Em hút chết. Các cụ cho em biết lý do với

vietran

Xe ba gác
Đi tầm trưa và đêm 1-2h mà tâm trí lơ đãng đường vắng mà ở đoạn đừong có vong lang thang thì dễ bị nhập hoặc bắt lắm.
Cho nên lx thường làm cái bùa treo ở kính chiếu hậu trong xe

vietran

Xe ba gác
Nhân thớt này các cụ cho em hỏi nếu xe nhà đem ra chở hài cốt ( hoặc tro cốt trong bình) thì có gì đáng sợ không ạ ? Người ta có kiêng chở tro cốt không ?

Em thì vô thần nên chẳng sợ cũng chẳng kiêng bởi vậy chẳng biết gì, nay muốn hỏi cho biết để tỏ ra tâm linh một tí xem sao, em sắp phải chở thứ này rồi :)
Bình thường thì k có gì phải kiêng hay đáng sợ cả. Nhưng phải lưu ý một số thứ k là to chuyện: ngày giờ đi, tiền vàng mã dọc đường nhất là qua cầu phà, những chỗ âm u nhiều vong. Nơi đi và đến phải làm lễ cẩn thận. Nếu k làm tốt xe có thể sẽ cảm thấy rất nặng và ỳ như kéo hàng tấn hàng

My Mò

Xe điện
Đi tầm trưa và đêm 1-2h mà tâm trí lơ đãng đường vắng mà ở đoạn đừong có vong lang thang thì dễ bị nhập hoặc bắt lắm.
Em chả tin nhưng thấy ghê quá cụ ạ. Nói chung có thờ có thiêng có kiêng có lành cụ nhờ

sidecardesigner

Xe điện
Híc đọc thớt này em sợ quá :((Em là chúa sợ ma mà lại đang ở 1 mình trong phòng... híc...

CRAVEN.A

Xe tải
duy tâm vơí duy vạt chưa cai nao thang cai nao. Co tho co thieng

RR1

Xe buýt
Híc đọc thớt này em sợ quá :((Em là chúa sợ ma mà lại đang ở 1 mình trong phòng... híc...
Mợ qua em, hay em qua mợ, luôn và ngay nhá. Em cũng đang sợ.

Bình thường thì k có gì phải kiêng hay đáng sợ cả. Nhưng phải lưu ý một số thứ k là to chuyện: ngày giờ đi, tiền vàng mã dọc đường nhất là qua cầu phà, những chỗ âm u nhiều vong. Nơi đi và đến phải làm lễ cẩn thận. Nếu k làm tốt xe có thể sẽ cảm thấy rất nặng và ỳ như kéo hàng tấn hàng
Cụ nói khiếp quá :((.

humxam75

Xe điện
Có thể trong xe cụ chủ thớt có rất nhiều người mà cụ ấy ko nhìn thấy ;))

anchibui

Xe điện
Chắc trược bánh răng volang...

slaz8

Xe ba gác
Em đang đi tầm 60 cây chuối trên đường 1 bên là vực sâu khoảng 10m, 1 bên là ta luy. Vừa đi vừa hút thuốc thư giãn vì đoạn này vắng tanh, bỗng nhiên xe em mất lái đánh võng sang hết 2 bên đường, vô lăng thì nhẹ phèo không điều khiển được. Em phải mớm phanh đến 3, 4 lần để xe không bị lật và dừng lại đúng lúc lượn sang bên mép vực. Tim em bắn ra khỏi lồng ngực vì quá bất ngờ. Em xuống xe kiểm tra nhưng không phát hiện được gì. Em nghỉ hút thuốc khoảng 30' để bình tĩnh lại rồi đi tiếp thì lại chạ làm sao. (nhưng chỉ dám đi 30 cây chuối) Các cụ nào biết lý do làm sao không ạ. Em chưa về nên chưa đi kt được. Xe em ford mondeo ạ. Riệu em đã rót sẵn rồi ạ

Em xin nói thêm là em không hề buồn ngủ (lúc đấy là 10h37' sáng) em cũng không uốn riệu, không ma túy ạ. Em chỉ hút thuốc lá và hoàn toàn tỉnh táo
hị hị thốc của cụ hút là đò dỏm òi, bọn khựa nó làm dỏm nên cho thêm ít cocain , nên cụ ảo thế đới.
cháu dự là lúc đó trên đường có hòn đá hay vật nổi cao, vì bất ngờ thần hồn nhát thần tính nên có cảm giác mất lái. cháu chỉ dự thoai :)) :))

sidecardesigner

Xe điện
Mợ qua em, hay em qua mợ, luôn và ngay nhá. Em cũng đang sợ.

