[Thảo luận] Em vừa gặp nạn, mong các cụ giúp khẩn

heroesdaubu

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh không có gì phải sợ nếu như cụ chắc chắn mình đúng, còn nếu thu sếp được thì cụ nên đến chỗ công an để xem như thế nào (Nếu thấy thiện trí thì cụ nên đặt thẳng vấn đề, bọn xxx này là cứ phải treo thưởng luôn để nó làm hồ sơ cho mình ngon và về sau này là cơ sở pháp lý quan trọng để gia đình kia không có cớ thế lọ thế chai mình được) còn về phía gia đình kia cụ phải tỉnh táo tránh hiện tượng bị cò quay vớ vẩn, tại nghe giọng văn của nó em nghĩ nó cũng không phải là loại tử tế gì, chỉ khám và chiếu chụp những chỗ cần thiết đừng thấy nó bảo cái gì mình cũng theo là không được, phải có quan điểm rõ ràng nhu nhưng phải cương, chứ mà cụ cứ nó gọi dạ bảo vâng là mình lại tự đưa mình vào thế yếu đấy, nếu anh em ở gần cụ nên thông báo cho mọi người đến càng nhiều càng tốt để trấn an tinh thần cho nó tương quan lực lượng để gia đình kia nó không bắt nạt, nếu mình cụ ở đấy thì xẽ rất bất lợi,em có vài lời như vậy chúc cụ sớm giải quyết ổn thỏa mọi việc.
Nếu cụ đi sai thì ko sợ gì cả, nhưng chắc phải treo thưởng cho xxx để nó sử lý nhanh gọn. Nói chung phải bình tĩnh.

tiensa

Xe buýt
ở Hải Phòng em thì xử lý trong tình huống của cụ chủ như sau (nắm chắc là mình ko sai nhé):
Với xxx: báo cáo anh em ko vi phạm nên ko phải trình giấy tờ, anh để em xử lý chú kia đã rồi tý anh em mình nói chuyện nước nôi sau.
Với chú 2b: DCLM mầy mắt mù à đi đứng kiểu con *** gì thế, đâm vào m.ít xe tao rồi, có đền không, không thì hôm sau có người đốt *** nhà mày bây giờ.
Em té!:-q
Cụ ko phải té, em vote cụ. Đành rằng cũng có lúc 4b đi sai, nhưng đa phần là 2b đi mất dạy. Nếu đúng như cụ chủ tả thì em mong thằng 2b kia bị thương tật đau đớn hàng ngày đến lúc thăng thì thôi, để nó phải từng giây từng phút gặm nhấm nỗi đau cái kiểu đi mất dạy của nó và khuyên nhủ họ hàng nhà nó đi đứng phải tuân thủ luật GT. Xin lỗi các cụ em vô cùng ức chế với lũ 2b đi đứng mất dạy, rồi mấy ông 4b suốt ngày phải đi sơn xe, sửa xe,...

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Trong lúc chờ đợi em mời các cụ thị nạn vụ va chạm xảy ra ở gần ngã tư Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị vào sáng qua :(

Ối giời ơi, cụ chủ lại dính tiếp quả nữa à (thủi thui cái mồm em) :P

Cụ tường thuật cả kết quả phía 2b luôn nhé

Nếu cụ đi sai thì ko sợ gì cả, nhưng chắc phải treo thưởng cho xxx để nó sử lý nhanh gọn. Nói chung phải bình tĩnh.
Hê rô đầu bự có khác, máu quá. Em thì chịu thôi :D

Cụ ko phải té, em vote cụ. Đành rằng cũng có lúc 4b đi sai, nhưng đa phần là 2b đi mất dạy. Nếu đúng như cụ chủ tả thì em mong thằng 2b kia bị thương tật đau đớn hàng ngày đến lúc thăng thì thôi, để nó phải từng giây từng phút gặm nhấm nỗi đau cái kiểu đi mất dạy của nó và khuyên nhủ họ hàng nhà nó đi đứng phải tuân thủ luật GT. Xin lỗi các cụ em vô cùng ức chế với lũ 2b đi đứng mất dạy, rồi mấy ông 4b suốt ngày phải đi sơn xe, sửa xe,...
Thế thì chỉ khổ ông 4b, 2b tự đâm vào cột điện thì hãy để nó gặm nhấm cụ ơi

giacmoxe4

Xe điện
Cụ chủ đã giải quyết ổn được tình hình là tốt rồi.Nhớ cập nhật tiếp để anh em OFER có thêm kinh nghiệm nhé.

