Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

HamLong3.0V

Xe điện
Sao lại giận, hâm à! :). Em có mỗi cái chỗ này để đêm đêm vào xả xì chét, lại còn giận dỗi nữa thì có mà dở. Em chưa thử thằng Fi này lần nào, nên cũng không rõ nó hay dở ra sao thành ra về khoản hơn kém so với xe khác em chả có ý kiến gì. Còn thì cần tôn trọng niềm vui của các bác mới mua xe, ngày xưa em cũng thế thôi.
Hihi, em cứ lo xa thế thôi. Sợ nhất bác giận lại k0 vào ném đá thì họ nhà OF mất vui. Đâm bác mắng em em lại thấy vui mới chết, có khi hâm thật :))
PS: bác Maz cho em cái số cầm chân đi, hôm nào bác rảnh em mời bác vài vại bia cho mát ruột :-bd

digger

Xe tăng
Hihi, em cứ lo xa thế thôi. Sợ nhất bác giận lại k0 vào ném đá thì họ nhà OF mất vui. Đâm bác mắng em em lại thấy vui mới chết, có khi hâm thật :))
PS: bác Maz cho em cái số cầm chân đi, hôm nào bác rảnh em mời bác vài vại bia cho mát ruột :-bd
Em cũng thấy rất khoái bác Maz mới chán chứ :))
Hôm nào hai anh em mình mời bác Maz một chầu đê

citycar

Xe tải
Em thì xe cộ chẳng biết gì, nhưng cứ vodka với beer là khoái rồi, cho em theo nữa ;))

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cháu có quen một em làm điều tra thị trường oto. Theo em ý bảo, đa số người ta mua ford là chiếc thứ 2-3-4. Em cũng thế . Chiếc thứ 1 kia , thứ 2 FFocus, thứ 3 Mon hoặc Ffi tùy gấu và ....... Em kết Ffi lắm nhưng nó lại ở phân khúc thấp. Mà bạn nào thử lái Ffi rồi sang lái Yaris cho em xin lời nói thật với ạ. Hihi
Em chạy thử cả 2 rồi.
Yaris 5 cửa thì đúng là ko phải tự nhiên mà nó ăn ít thế, vì nó nhẹ hều, được cái quay đầu trong phố dễ dàng, vô lăng nhẹ, chân ga nhẹ, cái gì cũng nhẹ, vỏ cũng nhẹ. Đi hơi bị bồng bềnh, chạy nhanh ồn lắm, mỗi tiền thì nặng.
Fiesta thì đi đầm hơn, chắc chắn là ăn xăng hơn nhiều, trông dáng dấp có vẻ cá tính hơn (cái này tùy cảm nhận). Tuy nhiên nhược điểm là cũng ồn khi chạy nhanh (>40km/h) và nội thất nghèo nàn, phần nhựa mặt taplo xấu y như Focus :D vận hành cảm thấy thích hơn Yaris. Cabin cũng nhỏ, còi còi như em ngồi hơi chật :P

ncthanghn

Xe tải
Em cũng thấy rất khoái bác Maz mới chán chứ :))
Hôm nào hai anh em mình mời bác Maz một chầu đê
Các cụ box Fo` này đều giống nhau nhỉ? Em cũng thích cụ Maz lém. Thích nhất là những đoạn chiến đấu giữa cụ Maz với cụ NP_XLS, nay giả sử như cụ Maz mà giận không thèm vào box này nữa thì em bùn lém thôi.(Nhưng may mà cụ ý không giận) Hay mình thành lập MazClub đi hì?

GAT

Xe điện
cụ maz dạo lày lổi tiếng ghê !!!

lavoiture

Xe tải
Ăn chắc mặc bền thì Yaris, model cũng đã 4 năm, chạy đầy đường, được đánh giá cao tiết kiệm. Bán không sợ lỗ nhiều.

Thích cảm giác mới thì Ford Fiesta, model mới, ít người chạy, đánh giá cao ở châu Âu. Bán chắc lỗ nhiều.