Cụ nói khiếp quá :((.
Càng đọc càng nghĩ cháu càng sợ chứ lị.
Nói về tâm linh thì cháu cũng thuộc loại có căn có quả nên thi thoảng cũng hay gặp vài chuyện thấy rùng mình lắm :(

totorauxom

Xe điện
mất lái do bị E hở dầu trợ lực roài

totorauxom

Xe điện
hoặc là cụ ngiếnn vào vết dầu loang hay vật gì đó trơn tương tự cụ ạ, lên xuống dốc nhiều xe cũ hay chảy dầu ra nên xe sau nghiến vào tưởng ma dọa.
hôm em đi điện bien có mấy con ma đang tắm, thé là em tưởng con gái khỏa thân tăm, sướng quá lấy máy ảnh ra chụp, bọn họ cười ré lên bơi ra xa, về mở máy ra xem ảnh thì thấy toàn hình bộ xương với người chết đang trôi sông thôi, tý em pót ảnh lên cho các cụ xem nhá

hmpstudio

Xe điện
Em đang dị ứng mẩn hết cả ngợm đây , dưng e cũng hầu các cụ dăm chuyện xảy ra với e mà ko giải thích nổi :
1/Chuyện 1: Có lần e cũng đi đoạn Khuất Duy Tiến, gần chỗ cụ Mr ken 1 nói, nhưng ở chiều về LVL, e đang thong dong thì tự nhiên thấy lành lạnh và thói quen liếc gương hậu thì cũng thoáng qua chả nghĩ gì. Nhưng cứ cảm giác mình đã nhìn thấy gì. Em nhìn lại thấy ngay ghế sau chỗ lái thấy có cái gì đen đen , tròn tròn như đầu ng. E cũng nghĩ chắc thầng nào để quên mũ, à mà, mấy hôm nay toàn đi 1 mình có chở ai đâu, chả nhẽ lại bóng của mình. e tự dung chột dạ khi nghĩ chả bao giờ có thể nhìn thấy bóng của mình trong guơng ntn đc. Ối giời,e tấp xe vào lề, tắt máy, trấn tĩnh 1 lúc và nhìn lại thì không có gì. Khiếp vía. Giữa ban ngày ban mặt mà có chuyện thế này . E cũng đoán là có vấn đè rồi. Vì e ở đoạn KDT từ hồi còn là đng bê tông, từ khi mở đng e gặp khá nhiều TNGT chết ng ở đấy rồi. E nghĩ cũng may, vì từ hồi lấy xe đc mấy thằng e tặng lá bùa của ngài Đức Thánh Trần nên ngài phù hộ chăng?
2/Chuyện 2 : Chuyện này thì chỉ có e và thằng e e chứng kiến mà 2 thằng bây h ko thể hiểu và tin vào thế giới thứ 3 lắm. Chuyện hơi dài dòng chút.
Số là cuối năm 2008, gần Tết . E và thằng em có đi quyết toán 1 số việc ở Thái Bình về. Mọi việc rồi cũng xong và tất nhiên có màn nhậu nhẹt, quà cáp các xếp cuối năm luôn. E phân công thằng e chỉ ăn và lái còn e uống. Trên đường về,e nhớ đoạn đường từ Nam định để vào đường quốc lộ 1A ( chỗ đoạn cong cong đi vòng vòng ). Lúc ấy tầm khoảng 10 -11h đêm, sau khi đi hết đoạn cong cong, thì gặp đường sắt cắt ngang thì bọn em thấy có bóng ng đứng vẫy tay xin đi nhờ, dáng trông như bà cụ già, trời tối , đường văng + trên xe là tiền công việc vừa đòi về . Thằng e, thấy thế cứ đi thẳng nhưng cũng có giảm tốc. Sau khi nhìn thấy đúng là 1 bà cụ đội cái nón ( bây giờ nghĩ lại e vẫn còn kinh , chả hiểu bị ám hay sao mà e cũng chả nhìn rõ mặt ) e bảo thôi hỏi xem có chuyện gì và ngồi trong xe. Hỏi ra thì bà già xin đi nhờ xe để về nhà con bà cách đấy khoảng 1 - 2 km gì đó. Với tâm trạng hưng phấn vì xong việc và tính em cũng xởi lởi, liền mời cụ lên xe. Rồi, bà cụ lên xe, bọn e cũng hỏi han chuyện trò, nhưng hầu như cũng không thấy bà cụ nói gì lắm, e nghĩ chắc Tết nhất, đêm hôm chắc gia đình con cái bà có chuyện nên mới lỡ xe,đi đứng vào cái giờ này. Thế là trên xe bọn em tắt nhạc và cũng không hỏi han gì nữa. Đi khỏang 10-20p gì đó thằng e e cho xe đi chầm chậm và hỏi " bà ơi sắp tới chỗ bà đến rồi đấy. Bà xem chỗ nào chỉ cho con để con dừng xe ! " e cũng ko để ý lắm. Nhưng ko thấy có tiếng trả lời , e liền ngoảnh cổ lại hỏi, thì.. thôi %$^%#^ e đờ cả ng ( thiếu mỗi nước ướt sàn ). Thằng e e thấy thế cũng liếc mắt nhìn e rồi nó quay đầu lại. Thì ôi thôi trên xe chả có ai cả. 2 thằng nghệt mặt ra. E thú thật lần đầu tiên e nhìn thế nào là mặt xanh như tầu lá ở thằng e. Sau 5s gì đó, thằng e e đóng luôn một mạch về HN. 2 thằng về dng Giải phóng vào quán nước, làm điếu thuốc, chả nói với nhau câu nào. Chuyện chưa hết. Phải 3 - 4 ngày sau, thằng e nó gặp e đưa tờ 10.000 đồng tiền âm phủ, em hỏi chuyện gì. Nó bảo nó đi rửa xe thấy rơi dưới thảm ở ghế sau . e rút bật lửa ra đốt ngay. Chuyện này kể lại mà chả ai tin, bọn em chỉ tâm niệm là may mắn, cầu trời phù hộ cô thương.

