FAQs - Câu hỏi thường gặp và trả lời về sử dụng, bảo dưỡng (danh sách lưu ở trang 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

carens2011

Xe tải
Nó sấy ko phải là bằng gió như kính lái :( mà bằng dây nhiệt chạy loằng ngoằng ở mặt kính sau và bên mặt trong kính chiếu hậu. Cụ bật sấy một lát sẽ thấy kính sau bốc khói nghi ngút :D và một lát thì trong veo; kính chiếu hậu thì lâu hơn chút, và cũng bị hạn chế tầm nhìn tí xíu vì kính cửa trước 2 bên có thể bị mờ nước.

Khi đủ nóng, thì chức năng sấy này tự tắt.

Nếu xe cụ bật cái nút đới mà chả có hiện tượng gì thì cụ kiểm tra lại cầu chì; nếu cầu chì vẫn ngon thì có lẽ đứt dây ở chỗ lào đó ồi.
Cụ chém kinh thiệt, em tháo cái kính chiếu hậu ngoài ra mà chả thấy cái mạch nào đằng sau cả

nothinghd

Xe điện
Cụ chém kinh thiệt, em tháo cái kính chiếu hậu ngoài ra mà chả thấy cái mạch nào đằng sau cả
Cụ cho em cái ảnh với. Nếu nó ko có cái dây nhiệt nào ở ngay sau mặt kính hay có cục của nợ nào khác thì nó sấy bằng niềm tin à? Mà cũng có thể mặt sau kính nó tráng lớp phủ đè lên ồi cụ ợ ;;)

Còn về khoản chém, thì cụ khỏi hỏi iem ná, ngocanh pê đê còn đang mướt mồ hôi a dua theo em kìa :D

Orient Sea

Xe điện
Cụ cho em cái ảnh với. Nếu nó ko có cái dây nhiệt nào ở ngay sau mặt kính hay có cục của nợ nào khác thì nó sấy bằng niềm tin à? Mà cũng có thể mặt sau kính nó tráng lớp phủ đè lên ồi cụ ợ ;;)

Còn về khoản chém, thì cụ khỏi hỏi iem ná, ngocanh pê đê còn đang mướt mồ hôi a dua theo em kìa :D
Cụ Nothinghd nói chuẩn roài. Cụ Carens2011 không nhìn thấy mạch không có nghĩa là nó không có mạch. Chắc chắn là kính sau và gương được sấy bằng nhiệt độ, cái này thì rất nhiều cụ đã thấy rồi. :)

laodatma

Xe điện
May quá em lại vớ được cái máy tính để úp ảnh lên hầu các cụ! chính xác các cụ có thể dễ dàng móc mặt gương ra kiểm tra nêu không bắn bảo vệ. Nếu thấy có 2 cái dây cắm vào lưng gương thì chia buồn là xe đã bị cut option đó. Giật 2 dây đó ra dung vol kế đo lúc bật nút sấy sẽ có điện áp loanh quanh 12v. Gương có 1 gọng bảo vệ kèm 3 chấu để gắn với motor điều chỉnh mặt gương. Bóc cái đó ra các cụ sẽ nhìn rất rõ hệ thống sấy nó như thế này ạ:

Hy vọng thỏa mãn được nhu cầu xem người thật việc thật của ae =))

Cụ Nothinghd nói chuẩn roài. Cụ Carens2011 không nhìn thấy mạch không có nghĩa là nó không có mạch. Chắc chắn là kính sau và gương được sấy bằng nhiệt độ, cái này thì rất nhiều cụ đã thấy rồi. :)

Linhthuynd

Xe buýt
May quá em lại vớ được cái máy tính để úp ảnh lên hầu các cụ! chính xác các cụ có thể dễ dàng móc mặt gương ra kiểm tra nêu không bắn bảo vệ. Nếu thấy có 2 cái dây cắm vào lưng gương thì chia buồn là xe đã bị cut option đó. Giật 2 dây đó ra dung vol kế đo lúc bật nút sấy sẽ có điện áp loanh quanh 12v. Gương có 1 gọng bảo vệ kèm 3 chấu để gắn với motor điều chỉnh mặt gương. Bóc cái đó ra các cụ sẽ nhìn rất rõ hệ thống sấy nó như thế này ạ:

Hy vọng thỏa mãn được nhu cầu xem người thật việc thật của ae =))
Em thì chả dám tháo như cụ Ma, dưng mà em thử rồi khi bật sấy sờ mặt gương thấy ấm và hết nước thế là em tin.

nothinghd

Xe điện
hehe, thía có khi xe cụ caren2011 bị cắt mất cái ốp sừn này rồi :D

tqppmpc

Xe buýt
e thấy CR AT a Hải cũng nhiều option hay mà, vd nếu các cụ tắt máy ko về N hay P thì lúc cắm chìa khóa điện nó sẽ kêu tít tít liên tục và ko đề được

newcarens2011

Xe tải
e thấy CR AT a Hải cũng nhiều option hay mà, vd nếu các cụ tắt máy ko về N hay P thì lúc cắm chìa khóa điện nó sẽ kêu tít tít liên tục và ko đề được
Không đề được thì đúng chứ iem có thấy TÍT TÍT đâu cụ nhể. Để mai về em TÉT lại vậy.