So sánh 2 xe, FF - Yaris = 1 - 0,8 ( theo ý kiến cá nhân đi cả 2 xe )

Em chạy thử cả 2 rồi.
Yaris 5 cửa thì đúng là ko phải tự nhiên mà nó ăn ít thế, vì nó nhẹ hều, được cái quay đầu trong phố dễ dàng, vô lăng nhẹ, chân ga nhẹ, cái gì cũng nhẹ, vỏ cũng nhẹ. Đi hơi bị bồng bềnh, chạy nhanh ồn lắm, mỗi tiền thì nặng.
Fiesta thì đi đầm hơn, chắc chắn là ăn xăng hơn nhiều, trông dáng dấp có vẻ cá tính hơn (cái này tùy cảm nhận). Tuy nhiên nhược điểm là cũng ồn khi chạy nhanh (>40km/h) và nội thất nghèo nàn, phần nhựa mặt taplo xấu y như Focus :D vận hành cảm thấy thích hơn Yaris. Cabin cũng nhỏ, còi còi như em ngồi hơi chật :P

muagat

Xe hơi
Các bác đi Fiesta sedan cho em hỏi: Fiesta sedan ko có đồng hồ chỉ báo nhiệt độ bên ngoài xe, lượng xăng tiêu thụ và quãng đường có thể đi với lượng xăng còn lại phải không ạ?

Em mới mua cho vợ. Công nhận Ford chạy đầm và vọt hơn Toyota nhiều (em đang đi Toy), khung sườn và vỏ rất cứng chắc chắn, nhưng nội thất thì thô hơn xe Nhật và Hàn Quốc. May mà vợ em lại thích lái sướng và an toàn hơn là hào nhoáng tiện nghi

Mazspeed

Xe container
Ơ thế đi Ford lại sướng thật à??? Em cứ tưởng mỗi mình em thấy thế :-bd
Các bác "sướng" thật, em bây giờ bị tẩu hỏa nhập ma, chả thấy đi cái xe nào là sướng nữa cả, thế mới cú!

love4e

Xe đạp
chuc mừng bác nhập hội Ford, nói chung chọn Ford thì đã cá tính rồi, bác không phải bàn...hihi

digger

Xe tăng
Các bác đi Fiesta sedan cho em hỏi: Fiesta sedan ko có đồng hồ chỉ báo nhiệt độ bên ngoài xe, lượng xăng tiêu thụ và quãng đường có thể đi với lượng xăng còn lại phải không ạ?

Em mới mua cho vợ. Công nhận Ford chạy đầm và vọt hơn Toyota nhiều (em đang đi Toy), khung sườn và vỏ rất cứng chắc chắn, nhưng nội thất thì thô hơn xe Nhật và Hàn Quốc. May mà vợ em lại thích lái sướng và an toàn hơn là hào nhoáng tiện nghi
FFi sedan có mỗi 3 cái đồng hồ: Báo vòng tua, tốc độ, kim xăng - hết, không có cả cái đồng hồ báo nhiệt độ máy luôn.
Chắc Ford quán triệt sâu sắc tinh thần Nghị quyết 02 và Nghị quyết 11 của Chính phủ về kiềm chế lạm phát, cắt giảm hết những thứ có thể (em mà là Ford là em cắt luôn cả cái đồng hồ vòng tua đi cho rồi, tiết kiệm được khối=)))

lavoiture

Xe tải
Đi Ford Fiesta được kiểu dáng, model mới, chắc chắn . Còn nội thất và tiện nghi rộng rãi thua xe Hàn. Phổ thông thua Toyota. Bác thích thế nào chọn thế đấy.

NguyenChiVan

Xe tăng
Em đi xe Ford gặp nhiều người khuyên sao không đi Toy và Hyundai cho lành. Cũng chả biết thế nào mà trả lời.
em thấy bẩu toy lành nhưng mỗi lần va trạm thì thấy nó tơi tả hơn xe khác , chạ bít lành dư thế nào.

muagat

Xe hơi
Em cũng đồng ý với việc chạy Fiesta (có vẻ) đầm chắc và an toàn hơn Toyota (cụ thể là Yaris và Vios). Còn thì va chạm thực tế mới đánh giá được và chắc không bác nào muốn được đánh giá thực tế kiểu đó. Hài lòng với lựa chọn của mình là được. Fiesta sedan về hình thức thì em hài lòng từ 2 ghế trước trở lên đầu xe. Ghế sau có vẻ chật hơn Vios. Đuôi xe cũng xấu hơn. Tuy nhiên ngồi trong xe rõ ràng không có cảm giác bồng bềnh say say như Vios. Trước khi mua Fiesta em đã mượn xe Vios và Yaris của bạn chạy thử vài bữa để tự cảm nhận.