em không dám chơi ford huyền nữa đâu !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieutaihai

Xe tải
Việt Nam mình gấp đôi càng tốt cụ ah, ko thấy mấy cụ Toy Idol vào bảo vệ quan điểm nhỉ :D
Chắc các cụ Toy Idol thấy ngượng quá nên chui hết xuống lỗ nẻ rồi.

Được biết, trong tổng số xe bị mắc lỗi nói trên, có những xe đã sản xuất từ tháng 10.2006.
Theo đánh giá của lãnh đạo TMV, cả ba lỗi nêu trên đều không ảnh hưởng đến vận hành của xe cũng như yếu tố an toàn của người sử dụng. Do vậy, TMV sẽ không tiến hành thu hồi.
Theo như ý kiến lãnh đạo ToyotaVN thì Chú nào mua xe anh rồi thì cứ đi đi, không chết được đâu mà sợ. Bọn cẩu Toyota này coi thường mạng người VN mình quá.

GAT

Xe điện
TOY càng ngày càng tòi đuôi.
TOY idol càng ngày càng nguôi, buông xuôi.
Mà ông chủ thớt chạy đứt đuôi, ôi củ chuôi !!!
Thuôi, bỏ cái thớt củ chuôi lày đi.

xeford

Xe tải
Nói thật, biết thừa là mấy ông Lãnh Đạo của ToyVN sẽ ko thu hồi đâu, lại chối loanh quanh và nói ko ảnh hưởng giề, nói chung quy người tiêu dùng mua thì ráng mà chịu thôi, chứ nếu có trách nhiệm và uy tín thì trước đây nó đã ko lắp động cơ rỉ sét cũ rích vào xe mới, bán với giá cắt cổ rồi .
Phát biểu của lãnh đạo hãng rõ ràng mún rũ bỏ trách nhiệm sau khi sự việc bị ém bị lộ. VN Cần những người có lương tâm nghề nghiệp và dũng cảm tố cáo như anh ks Tach. Chỉ có khách hàng vn mới trừng phạt thích đáng nhất. đừng bỏ tiền vì 1 chiếc xe đắc với những lỗi an toàn dưới chuẩn và bán hàng vô trách nhiệm 0 coi KH ra gì.
Xeford, xehuyn... sẽ thống lĩnh thị phần xe phổ thông.

xeford

Xe tải
Hèn gì con ỉn heo có tiếng là bềnh bồng dù ít xóc.

lexus_bk

Xe điện
Phát biểu của lãnh đạo hãng rõ ràng mún rũ bỏ trách nhiệm sau khi sự việc bị ém bị lộ. VN Cần những người có lương tâm nghề nghiệp và dũng cảm tố cáo như anh ks Tach. Chỉ có khách hàng vn mới trừng phạt thích đáng nhất. đừng bỏ tiền vì 1 chiếc xe đắc với những lỗi an toàn dưới chuẩn và bán hàng vô trách nhiệm 0 coi KH ra gì.
Xeford, xehuyn... sẽ thống lĩnh thị phần xe phổ thông.
em nghĩ TOY VN mà có trách nhiệm thì vc đầu tiên là phải xử lý lỗi túi khí cho ỉn từ lâu rồi, lỗi này mới là nghiêm trọng, mà có thấy xử lý gì đâu?

Isu_zu

Tháo bánh
:-|
Bi giờ thì em mới hiểu tại sao ông chủ Hãng xe cho thuê cho công ty em thuê 2 con Ỉn G trả lời là bất lực không sửa được khi em hỏi tại sao xe mới cứng mà đi qua chỗ xóc thì có tiếng kêu lọc cọc ở dưới hai bánh trước giống như tiếng kêu do rô tuyn nào đó bị rơ!!! Hóa ra do lỗi sản xuất của Toy!

Ông ấy đã đưa xe vào Đại lý Toy nhiều lần mà không tìm ra bệnh!!!
Như vậy là Toy biết nhưng cố tình giấu diếm đến mức đại lý cũng không biết cách chỉnh lại cho đúng yêu cầu thiết kế!!!
Hay việc này là do lỗi thiết kế và không thể sửa chữa như lỗi lắp ráp mà Toy đã thừa nhận??? Nếu vậy thì sự việc càng trầm trọng hơn nữa!!!​
Sao bác ko đổi sang thuê Focus đi, ngồi chém gió làm gi??? Trầm trọng là việc gì vậy bác, Ford chắc sướng lăm khi nghe tin Toy có sự cố

Ngoc Phan XLS

Xe container
Sao bác ko đổi sang thuê Focus đi, ngồi chém gió làm gi??? Trầm trọng là việc gì vậy bác, Ford chắc sướng lăm khi nghe tin Toy có sự cố
Bác hỏi thừa rồi!

