nghệ vị trí xe tiết kiệm nhiên liệu nhất dòng xe cỡ nhỏ. Ông Steve Pintar, kỹ sư trưởng phụ trách model Fiesta nhấn mạnh: “Trở thành mẫu xe duy nhất trong phân khúc có mức tiêu thụ nhiên liệu 5,88 L/100 km là điều chúng tôi cảm thấy khách hàng sẽ đánh giá cao”.

Mang diện mạo khỏe khoắn, trẻ trung, phiên bản mới của Ford Fiesta thể hiện đậm nét ngôn ngữ thiết kế khí động học Kinetic qua những đường cong sắc sảo, mạnh mẽ mà căng tròn gợi cảm. Cả hộp số sàn và hộp số tự động đều đi cùng động cơ 1,6L 4 xylanh Duratec Ti-VCT công suất tối đa 120 mã lực, mô-men xoắn tối đa 109 lb-ft.

Tháng 6 tới, mẫu xe sẽ tung ra thị trường Mỹ bản sedan 4 cửa và bản hatchbach 5 cửa. Trong đó, Fiesta sedan bao gồm 3 phiên bản: phiên bản tiêu chuẩn S giá 13.320 USD, phiên bản SE giá 14.320 USD và phiên bản cao cấp nhất SEL có giá 16.320 USD. Fiesta hatchback chỉ có 2 phiên bản: SE giá 15.120 USD và SES giá 17.120 USD.

Tuy giá tiền rất phải chăng nhưng điểm hấp dẫn ở Fiesta là cung cấp khá nhiều trang bị tân tiến, tạo cảm giác thoải mái cho người trên xe. Nổi bật nhất là hệ thống giải trí SYNC của Ford, hệ thống nhận lệnh bằng giọng nói giúp lái xe dễ dàng nghe nhạc, sử dụng điện thoại, kết nối Bluetooth cũng như cập nhật thông tin về thời tiết, giao thông, nhiên liệu, tin thể thao… Bên cạnh đó còn có mặt hệ thống kiểm soát hành trình, giắc cắm, khóa không chìa, chỗ để cốc linh động, hệ thống nạp nhiên liệu Fuel-Filler System

Mẫu xe nhỏ cũng đồng thời hiện diện tại thị trường nước ta cuối năm nay tuy nhiên vẫn chưa rõ bằng hình thức nhập khẩu nguyên chiếc hay lắp ráp trong nước.

HamLong3.0V

Xe điện
Ở bển bác ợ, Fiesta với Focus cho bản base thì giá Fiesta bằng 3/4 Focus.
Link cụ ơi, FORD Mẽo hẳn hoi nhé:
http://www2.showroom.fordvehicles.com/FDShowroom.jsp?branding=1&referringSite=1&lang=en&makeTransition=quote&gnav=nav:tools:rfq
Mà ở VN thì Focus bản thấp nhất chỉ có 27k thôi đúng ko cụ, lâu lâu em cũng ko ngó nghiêng dòng đó vì em đi Ếch quen rùi. Hehe
Ơ hóa ra chuẩn các bác ah. Theo thông tin khá tin cậy thì con FF ở Vịt mình khoảng 23-25k Mẽo, rẻ mà dáng nhìn duyên phết. Hôm nay em với Gấu ra GV chơi, em dẫn vào Ford đầu tiên. Em hào hứng chỉ con FF, hắn nhìn ngó rồi chả buồn ngồi thử. Hắn bẩu:" xe bé tý thế này, nội thất đồ nhựa xấu quá em không thích". Em cũng đồng ý với Gấu, giá thấp thì nội thất phải kém thôi, nhưng mà nội ngoại thất chênh lệch nhau quá càng ngắm lại càng thấy buồn.

