[Thảo luận] Em vừa gặp nạn, mong các cụ giúp khẩn

PhuongDong

Xe tăng
Hic, đúng là tai bay vạ gió.

M3Fun

Xe hơi
Chia bùn cùng cụ chủ, kết quả thế nào rồi cụ. Em hóng

mabu_210

Xe điện
Đọc bài này lại nhớ chuyện cuả mềnh hồi năm ngoái đi xe 2b: vừa rẽ vào ngõ rộng khoảng 1.2m thì thằng ôn con học lớp 4 chạy bộ lao từ cầu thang khu tập thể xuống đúng lúc mình đi tới, thế là nó lao thẳng vào xe mình và mình cũng ko kịp phản ứng gì cả (khuất tầm nhìn mà, chịu trận thôi). Ui giời, cả họ nhà nó chẳng cần biết đúng sai chạy xuống ầm ĩ hết cả lên như cháy đồi.....Gãy chân, sưng đầu, chiếu chụp, bó bột, mổ xếp lại xương...v...v....mất toi 20M, mất toi cái tết - Việt nam: Xe lớn đền xe nhỏ, lớn đền bé.....haiz....nhục đừng hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
Em cũng chưa hiểu là khi có sự cố xảy ra, thì CAM hành trình có tác dụng không.
Chẳng hạn với những vụ đâm ngang hông thế này?
Mời kụ lắp cam hành trình 5 phía ( trước 1, sau 1, trái 1, phải 1, nóc 1) để bảo vệ mình nhé, khỏi lo đi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Cụ đúng nhưng mà đen, dù sao cũng phải có tí chia sẻ cùng người bị tai nạn, chia buồn cùng Cụ !

private1985

Xe tải
Em là em ủng hộ lẽ phải. Mong cụ chủ có được hình từ camera để giải quyết vụ này. Mong cho nước mình khá hơn về cái tư tưởng và nhận thức chứ ko thể mãi như vậy được.

Mấy hôm nay vì quá bức xúc và bực mình nên em và vợ đi xe máy. Nhiều khi mình đi hiền, đi lành nhưng những sự việc rất chi là khó chịu xuất phát từ ý thức rất kém của người tham gia giao thông nó cứ trực ập vào mình. Tức quá rồi nghĩ lại cảm thấy buồn nên em đi xừ 2b, 2 vợ chồng cứ bon bon 30km/h ở góc lề đường cho nó yên thân hơn.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em cũng chưa hiểu là khi có sự cố xảy ra, thì CAM hành trình có tác dụng không.
Chẳng hạn với những vụ đâm ngang hông thế này?
Có chứ cụ, ít nhất là chứng minh được cụ ko đâm vào ai, căn cứ theo hướng xe chạy, vào cua để xác định xem có chèn ép xe sau hay ko.
Chưa yên tâm thì làm cái này

Lancerdo_son

Xe buýt
ở Hải Phòng em thì xử lý trong tình huống của cụ chủ như sau (nắm chắc là mình ko sai nhé):
Với xxx: báo cáo anh em ko vi phạm nên ko phải trình giấy tờ, anh để em xử lý chú kia đã rồi tý anh em mình nói chuyện nước nôi sau.
Với chú 2b: DCLM mầy mắt mù à đi đứng kiểu con *** gì thế, đâm vào m.ít xe tao rồi, có đền không, không thì hôm sau có người đốt *** nhà mày bây giờ.
Em té!:-q

TVPL

Xe container
Cụ chủ ơi tình hình thế nào rồi ? Em đang hóng để góp nhặt kinh nghiệm xử lý các vụ việc dư này ợ.
ở Hải Phòng em thì xử lý trong tình huống của cụ chủ như sau (nắm chắc là mình ko sai nhé):
Với xxx: báo cáo anh em ko vi phạm nên ko phải trình giấy tờ, anh để em xử lý chú kia đã rồi tý anh em mình nói chuyện nước nôi sau.
Với chú 2b: DCLM mầy mắt mù à đi đứng kiểu con *** gì thế, đâm vào m.ít xe tao rồi, có đền không, không thì hôm sau có người đốt *** nhà mày bây giờ.
Kha kha, đúng là quê em rồi.
Cụ té khẩn trương ngay đê không lại ăn đủ gạch đá bây giờ :)

