Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

HamLong3.0V

Xe điện
Em lại có cái xe xài số tự động vô cấp CVT êm như ru mà vẫn thể thao ầm ầm, ai bảo bác Focus 4 cấp giật thì thể thao? Công nông thì có :)) :)) :)).
Ơh bác hay nhỉ, không khích lệ thì cũng an ủi em tý chứ. Em tích cóp mãi mới đủ xèng mua FC đấy ah, giật thế chứ giật nữa đã máu rồi là em vẫn chơi. Hôm nay lần đầu em chạy FC trên đường 1A về Hà Nam, đường mưa trơn nhưng chạy đầm và tít phết, hài lòng với con vợ 2 bác Maz ah. Khi nào giời thương lắm xèng thì em sẽ chơi xe Đức, chậc chậc, còi nhất như C200 em chạy thử đã mê mia roài :D
@Piesta: nhà bác gần nhà em, hôm nào em với bác đổi xe chạy thử nhỉ, em thấy con Fiesta của bà nhạc nhà em yếu lắm, k0 được như bác tả. Em check thử để xem thực hư thế nào còn vào hãng khóc cho chuẩn.

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Xe nhà em em đi em biết thế thôi chứ gió máy gì ạ :| , bác sang OSG mà xem, bên đấy cũng có thread kêu ca về độ ăn xăng của fiesta ko như quảng cáo, cũng tầm 14l/100km như em này.
Công nhận là đi trong phố chân ga em chưa quen hẳn, nhiều lúc dẫm nhẹ mà nó đã vọt đi rồi. Em đi cũng ít, nhà em ở mạn Tràng Tiền, loanh quanh trong phố trung tâm nên đèn xanh đèn đỏ nhiều. 1.6AT nên chắc cũng chả đòi hỏi gì được, với em 1 tháng 1,5 tr tiền xăng là ổn rồi :P, như Ford quảng cáo thì em nghĩ chỉ có 1.4 hoặc 1.6 MT thì may ra mới đạt được tiêu chuẩn. Còn chạy đường trường và ra ngoài 5K km thì nó xuống tầm 9-10 lít là em yêu rồi :x
Với em Fiesta là số 1 trong tầm tiền.

À quên, xe em dán kính Vkool loại VK70 kính lái, đi xe mấy hôm nắng chiếu vào in cả mặt táp lô lên kính lái rất khó chịu, nhất là đi từ chỗ râm ra chỗ nắng, lóa lóa chóng mặt. Có bác nào thử dán mà bị giống em chưa ? Xe em dán bị lỗi và được dán lại hẳn 1 tấm mới...chả biết có nhầm nhọt gì ko nữa :(
Cụ có tính lúc dừng đỗ nổ máy không ạ.Chứ em dự là tầm 14L thì hơi dã man,dẫu rằng đang thời gian rốt đa thì máy nó chưa được tròn trịa,kể cả cụ có chạy như phá.Chưa kể là việc đổ xăng không chính xác như mong muốn.
Cụ thử đo lại bằng cách thô sơ là đổ kịch bình,sau đó đi 100 km rồi đổ tràn để suy ra số xăng thực xem sao.

Em chạy Focus 1.8 trong phố đông,vòng tua không kìm chân dưới 2000 vòng mà đồng hồ luôn chỉ báo đều 11,2 lít thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Em cũng chạ tin trừ khi kụ ấy đỗ xe dọc đường bật máy lạnh xyz gì đấy thì mới dư vậy chứ dẫu có lưu hành liên tục ăn xăng lắm cũng chỉ 11-12l thôi

lavoiture

Xe tải
Quảng cáo đúng sự thật + FF sedan MT giảm giá nữa= xe taxi.

Chính sách của Ford đúng thật như Fof.

bibiabc

Xe buýt
Chốt lại một câu là tầm bao nhiêu lít/ 100km hở các cụ?.

(P/s). Cụ nào có xe đi rồi ý nhé. ^_^

HamLong3.0V

Xe điện
Chốt lại một câu là tầm bao nhiêu lít/ 100km hở các cụ?.

(P/s). Cụ nào có xe đi rồi ý nhé. ^_^
Em nghĩ phải để các bác nhà ta đi một thời gian nữa mới có báo cáo chính xác về mức độ ăn uống của em nó. Em dự là tầm dưới 10l/100km trong phố là đẹp, hơn thì hơi ác ( với đk k0 tắc đường chứ đi Cầu Giấy như sáng nay thì chịu )

nguyenducduy

Xe điện
Em cũng chạ tin trừ khi kụ ấy đỗ xe dọc đường bật máy lạnh xyz gì đấy thì mới dư vậy chứ dẫu có lưu hành liên tục ăn xăng lắm cũng chỉ 11-12l thôi
Nổ máy chạy điều hòa xyz thì tốn lắm một tuần mấy lần vậy thì 14L là Ok rồi, Cụ chủ khai thật nhé

vanhai0850

Xe tăng
Em nghĩ phải để các bác nhà ta đi một thời gian nữa mới có báo cáo chính xác về mức độ ăn uống của em nó. Em dự là tầm dưới 10l/100km trong phố là đẹp, hơn thì hơi ác ( với đk k0 tắc đường chứ đi Cầu Giấy như sáng nay thì chịu )
E thấy Cụ vừa lấy vợ cả Ford.Focus. Cụ lại định lấy thêm vợ hai là Fiesta nữa à?