Xe riêng của em là Escape bác ạ!

Em không phải là chủ công ty nên không quyết định được chuyện thuê xe!

Trầm trọng là thiết kế ra cái xe bị lỗi bác ơi! Lỗi thiết kế nó trầm trọng vì nó phản ánh một sự yếu kém hoặc cẩu thả sâu sắc! Lỗi lắp ráp thì nó nhẹ hơn, sửa dễ hơn và có thể lý giải do 1 ông công nhân làm ẩu trong một thời gian ngắn!

Bác có ý kiến gì hay ho hơn cho vụ Toy's sờ căng đan này hơn ngoài việc chọc ngoáy em mang tính cá nhân như trên không???

Sonbh

Xe tăng
Hehe, focus để đi là chính ai lại cho thuê nhỉ, trầm trọng là nó ảnh hưởng đến tính mạng con người cụ ah, chả phải riêng Ford mà rất nhiều hãng xe LD ở Việt Nam đều vui khi thấy Toy củ chuối dính chưởng này, sự thật được đưa ra ánh sáng. Mấy cụ Toy Idol, cứ vui tính, nhiều khi cái xe nó chả lỗi thì thi nhau dìm hàng, giờ thì nghĩ cách cứu cái thương hiệu mà mình thần tượng đi =)) =)) =)).

xeford

Xe tải
Hèn chi đã có box so sánh ỉn và apv và 1 bác bẩu đi ỉn nhanh chóng mặt là đúng.

Isu_zu

Tháo bánh
Bác hỏi thừa rồi!

Xe riêng của em là Escape bác ạ!

Em không phải là chủ công ty nên không quyết định được chuyện thuê xe!

Trầm trọng là thiết kế ra cái xe bị lỗi bác ơi! Lỗi thiết kế nó trầm trọng vì nó phản ánh một sự yếu kém hoặc cẩu thả sâu sắc! Lỗi lắp ráp thì nó nhẹ hơn, sửa dễ hơn và có thể lý giải do 1 ông công nhân làm ẩu trong một thời gian ngắn!

Bác có ý kiến gì hay ho hơn cho vụ Toy's sờ căng đan này hơn ngoài việc chọc ngoáy em mang tính cá nhân như trên không???
E thấy bác có vẻ hả hê, nên buồn cười tí. Vụ này nguyên nhân chính cũng là do nhân viên VN, chính sách VN cả. Cũng chưa có gì chắc chắn là Forv VN ko có chuyện tương tự. Nếu bác ko đi Toy, thì cứ im lặng xem sao, thừa nước đục thả câu là ko hay.

Isu_zu

Tháo bánh
Hehe, focus để đi là chính ai lại cho thuê nhỉ, trầm trọng là nó ảnh hưởng đến tính mạng con người cụ ah, chả phải riêng Ford mà rất nhiều hãng xe LD ở Việt Nam đều vui khi thấy Toy củ chuối dính chưởng này, sự thật được đưa ra ánh sáng. Mấy cụ Toy Idol, cứ vui tính, nhiều khi cái xe nó chả lỗi thì thi nhau dìm hàng, giờ thì nghĩ cách cứu cái thương hiệu mà mình thần tượng đi =)) =)) =)).
Đã cò vụ nào tai nạn chưa mà trầm trọng hả bác, ghen ăn tức ở phải ko? , Ford cũng ko bán thêm đc cái nào đâu, hehe. Doanh số bên em vưỡn tăng đều, lắm kẻ cay mũi mà đành ...chịu, ngồi chém gió suông.

