Em hút chết. Các cụ cho em biết lý do với

tungcalo

Xe điện
Em đang đi tầm 60 cây chuối trên đường 1 bên là vực sâu khoảng 10m, 1 bên là ta luy. Vừa đi vừa hút thuốc thư giãn vì đoạn này vắng tanh, bỗng nhiên xe em mất lái đánh võng sang hết 2 bên đường, vô lăng thì nhẹ phèo không điều khiển được. Em phải mớm phanh đến 3, 4 lần để xe không bị lật và dừng lại đúng lúc lượn sang bên mép vực. Tim em bắn ra khỏi lồng ngực vì quá bất ngờ. Em xuống xe kiểm tra nhưng không phát hiện được gì. Em nghỉ hút thuốc khoảng 30' để bình tĩnh lại rồi đi tiếp thì lại chạ làm sao. (nhưng chỉ dám đi 30 cây chuối) Các cụ nào biết lý do làm sao không ạ. Em chưa về nên chưa đi kt được. Xe em ford mondeo ạ. Riệu em đã rót sẵn rồi ạ

Em xin nói thêm là em không hề buồn ngủ (lúc đấy là 10h37' sáng) em cũng không uốn riệu, không ma túy ạ. Em chỉ hút thuốc lá và hoàn toàn tỉnh táo
Chắc có em chân dài nào vừa đi qua thôi

Leopon

Xe tăng
Hay là cụ chẹt phải bãi phân bò nên xe bị mất lái?

Leopon

Xe tăng
Nhân thớt này các cụ cho em hỏi nếu xe nhà đem ra chở hài cốt ( hoặc tro cốt trong bình) thì có gì đáng sợ không ạ ? Người ta có kiêng chở tro cốt không ?

Em thì vô thần nên chẳng sợ cũng chẳng kiêng bởi vậy chẳng biết gì, nay muốn hỏi cho biết để tỏ ra tâm linh một tí xem sao, em sắp phải chở thứ này rồi :)

Em chở tro bố thằng bạn em về quê ổng. Chả có vấn đề gì sảy ra cả.

xeruabo2

Xe điện
Nếu cụ loại trừ được nguyên nhân từ lỗi kỹ thuật HT lái thì còn lại 2 khả năng : - Do thuốc lá tác đông vào tiền đình làm cụ mất thăng bằng dẫn đến khó đ/khiển vô lăng . E cũng bị như vậy vài lần khi vưà đi xe vưà hút thuốc , đi đường bằng mà cảm giác xe bị lệch về về 1 bên ... - Hoặc là , cụ nào đổ nhớt ra mặt đường khi bánh xe cụ cán vào nó làm mất ma sát bánh ko bám đường dẫn đến mất lái . Cụ đi 01 đoạn thì cát bám vào bánh xe nó tự hết trơn .

My Mò

Xe điện
Em chả tin tí nào. Bị như thế mà còn lái....
Em kiểm tra thì xe không sao cụ ạ. Sau đó đi tiếp thì em không dám đi nhanh

hoặc là cụ ngiếnn vào vết dầu loang hay vật gì đó trơn tương tự cụ ạ, lên xuống dốc nhiều xe cũ hay chảy dầu ra nên xe sau nghiến vào tưởng ma dọa.
hôm em đi điện bien có mấy con ma đang tắm, thé là em tưởng con gái khỏa thân tăm, sướng quá lấy máy ảnh ra chụp, bọn họ cười ré lên bơi ra xa, về mở máy ra xem ảnh thì thấy toàn hình bộ xương với người chết đang trôi sông thôi, tý em pót ảnh lên cho các cụ xem nhá
Không có vết dầu loang, dường cũng khô thoáng cụ ạ

Cụ no nick: em kiểm tra thì không sao ạ

SAO HÔM NAY EM VƯỠN CHƯA CÓ RIỆU NHỈ CÁC CỤ

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Nếu cụ loại trừ được nguyên nhân từ lỗi kỹ thuật HT lái thì còn lại 2 khả năng : - Do thuốc lá tác đông vào tiền đình làm cụ mất thăng bằng dẫn đến khó đ/khiển vô lăng . E cũng bị như vậy vài lần khi vưà đi xe vưà hút thuốc , đi đường bằng mà cảm giác xe bị lệch về về 1 bên ... - Hoặc là , cụ nào đổ nhớt ra mặt đường khi bánh xe cụ cán vào nó làm mất ma sát bánh ko bám đường dẫn đến mất lái . Cụ đi 01 đoạn thì cát bám vào bánh xe nó tự hết trơn .
Không phải do lỗi HT lái ạ. Do thuốc lá thì em không biết chứ còn đường xá thì chạ có gì cụ ạ

My Mò

Xe điện
Không phải do lỗi HT lái ạ. Do thuốc lá thì em không biết chứ còn đường xá thì chạ có gì cụ ạ

