Fiesta tại triển lãm Giảng võ và đặc biệt có giá

HamLong3.0V

Xe điện
Em công nhận bác Sonbh đanh đá thật. Nhà bác ở chợ nào thế ah, sao bác cứ nhẩy tanh tách thế =)) ? Bác nói thế theo em quá chủ quan. Thế theo bác ai đi Ford cũng là thông thái là hoành tráng bản lĩnh ah ? Em thì sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật, chả máu bốc đồng như bác. Vụ dọa đua của bác thì em thua, với lại em cũng chả bớt được công suất xuống 1.8 để mà đua mới bác, Altis thì em chạ có :-??. Một vấn đề nữa, bác đi Ford, em đi Toy lại tranh cãi trong box Ford thì nghe cũng kì, em có gân cổ lên thì cũng chả giải quyết được gì. Bác máu bốc đồng thế sang box Toy chém cho máu em lại tình nguyện ngồi hóng, biết đâu có bác lại khoái vụ đua của bác đới =))
PS: em thì nghĩ trên quan điểm OFun thì em khách sáo mời bác 1 ly cho êm họng để trao đổi học hỏi kinh nghiệm chứ đâu phải để chém, em mà biết bác ở chợ Hách thì em chũng chạ thèm. Em cũng xin nói ngắn thế cho nó...vuông, cám ơn các bác đã chém :D !

Chíck Bông

Xe buýt
Các bác tranh cãi ác quá ợ. Em xin các bác quay về mục đích chính của thớt ạ. Em thấy Phò mới ra con Phét ta, vậy như quan niệm của em, xác định trong phân khúc cạnh tranh cùng vai ốt thùng tôn thì em chỉ sẵn sàng chỉ bỏ đến 22-23k cho em Phét ta MT thui ợ. Còn hơn là em xin chịu......

HamLong3.0V

Xe điện
Này cụ, cụ có biết doanh số deawoo matiz , kia morning và huyndai getz ở Vietnam ko ??? doanh số cao thường chỉ dành cho các dòng xe thấp cấp rẻ tiền ai cũng mua được. Ở Mỹ người ta mua tất cả những thứ gì .."rẻ". Ở Nhật người ta mua tất cả những thứ gì .."của Nhật". Ở Châu Âu người ta đánh giá fiesta cao hơn cái con yaris lành lành đắt vãi chành của bác nhìu. Ở bên Thái thì Toy chỉ con tép so với Honda. Cuối cùng là chỉ có những nước cuồng Toy như Vietnam thì xe Toy mới có giá cao như vậy, cụ cứ khảo giá ở nước ngoài thì bít. Cá nhân em cũng thích Toy vì máy rất lành, nhưng nó đắt hơn so với giá trị thực của nó. Ông anh trai em đang đi 1 chiếc Vios số sàn, em không thể hiểu tại sao 1 con xe nhỏ thó, chẳng có trang bị an toàn, vỏ mỏng, xác nhẹ, máy yếu, nội thất rẻ tiền, công nghệ nghèo nàn lại có cái giá gần 600 triệu.
Cái dòng đo đỏ này em cũng nghi không đúng hoàn toàn, nhất là về xe. Tiêu biểu như bọn Lờ-sợt nó làm báo cáo đánh giá thị trường, để tìm hiểu tại sao các VIP ở Nhật lại không thích đi LS của nó bằng BMW7 hoặc MecS trong khi bên Mỹ thì Lờ-sút về doanh số xe sang luôn bằng hoặc hơn kém chút xíu hai ông lớn kia. Ý em là lấy thông tin phải từ nhiều kênh để có nhận định khách quan, thế mới Fun được. Em cứ mạnh dạn nói thế, bác nghĩ sao thì tùy em...kệ :-<