musiclife

Xe tăng
Đi Ford Fiesta được kiểu dáng, model mới, chắc chắn . Còn nội thất và tiện nghi rộng rãi thua xe Hàn. Phổ thông thua Toyota. Bác thích thế nào chọn thế đấy.
Khi mua xe người châu Âu thường hỏi hệ thống an toàn của xe thế nào, khi mua xe người Việt ta thường hỏi xe này sau bán lại có dễ không

batdauhoclai

Xe buýt
Xe bên đó rẻ hơn cụ ạ, với nữa o tô bên đó thành phương tiện bình thường như xe máy rồi. Bây giờ người Việt mình đi mua xe máy có nghĩ đến việc sau này bán lại có dễ hay không đâu. E nghĩ cụ nói cũng có cái đúng nhưng nên nhìn một cách khách quan tình hình mỗi nơi cụ ạ

Khi mua xe người châu Âu thường hỏi hệ thống an toàn của xe thế nào, khi mua xe người Việt ta thường hỏi xe này sau bán lại có dễ không

Mazspeed

Xe container
Thế bác tưởng bọn châu Âu nó không hỏi thêm câu xe này sau bán lại có dễ không à? :D

longtroc1974

Xe buýt
Em lại có cái xe xài số tự động vô cấp CVT êm như ru mà vẫn thể thao ầm ầm, ai bảo bác Focus 4 cấp giật thì thể thao? Công nông thì có :)) :)) :)).
Kụ kứ đùa, trước em lái công nông thấy giật hơn nhiều, từ hồi nhà nước cấm công nông em chuyển sang FF chả thấy giật gì sất, chứ đi xe mà êm êm lại còn bồng bềnh thi em đếch khoái, ngủ gật thì bỏ ***

Mazspeed

Xe container
Em chưa lái công nông bao giờ, thấy hộp số nó giật như thế cứ tưởng giống công nông :D. Em thích xe đi êm, thành ra có cái tật cứ lái xe là lại buồn ngủ mới chán :)).

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]

Piesta

Xe tải
@Piesta: nhà bác gần nhà em, hôm nào em với bác đổi xe chạy thử nhỉ, em thấy con Fiesta của bà nhạc nhà em yếu lắm, k0 được như bác tả. Em check thử để xem thực hư thế nào còn vào hãng khóc cho chuẩn.
Có thể do em là newbie lái mới nên cảm nhận khác biệt về xe không tốt lắm, em mới lái qua mấy xe Vios MT, Fiat Doblo,... nên thấy Fiesta đi mượt hơn hẳn, nhất là trong tp, chả mấy khi được dẫm quá nửa chân ga, tăng tốc đoạn ngắn thì quá ok, nhiều lúc đang bò chậm mà bị dẫm quá chân ga là nó hơi giật và vọt nên em thấy thế thôi. Nếu bác máu thì em hẹn bác cuối tuần, thứ 7 CN gì đấy nhé, cứ PM cho em.

Xe em hồi mới lấy cũng có đỗ mấy lần ngồi trong xe nghịch ngợm, thử voice control các thứ nhưng cũng chả đáng là bao, đỗ chờ thì cũng ít. Cứ trừ hao đi thì em nghĩ tầm 12l/100km chắc là đúng hơn. Em cũng chả lăn tăn nhiều về vấn đề xăng cộ, xe thì em quá happy quá hài lòng, ghét mỗi cái gương gập tay :(.

bibiabc

Xe buýt
Chúc mừng cụ piesta đã cưới đc vợ 2. Chúc vợ chồng cụ chung sống hoà thuận, hạnh phúc....tầm 20 năm đổ lên là okie roài. :D

digger

Xe tăng
Em thì thấy cứ 4 bánh là sướng hơn 2 bánh rùi (trừ công nông), chứ cứ gì Fo hay Tòi.

Chúc mừng cụ piesta đã cưới đc vợ 2. Chúc vợ chồng cụ chung sống hoà thuận, hạnh phúc....tầm 20 năm đổ lên là okie roài. :D
Cụ cứ vui tính, thía thì cụ Piesta cứ ôm mãi em Fiesta à.
Em dự là sang năm cụ Piesta lại gia nhập hội Bim hay Mẹc í chứ, chẳng quay lại box Fof này đâu.

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Em chưa lái công nông bao giờ, thấy hộp số nó giật như thế cứ tưởng giống công nông :D. Em thích xe đi êm, thành ra có cái tật cứ lái xe là lại buồn ngủ mới chán :)).
Ngày xưa em có em này sử dụng hộp số tự động vô cấp, chạy êm như ru:

Do vậy, phải nói là công nghệ hộp số tự động vô cấp em thấy đã được áp dụng ở Tiệp Khắc trên chiếc xe BABETTA vào những năm 80 của thế kỷ trước. (nhân gian hay gọi đùa là Ba bét nhè).
Trải qua bao thăng trầm, đánh giá lên xuống, sau hơn 20 năm lại quay từ vô cấp về có cấp, rồi bi giờ lại vô cấp
Chẳng biết mấy hôm nữa có cấp hay vô cấp nữa.
Thôi thì cứ đi được là sướng rồi.

Chỉnh sửa cuối: