[Thảo luận] Em vừa gặp nạn, mong các cụ giúp khẩn

alex_beo

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xin chia buồn cùng g/đ,thật thương tâm ko còn lời nào để diển tả hết nỗi đau của người thân.

jayz_lkp

Xe tải
thứ nhất nếu không có CA thì cụ tự giải quyết giữa 2 bên. nếu như có Công an thì Công an phải lập hồ sơ bao gồm:
biên bản khám nghiệm hiện trường (đại diện 2 bên ký và 1 người thứ 3 chứng kiến việc lập biên bản khám nghiệm)
sơ đồ hiện trường vụ tngt
biên bản tạm giữ phương tiện(giấy tờ cũng ghi chung vào bản này)
sau khi 2 bên hẹn ngày lên cơ quan công an giải quyết thì sẽ tiến hành khám nghiệm phương tiện trong vụ tngt
sau đó là biên bản giải quyết. Công an mà không lập biên bản gì ở hiện trường thì chẳng có lý do gì để giữ giấy tờ của cụ đâu.
nếu trên xe cụ không có dấu vết gì thì không thể ép cụ vào lỗi gì được.

có 1 phương án nữa là nếu lập biên bản hiện trường rồi thì cụ gọi bên bảo hiểm sang cắt bớt chút tiền bảo hiểm cho công an là ok và sẽ đỡ gánh nặng cho cụ phần nào.

e khuyên cụ là cụ nên bình tĩnh, giải quyết cái này đơn giản thôi, cơ bản là bên 2b phải hiểu cho cụ, cứ từ từ rồi giải quyết nhẹ nhàng là tốt nhất. ban đầu gặp Công an vì cụ chưa nắm được luật nên bị họ giữ giấy tờ rồi.

trước e đi làm nếu các bên mà không nghiêm trọng như trong trg hợp của cụ là e cho tự giải quyết riêng, gọn xe dẹp đường, e về ngủ cho nó lành, đỡ mệt đầu!

jayz_lkp

Xe tải
Tôi thích cái cách này, các cụ bóng bàn hộ xem có ổn không:
Bảo xxx gọi 1 xe khác đưa con nhợn vượt đèn đỏ ấy đi viện.
Giữ nguyên hiện trường, yêu cầu xxx chụp ảnh , lập biên bản đúng thực tế rồi mình ký vào. rồi kệ *** nó giữ cả xe lẫn giấy tờ cũng được.
Nếu xxx bảo mình đưa đi thì cũng cứ phải chụp hiện trường, lập biên bản xong mới đi.
Gọi bên bán bảo hiểm bắt buộc cho mình đến ( chả biết nó có đến ngay hiện trường không nữa).
Đíu cho con nhợn ấy 1 xu nào cả, xxx cũng vậy, tiền ấy để thuê luật sư .
Lôi 2b ra đi vài tháng đổi gió.
cụ ơi công an lúc đó là đang trong ca tuần tra kiểm soát tại chốt, lấy đâu ra đồ nghề: thước tỷ lệ, thước dây, máy ảnh, đặc biệt là 1 số biểu mẫu như sơ đồ hiện trường, biên bản khám nghiệm hiện trường, biên bản tạm giữ phương tiện liên quan đến tngt,...
chụp ảnh chỉ là một phần còn nội dung đo đạc chính xác mới nói lên tất cả cụ ạ, vết phanh, vết cà... thường mấy ông đứng chốt thì biết cái gì mà làm đâu toàn chém gió là giỏi thôi...

xaunhatxahoi

Xe điện
Đọc những bài ntn em mới thấy lắp camera hành trình mới có cớ để nói chuyện

Đọc những bài ntn em mới thấy lắp camera hành trình mới có cớ để nói chuyện
Tiểu nhân nên em phòng cài bị gậy này thừ năm 2006 cụ ạ! May mắn là chưa phải dùng đến bao giờ.
Em khuyên thật các cụ là nên trang bị cái này cho mình.

beck_vn

Xe tăng
Chia buồn với bác vì gặp vận đen. Giao thông Việt Nam nó là vậy mà, to đền bé

digifellow

Xe hơi
Chia buồn cùng bác, bác giải quyết đến đau rồi?

mazda6.

Xe buýt
Xin chia buồn cùng g/đ,thật thương tâm ko còn lời nào để diển tả hết nỗi đau của người thân.

:-o:-o:-o. Cụ Alex_...Bèo lộn phòng rồi!! Em thề!!!:))

Theo em thì cụ chủ đã đưa nạn nhân và cũng là người gây tai nạn đi chụp rồi, về thiện chí như vậy là đủ!! bây giờ thì phải nói chuyện pháp luật thôi!!
Nếu đúng như lời cụ miêu tả thì cụ đúng, chả có gì cụ phải lo, XXX phải giải quyết cho cụ. chỉ có điều hơi tiếc là cụ chủ không dừng ngay tại hiện trường và xin số phone của ai đó ( tốt bụng ) tại hiện trường để sau này có người làm chứng, đồng thời yêu cầu XXX lập biên bản hiện trường rồi mới cho xe chạy đi!!
Em thấy giải pháp kéo bảo hiểm vào giải quyết là rất hay!!!
Em sẽ theo dõi top của cụ và ủng hộ cụ chủ!!!

Chỉnh sửa cuối:

duongoto

Xe tải
Lót dép hóng tin cụ chủ.

lamborghini6789

Xe hơi
Cụ trình bày làm gì, đáng ra lo ngay giải quyết với mấy anh xxx đi chứ, còn bên bác 2B cho dù cụ không sai nhưng vẫn phải mềm mỏng. Chúc cụ sớm thoát khỏi phi vụ này nhé.

AnhTT6

Xe tăng
xxx khuyên là nên đưa chứ có bắt buộc đâu. Tình cảm với người biết điều và biết luật và tai nạn xảy ra là khách quan, bất khả kháng chứ không phải do lỗi chủ quan của người điều khiển. Lão đấy chửi cụ trước thì cụ gọi hộ cứu thương hoặc taxi chở đi BV là may lắm rồi, bảo thằng xxx thích cầm giấy tờ thì nó đi mà giải quyết người bị nạn nhé. Cụ đánh xe vào 1 góc nếu cản trở giao thông, yêu cầu xxx lập biên bản hiện trường. Sau đấy ký xác nhận rồi đi xe về nhà.
54 tuổi,có khi lên chức ông éo gương mẫu lại còn côn đồ.
p/s: E bị 1 lần cách đây gần 3 năm: chở F1 đi học mẫu giáo về, đang dừng đèn đỏ chờ rẽ phải (còn 15s đếm ngược mới sang xanh) ngã 4 NCP-PĐP , 1 A giành gần 60, đèo 2 đứa cháu tiểu học, đi rất nhanh vượt qua, vượt đèn đỏ rẽ phải cái roẹt, mặt lão còn nhìn ngang sang mình quát là đi đi chứ. Dệt Mộng thằng giừ đấy, éo gương mẫu thì dạy con cái thành bọn trộm cướp, đĩ điếm à.
Sau này ngã 4 đấy xxx bắt như mưa. E nghĩ rằng thằng giừ đấy phải ăn mứt vài lần mới bớt ngông nghênh.
Đành rằng kính lão đắc thọ nhưng chông chỉ định với Lão tặc ạ.
Cách này của cụ hay đấy ạ. Là em thì em cũng gọi cho lão kia 1 xe taxi trở đi BV, muốn chụp chiếu gì trong đó thì chụp, còn em ở lại giải quyết với xxx, lập biên bản.... có khi làm xong là bác cầm lại giấy tờ rồi về vì nếu đúng như bác kể thì bác chả sai gì cả. Cùng lắm cho xxx vài lít.

laceti.se

Xe buýt
Chắc cụ chủ đang ở chỗ công an hoặc bệnh viện. Trời nóng nực thế này phải chạy vạy thăm nom một người cả đời chẳng gặp nhau một lần, oải thật!

