Em vừa mới lấy Ford Fiesta sedan màu trắng. Cảm giác tuyệt vời.

TSTA

Xe container
Cũng có nhiều người bảo E là sao lại đi Ford mà ko đi Toyota cho lành. E chẳng biết trả lời sao nữa.
E đã từng mua Focus 2.0, đang đi Esc 2.3 và đã đặt Fiesta 1.6, chắc cuối tháng 8 lấy xe và đang mong chờ đến ngày đó. Các Cụ đã có Fi và sắp có Fi thành lập hội Fiesta đi, cho E tham gia 1 chân
Em cũng trải qua những câu hỏi của bác.
Ai cũng hỏi sao em mua Ford, cả em lẫn ba mẹ đều chung quan điểm: Thích xe nào thì mua xe đấy thôi, chẳng quan trọng mọi người đánh giá nó ra sao.
Nhiều người chê xe Ếch nó xấu, nó ko đẹp bằng CRV, Santafe... em cũng ko giải thích theo quan điểm nó rẻ hơn, em cũng chỉ nói đơn giản vì em thấy yêu và quý nó thôi.

Lấy xe giống như lấy vợ vậy, nếu ai đó hỏi sao lại lấy ng đó làm vợ mà ko phải người khác, em cũng như các bác cũng chung quan điểm: Yêu thì lấy thôi, Thích và có cảm tình thì ngỏ lời, lấy vợ vì lời thế gian thì chán lắm :-??

Còn 1 điểm nữa khi em chọn xe, đấy là xe ít người chạy em càng thích. :-bd

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducduy

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ, em cũng khoái em này lắm, nhưng tiền chưa về nhà, tháng 8 này em cũng múc rồi tham gia nhập hội với các cụ fiesta. em này mà hãng có thêm cái cản gió lắp sau nữa thì tuyệt để che cái xấu phía sau đi

Nhưng cũng có 1 cái em thắc mắc, Nhìn cái xe nó bé thế sao thông số kỹ thuật là :Dài, rộng cao cơ sở: 4410x1976x1473 cái 1976 kia liệu có nhầm không đấy, nó rộng hơn cả Accent và vios cơ à

HamLong3.0V

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ, em cũng khoái em này lắm, nhưng tiền chưa về nhà, tháng 8 này em cũng múc rồi tham gia nhập hội với các cụ fiesta. em này mà hãng có thêm cái cản gió lắp sau nữa thì tuyệt để che cái xấu phía sau đi

Nhưng cũng có 1 cái em thắc mắc, Nhìn cái xe nó bé thế sao thông số kỹ thuật là :Dài, rộng cao cơ sở: 4410x1976x1473 cái 1976 kia liệu có nhầm không đấy, nó rộng hơn cả Accent và vios cơ à
Có vẻ bác nhầm ah, theo hãng tskt của nó là 4291x1722x1454. Hôm rồi em đi xem cùng cụ bà, thấy cũng dài ra phết, nhưng khả năng chỉ xêm xêm Vios thôi

yetnavis

Xe hơi
Em cũng trải qua những câu hỏi của bác.
Ai cũng hỏi sao em mua Ford, cả em lẫn ba mẹ đều chung quan điểm: Thích xe nào thì mua xe đấy thôi, chẳng quan trọng mọi người đánh giá nó ra sao.
Nhiều người chê xe Ếch nó xấu, nó ko đẹp bằng CRV, Santafe... em cũng ko giải thích theo quan điểm nó rẻ hơn, em cũng chỉ nói đơn giản vì em thấy yêu và quý nó thôi.

Lấy xe giống như lấy vợ vậy, nếu ai đó hỏi sao lại lấy ng đó làm vợ mà ko phải người khác, em cũng như các bác cũng chung quan điểm: Yêu thì lấy thôi, Thích và có cảm tình thì ngỏ lời, lấy vợ vì lời thế gian thì chán lắm :-??

Còn 1 điểm nữa khi em chọn xe, đấy là xe ít người chạy em càng thích. :-bd
Câu này bác thật giống em

Bakanbonko

Xe tải
Em mới chỉ nghía qua trên mạng thì thấy em Fiesta này rất đẹp, giá cả lại phải chăng. Vừa mới múc được cái bằng lái nên đang hăm he rước em này về. Có điều nghe nói đồ phụ tùng thay thế của Ford rất mắc so với các hãng khác, có đúng không hả các cụ. Em thì chỉ quan tâm đến việc sử dụng cho mình chứ ko tính chuyện bán lại, tuy nhiên nếu phụ tùng thay thế đắt quá thì cũng hơi ngại nhỉ.

GAT

Xe điện
cụ yên tâm đê.
Bác thay đồ hãng thì same hết.
Nếu đồ Ford mờ đắt hơn TOY (cùng thay ở hãng nhé) thì qua em bù xèng cho, he he

lavoiture

Xe tải
Nội thất xe càm giác hơi chật . Vì xe này vẫn là xe nhỏ dành cho chị em mà. Nhưng em thấy tiện vì vừa để được vào sân trong nhà.