Yeuphunu

Xe điện
Nhà cháu cũng rất thích 1 ẻm Fiesta để loanh quanh trong phố. Tuy nhiên, nếu Ford bán trên 27k thì em quyết làm giàu cho thằng Nhật. Làm con Yaris chạy cho bõ tức, khi bán lại đỡ thiệt. :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Giá 27K dư lày chắc theo e nên sang chơi với a Biển Dài

road hog

Xe máy
cháu hôm nay cũng đi nghía em Fiesta. Sau khi xem xét 1 lúc thì mê lắm, nhất là khoản đóng cửa :)) chắc đầm phải ngang Bentley. Nhưng mà ra hỏi cái giá thì cháu tưởng cháu gặp Xuân Bắc, hét khoang 30-32k =)) cháu mà không kiềm chế được lúc đấy chắc cháu đấm thằng đó vỡ alo. Dưng mà công nhận đẹp thật. Đóng cửa 2 em Focus với Fiesta thấy ngon hơn cả Merc E cơ mờ. Thích quá! :)) Cháu dự em Fiesta cũng khoang 25-27 là kịch ga. Hơn thì chắc sẽ ế dài răng.
Hiện tại có một doanh nghiệp có nhập Fiesta từ châu Âu về và đang bán giá 32K nên có thể bác nghe nhầm thôi chứ Fiesta mà Ford Việt nam bán giá 32K thì "đứng đường" ngay. Focus cũng chỉ có 29K cơ mà.
Hiện tại , dự đoán Fiesta sẽ thấp hơn giá Focus khoảng 2.5K đến 3.0K. Cái này là so với giá ở một số nước trong khi vực. Vì thế, con 1.6AT -5 cửa chắc dưới 27K, chú 1.4 AT chắc khoãng từ 24K~25K, còn 1.4MT thì khoảng 22K.
Về tiêu tốn nhiên liệu thì Fiesta còn thấp hơn Focus nên chắc chắn không phải là vấn đề lớn. Còn nếu mà bảo chỉ chạy đường Hà nội hoặc TpHCM thì chắc chẳng đo được=P~

ZARA

Xe tải
Nhà em đang phân vân xem có nên đặt Fiesta của Kylin đây, giá được báo là 32.6k nhập nguyên chiếc từ Đức, cơ mà phải vài tuần xe mới về vì cứ về cái nào hết cái đấy (họ nói vậy :)))

Mà công nhận giá Fiesta chát thật, nhưng option và chất thì ăn đứt Yaris nhập nguyên chiếc từ Nhựt, tất nhiên giá Fiesta cao hơn Yaris hơn 2k :D

winweb

Xe hơi
Em này bên ngoài thì nhìn hơi bị thích, nhưng ngồi vào trong thì hơi chán.
Ghế phụ ngồi hơi chật & gò bó với người cao trên 1,7m hoặc người to. Các chi tiết nhựa ko đẹp lắm.
Xe có góc chữ A nhỏ nhưng trần xe có vẻ ko thoáng.
Nghe bọn bán xe bảo là khoảng cuối T11 này là sẽ có thông tin giá chính thức (cũng đúng thôi, Ford giữ kín thông tin hàng hot này lâu quá sẽ làm nó ỉu đi), với bản Sport 1.6 AT (bản cao nhất) chắc khoảng 27$K.

HamLong3.0V

Xe điện
Em này bên ngoài thì nhìn hơi bị thích, nhưng ngồi vào trong thì hơi chán.
Ghế phụ ngồi hơi chật & gò bó với người cao trên 1,7m hoặc người to. Các chi tiết nhựa ko đẹp lắm.
Xe có góc chữ A nhỏ nhưng trần xe có vẻ ko thoáng.
Nghe bọn bán xe bảo là khoảng cuối T11 này là sẽ có thông tin giá chính thức (cũng đúng thôi, Ford giữ kín thông tin hàng hot này lâu quá sẽ làm nó ỉu đi), với bản Sport 1.6 AT (bản cao nhất) chắc khoảng 27$K.
Chuẩn bác ah. Em chả cao to gì, có 1m70 với 65kg cả xương lẫn thịt ngồi vào bé tý cảm giác đầu chạm trần. Theo em con này chỉ dành cho phụ nữ thôi :D
PS: vợ em 1m62, chả cao to gì lắm nhưng còn không buồn ngồi thử. Hắn bảo bé như bao diêm, nội thất bé tý.

crod

Xe tăng
thế bọn châu âu, mẽo nó bán chạy thế nhỉ? chả lẽ bọn đấy toàn bé tí ti? :|

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
thế bọn châu âu, mẽo nó bán chạy thế nhỉ? chả lẽ bọn đấy toàn bé tí ti? :|
Lo giè, xe Lada mà bọn Nga to như con gấu Misa nó còn chui vào được cơ mà.

