[Thảo luận] Em vừa gặp nạn, mong các cụ giúp khẩn

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
tazzan_man nói:
Em cũng chưa hiểu là khi có sự cố xảy ra, thì CAM hành trình có tác dụng không.
Chẳng hạn với những vụ đâm ngang hông thế này?
Cụ nói chuẩn đấy. Em bị dính một vụ. Bên bảo hiểm bảo chắc gì hình ảnh từ camera quay xe này và thời điểm này.
Chỉ có cách lắp cái camera treo lên cao quay bao cả xe.

tranhoangminh

Xe container
cơ quan e có thằng ku công nhân, cũng qua chỗ này, bị quệt vào ba đờ xốc của con altis, nó bắt đền 3.5tr, chạy vạy đủ kiểu để đền.
Chia buồn cùng cụ chủ, đã gặp cụ 1 lần, e nghĩ các cụ khuyên cụ chủ chửi được như dân chợ rất khó, vì cụ ý nhìn lành lắm.

zuanh88

Xe buýt
cứ bình tĩnh cụ ạ. có gì update thông tin mọi người cùng bóng bàn cho cụ

PhanhGap

Xe điện
cơ quan e có thằng ku công nhân, cũng qua chỗ này, bị quệt vào ba đờ xốc của con altis, nó bắt đền 3.5tr, chạy vạy đủ kiểu để đền.
Chia buồn cùng cụ chủ, đã gặp cụ 1 lần, e nghĩ các cụ khuyên cụ chủ chửi được như dân chợ rất khó, vì cụ ý nhìn lành lắm.
Khó mới phải tư véo cho cụ ấy ạ.
Đi với bụt mình mặc áo cà sa, đi với ma mình mặc áo giấy. Với bọn vừa ăn cướp vừa la làng, cả vú lấp miệng em thì chỉ có đào thải là chuẩn nhất, chúng nó bị nhiễm bệnh vào tận xương tủy rồi, gần như không thể cải tạo được.

trần thành

Xe hơi
hôm nay là 5 hôm rồi , chưa thấy phản ánh ra sao nhỉ ?

lemdao

Xe buýt
Cụ ko phải té, em vote cụ. Đành rằng cũng có lúc 4b đi sai, nhưng đa phần là 2b đi mất dạy. Nếu đúng như cụ chủ tả thì em mong thằng 2b kia bị thương tật đau đớn hàng ngày đến lúc thăng thì thôi, để nó phải từng giây từng phút gặm nhấm nỗi đau cái kiểu đi mất dạy của nó và khuyên nhủ họ hàng nhà nó đi đứng phải tuân thủ luật GT. Xin lỗi các cụ em vô cùng ức chế với lũ 2b đi đứng mất dạy, rồi mấy ông 4b suốt ngày phải đi sơn xe, sửa xe,...
Cụ nói chuẩn ợ.
Em chiều nay đi đá bóng, đang đi thẳng trên LT Tấn chiều đi ra phía bảo tàng ko quân, đến cái chỗ ngã 3 (ngõ bao nhiêu LT Tấn em ko nhớ) có lối rẽ từ bv Bưu điện ra, thì 1 con nhợn đi airblake từ ngõ này nó rẽ trái éo nhìn phi vào bên lái xe em, xe em lúc đó đi sát bên phải nên nếu đánh lái để tránh nó là vào bờ tường sân bay trên LT Tấn. Hậu quả là xe em bị móp, xước sâu tai trái, cày 1 vệt qua từ cửa sau ra cửa trước, vào hãng chắc lại mất vài củ. Xe em mới làm tháng trước, cũng toàn vết 2b cày vào mất gần 7 củ trong hãng (xe em ko mua bảo hiểm), giờ lại bị quả này bực thật, xót tiền quá. Em mở cửa xe ra thì con nhợn đó chạy mất, đường đồng nên ko đuổi được. Con nhợn này mà nay em túm được chắc cho nó nhai trầu.
Thê nên cái bọn mất dạy đi 2b kiểu bố láo thế này, thì éo phải thương xót gì cả. Nó đi kiểu khốn nạn đó toàn mang vạ cho người khác.

