Em hút chết. Các cụ cho em biết lý do với

doanhlilama691

Xe điện
có thật là cụ "Chuyên phá dỡ, giải phóng mặt bằng, san lấp mặt bằng" ko đấy để khi nào cần thì E sẽ ới cụ.

35N1169

Xe điện
Thế cụ tìm ra nguyên nhân chưa vậy?

bmv màu cờ

Xe tăng
Khéo chỗ đó có cô có cậu............................X_X. May là cụ đang hút thuốc có tí lửa nên vẫn ngon đấy, k thì...... May quá cụ ạ !!!

mr.ken_no1

Xe container

My Mò

Xe điện
Thế cụ tìm ra nguyên nhân chưa vậy?
Xe thì kt không bị sao cụ ạ. Em nghĩ do mặt đường thôi. Vì lúc dừng lại em chỉ kt xe, hoảng quá cũng quên kt mặt đường. Cụ ở Ninh Bình ợ. Quê em đấy

Chỉnh sửa cuối:

Canon_s3is

Xe điện
Xe thì kt không bị sao cụ ạ. Em nghĩ do mặt đường thôi. Vì lúc dừng lại em chỉ kt xe, hoảng quá cũng quên kt mặt đường. Cụ ở Ninh Bình ợ. Quê em đấy
Ô thế a, cụ quê N.Bình a? Cháu cũng nhớn lên từ đó :))

MyMac

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghi ngờ các câu chuyện của em và của 1 số cụ khác
Thực lòng mà nói, ngay từ khi em gặp TH thứ 2 là em đã định nên đây lập thớt để nhờ các cụ vào thảo luận
Cơ mờ sau lại thôi thì nghĩ rằng chạ ai tin
Nhân thớt này em mới kể chuyện của em
Chạ ai ngu mà tự dưng bịa chuyện như vậy cả.
Em thật!
Em nghĩ là có yếu tố tâm linh. Cụ nào không tin thì thôi nhưng em gặp rồi. Năm ngoái em với Sói nhà em về thăm mẹ ở bang khác. Bọn em chạy đến nửa đêm mới về tới nhà bà nội. Lúc còn cách khoảng 100km thì bọn em đang chạy trên xa lộ vắng. Hai con ngủ ở ghế sau. Em đang nói chuyện với Sói để Sói đỡ buồn ngủ thì nhìn thấy có một phụ nữ da trắng, tóc vàng bế một đứa bé gái be bét máu đứng vẫy xe bọn em cầu cứu. Em đang nói chuyện mà thét lên bảo Sói nhà em dừng xe lại gọi 911. Sói nhà em phanh gấp lại, tấp vào lề đường hỏi em có chuyện gì? Em bảo anh gọi 911 đi, chị kia với cháu bé chắc bị tai nạn rồi. Sói bảo em tỉnh lại đi, anh có nhìn thấy gì đâu. Em bảo anh ơi, mở cửa đi, chị ấy đang đập cửa bên anh đây này. Sói bảo: Có ai đâu, em tỉnh lại đi. Em còn chồm người qua Sói để mở cửa cho chị ấy. Xong rồi vướng Sói không mở được nên em lại quay sang mở cửa bên em. Em còn ra hiệu là ok chúng tôi gọi 011 ngay. Lúc í Sói ôm em chặt cứ bảo em tỉnh lại, tỉnh lại, ok anh gọi 911. Lúc ấy em còn nhìn thấy chị ấy mặt rất thương. Máu chảy ròng ròng trên trán. Xong rồi vì vai Sói to quá em bị khuất đi. Lúc Sói với hai con em thức dậy khóc thì em quay lại nhìn con, dỗ con rồi nhìn ra cửa kính thì không thấy gì nữa. Em mở cửa xe chạy ra ngoài đi một vòng quanh xe mà không nhìn thấy gì, có mỗi cái xe hỏng từ lâu rồi nắm han rỉ chỏng chơ dưới bờ cứu hộ trước xe tụi em một quãng . Sói nhà em lại dắt em lên xe đi tiếp.

Mấy hôm sau ở nhà bà nội, tình cờ em đọc được tờ báo cũ đăng tin buồn và ảnh của người phụ nữ với bé gái bị mất trong tại nạn xe. Chị ấy bị mất lái ngay chỗ cái xe hỏng ấy, xe lộn mấy vòng chết cả hai mẹ con. Người phụ nữ ấy chính là người đã gọi em tối hôm ấy nhờ em. Em bảo với Sói, Sói sững cả người.

Đấy, có cụ nào lý giải hộ em chuyện này với. Chứ như cụ MyMò, "anh giai" của MyMac thì em thấy là cụ rất may mắn rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
@ mợ MM: Em là đàn ông mà đọc chuyện của mợ em nổi hết cả gai ốc. Chuyện của mợ nghe giống 1 bộ phim ma mà em đã được xem, phim kinh dị Mỹ.
Nói thật là em gặp 2 TH đó em cũng sợ lắm. Còn về chuyện "ma" thì sau khi em tìm hiểu và dò hỏi mẹ em (ở quê) thì em được mẹ kể cho nghe cực kỳ nhiều TH luôn, em thề là Gấu nhà em nghe xong còn không dám đi SV.
Những câu chuyện gặp "ma" ở các làng quê thì nhiều lắm, cơ mờ truyền miệng nhau nên sự thực có vẻ cũng bị phóng đại lên nhiều.