Sonbh

Xe tăng
Nhiều khi các cụ nhà mình hài vãi lái, châu âu nó chả to gấp rưỡi mình nó chả kêu chật thì thôi. Người mình mấy cụ to như nó mà chê xe chật, dòng hạng nhỏ thì chỉ thế thôi, đòi hỏi gì. Muốn rộng làm con F150 mà chạy cho nó rộng các cụ ah =)), tha hồ rộng xxx trên xe cả cabin lẫn thùng sau thoải mái :D.

Mazspeed

Xe container
Bác nhận xét chưa trúng lắm, Merc E nghe tiếng đóng cửa còn thua Kia Morning, hơn được mỗi Byd thôi, chứ so với Focus và Fiesta thì là quá sức Merc :)) :)) :)) :)) :)).

Yeuphunu

Xe điện
Như bác nào nói nếu em Fiesta Hatback AT này giá hàng nhập 32.6k qua Kylin668 thì chọn bà nó Mazda Hatback cho nó nhanh cơm. :))

HamLong3.0V

Xe điện
Nhiều khi các cụ nhà mình hài vãi lái, châu âu nó chả to gấp rưỡi mình nó chả kêu chật thì thôi. Người mình mấy cụ to như nó mà chê xe chật, dòng hạng nhỏ thì chỉ thế thôi, đòi hỏi gì. Muốn rộng làm con F150 mà chạy cho nó rộng các cụ ah =)), tha hồ rộng xxx trên xe cả cabin lẫn thùng sau thoải mái :D.
Thế thì em mới nói là xe của nữ. MÀ thật ra ở mình thì điều kiện đến đâu dùng đến đó thôi, xe bé đỡ tốn xăng mà đi trong TP đỡ kềnh càng, là khó khăn chung mình phải chấp nhận. Còn nó bé nó chật thì em bẩu nó chật, đấy là cảm nhận của em. ( Đến như Ếch nó còn coi là xe đi chợ đón con của phụ nữ cơ mừ =)) )

Chỉnh sửa cuối:

winweb

Xe hơi
So với con Getz, Yaris có kích thứoc tương đương (thực ra Fiesta còn dài & rộng hơn 1 tý, nhưng trần thấp hơn 1 tẹo) thì ngồi vào trong xe này có cảm giác hơi chật chội, nhất là 2 vị trí ghế trước bị mấy cái gờ ở 2 bên vòng ra làm thu hẹp diện tích để chân.
Còn so với xe hạng F150 hay bọn Tây thì nói làm gì. Bọn nó toàn thích đi Ferrari, Lambetta (Lamborghini),.. mà chui vào xe thì chật như nêm hơn nữa nó có kêu ca gì đâu. Nếu bác đi đừong cao tốc thì ngồi chật 1 tý sẽ cho cảm giác chắc chắn, còn đi trong thành phố chật như Hà lội ta đây thì ... hehe, bức bí lắm.
Xe này còn có 1 số nhược điểm:
- Ko có ô ở táp lô để có thể để thêm đầu DVD & màn hình. Đến ngay con Getz & Morning ghẻ còn có
- Mặt táplo cao hơn các loại xe khác nhưng ghế lái ko nâng lên đựoc
- Các hốc để đồ nho nhỏ như chỗ để kính, vé xe,.. ko có
Ngoài ra còn các option khác chưa rõ sẽ có hay ko ở VN nên tôi chưa bình loạn.

tocxanh

Xe tải
Em đi triển lãm cũng để ý em Fiesta và hỏi nhân viên ở đó ? Họ nói xe dự kiến bán vào quý 2/2011 và giá khaỏng 26k$. Giá đó thế nào các bác nhỉ