Chỉnh sửa cuối:

xemamnon

Xe tải
Báo cáo với các cụ là em đã tai qua nạn khỏi. Như đã hứa em xin kể lại buổi làm việc với xxx Cầu Giấy:

Tình hình là sáng 11/7, ông anh rể em có gọi điện hỏi thăm tình hình sức khỏe cụ 2B (lúc này cụ 2B đã bó bột và đang nghỉ ở nhà) và hẹn trưa qua trao đổi cách giải quyết vụ việc trên tinh thần thiện chí tình cảm. Một lát sau người nhà 2B gọi lại cho nhà em cho số bảo gọi đồng chí xxx tên L bên CA quận CG. Ngay hôm xảy ra vụ va chạm, nhà 2B đã lên làm việc với xxx trước với mục đích để mọi thứ có lợi nhất cho mềnh. Nhà em bảo là nhà em không cần gọi cho xxx nào cả vì 2 bên đã đồng ý giải quyết vụ việc trên tinh thần tình cảm, nếu giải quyết theo quan hệ thì nhà nào cũng có thôi. Nhà 2B nghe vậy xuống nước đồng ý qua gặp nhau giải quyet. Tại nhà 2B, nhà em có hỏi mong muốn nhà 2B thế nào để nhà em share. Nhà 2B bảo tùy tâm. Theo ước tình tất cả viện phí chỉ khoảng 1 củ. Nhà em bảo hỗ trợ mức tiền cỡ khoảng 2.500 cốc trà đá. Nhà 2B không chịu, nhà em hỏi thế mong mún dư lào. Nhà 2B không trả lời. Việc thỏa thuận trưa hôm đó không thành và thế là chiều em lên xxx Cầu Giấy làm việc.

Bước vào phòng giải quyết tai nạn giao thông của CA Cầu Giấy em thấy đã có 5 chú xxx mặt trẻ măng, sắc mặt lạnh lùng. Cách họ nói chuyện với em theo kiểu cứ như nhà em là tội phạm vậy.

XXX 1: Anh có việc gì vậy?

Em: Tôi đến trình bày vụ va chạm vào khoảng 7h00 sáng qua tại giao cắt Đại lộ TL - Trần Duy Hưng - Phạm Hùng

XXX 1: Anh ngồi lên đây làm việc.

Em: Okie (dạ em nói trong đầu thế thui ợ)

XXX 1: Anh là người lái xe oto

Em: Đúng vậy

XXX 1: Anh điều khiển xe BSK bao nhiêu? Anh có đi xe oto đến đây không?

Em: 29x-xxxx. Tôi có đi xe đến đây, tôi đang để ở bên ngoài cổng trụ sở.

XXX 1: Anh trình bày lại sự việc. (XXX 1 lấy giấy tự vẽ sơ đồ đoạn giao cắt)

Em: Trình bày toàn bộ sự việc cùng với việc chỉ hướng, điểm va chạm trên bản vẽ sơ đồ.

XXX 1: Người lái xe máy giờ ra sao? Anh đã có nhưng trao đổi gì với bên 2B chưa?

Em: Thưa anh, ngưới lái 2B đã được bó bột và hiện đã về nhà. Chúng tôi đã có trao đổi và thống nhất giải quyết trên tinh thần tình cảm, nhưng rất tiếc bên 2B đã không đồng ý với mức tiền hỗ trợ mà chúng tôi cho kà rất hợp lý. Họ cũng không đưa ra mong muốn của họ là gì. Tôi xin nhấn mạng là mức tiền này để chia sẻ với nhà 2B chứ không phải là tiền tôi đền vì tôi không di sai trong vụ va chạm này.

XXX 1: Như vậy là vụ việc không nghiêm trọng?

Em: Đúng vậy, tuy nhiên đến thời điểm này chúng tôi không đạt được thỏa thuận giải quyết trên tinh thần tình cảm.

XXX 1: Mục đích của anh đến cơ quan CA là gì?

Em: Đầu tiên, tôi muốn biết giấy tờ xe của tôi và hồ sơ vụ việc có nằm ở CA Cầu Giấy hok?

XXX 1: Còn gì nữa?

Em: Tôi muốn anh trả lời câu hỏi kia trước, vì nếu vụ việc của tôi không ở đây thì tôi đi tìm đúng cơ quan chức năng làm việc.

XXX 1: (lúc này tỏ thái độ khó chịu): Nhưng tôi còn chưa biết anh là ai.

Em: Anh cần gì để tôi chứng minh tôi là ai?

XXX 1: Cho tôi xem CMND

Em: Xin lỗi anh, tôi có CMND ở đây nhưng trước khi đưa cho anh, tôi cũng mún bit anh là ai vì tôi thấy anh mặc thường phục, không đeo thẻ. It nhất từ lúc nãy đến giờ anh cũng chưa giới thiệu với tôi anh là ai.

XXX 1: (có vẻ cay mũi lắm, mặt hầm hầm): Thế anh sang bàn bên kia làm việc.

Em quay sang bàn bên kia thì đã có 3 chú xxx ngồi đó từ trước rồi, có lẽ họ đã nghe từ lúc nãy. Có 2 chú nhảy vào chém với em vài câu (hỏi về vị trí va chạm..) rồi lượn đi luôn. Cuối cùng là làm việc với chú XXX đeo thẻ tên L như em đã kể từ đoạn đầu.

L: Tôi đang cầm giấy tờ của anh đây. Cho tôi xem CMND của anh và anh hãy trình bày lại vụ việc.