Mợ Sid: Đêm qua có ngủ mê không? :D

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
hoặc là cụ ngiếnn vào vết dầu loang hay vật gì đó trơn tương tự cụ ạ, lên xuống dốc nhiều xe cũ hay chảy dầu ra nên xe sau nghiến vào tưởng ma dọa.
hôm em đi điện bien có mấy con ma đang tắm, thé là em tưởng con gái khỏa thân tăm, sướng quá lấy máy ảnh ra chụp, bọn họ cười ré lên bơi ra xa, về mở máy ra xem ảnh thì thấy toàn hình bộ xương với người chết đang trôi sông thôi, tý em pót ảnh lên cho các cụ xem nhá
Sao cụ không nhẩy xuống bơi cùng :))

Cụ Stu: chiện của cụ nghe như chiện kinh dị :D

TungNguyenMD

Xe container
Có thể do ảo giác đấy cụ ạ, em nhiều lần đang đi cũng tự nhiên cảm thấy có bóng người lao thẳng vào đầu xe mình. Vội vàng đánh lái nhưng nhìn lại chẳng có gì

mr.ken_no1

Xe container
Có thể do ảo giác đấy cụ ạ, em nhiều lần đang đi cũng tự nhiên cảm thấy có bóng người lao thẳng vào đầu xe mình. Vội vàng đánh lái nhưng nhìn lại chẳng có gì
Chuyện của em có thể coi là ảo giác, cơ mờ cũng có nhiều điểm mà chỉ ai gặp phải mới biết thôi ạ. Giờ em vẫn còn gai gai người
Chuyện của cụ stu iem thì là 2 người chứng kiến cơ mờ.
@ anh Hùng Buôn Muối: Sau vài giây chấn tĩnh lại là sẽ tiếp tục lên đường thôi mà anh.

humxam75

Xe điện
Kiểu này lái xe ban đêm phải đóng sẵn cái bỉm mất

yamaha-x8

Xe tăng
Em nói thật với cụ chứ. Lúc dừng xe hỏi bọn e cũng nhìn ngó, vì xung quanh trống vắng có mỗi bóng ng, trong khi bọn e cũng toàn thanh niên và cũng chuẩn bị mấy thứ khi đi xa gọi là đề phòng. Bây h kể lại với các cụ e vẫn sợ.
Cụ kể chuyện ma hay quá, e cũng thấy sợ..................... cụ

My Mò

Xe điện
mặt đường có vấn đề
Mặt đường chả sao hết cụ ạ
Tự nhiên đang đi thì xe bị văng thôi cụ ạ chứ em không hề đánh lái
Em xin lỗi các cụ, đến giờ em vưỡn chưa có riệu ạ

My Mò

Xe điện
Chắc cụ mơ chứ HT lái toàn sắt thép, không thể như thế được. HT trợ lực thủy lực nó làm việc đúng theo cái tên, nghĩa là vẫn có cơ nối liền mạch từ tay lái xuống bánh xe, đó là về mặt kỹ thuật, còn tâm linh thì là người trần mắt thịt, em không tỏ.
Em kt xe rồi, xe không bị sao hết cụ ạ. Đang vừa đi vừa hút thuốc thì tự nhiên văng xe sang 2 bên đường như tổ lái đánh võng ý. Giờ em vưỡn sợ

Canon_s3is

Xe điện
Em về rồi. Lại lên TQ quê ngoại của gấu sửa cái nhà để cho thuê. Em bị trên này mà. Lúc đấy sợ quá nên cũng không nghĩ là kt mặt đường xem dư lào cụ ạ
Em dự là do mặt đường thôi. Cụ nào hay qua cầu Thanh Trì, các cụ thử cho xe bơi vào làn đường lồi lõm nham nhở mà chạy coi sao. Mỗi lần qua cầu này, cứ làn ngoài cùng em chạy và mỗi lần vì lý do gì đó phải dạt vào trong, em gia hết cả người.
Cầm vô lăng mà cảm giác rất rõ bánh xe nó trườn trượt mỗi bánh mỗi phía, sởn cả gai ốc X_X