xemamnon

Xe tải
Nhà cháo xin update nhanh tình hình như sau ạ:

- Sau khi xảy ra va chạm, xxx chỉ giữ giấy tờ xe của em + xe 2B mà không lập bất cứ biên bản nào, chỉ đề nghị nhà cháo đưa cụ 2B đi viện. Bổ sung thêm là khi nhà cháo quay lại chỗ cụ 2B thì cụ 2B và xe 2B đã được dựng ở vỉa đường chứ ko phải ở vị trí ngã xe. Như vậy hiện trường không được giữ nguyên ngay khi đó. Em dừng xe cách chỗ cụ 2B đổ xe khoảng 15m.

- Sau khi chụp chiếu ở viện 198, anh rể em là bác sĩ đã có mặt để cùng xác nhận mức độ tổn thương với bệnh viện và người nhà 2B, bác 2B bị vỡ xương bả vai phải, theo các bác sĩ là có thể mổ hoặc bó bột. Lúc này thì anh rể em bảo em ra ngoài uống nc không ở đó để tránh va chạm (con cháu cụ 2B đến khá đông, có vài cụ mặt săm mày lốp nữa ạ). Sau đó ông anh rể em bảo họ thích option nào thì cứ làm và họ quyết định sang Việt Đức. Đến chiều hôm qua (10/7/2012) anh rể nhà cháo có đến VIệt Đức để thăm hỏi tình hình và các bác sĩ bên Việt Đức đã quyết định bó bột và cho cụ 2B về nhà. Đến 16h00 gia đình 2B gọi cho anh rể em nói là họ đã lên công an Cầu Giấy và họ muốn giải quyết luôn trong chiều nếu không CA cầu giấy sẽ chuyển sang đội thi hành án (nhà cháo không bit họ căn cứ vào đâu mà nói vậy). Nhà cháo từ chối bảo để sang hôm sau giải quyết vì đã chiều muộn và cũng chưa thống nhất cách thức hòa giải như 2 bên đã thống nhất trước đó.

- Sáng nay 11/7: Anh rể nhà cháu đã liên lạc và đang trên đường đến nhà 2B để thoả thuận. Tinh thần là chỉ chia sẻ viện phí chứ ko phải đền bù. Còn nếu ko như vậy thì để CA giải quyết. Các cụ cho cháo lời khuyên nếu ko thương lượng hòa giải được thì sẽ phải làm gì? Lúc này gọi bên bảo hiểm có kịp không? CA không lập biên bản ghi lại hiện trường thì căn cứ vào đâu để phán quyết ợ? Họ sẽ làm gì trong trường hợp 2 bên không tự hòa giải được?

P/S: Nhà cháo đã nhờ (qua mối quan hệ thân thiết) bên VOV giao thông xin hình nhưng tiếc là đoạn đó đang sửa nên họ không lắp camera. Cháu nhớ có 1 đồng chí xxx bảo cháu là chúng tôi có camera đặt ờ đây.

Chỉnh sửa cuối:

jayz_lkp

Xe tải
ồ thế thì cụ ra đòi lại giấy tờ thôi, nếu không lập biên bản gì thì họ làm sai nguyên tắc, quy trình công tác rồi, có vướng mắc giề cụ pm sdt e, e bảo cụ (0975513210)
vì kể cả khi xe đã dọn vào trong lề đương thì vẫn còn vết phanh, vết cà của xe máy xuống lòng đường, dấu vết trên phương tiện cụ ạ, vẫn làm được hiện trường, đặc biệt CA phải lấy lời khai của 2 bên (người điều khiển và người ngồi trên phương tiện, có đủ hồ sơ này bên bảo hiểm mới chi cho cụ)

billbill

Xe buýt
Giữ nguyên hiện trường, yêu cầu xxx chụp ảnh , lập biên bản đúng thực tế rồi mình ký vào. rồi kệ *** nó giữ cả xe lẫn giấy tờ cũng được.
Nếu xxx bảo mình đưa đi thì cũng cứ phải chụp hiện trường, lập biên bản xong mới đi.
Gọi bên bán bảo hiểm bắt buộc cho mình đến ( chả biết nó có đến ngay hiện trường không nữa).
Cháu đồng ý với cụ, cháu bị một lần như này giải quyết hậu quả đến là mệt dù mình chấp nhận mất tiền.