Em: Từ lúc nãy đến giờ tôi đã trình bày với 3 đồng chí. Tôi muốn biết anh có phải là người được giao nhiệm vụ phụ trách việc này? Vì tôi không có sức và thời gian trình bày với anh xong rồi lại trình bày với một anh khác nữa.

L: Vâng, tôi phụ trách việc này (lúc này L có thái độ ôn tồn rồi). Anh hay viết bản tường trình việc.

Em đưa cho L CMND và L đưa cho em giấy và bút và em cắm đầu viết trung thực những gì xảy ra mà em chứng kiến. Sau đó L vẽ sơ đồ đường giao cắt và hỏi em hướng đi, vị trí va chạm. Sau đó L lấy biên bản ghi nhận lời khai và bắt đầu làm việc với em theo phương thức hỏi đáp.

L: Tên đầy đủ của anh?

Em: ĐTT

L: Quê quán?

Em: QH, CG, HN

L: Địa chỉ thường trú?

Em: QH, CG, HN

L: Địa chỉ hiện tại?

Em: MD, TL, HN

L: Ngành nghề công việc của anh?

Em: Ngành giáo dục, nhà báo

L: Đơn vị công tác?

Em: ĐH YYYY

L: Mục đích của anh đến cơ quan CA?

Em: Thứ 1: Muốn biết giấy tờ của tôi có ở đây không? Thứ 2: Sau khi đã đưa 2B đi viện và chữa trị, là người có quyền lợi và nghĩa vụ liên quan đến vụ việc, tôi đến để trình báo với cơ quan chức năng vụ việc. Thứ 3: Tôi muốn biết lý do giữ giấy tờ của tôi?

L: Mong muốn của anh trong việc giải quyết vụ việc.

Em: Giải quyết với 2B trên tinh thần tình cảm và chia sẻ.

L: Vụ việc xảy ra lúc mấy giờ?

Em: khoảng 7h-7h15

L: Khi anh đi qua điểm giao cắt là tín hiệu đèn xanh?

Em: Đúng

L: A đi với tốc độ bao nhiêu?

Em: 40km/h

L: Anh quan sát hướng bên trái xe mình?

Em: Tôi quan sát các hướng, nhưng tập trung vào 2 hướng là bên trái và phía trước.

L: Anh có nói là anh trước khi xảy ra va chạm anh có nhìn thấy một chiếc xe máy nhao lên, chiếc xe này thấy xe anh thì dừng lại. Sau đó va chạm xảy ra với một chiếc xe khác?

Em: Đúng như vậy. Chiếc xe va chạm với xe tôi có lẽ khuất sau chiếc xe máy mà tôi thấy nhao lên. Có thể do nguoi 2B bị khuất chiếc xe trước nên đã không dừng và đâm vào phía sau xe của tôi.

L: Anh dừng xe cách chiếc xe máy đổ bao nhiêu met?

Em: Khoảng 15m, lúc đó tôi nhìn gương hậu và thấy có xe đổ. Tôi dừng xe, mở cửa xuống xe thì đội CSGT ập đến yêu cầu xuất trình giấy tờ. Sau khi xuất trình giấy tờ tôi đi bộ về phía người 2B và thấy người và chiếc xe máy đã được đưa vào vệ đường. Các anh CSGT yêu cầu tôi đưa 2B đi viện. Tôi có hỏi ý kiến 2B, người 2B đồng ý và yêu cầu đưa vào viện 198 Bộ CA.

L: Lúc xảy ra va chạm trên xe anh có bao người?

Em: có 2 người, tôi và bạn tôi.

L: Nhà anh ở MD, sáng sớm anh đi đâu mà đi từ hướng đại lộ TL?

Em: Tôi đi có việc riêng

L: hỏi tiếp vài câu liên quan đến vụ việc nữa rồi yêu cầu em đọc lại bản ghi nhận lời khai. Bản đó dài cỡ 1.5 trang. Em đọc lại và yêu cầu L chỉnh sửa 3 điểm trong bản ghi lời khai. Thứ 1: biên bản ghi em nhìn thấy 2 xe nhao lên, em yêu cầu sửa lại là 1 xe. Thứ 2: Biên bản ghi sau khi phát hiện có xe đổ thì em quay đầu xe lại về phía người bị nạn, em yêu cầu sửa là em dừng xe và đi bộ về phía nguoi bị nạn. Thứ 3: Bổ sung chi tiết em đưa người bị nạn đi viện theo đề nghị của CSGT và người lái 2B vì biên bản chỉ ghi chung chung là em đưa 2B đi viện.

E: anh vui lòng chỉnh sửa bổ sung các điểm này

L: (lúc này có vẻ cáu rùi): Anh buồn cười nhỉ. Có cái gì chính xác 100% đâu. Vậy thì tôi sẽ giữ xe của anh để giám định.