trieuth

Xe điện
E thấy bác có vẻ hả hê, nên buồn cười tí. Vụ này nguyên nhân chính cũng là do nhân viên VN, chính sách VN cả. Cũng chưa có gì chắc chắn là Forv VN ko có chuyện tương tự. Nếu bác ko đi Toy, thì cứ im lặng xem sao, thừa nước đục thả câu là ko hay.
Sao lại là thừa nước đục thả câu? Lỗi kỹ thuật như vậy mà giấu nhẹm đi, không có một hành động sửa chữa nào cho khách hàng, bây giờ chính NV kỹ thuật của hãng tố ra, cả làng mới biết. Nước đục do ai tạo ra? Uy tín do tự mình tạo dựng, nay tự bôi nhọ vào. Ở cái công ty Toy VN, ai là lãnh đạo, quản lý mà lại bảo là do nhân viên VN? Bó tay với cụ rồi đới

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Sao lại đổ thừa lung tung thế này? Dính phốt là danh tiếng của cả hãng bị bôi nhọ, sai sót một cách hệ thống và kéo dài như thế này sao lại đổ cho nhân viên.

Sonbh

Xe tăng
Đã cò vụ nào tai nạn chưa mà trầm trọng hả bác, ghen ăn tức ở phải ko? , Ford cũng ko bán thêm đc cái nào đâu, hehe. Doanh số bên em vưỡn tăng đều, lắm kẻ cay mũi mà đành ...chịu, ngồi chém gió suông.
Này cụ nên xem lại , ai ghen ăn tức ở hả ??? Cái gì sự thật thì phải công nhận, Toy có bán được hay ko chả liên quan gì hiểu chưa, chưa biết ai đang cay mũi đấy hehe, vẫn giọng cay cú ah, thích thì tranh luận tiếp nhé, nhưng trước khi viết bài nên nghĩ nó nhiều một chút rồi hãng post cụ ah, làm sâu của Toy hay người của hãng mình làm thì cũng nên biết cái nào đúng cái nào sai, cái sự thật thì đừng bóp méo, đôi khi nó còn có cả sự an toàn của những người thân của mình trong đó đấy, nên suy nghĩ kỹ trước khi nói cụ nhé.
Đây này xem đi, đọc kỹ đi và nhìn thật kỹ nhé rồi hãy nói :
Kỹ sư Việt Nam tố lỗi hàng trăm ngàn xe Toyota

01/04/2011 11:57:02
- Kỹ sư Lê Văn Tạch có 9 năm làm việc cho công ty Toyota Việt Nam (TMV), với vai trò là một kỹ sư của bộ phận lắp ráp, đã có đơn tố hàng trăm ngàn xe do TMV xuất xưởng có lỗi kỹ thuật ảnh hưởng đến chất lượng và độ an toàn của xe Innova và Fortuner.

TIN LIÊN QUAN

Theo kỹ sư Tạch, các lỗi chủ yếu ở dòng xe Innova và Fortuner, với 3 lỗi cơ bản làm nghiêng xe Innova, hỏng ốc chân ghế và có vấn đề tỷ lệ áp suất dầu phanh giữa bánh sau và bánh trước của xe Innova và Fortuner.

Liên tục trong thời gian vào tháng 10/2006, tháng 10/2009 và tháng 11/2010, kỹ sư Tạch đã phát hiện ra các lỗi trên, và có đề xuất với ban lãnh đạo công ty cho thu hồi xe để sửa chữa, nhưng không được giải quyết.

Các lỗi của xe Toyota được kỹ sư Tạch minh họa cụ thể bằng hình ảnh.
Theo trình bày của kỹ sư Tạch, ở lỗi làm nghiêng xe Innova có 7.330 xe đã được sản xuất cho đến khi phát hiện ra vấn đề; ở lỗi ốc chân ghế có 48.780 xe Innova và Fortuner được sản xuất cho đến khi phát hiện ra lỗi; và ở lỗi tỷ lệ áp suất dầu phanh giữa bánh sau và bánh trước đã có 60.000 xe gồm cả Innova và Fortuner được sản xuất trước khi phát hiện lỗi.

Theo đó, những lỗi này có thể làm mất cân bằng xe, xe khập khiễng tăng nguy cơ bị lật khi xe chạy tốc độ cao; ghế lỏng sẽ gây nguy hiểm cho người ngồi trong xe khi phanh gấp; khi phanh bánh sau với lực lớn có thể dẫn tới bó phanh, và bánh xe trượt theo quán tính…

Hiện toàn bộ hồ sơ của vụ việc đã được kỹ sư Tách gửi lên Cục Đăng kiểm Việt Nam.