GAILAI

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ với em vụ việc này. Cảm ơn các ofer đã hướng dẫn nhiệt tình qua điện thoại. Chiều qua em đã có một buổi làm việc rất hot với xxx. Cụ thể với 4 chú xxx. Chú xxx1 thấy đuối pass sang chú xxx2, tiếp đến chú xxx3, cuối cùng là xxx4. Finally, cái lý thuộc về em. Mọi việc cơ bản đã ok, chiều nay em lên lấy giấy tờ về. Sẽ kể lại với các cụ buổi làm việc trên. Trong lúc chờ đợi em mời các cụ thị nạn vụ va chạm xảy ra ở gần ngã tư Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị vào sáng qua :(

Chúc mừng cụ. Em hóng tiếp, khi nào rảnh cụ update tình hình chi tiết với 4 xxx cụ nhá

anhtho

Xe ngựa
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ với em vụ việc này. Cảm ơn các ofer đã hướng dẫn nhiệt tình qua điện thoại. Chiều qua em đã có một buổi làm việc rất hot với xxx. Cụ thể với 4 chú xxx. Chú xxx1 thấy đuối pass sang chú xxx2, tiếp đến chú xxx3, cuối cùng là xxx4. Finally, cái lý thuộc về em. Mọi việc cơ bản đã ok, chiều nay em lên lấy giấy tờ về. Sẽ kể lại với các cụ buổi làm việc trên. Trong lúc chờ đợi em mời các cụ thị nạn vụ va chạm xảy ra ở gần ngã tư Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị vào sáng qua :(
Chúc mừng cụ !, chúc vui cụ 1 ly .
Em cũng có chút ý kiến, nhưng lại ở bên thớt kia, hy vọng cụ cũng có đọc.

yaris30Z

Xe hơi
Nó đâm vào cửa sau xe Cụ là nó sai lè lè rồi còn gì mà phải lo ạ.

FE2012

Xe tải
Chúc mừng cụ thoát án oan. Thế cụ có phải (hoặc tự nguyện) ủng hộ xèng cho bác 2B kia không???

adco

Xe điện
đúng là VN . Gặp mấy tay 2b ăn vạ thì bao nhiêu chuyện cứ nhè 4b mà đổ

tran duc chi

Xe buýt
đúng là VN . Gặp mấy tay 2b ăn vạ thì bao nhiêu chuyện cứ nhè 4b mà đổ
Cũng tùy nơi thôi cụ,chiều nay em chứng kiến 1 em đi xe máy hôn vào mít em camry đang đỗ ,em gái đi 2 bánh khóc lóc năn nỉ cụ camry để xin được bồi thường mà ko phải gọi xxx đến làm biên bản đấy cụ ạ.

vutamhoan

Xe tăng
Cũng tùy nơi thôi cụ,chiều nay em chứng kiến 1 em đi xe máy hôn vào mít em camry đang đỗ ,em gái đi 2 bánh khóc lóc năn nỉ cụ camry để xin được bồi thường mà ko phải gọi xxx đến làm biên bản đấy cụ ạ.
Chắc 2B không có giấy tờ =))
Nói chung dính vào 2B cứ phải đàng hoàng & cứng. Mình sai thì nhận sai, còn đúng là phải nắn ngay: "Giữ nguyên hiện trường gọi xxx đến"

tricoi

Xe buýt
Xe em đang đỗ (không phải ven đường mà sâu vào 1cái cổng), chỉ để cửa hơi hé (chắc chỉ ra 1 gang tay) bị một ông già quệt từ phía đuôi xe rồi ghi đông mới va vào cửa và 1 ngón tay chảy máu (vết quệt vẫn hằn trên sơn). Em phải mang ông ấy vào Bạch Mai chiếu điện. Mụ y tá phụ trách sơ cứu ra bảo giập xương, em yêu cầu xem film thì mụ ấy nói chưa có. Đầu tiên lão già cứ kêu trời, kêu đất, sau đó nói em ra thảo thuận và ông ấy đòi 10 tr. Không muốn lằng nhằng em đưa cho ông ấy. Mấy hôm sau ông ấy lại gọi điện, mới biết là xxx vừa về hưu. Mấy đứa em cáu quá chúng định đến đòi lại, nhưng em chỉ cảnh cáo ông ta: "Nếu ông muốn tôi sẽ mang ra xxx giám định và tôi sẽ lấy lại hết 10 tr. và kiện ông tội vu oan!" Ông ấy mới thôi!
Các cụ rơi tiền dễ nhỉ, nhà có điều kiện quá thì đi làm từ thiện chứ ai lại để cò quay thế.