TH em nhìn gương chiếu hậu thấy gương mặt 1 thanh niên: đến giờ này em tự nhủ là em bị "ảo giác"
TH em nhìn thấy 1 thanh niên cầm cây vẫy xin đường: đến giờ này em cho rằng là do em đi đường cao tốc 2 làn, giải phân cách giữa trồng nhiều cây, em đi buổi chiều tối (5h30) với thời tiết tháng 11 thì tối lắm rồi, tất cả các xe đều bật đèn pha. Vậy em suy luận là do các đèn pha đan xen nhau chiếu qua dải phân cách trồng nhiều cây cũng đan xen nhau, kết hợp với đèn pha cùng chiều và đèn đường vô tình sẽ tạo thành hình ảnh đó. Vì em thấy các xe đi trước em cũng đều rà phanh.

MyMac

Xe điện
@ mợ MM: Em là đàn ông mà đọc chuyện của mợ em nổi hết cả gai ốc. Chuyện của mợ nghe giống 1 bộ phim ma mà em đã được xem, phim kinh dị Mỹ.
Nói thật là em gặp 2 TH đó em cũng sợ lắm. Còn về chuyện "ma" thì sau khi em tìm hiểu và dò hỏi mẹ em (ở quê) thì em được mẹ kể cho nghe cực kỳ nhiều TH luôn, em thề là Gấu nhà em nghe xong còn không dám đi SV.
Những câu chuyện gặp "ma" ở các làng quê thì nhiều lắm, cơ mờ truyền miệng nhau nên sự thực có vẻ cũng bị phóng đại lên nhiều.

TH em nhìn gương chiếu hậu thấy gương mặt 1 thanh niên: đến giờ này em tự nhủ là em bị "ảo giác"
TH em nhìn thấy 1 thanh niên cầm cây vẫy xin đường: đến giờ này em cho rằng là do em đi đường cao tốc 2 làn, giải phân cách giữa trồng nhiều cây, em đi buổi chiều tối (5h30) với thời tiết tháng 11 thì tối lắm rồi, tất cả các xe đều bật đèn pha. Vậy em suy luận là do các đèn pha đan xen nhau chiếu qua dải phân cách trồng nhiều cây cũng đan xen nhau, kết hợp với đèn pha cùng chiều và đèn đường vô tình sẽ tạo thành hình ảnh đó. Vì em thấy các xe đi trước em cũng đều rà phanh.
Kụ ơi, ở bên em hay gặp hiện tượng này lắm. Đầu tiên thì em không tin, song rồi gặp vài lần thì tin luôn.

mr.ken_no1

Xe container
Kụ ơi, ở bên em hay gặp hiện tượng này lắm. Đầu tiên thì em không tin, song rồi gặp vài lần thì tin luôn.
công nhận mợ can đảm thật.
em thấy 1 số người bảo là: phải có căn số mới nhìn thấy được như mợ đấy.
Ko biết đúng ko.

chinh_rua

Xe tăng
trường hợp nhìn thấy thì em k thắc mắc lắm nhưng những trường hợp mà các cụ các mợ bẩu ma đập cửa (gõ cửa), thậm chí là nói chuyện mà k nhận ra thì phi lí quá
em tin là cũng có ma nhưng em nghĩ ma là 1 dạng phi vật chất thôi, để nói được thì phải mượn mồm của con người (giống như nhập vong í)
chớ làm sao mà giống người xịn bằng da bằng thịt được, gọi là ma chắc chỉ mờ mờ ảo ảo thôi
như trường hợp cụ gì cho bà cụ đi nhờ xe chẳng hạn, có thể cụ còn chưa kể hết các chi tiết nhưng là bà cụ thì có thể cụ í phải cầm tay hoặc đỡ bả lên chứ, nếu bả tự lên được nghĩa là cụ từ trong xe mở cửa cho bả lên và bả tự đóng cửa được hay cụ vươn người qua đóng cửa cho bả? lúc bả bước lên xe có cảm giác xe nặng hơn chứ (thường mình ngồi vào xe bao giờ xe nó chả nhún, lắc vì có trọng lượng mà)
tóm lại em tin có ma, nhưng không thể ở dạng vật chất giống con người 100% được

Chỉnh sửa cuối:

My Mò

Xe điện
Ô thế a, cụ quê N.Bình a? Cháu cũng nhớn lên từ đó :))
Dạ. Nhà cháu thì từ bé đến giờ mới chỉ về quê được 3 lần. Lần gần nhất là 2002 ạ. Hôm nào cháu cả cụ of chui cái nhể

chinh_rua

Xe tăng
mà thôi, em chả dám ngâm cứu thêm cái thớt này nữa, ghê bỏ xừ
ngồi cm mà có tí gió thổi qua, tiếng kẹt cửa, tiếng con thạch sùng, các âm thanh bình thường, quen thuộc mà cứ phải ngoảnh lại, đèn hành lang cứ phải bật sáng #:-s

My Mò

Xe điện
Em nghĩ là có yếu tố tâm linh. Cụ nào không tin thì thôi nhưng em gặp rồi. Năm ngoái em với Sói nhà em về thăm mẹ ở bang khác. Bọn em chạy đến nửa đêm mới về tới nhà bà nội. Lúc còn cách khoảng 100km thì bọn em đang chạy trên xa lộ vắng. Hai con ngủ ở ghế sau. Em đang nói chuyện với Sói để Sói đỡ buồn ngủ thì nhìn thấy có một phụ nữ da trắng, tóc vàng bế một đứa bé gái be bét máu đứng vẫy xe bọn em cầu cứu. Em đang nói chuyện mà thét lên bảo Sói nhà em dừng xe lại gọi 911. Sói nhà em phanh gấp lại, tấp vào lề đường hỏi em có chuyện gì? Em bảo anh gọi 911 đi, chị kia với cháu bé chắc bị tai nạn rồi. Sói bảo em tỉnh lại đi, anh có nhìn thấy gì đâu. Em bảo anh ơi, mở cửa đi, chị ấy đang đập cửa bên anh đây này. Sói bảo: Có ai đâu, em tỉnh lại đi. Em còn chồm
người qua Sói để mở cửa cho chị ấy. Xong rồi vướng Sói không mở được nên em lại quay sang mở cửa bên em. Em còn ra hiệu là ok
chúng tôi gọi 011 ngay. Lúc í Sói ôm em chặt cứ bảo em tỉnh lại, tỉnh lại, ok anh gọi 911. Lúc ấy em còn nhìn thấy chị ấy mặt rất thương.
Máu chảy ròng ròng trên trán. Xong rồi vì vai Sói to quá em bị khuất đi. Lúc Sói với hai con em thức dậy khóc thì em quay lại nhìn con,
dỗ con rồi nhìn ra cửa kính thì không thấy gì nữa. Em mở cửa xe chạy ra ngoài đi một vòng quanh xe mà không nhìn thấy gì, có mỗi cái
xe hỏng từ lâu rồi nắm han rỉ chỏng chơ dưới bờ cứu hộ trước xe tụi em một quãng . Sói nhà em lại dắt em lên xe đi tiếp.
Mấy hôm sau ở nhà bà nội, tình cờ em đọc được tờ báo cũ đăng tin buồn và ảnh của người phụ nữ với bé gái bị mất trong tại nạn xe. Chị
ấy bị mất lái ngay chỗ cái xe hỏng ấy, xe lộn mấy vòng chết cả hai mẹ con. Người phụ nữ ấy chính là người đã gọi em tối hôm ấy nhờ em.
Em bảo với Sói, Sói sững cả người.
Đấy, có cụ nào lý giải hộ em chuyện này với. Chứ như cụ MyMò, "anh giai" của MyMac thì em thấy là cụ rất may mắn rồi đấy.
Nghe chiện của mợ xong nhà cháu cũng thấy may mắn lắm. Cơ mà cháu không được nhìn thấy như mợ. Chỉ biết là đang vưa đi vưa dít thuốc lá thì tự nhiên văng xe sang 2 bên đường như tổ lái đánh võng. May mà đường không có ai không thì chắc giờ cháu vưỡn chưa lượn lờ ở đây đc.

My Mò

Xe điện
mà thôi, em chả dám ngâm cứu thêm cái thớt này nữa, ghê bỏ xừ
ngồi cm mà có tí gió thổi qua, tiếng kẹt cửa, tiếng con thạch sùng, các âm thanh bình thường, quen thuộc mà cứ phải ngoảnh lại, đèn hành lang cứ phải bật sáng #:-s
Cụ cứ lấy cạp nong mà chỉ như avatar em dự chả có ma nào dám đến gần cụ đâu :))

chinh_rua

Xe tăng
Cụ cứ lấy cạp nong mà chỉ như avatar em dự chả có ma nào dám đến gần cụ đâu :))
cạp nong chỉ sử dụng trong trường hợp gặp avata nhà cụ thôi, k sử dụng để chiến với ma được ạ b-(

Chỉnh sửa cuối:

chinh_rua

Xe tăng
cá nhân em tin là có tồn tại ma, em cũng rất mong muốn được mục sở thị ma cho thoả chí tò mò nhưng phải trong trường hợp chủ động cơ chứ oạch phát nó trêu mình, làm mình giật mình rồi chân phanh, chân ga thì ...... tạch

o0atulao0

Xe tăng
E cũng chẳng biết làm sao nhưng cứ chúc cụ gọi là thoát nạn :D