mount

Xe buýt
...có giàn hoa giấy, có người tôi thương...
Em đang dị ứng mẩn hết cả ngợm đây , dưng e cũng hầu các cụ dăm chuyện xảy ra với e mà ko giải thích nổi :
1/Chuyện 1: Có lần e cũng đi đoạn Khuất Duy Tiến, gần chỗ cụ Mr ken 1 nói, nhưng ở chiều về LVL, e đang thong dong thì tự nhiên thấy lành lạnh và thói quen liếc gương hậu thì cũng thoáng qua chả nghĩ gì. Nhưng cứ cảm giác mình đã nhìn thấy gì. Em nhìn lại thấy ngay ghế sau chỗ lái thấy có cái gì đen đen , tròn tròn như đầu ng. E cũng nghĩ chắc thầng nào để quên mũ, à mà, mấy hôm nay toàn đi 1 mình có chở ai đâu, chả nhẽ lại bóng của mình. e tự dung chột dạ khi nghĩ chả bao giờ có thể nhìn thấy bóng của mình trong guơng ntn đc. Ối giời,e tấp xe vào lề, tắt máy, trấn tĩnh 1 lúc và nhìn lại thì không có gì. Khiếp vía. Giữa ban ngày ban mặt mà có chuyện thế này . E cũng đoán là có vấn đè rồi. Vì e ở đoạn KDT từ hồi còn là đng bê tông, từ khi mở đng e gặp khá nhiều TNGT chết ng ở đấy rồi. E nghĩ cũng may, vì từ hồi lấy xe đc mấy thằng e tặng lá bùa của ngài Đức Thánh Trần nên ngài phù hộ chăng?
2/Chuyện 2 : Chuyện này thì chỉ có e và thằng e e chứng kiến mà 2 thằng bây h ko thể hiểu và tin vào thế giới thứ 3 lắm. Chuyện hơi dài dòng chút.
Số là cuối năm 2008, gần Tết . E và thằng em có đi quyết toán 1 số việc ở Thái Bình về. Mọi việc rồi cũng xong và tất nhiên có màn nhậu nhẹt, quà cáp các xếp cuối năm luôn. E phân công thằng e chỉ ăn và lái còn e uống. Trên đường về,e nhớ đoạn đường từ Nam định để vào đường quốc lộ 1A ( chỗ đoạn cong cong đi vòng vòng ). Lúc ấy tầm khoảng 10 -11h đêm, sau khi đi hết đoạn cong cong, thì gặp đường sắt cắt ngang thì bọn em thấy có bóng ng đứng vẫy tay xin đi nhờ, dáng trông như bà cụ già, trời tối , đường văng + trên xe là tiền công việc vừa đòi về . Thằng e, thấy thế cứ đi thẳng nhưng cũng có giảm tốc. Sau khi nhìn thấy đúng là 1 bà cụ đội cái nón ( bây giờ nghĩ lại e vẫn còn kinh , chả hiểu bị ám hay sao mà e cũng chả nhìn rõ mặt ) e bảo thôi hỏi xem có chuyện gì và ngồi trong xe. Hỏi ra thì bà già xin đi nhờ xe để về nhà con bà cách đấy khoảng 1 - 2 km gì đó. Với tâm trạng hưng phấn vì xong việc và tính em cũng xởi lởi, liền mời cụ lên xe. Rồi, bà cụ lên xe, bọn e cũng hỏi han chuyện trò, nhưng hầu như cũng không thấy bà cụ nói gì lắm, e nghĩ chắc Tết nhất, đêm hôm chắc gia đình con cái bà có chuyện nên mới lỡ xe,đi đứng vào cái giờ này. Thế là trên xe bọn em tắt nhạc và cũng không hỏi han gì nữa. Đi khỏang 10-20p gì đó thằng e e cho xe đi chầm chậm và hỏi " bà ơi sắp tới chỗ bà đến rồi đấy. Bà xem chỗ nào chỉ cho con để con dừng xe ! " e cũng ko để ý lắm. Nhưng ko thấy có tiếng trả lời , e liền ngoảnh cổ lại hỏi, thì.. thôi %$^%#^ e đờ cả ng ( thiếu mỗi nước ướt sàn ). Thằng e e thấy thế cũng liếc mắt nhìn e rồi nó quay đầu lại. Thì ôi thôi trên xe chả có ai cả. 2 thằng nghệt mặt ra. E thú thật lần đầu tiên e nhìn thế nào là mặt xanh như tầu lá ở thằng e. Sau 5s gì đó, thằng e e đóng luôn một mạch về HN. 2 thằng về dng Giải phóng vào quán nước, làm điếu thuốc, chả nói với nhau câu nào. Chuyện chưa hết. Phải 3 - 4 ngày sau, thằng e nó gặp e đưa tờ 10.000 đồng tiền âm phủ, em hỏi chuyện gì. Nó bảo nó đi rửa xe thấy rơi dưới thảm ở ghế sau . e rút bật lửa ra đốt ngay. Chuyện này kể lại mà chả ai tin, bọn em chỉ tâm niệm là may mắn, cầu trời phù hộ cô thương.
Đoạn đỏ đỏ này là thế nào hả cụ?
1 - 2 Km mà sao đi đến 10 - 20 phút?

mr.ken_no1

Xe container
Em kt xe rồi, xe không bị sao hết cụ ạ. Đang vừa đi vừa hút thuốc thì tự nhiên văng xe sang 2 bên đường như tổ lái đánh võng ý. Giờ em vưỡn sợ
Khả năng là có lực nào đó kéo vô lăng cụ nhể

tung lavi

Xe tăng
cứ mỗi lần nhìn thấy avata của cụ là cháu...
mừng cụ không sao.
gấu nhà cụ người tung của à...