Nếu so sánh với i 20 và yaris, thì FF cũng là một lựa chọn không tồi.

TSTA

Xe container
cụ lại muốn độ hatchback thành 4 cửa:-??
chính xác là từ bản coupe thành sedan.

Chắc cụ quan tâm tới cái lazang phải ko, bản Sport hatchback dùng lazang cỡ lớn hơn 1 inch so với bản Trend sedan đó cụ à.

PoBeo

Xe điện
cụ mới mua xe đã lo bán lỗ :-??

Em làm Toyota và Ford rồi, thì thấy khách hàng của Ford nhìn chung là cá tính hơn hẳn khách của Toy.
Am hiểu hơn, chi tiết, chu đáo hơn, quan trọng nhất là chịu chơi hơn nhiều.
Cụ nói thế là không chính xác rồi.....cái này hơi cảm tính nhé, mấy cụ chơi xe TOY rất hiểu biết đấy, chịu chơi đấy (vì không chịu chơi sao lại bỏ ra 1 đống tiền để mua những cái xe rẻ hơn nhiều so với giá trị thật của nó)

Mà nói bé, không cụ Max vào đây là cụ ....hết bán hàng luôn đấy :-bd

miutrang

Xe tải
Cụ nói thế là không chính xác rồi.....cái này hơi cảm tính nhé, mấy cụ chơi xe TOY rất hiểu biết đấy, chịu chơi đấy (vì không chịu chơi sao lại bỏ ra 1 đống tiền để mua những cái xe rẻ hơn nhiều so với giá trị thật của nó)

Mà nói bé, không cụ Max vào đây là cụ ....hết bán hàng luôn đấy :-bd
Em sửa hộ cụ nhé:

...vì không chịu chơi sao lại bỏ ra 1 đống tiền để mua những cái xe đắt hơn nhiều so với giá trị thật của nó...

banphagia

Xe tăng
Sau 1 tháng trời tìm đủ các loại xe. Từ cũ đến mới với tầm tiền loanh quanh 500-550 triệu. Cuối cùng em quyết định cưới vợ FF vừa nhanh gọn, hợp túi tiền điều quan trọng là xe mới tinh, model mới.

Với suy nghĩ xe đi cho mình, không lo bán lỗ. Bác nào có cùng suy nghĩ và có xe Fiesta lập hội giao lưu cái nhỉ ?
cháu cũng đi tìm mãi,cuối cùng quyết định em fista,xe cháu cuối tháng này lấy

huykhoidinh

Xe hơi
xe này có phải đổ a95 ko các cụ ?

mrpopocom

Xe hơi
Chúc mưng cụ, e cũng thik cái nội thất vs tiêu hao nhiên liệu e này mà tại bé quá nên k thể mua được :((

PoBeo

Xe điện
Em sửa hộ cụ nhé:

...vì không chịu chơi sao lại bỏ ra 1 đống tiền để mua những cái xe đắt hơn nhiều so với giá trị thật của nó...
.....tại vì cụ không biết chứ em cứ phải viết thế - không là cụ Maxspeed cụ ý đập em te tua ạ :)) :)) :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
(:|(:|(:| xe này kô được đăng ký hay sao vậy, toàn thấy cụ chủ chụp bằng mồm kô àh. Chán wa phọt ảnh thật đi ạ (:|(:|

digger

Xe tăng
Sau 1 tháng trời tìm đủ các loại xe. Từ cũ đến mới với tầm tiền loanh quanh 500-550 triệu. Cuối cùng em quyết định cưới vợ FF vừa nhanh gọn, hợp túi tiền điều quan trọng là xe mới tinh, model mới.

Với suy nghĩ xe đi cho mình, không lo bán lỗ. Bác nào có cùng suy nghĩ và có xe Fiesta lập hội giao lưu cái nhỉ ?
Cụ truy cập vào cái đường link này, anh em mình điểm danh tập hợp thành lập chi hội Fiesta giao lưu ọp ép tí cho xôm (nhiều thành viên ghê rùi nhưng chẳng ai chịu đứng ra làm Chủ tịch lâm thời để tập hợp cả).

Còn thôi thì chín người mười í, lên otofun vui là chính chứ tranh khôn với ai làm gì cho nó mệt hả cụ.
Tại sao em mua Fiesta ư? Tại sao thế này mà không phải là như thế kia?...
Trả lời thỏa đáng thì sao, và không thỏa đáng thì sao?
Í của em là thế, í các cụ khác thì sao?
Em chấm điểm thi hoa hậu bảo là Ngọc Hân được điểm dưới trung bình, nhưng nhiều cụ cho điểm 11/10 cơ mà.
Tóm lại là người đẹp trong mắt kẻ si tình thôi cụ ạ.

Nông_dân

Xe buýt
Cụ này đúng là bộ đội cụ hồ. Dũng cảm thật. Ở VN mà lại đi xe Fo
He he

Liberty9520

Xe đạp
Sáng nay em mới thấy FF lần đầu,công nhận nhìn hoành tráng mà vẫn thấy ...đẹp dịu dàng...
Ai mua Morning,em bán xe cho...em thích FF rồi đới >:D<