jayz_lkp

Xe tải
nếu mấy ông công an đe cụ cụ lôi cái này ra hộ cháu ợ
http://thuvienphapluat.vn/archive/Thong-tu/Thong-tu-76-2011-TT-BCA-phan-cong-trach-nhiem-va-quan-he-phoi-hop-vb132370t23.aspx
Điều 5. Trách nhiệm của Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ, đường sắt, Phòng Cảnh sát đường thủy Công an cấp tỉnh

1. Hướng dẫn, kiểm tra lực lượng Cảnh sát giao thông Công an cấp huyện thực hiện công tác giải quyết tai nạn giao thông.

2. Điều tra ban đầu, giải quyết các vụ tai nạn giao thông do Giám đốc Công an cấp tỉnh giao; phối hợp với Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an cấp tỉnh, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an cấp huyện (khi cần thiết) điều tra các vụ tai nạn giao thông do Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an cấp tỉnh, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an cấp huyện thụ lý điều tra.

3. Các đội, trạm Cảnh sát giao thông và tương đương thuộc Phòng Cảnh sát giao thông, Phòng Cảnh sát đường thủy trong khi làm nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát trên các tuyến giao thông nhận được tin báo hoặc phát hiện vụ tai nạn giao thông thì phải tiến hành tổ chức cấp cứu người bị nạn, bảo vệ hiện trường, bảo vệ tài sản, xác định người làm chứng, bảo đảm giao thông và thông báo ngay cho Công an cấp huyện nơi xảy ra tai nạn giao thông đến thụ lý giải quyết.

4. Đối với Công an cấp huyện chưa bố trí lực lượng Cảnh sát đường thủy thì Giám đốc Công an cấp tỉnh giao Phòng Cảnh sát đường thủy tiến hành điều tra ban đầu các vụ tai nạn giao thông đường thủy, sau đó chuyển hồ sơ cho Cơ quan Cảnh sát điều tra có thẩm quyền giải quyết theo quy định của pháp luật.

họ làm ở chốt thì không có chức năng giải quyết tai nạn hoặc va chạm đâu cụ ạ chỉ bảo vệ hiện trường thôi, cái này trực thuộc quận, phường.

Chỉnh sửa cuối:

xemamnon

Xe tải
ồ thế thì cụ ra đòi lại giấy tờ thôi, nếu không lập biên bản gì thì họ làm sai nguyên tắc, quy trình công tác rồi, có vướng mắc giề cụ pm sdt e, e bảo cụ (0975513210)
vì kể cả khi xe đã dọn vào trong lề đương thì vẫn còn vết phanh, vết cà của xe máy xuống lòng đường, dấu vết trên phương tiện cụ ạ, vẫn làm được hiện trường, đặc biệt CA phải lấy lời khai của 2 bên (người điều khiển và người ngồi trên phương tiện, có đủ hồ sơ này bên bảo hiểm mới chi cho cụ)
Cảm ơn cụ, nhà cháu đang chờ kết quả thương lượng ra sao rồi sẽ nhờ cụ tư vấn trưc tiếp ạ.

tienlq

Xe buýt
Cách hay và an toàn, quan trọng nhất là đã hình thành lối sống dựa trên pháp luật (nhưng đổi gió bằng 2B vài tháng thì khó chịu được)

Chỉnh sửa cuối:

tienthanhtq

Xe buýt
mong cụ giải qt êm xuôi vụ này
hazzz ra đường mà cứ thế này thì gay nhỉ
gặp ng tử tế ko sao
gặp dúng dân anh chí thì mệt