hieutd2

Xe tăng
Hy vọng VOV có đặt camera tại ngã tư chứ không thì e nghĩ bác chủ thớt xử lý vụ này phức tạp đây. Dù đúng thì cũng mất thời gian đi lại, thuốc thang cho bác 2 bánh rồi chè thuốc cho CA để lấy giấy tờ xe. Gặp phải tình huống này e mới thây camera hành trình hữu ích

xe thủng lốp

Xe container
Vết va chạm ở cửa sau của cụ thì cụ yên tâm đi, đấy là dấu vết hiện trường rõ nhất. Cụ nên báo bên bán bảo hiểm trách nhiệm dân sự tham gia, nếu cụ sai họ sẽ đền tiền cho bác 2B, nhưng bên bảo hiểm họ đòi kết luận điều tra của CA. Bên bảo hiểm sẽ là đồng minh của cụ, bên CA không dễ gì ra một kết luận điều tra có đóng dấu đỏ đâu. Cụ đừng nghe họ bảo hai bên tự thoả thuận, lằng nhằng lắm, cứ để bảo hiểm họ làm.
Em đồng ý với ý kiến của cụ này

Mr.Lex

Xe buýt
cụ 0 sai, đèn xanh thì cụ 0 phải ngại gì cả. Cứ nói tất cả nghe và hiểu. Cụ cần cứng rắn, khéo vạ lây. ở đây chỉ có ca là làm chứng cho cụ, cụ cứ trình bày với ca.
ặc hôm trước thằng bạn em cũng bị vụ tương tự ntn. Cuối cùng xxx thịt ngang với phải đền người ta

stone_lamp

Xe điện
Chúc cụ tai qua nạn khỏi. Em mà là cụ ngay lúc nhìn thấy ngã, 1 là em kệ con bà nó, 2 nếu mà trót xuống rồi em cứ bù lu bù loa chửi bỏ mẹ thằng đâm vào xe em đa, éo quan tâm nó có gãy chân hay gãy chim hay không?

dapvocaydan

Xe điện
Còn việc xử lý với bác 2b thế nào ah?

Demhanoipho

Xe máy
Em vừa gặp vụ va chạm sáng sớm nay tại giao lộ Phạm Hùng - Khuất Duy Tiến - Trần Duy Hưng - Đại lộ Thăng Long. Sự việc thế này: em đi 4B hướng từ đại lộ Thăng Long - Trần Duy Hưng. Đến giao lộ em nói ở trên thì em đi thẳng tiến qua giao lộ hướng về Trần Duy Hưng, lúc đó đường em đi là đèn xanh. Khi xe em đi đến hết khoảng 2/3 điểm cắt thì một bác 2B (đứng khuất sau 1 bác 2B khác) lao lên hướng từ Phạm Hùng sang Khuất Duy Tiến và đâm vào đuôi cửa sau xe của em rồi ngã oạch. Lúc đó em chỉ nghe thấy tiếng kịch nhỏ nên chỉ nghĩ đâm vào nắp cống, đi khoảng 15m nữa thì em nhìn gương thấy có xe ngã ở điểm giao cắt. Em dừng xe, chưa kịp xuống thì mấy chú xxx xông ra chặn. EM xuống xe và bị yêu cầu xuất trình giấy tờ, sau khi xxx cầm giấy tờ xong thì họ yêu cầu em đi về phía bác 2B, lúc này bác 2B đã ngồi ở ở vệ đường. Em ra hỏi han thì bác 2B (khoảng 54t) chửi "Đau cái éo j mà đau, mày đi kiểu éo j mà đâm vào tao". Em cũng hơi tức nhưng nghĩ bác í đau nên chỉ jai thik vài câu rồi đưa bác í lên xe của em vào viện khám. Trên đường đi bác í gọi cho rất nhiều người báo. Đến viện chụp phim thì dc kết luận là vỡ khớp xương vai phải, gia đình họ muốn mổ ở VIệt ĐỨc. Bây giờ thì họ đang đến đó rồi. EM thì đã nhờ bên VOV xin hình thời điểm va chạm để xác định mình sai hay 2B sai. Xe em kiểm tra lại không bị hề hấn gì

Trong lúc chờ đợi, Em mong muốn các cụ tư vấn vài thứ:

1. Nếu em đúng thì việc xxx giữ giấy tờ như vậy có đúng luật? Hiện giờ xxx đã chuyển vu việc về CA Cầu Giấy. Nếu cm được em đúng thì cách làm việc với xxx như thế nào

2. Nếu em sai thì giải quyết ra sao?

3. Trong chiều này em có cần phải đến trụ sở xxx để làm việc hay không? Hay để sang ngày mai cũng được.

Rất mong các cụ khẩn giúp.
Đúng hay sai thì cụ cứ bơm tiền cho XXX GT Cầu Giấy ý. Cụ đừng trông chờ vào "công lý", thằng đầy chết lâu rồi. Cụ tìm thằng thụ lý hồ sơ mà ra giá trực tiếp luôn. Chúng ní quen rồi không ngượng đâu. Cụ gq được cái xe, giáy tờ và không bi nhà kia kiện đòi bồi thường. Cụ đừng tin vào Camera mà CA nó bênh cụ, em khẳng định sự thật 100% là như thế đấy.