huycm

Xe tăng
Không đề được thì đúng chứ iem có thấy TÍT TÍT đâu cụ nhể. Để mai về em TÉT lại vậy.
Cụ xem lại đi nếu không về số P hoặc N có rút được chìa khóa ra không đã, nếu rút được thì mới cắm chìa khóa vào được, em dự là không rút được ra nếu không về số P hoặc N. Nếu rút ra được thì cụ phải xem lại ổ khóa nhé.

newcarens2011

Xe tải
Cụ xem lại đi nếu không về số P hoặc N có rút được chìa khóa ra không đã, nếu rút được thì mới cắm chìa khóa vào được, em dự là không rút được ra nếu không về số P hoặc N. Nếu rút ra được thì cụ phải xem lại ổ khóa nhé.
Báo cáo cụ là xe iem nó rút được ra ạ, chính vì thế iem mới có một lần mất tiền oan vì nghĩ Vợ 2 iem bị hết điện, gọi ga ra mang ắc qui đến đấu đề thì mới phát hiện ra xe iem chưa về P ̣̣hoặc N ạ.

Carens_SX

Xe buýt
Xe em đời 2009 cũng không có tính năng này. Để cần số ở vị trí nào cũng tắt máy rút chìa được hết. Chắc bị cắt option này khi bán ở VN rồi

Hechay

Xe đạp

Các cụ cho em hỏi mấy cái nút 1,2,3 có ý nghĩa gì? Lúc bật nút số 2 và 3 nó tự động lấy gió ngoài. Vậy là chuẩn ko? Em ko rành lắm. Chỉ nghe nói 2,3 là sưởi gương và sưởi kính nhưng ko hiểu lắm.

Beck

Xe điện
1 là sấy kính lái, 2 là sấy 2 gương tai chiếu hậu và kính cửa hậu, khi AC đang OF F cụ bật sấy thì tự On và tự động lấy gió ngoài.Còn nếu đang ON lấy gió trong cũng sẽ tự chuyển sang gió ngoài, theo e là để an toàn cho người ngồi trên xe vì khi sưởi nó sẽ thổi air hot vào xe nên sợ hết O2 nên phải lấy gió ngoài.

Hechay

Xe đạp
1 là sấy kính lái, 2 là sấy 2 gương tai chiếu hậu và kính cửa hậu, khi AC đang OF F cụ bật sấy thì tự On và tự động lấy gió ngoài.Còn nếu đang ON lấy gió trong cũng sẽ tự chuyển sang gió ngoài, theo e là để an toàn cho người ngồi trên xe vì khi sưởi nó sẽ thổi air hot vào xe nên sợ hết O2 nên phải lấy gió ngoài.

Hichic. Sao em sấy mà hổng thấy nó khô nhỉ? Mà lúc sấy thì kính bên tài và bên phụ có nhiều hơi nước lắm :(

laodatma

Xe điện
Hichic. Sao em sấy mà hổng thấy nó khô nhỉ? Mà lúc sấy thì kính bên tài và bên phụ có nhiều hơi nước lắm :(
Vậy cụ nên kiểm tra bằng cách móc cái mặt gương ra xem:

- nó có 2 sợi dây điện cắm vào không? Nếu k thì xe cụ đã bị cắt option đó.
- nếu có dây dùng vol kế ktra xem lúc bấm nút thì điện áp là bao nhiêu? Bt sẽ khoảng 12-13v
- nếu có điện áp & bình thường thì chia buồn vì cụ sẽ phải thay mặt gương (vì phần sấy được gắn với gương & k thay riêng được). Chi phí hết tầm 320-500k tùy thời điểm & chỗ cụ thay (lưu ý: kiểm tra kỹ & thay đúng loại có chữ trên gương mới đúng loại chuẩn)

Orient Sea

Xe điện
Trước khi tháo gương kiểm tra như cụ Ma nói, cụ có thể quan sát một chút: khi cụ bấm nút sấy kính sau và sấy gương thì kính sau có khô dần đi không? Ở gương thì tốc độ khô đi có hơi chậm hơn một chút.

Hơi nước bám vào bên ngoài kính bên tài và bên phụ thì không khô đi được bằng chức năng sấy kính đâu cụ ạ, xe nào cũng thế thôi.

Hechay

Xe đạp
Để em đổ nước vào rồi bật sấy lên xem thử :D

laodatma

Xe điện
Để em đổ nước vào rồi bật sấy lên xem thử :D
Cụ lấy cái bình xịt loại tưới cây phun dạng sương mù lên mặt gương để thử thường nếu hoạt động bt thì chỉ sau 3-4 phút sờ mặt gương sẽ thấy ấm ấm & sau khoảng 6-7 phút sẽ thấy mặt gương khô dần là chuẩn :D

Hechay

Xe đạp
Hehehehe... Hôm nay em bật sửoi kính thấy kính ấm hẳn lên :D Vậy của em còn rin :D

Trạng thái
Thớt đang đóng