Lê Việt
http://www.otofun.net/threads/232685-nhan-qua-va-tach

Chỉnh sửa cuối:

VLC

Xe hơi
Sao lại đổ thừa lung tung thế này? Dính phốt là danh tiếng của cả hãng bị bôi nhọ, sai sót một cách hệ thống và kéo dài như thế này sao lại đổ cho nhân viên.
Chuẩn luôn! Nhất trí với bác về câu nói này!

Vấn đề đặt ra ở đây là:
1- TMV sẽ làm gì với những xe bị lỗi, cho dù họ nói ko ảnh hưởng tới sự an toàn, nhưng qua thông tin phân tích bản chất lỗi bác Sonbh đã đưa thì nguy cơ xe bị lật, bị văng đuôi cao hơn mức bình thường rồi, phải có hành động (containment actions) với những xe này, cái này cần làm ngay mà ko thấy TMV nói gì.

2- Liệu chỉ có Innova bị dính lỗi này (và Fortuner bị nghi vấn), còn các dòng xe khác của TMV có bị nữa hay ko? Điều tra là việc của TMV và cơ quan chức năng, nhưng người tiêu dùng có quyền có được câu trả lời.

3- Liệu chỉ có những lỗi như thế này hay còn những lỗi khác nữa chưa bị "tố giác" và tại sao lại để có lỗi hệ thống kéo dài lâu trên số lượng xe lớn như thế này thì đó là câu hỏi mà nội bộ TMV phải hỏi nhau.

Nhưng một báo cáo/giải thích dựa trên các kết quả điều tra và tìm hiểu của họ sẽ giúp họ lấy lại uy tín nhanh hơn thay vì nói theo kiều "có lỗi, nhưng ko ảnh hưởng an toàn, cứ chạy đi...". Lỗi là lỗi, nếu ko thì ko phải là lỗi, đã là lỗi thì phải có hành động sửa lỗi, chặn lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Đi S500 như cụ là chuẩn nhất ợ :D
Nói thật là cũng không sướng lắm, xe em cứ hơn 1 tháng là phải vào gara cắm máy kiểm tra và xóa lỗi, xóa lỗi xong 1 tuần là cái đèn vàng cảnh báo động cơ nó lại hiện ra, đi thêm 1 thời gian là lại phải đi xóa. Đồng thời hệ thống điều hòa (mà có cái tên rất kêu là Climate Control) thỉnh thoảng lại bị thần kinh, cứ thổi gió nóng ầm ầm vào xe khiến cho cabin nóng như là Hỏa Diệm Sơn, phải tắt đi đồng thời mở hết cả cửa giả ra hứng mưa mà chạy về. Nói chung là chỉ hơn Mondeo một tý, còn thì... không bằng Camry :)) :)) :)) :)) :)).

Chắc các cụ Toy Idol thấy ngượng quá nên chui hết xuống lỗ nẻ rồi.
Ngượng gì mà ngượng, mình sống ở cái xứ Vịt thì những chuyện thế này nó cũng là bình thường. Toy nó lởm thế thì bác có chắc được là Phò nó không lởm không? Cổ nhân có câu "Cười người hôm trước, hôm sau người cười", đời chả biết thế nào bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Nói chung là chỉ hơn Mondeo một tý, còn thì... không bằng Camry :)) :)) :)) :)) :)).
Camry Idol
Ngượng gì mà ngượng, mình sống ở cái xứ Vịt thì những chuyện thế này nó cũng là bình thường. Toy nó lởm thế thì bác có chắc được là Phò nó không lởm không? Cổ nhân có câu "Cười người hôm trước, hôm sau người cười", đời chả biết thế nào bác ạ.
Toy cười Ford chán rồi, cười lâu rồi, dìm hàng vãi đạn rồi, giờ mới lòi ra tý mà nó là sự thật nên câu của cụ Maz rất đúng cho hoàn cảnh của các Toy Idol thời điểm hiện tại đấy.

Nông_dân

Xe buýt
Hình như có topic riêng về lỗi của Toy mà các cụ:-?^#(^

bocun

Xe buýt
Cụ ơi đây là box Ford, mà bọn em là fan của Ford thì có hả hê một tí cũng là đương nhiên thôi. Đâu có như mấy cụ Toy Idol sang nhà iem ném đá Ford <:-P8-}

Porsche 911

Xe container
Hà hà, từ trước tới nay em ngờ ngợ nhưng có vẻ như chắc chắn là bác đang là sales của TOYOTA. %-(

Trạng thái
Thớt đang đóng