Sonbh

Xe tăng
Em công nhận bác Sonbh đanh đá thật. Nhà bác ở chợ nào thế ah, sao bác cứ nhẩy tanh tách thế =)) ? Bác nói thế theo em quá chủ quan. Thế theo bác ai đi Ford cũng là thông thái là hoành tráng bản lĩnh ah ? Em thì sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật, chả máu bốc đồng như bác. Vụ dọa đua của bác thì em thua, với lại em cũng chả bớt được công suất xuống 1.8 để mà đua mới bác, Altis thì em chạ có :-??. Một vấn đề nữa, bác đi Ford, em đi Toy lại tranh cãi trong box Ford thì nghe cũng kì, em có gân cổ lên thì cũng chả giải quyết được gì. Bác máu bốc đồng thế sang box Toy chém cho máu em lại tình nguyện ngồi hóng, biết đâu có bác lại khoái vụ đua của bác đới =))
PS: em thì nghĩ trên quan điểm OFun thì em khách sáo mời bác 1 ly cho êm họng để trao đổi học hỏi kinh nghiệm chứ đâu phải để chém, em mà biết bác ở chợ Hách thì em chũng chạ thèm. Em cũng xin nói ngắn thế cho nó...vuông, cám ơn các bác đã chém :D !
Nói chung tranh luận cho vui thôi, tôi cũng chả dọa đua với cụ làm gì, nhận xét cái gì cũng cần khách quan ko nên cuồng tín làm gì. Cụ ko thấy là các fan Ford nói chung và bản thân tôi nói riêng sẵn sàng đánh giá những mặt ko hay của Ford ah, tôi cũng chả nói là những ai đi Ford là thông thái là hoành tráng bản lĩnh cả, cụ có thể kiểm tra lại xem nhé, thường những người đi ford hay thực dụng và bỏ tiền ra mua những gì mình cần thôi. Ai mà chả sống theo hiến pháp và pháp luật, cụ sang box Ford trao đôi thoải mái chả sao, chẳng qua mấy ông thích sang tranh luận rồi ko nổi bảo người khác thế này thế nọ. Tranh luận thì tranh luận cho ra vấn đề ko thì thôi. Còn vụ vote thì khỏi khách sáo đi cụ

HamLong3.0V

Xe điện
Nói chung tranh luận cho vui thôi, tôi cũng chả dọa đua với cụ làm gì, nhận xét cái gì cũng cần khách quan ko nên cuồng tín làm gì. Cụ ko thấy là các fan Ford nói chung và bản thân tôi nói riêng sẵn sàng đánh giá những mặt ko hay của Ford ah, tôi cũng chả nói là những ai đi Ford là thông thái là hoành tráng bản lĩnh cả, cụ có thể kiểm tra lại xem nhé, thường những người đi ford hay thực dụng và bỏ tiền ra mua những gì mình cần thôi. Ai mà chả sống theo hiến pháp và pháp luật, cụ sang box Ford trao đôi thoải mái chả sao, chẳng qua mấy ông thích sang tranh luận rồi ko nổi bảo người khác thế này thế nọ. Tranh luận thì tranh luận cho ra vấn đề ko thì thôi. Còn vụ vote thì khỏi khách sáo đi cụ
Tự dưng bác nhã quá em nhận chẳng ra :D. Em vào OF chủ yếu thích lang thang các box nghe ngóng tìm hiểu thông tin cần thiết cho bản thân và để thư giãn là chính. Còn thú thực với bác thời gian đi xe của em không nhiều và cũng không đi nhiều xe, nên chém không mạnh bằng các bác. Em vào box Ford vì em thích xe Ford từ hồi bọn em tham gia thi thiết kế Ford Láng Hạ ( tiếc là không thành công ) có đk xem và tìm hiểu về Ford cũng như các mẫu mã xe mới của nó. Em còn có đk tiếp xúc trực tiếp với nhiều dòng xe Ford Mỹ hơn ối bác trong box Ford này cơ, nhưng thích là 1 chuyện và sử dụng là chuyện khác phải không ah. Miễn sao thấy thoải mái và phù hợp với đk bản thân là được. Em xin hết !

Chíck Bông

Xe buýt
Em đã vốt 2 cụ rùi ạ.
Xđ trên này là phun ợ nên trình lìu tìu như em rất cần các sự chia sẻ của các cụ, đặc biệt là kinh nghiệp sử dụng của các cụ về các dòng xe. Còn cụ nào căng quá thì em xin phép té vì tính em nghệ sỹ, ngại va chạm lắm mà em thì lại mong manh dễ vỡ 8-}

HamLong3.0V

Xe điện
Em đã vốt 2 cụ rùi ạ.
Xđ trên này là phun ợ nên trình lìu tìu như em rất cần các sự chia sẻ của các cụ, đặc biệt là kinh nghiệp sử dụng của các cụ về các dòng xe. Còn cụ nào căng quá thì em xin phép té vì tính em nghệ sỹ, ngại va chạm lắm mà em thì lại mong manh dễ vỡ 8-}
Bác chứng minh vụ Chuyên Gia Chém Gió Tuyệt Đỉnh đi ah, em hóng :-bd Sorry mất thời gian các bác, mời các bác quay về chủ đề chính của chủ thớt ah !

thichlexus

Xe điện
Nói thật chứ em thấy các bác vào thớt này đâm chém nhau là nhiều, các bác chưa đủ trình để mà phê phán bình luận chính sách marketing, chính sách giá của Toy, Ford đâu. Em nói thế các bác đừng giận nhé.