Nhạc

Xe container
Ặc, nghe chuyện cụ tồ tồ với cụ stu iêm sợ wa :((

Nhạc

Xe container
Thế là trên xe bọn em tắt nhạc và cũng không hỏi han gì nữa. Đi khỏang 10-20p gì đó thằng e e cho xe đi chầm chậm và hỏi " bà ơi sắp tới chỗ bà đến rồi đấy. Bà xem chỗ nào chỉ cho con để con dừng xe ! " e cũng ko để ý lắm. Nhưng ko thấy có tiếng trả lời , e liền ngoảnh cổ lại hỏi, thì.. thôi %$^%#^ e đờ cả ng ( thiếu mỗi nước ướt sàn ). Thằng e e thấy thế cũng liếc mắt nhìn e rồi nó quay đầu lại. Thì ôi thôi trên xe chả có ai cả. 2 thằng nghệt mặt ra. E thú thật lần đầu tiên e nhìn thế nào là mặt xanh như tầu lá ở thằng e. Sau 5s gì đó, thằng e e đóng luôn một mạch về HN.
Đoạn này mà khi cụ stu ngoảnh cổ lại hỏi, bà cụ quay mặt lại không nói gì đưa 2 tay chụp cái khăn quạ lên tối tăm mặt mũi thì hok bit như nào nữa hui hui

hmpstudio

Xe điện
Đoạn này mà khi cụ stu ngoảnh cổ lại hỏi, bà cụ quay mặt lại không nói gì đưa 2 tay chụp cái khăn quạ lên tối tăm mặt mũi thì hok bit như nào nữa hui hui
Em nói thật với cụ chứ. Lúc dừng xe hỏi bọn e cũng nhìn ngó, vì xung quanh trống vắng có mỗi bóng ng, trong khi bọn e cũng toàn thanh niên và cũng chuẩn bị mấy thứ khi đi xa gọi là đề phòng. Bây h kể lại với các cụ e vẫn sợ.

Nhạc

Xe container
Em nói thật với cụ chứ. Lúc dừng xe hỏi bọn e cũng nhìn ngó, vì xung quanh trống vắng có mỗi bóng ng, trong khi bọn e cũng toàn thanh niên và cũng chuẩn bị mấy thứ khi đi xa gọi là đề phòng. Bây h kể lại với các cụ e vẫn sợ.
ko, khi ở trong xe cơ, móa ơi, chết luôn :>

hungbm

Xe điện
Em chả tin tí nào. Bị như thế mà còn lái....

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Sao cụ ko coi số seri tiền âm phủ chứ,, lộc lá đến mà đốt đi,, phí của rời :))

butchikim

Xe ba gác
Có nhiều trường hợp khoa học còn không chứng minh được. Còn trường hợp này khoa học không có cơ sở để chứng minh #:-s