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Có chứ cụ, ít nhất là chứng minh được cụ ko đâm vào ai, căn cứ theo hướng xe chạy, vào cua để xác định xem có chèn ép xe sau hay ko.
Chưa yên tâm thì làm cái này
Cụ sờ-ti điều chỉnh kiểu gì mà hay thế, cái cam phụ lại hướng được sang bên phụ :D

HN cũng xử lý được như thế này cụ ạ, có điều hem phải ai cũng làm được. Theo em thì cái ông đi 2b mà vẫn "sống" là phải chửi luôn, vỗ vào mặt như cụ Lancerdo_son nói ấy, trừ trường hợp ngất hoặc bất tỉnh thì phải chịu.

MinhBum

Xe container
bây giờ em nghĩ là mình phải lật lại là thấy ngã, tôi đưa hộ vào bvien, chứ tôi có làm gì đâu, tự nhiên ông xxx lại cầm giấy tờ
hy vọng vậy thôi, chứ còn nén bạc đâm toạc tờ giấy, nhất là trong thời điểm này

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Nếu cụ không tự xử được, cần hỗ trợ thì gọi cho em, sẽ có người hỗ trợ cụ. Không sai thì không sợ, nhưng tránh thời gian và bị cò quay.

xemamnon

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ với em vụ việc này. Cảm ơn các ofer đã hướng dẫn nhiệt tình qua điện thoại. Chiều qua em đã có một buổi làm việc rất hot với xxx. Cụ thể với 4 chú xxx. Chú xxx1 thấy đuối pass sang chú xxx2, tiếp đến chú xxx3, cuối cùng là xxx4. Finally, cái lý thuộc về em. Mọi việc cơ bản đã ok, chiều nay em lên lấy giấy tờ về. Sẽ kể lại với các cụ buổi làm việc trên. Trong lúc chờ đợi em mời các cụ thị nạn vụ va chạm xảy ra ở gần ngã tư Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị vào sáng qua :(

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô xe máy

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ với em vụ việc này. Cảm ơn các ofer đã hướng dẫn nhiệt tình qua điện thoại. Chiều qua em đã có một buổi làm việc rất hot với xxx. Cụ thể với 4 chú xxx. Chú xxx1 thấy đuối pass sang chú xxx2, tiếp đến chú xxx3, cuối cùng là xxx4. Finally, cái lý thuộc về em. Mọi việc cơ bản đã ok, chiều nay em lên lấy giấy tờ về. Sẽ kể lại với các cụ buổi làm việc trên. Trong lúc chờ đợi em mời các cụ thị nạn vụ va chạm xảy ra ở gần ngã tư Trần Đại Nghĩa - Lê Thanh Nghị vào sáng qua :(

Hóa ra xxx định "quây" cụ chủ thớt mà không được, đúng là "nén bạc đâm toạc biên bản" nhỉ

jayz_lkp

Xe tải
vừa trao đổi với cụ, xxx hà nội làm ăn ác quá! dù sao cũng qua rồi, thêm 1 kinh nghiệm tình huống cụ ạ!

thichxeoto

Xe điện
Xin chia buồn cùng g/đ,thật thương tâm ko còn lời nào để diển tả hết nỗi đau của người thân.
Chẳng hiểu cái ông này viết gì nữa, vodka trừ cho một spam vô nghĩa???????????????????????????

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Dù sao cuối cùng cụ chủ cũng cãi được xxx, chia buồn với cụ tự nhiên dẫm phải sh!t, em không có kinh nghiệm nên em nghĩ cụ chưa có kinh nghiệm thì cứ alo cho cụ luật sư giải quyết giùm.