Mazspeed

Xe container
cụ chém gió gì đới, mai cụ gọi tất cả các thể loại taxi vios ra Láng Hòa Lạc, em lấy C200 chấp 1 mắt.
Thì em đã nhận là em thua do trình kém rồi mà bác còn cứ dọa em. Chứ nếu ra Láng Hòa Lạc thì còn nói làm gì, em chạy con Rạn *** cũng còn nhanh hơn Vios :D.

hiephusky

Xe tải
THeo thông tin e biết từ nhân viên bán hàng trong Ford thì giá của Fiesta trong khoảng từ 25-27k nhé, tình hình USD đang nhảy múa tnay thì các bác cứ chuẩn bị đạn rồi đợi đầu năm mà múc nhé, Tết này chịu khó đi taxi vậy thui

OmegaO9

Xe container
THeo thông tin e biết từ nhân viên bán hàng trong Ford thì giá của Fiesta trong khoảng từ 25-27k nhé, tình hình USD đang nhảy múa tnay thì các bác cứ chuẩn bị đạn rồi đợi đầu năm mà múc nhé, Tết này chịu khó đi taxi vậy thui
Nhân viên bán hàng Ford họ có xác nhận là đến Quý 2 năm tới mới bán xe ra thị trường như trên báo nói không,hay là sớm hơn hả cụ.Nếu đúng thế thì phải hè năm sau chứ ợ :P

Sonbh

Xe tăng
Nói là quý II chả biết thế nào, mà đầu quý II cũng là tháng 4 rồi cụ :D. Nhưng ra mà đắt thì chờ đợi cũng là vô nghĩa =))

Happydrive

Xe tải
Đô lại đang xuống rồi các bác, bây giờ chỉ còn hóng cái giá thôi. Mà tại sao xe lắp ráp trong nước lại không định giá bằng tiền Đồng nhỉ?

crod

Xe tăng
toàn đồ nhập trả bằng usd thì làm sao tính tiền đồng đc hả cụ?
e nghĩ 25K thì cũng ko quá hot cho 1 dòng xe bé, hơn KM bản full những 6K!

Porsche 911

Xe container
KM là cái gì vậy bác? Hay ý bác so sánh Ford Fiesta với Kia Morning động cơ 1.0 lít? So sánh FF với Toyota Yaris và Hyundai I20 đã là quá đáng quá rồi!

OmegaO9

Xe container
Đô lại đang xuống rồi các bác, bây giờ chỉ còn hóng cái giá thôi. Mà tại sao xe lắp ráp trong nước lại không định giá bằng tiền Đồng nhỉ?
Xe lắp ráp trong nước vẫn được định giá bằng VN đồng đấy chứ cụ,nhưng vấn đề là tỷ lệ lạm phát và giá đô ngày càng cao, nên cũng tỷ lệ thuận với sự tăng giá xe, trong khi chính sách thuế vẫn giữ nguyên, chính phủ vẫn không can thiệp vào VAMA mặc dù xe lắp ráp trong nước có giá linh kiện cực kỳ ưu đãi và đáng ra phải rẻ hơn so với xe nhập hơn hiện tại rất nhiều.

bipbip

Xe buýt
Xe lắp ráp trong nước vẫn được định giá bằng VN đồng đấy chứ cụ,nhưng vấn đề là tỷ lệ lạm phát và giá đô ngày càng cao, nên cũng tỷ lệ thuận với sự tăng giá xe, trong khi chính sách thuế vẫn giữ nguyên, chính phủ vẫn không can thiệp vào VAMA mặc dù xe lắp ráp trong nước có giá linh kiện cực kỳ ưu đãi và đáng ra phải rẻ hơn so với xe nhập hơn hiện tại rất nhiều.
Forcus chạy đường trường chưa đến 7l/100km, Fiesta chắc chỉ hơn 5l/100km các bác nhể.

bizviet

Xe điện
Mấy ông xe ford này chuyển hỏng vặt linh tinh rất khó chịu. Em "chạy chốn" phải mất gần 10 năm giờ mới tạm ổn. Em mới này không biết mất bao lâu %-(. Giá mà cao thế thì làm em I20 cho nó lành.