Em: Vâng, anh cứ làm đúng theo quy định là được. Tôi muốn hỏi anh ngoài giấy tờ của tôi còn có biên bản ghi nhận hiện trường của đơn vị chức năng?

L: không nói gì.

Em: Hỏi tiếp: Ngoài giấy tờ của tôi, các anh có thu giữ gì giấy tờ khác?

L: Chìa ra cho em xem: Đăng ký xe 2B, CMND 2B

Em: Vậy tại thời điểm xảy ra vụ việc, 2B không xuất trình được bằng lái và bảo hiểm?

L: Việc người ta có hay không thì xác định sau. Không thể khẳng định nguoi ta có hay không. Có khi họ để quên ở nhà.

Em: Vâng, tôi chỉ hỏi thế thôi.

Sau đó thì em đi ra ngoài vì có điện thoại, anh rể em vào tiếp sức. Lúc sau anh rể em ra bảo CA đã hỏi 2B, 2B muốn thêm 1.500 cốc trà đá nữa. Anh rể em từ chối vì cho rằng họ đã ko đàng hoàng do đã nói tùy tâm rồi. Thế là em và ông anh rể ra về. Thằng bạn em ở ngoài bảo có mấy xxx chạy ra soi xe em mấy lần rồi đi vào.

Hôm sau CA alo cho biết cơ bản nhà 2B đã đồng ý và hẹn chiều hôm sau lên lấy giấy tờ về. Chiều hôm đó, sau khi nhà em trao tiền tình nghĩa trước mặt xxx và 2B viết giấy đại loại với nội dung không kiện tụng gì, CA trả em giấy tờ xe. Nhà 2B xin mang xe về nhưng thấy các xxx từ chối, xxx chưa trả xe 2B được.

Trên đây là toàn bộ nội dung sự việc. Đến giờ thì em không rõ 2B với xxx thế nào nữa, vì em đã xong việc. Mot lần nữa cảm ơn các Ofer đã tư vấn cho iem nhiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Chúc mừng cụ đã giải quyết xong việc

tuanzs

Xe container
Hôm sau CA alo cho biết cơ bản nhà 2B đã đồng ý và hẹn chiều hôm sau lên lấy giấy tờ về. Chiều hôm đó, sau khi nhà em trao tiền tình nghĩa trước mặt xxx và 2B viết giấy đại loại với nội dung không kiện tụng gì, CA trả em giấy tờ xe. Nhà 2B xin mang xe về nhưng thấy các xxx từ chối, xxx chưa trả xe 2B được.

Trên đây là toàn bộ nội dung sự việc. Đến giờ thì em không rõ 2B với xxx thế nào nữa, vì em đã xong việc. Mot lần nữa cảm ơn các Ofer đã tư vấn cho iem nhiệt tình.
Chúc mừng cụ đã giải quyết hợp tình hợp lý vụ việc và đã xong mọi nợ nần với 2b lẫn 3x.

Em là em nghi 2b không có bằng lắm. Nếu thế thì lại khổ cới 3x rồi. :D

jayz_lkp

Xe tải
nó giữ lại giấy tờ or xe của 2B là để thịt 1 phần chỗ tiền của bác cho 2B đó ^^ cụ xemamnon vodka e cái đê! hnao làm bữa thịt chó giải đen đê!

lemdao

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ tai qua nạn khỏi.

tazzan_man

Xe tăng
Chúc mừng cụ đã tai qua nạn khỏi!!!!
2500 cốc trà đá là 10 củ hả cụ?

phamhung126

Xe tải
Chúc mừng cụ đã tai qua nạn khỏi!!!!
2500 cốc trà đá là 10 củ hả cụ?
Nhà cháu đoán là 5 củ thôi, thế là quá đáng rồi. 2b đâm vào mình cơ mà.
Chúc mừng cụ chủ tai qua nạn khỏi.

conmeo1

Xe buýt
Thằng 2 bánh chắc còn khổ, bây giờ phải đến hơn 90% 2 bánh ko mua bảo hiểm TNDS bắt buộc (Xem em cũng thế:-&)

conmeo1

Xe buýt
Thằng 2 bánh chắc còn khổ, bây giờ phải đến hơn 90% 2 bánh ko mua bảo hiểm TNDS bắt buộc (Xe em cũng thế:-&)

wagonbean

Xe tải
Trà đá chỗ em tính 3.000VND/cốc, vậy khoảng 7 củ rưỡi à cụ chủ?

duongoto

Xe tải
Ơh, nhà cháu thấy tiền viện phí có nhõn 1 củ. Cụ ủng hộ 2.500 x 2000đ/cốc = 5.000.000đ là quá tình nghĩa roài. Còn 2B cháu dự muốn lấy được xe chắc mất 2000 cốc trà đá.