[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Vợ em bị nổi mề đay mấy năm nay ( thời kỳ đầu bị nặng như hình dưới ) đặc biệt là vào mùa đông hoặc thay đổi thời tiết. Chữa đủ thứ, xét nghiệm bv Bạch mai, da liễu tw ko tìm dc nguyên nhân.
Cụ mợ nào đã mợ Mymac cho bài thuốc hay biết cách chữa cho em xin ạ:)
Cái này cụ tắm giềng xay nấu với một chút muối. Lúc tắm thì múc 1 bát uống. Hạn chế ăn tanh cụ nhé. Rồi phải uống thuốc mới được cụ ạ. Cái này đến viện chỉ cho kháng Histamin thôi chứ không tìm ra giải pháp đâu ạ.

MyMac

Xe điện
Chết rồi thớt này của cụ Hấp Nặng miên man nhiều tập chắc em cũng bị hấp lây rồi hehe. Tên thì Hấp Nặng mà chữ ký lại Em hay nổ lắm! Nghe đã thấy hãi rồi haha.

Thôi em không vòng vo Tam quốc nữa. Em xin được giới thiệu với các mợ loại kem chống nắng em vẫn dùng thường xuyên nhé. Loại này chống nắng siêu dưỡng da. Bôi lên các mợ sẽ thấy da rất mịn màng, không bị bết. Da căng bóng như da mấy mợ Hàn Quốc. Không cay mắt, không phải dùng tẩy trang mới tẩy được. Giá thành rẻ mà rất công hiệu ạ. Nó được sản xuất tại nước Nhật xa xôi, nơi rất nhiều người ngưỡng mộ và là nơi có nền công nghiệp phát triển vào loại bậc nhất thế giới. Tất cả các tiêu chí sản phẩm được kiểm soát nghiêm ngặt với sức khoẻ con người.

Thành phần của nó là quả khởi tử chuyên làm mát gan, bổ da sáng mắt và một số cây cỏ nữa ạ. Em xài hết cả từ sữa rửa mặt của nó, nước toner lung tung ạ.

Không biết các mợ có xài kem chống nắng hàng ngày không chứ em cứ sáng ngủ dậy rửa mặt sạch sẽ là em xài vì theo khuyến cáo, nên xài KCN hàng ngày để ngăn da bị lão hoá ạ.

Cái này em mua bên Nhựt Bổn. Các mợ thử xem có hàng bán đồ Nhật không thì các mợ mua nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Kính thưa các cụ mợ, trước khi tiếp tục bài suy nhược thần kinh, trầm cảm thì em xin kể hầu các cụ mợ một câu chuyện. Hơn 30 năm về trước, có một cậu học trò nghèo nhận được 1 giải thưởng học bổng của một trường đại học ở Thuỵ Sĩ. Cậu từ giã gia đình nghèo lên đường đi tu nghiệp hy vọng sang í vừa học vừa kiếm tiền gửi về cho gia đinh. Thế rồi cậu học giỏi quá, ông giáo sư hướng dẫn mới giới thiệu cậu cho một công ty dược phẩm chuyên nghiên cứu các thành phần phục vụ cho công cuộc làm đẹp cho các quí bà, quí ông. Ra trường công ty đón cậu về nuôi cậu đầy đủ, cho nhà cho xe các kiểu để cậu chỉ có ngồi nghiên cứu chai lọ thành phần ba lăng nhăng chí cuội.

Một thời gian sau, ông chủ và hội đồng quản trị bảo tôi cho anh 2% lợi nhuận công ty, anh ở đây không được đi đâu. Đi là tôi cắt ku. Thế là anh có tí tiềng anh mừng vui quá ở lại cống hiến. Rồi anh được đến 5% cổ phần. Cứ thế đến lúc anh ngỡ ngàng anh có nhiều tiềng quá mà chả biết tiêu vào việc gì.

Anh bảo thôi tôi nghỉ việc đây. Tôi đi chơi. Các ông chủ xúm vào bảo thế thì chúng tôi cho anh 10%, hay 15% anh đồng ý chưa. Cuối cùng 20%. Nhưng anh bảo thôi tôi còn vợ già con nhỏ tôi không làm cho các ông nữa.

Anh tự lập một cái xưởng nghiên cứu và từ đó sản phẩm của anh được các công ty mỹ phẩm nổi tiếng trên thế giới đặt hàng. Sản phẩm của anh thiên về thảo dược, lành tính với da người, với cơ thể người. Mỗi sản phẩm ra đời được bảo hiểm tỉ đô.

Anh mua một khoảng rừng mấy chục ha không cho ai được vào đó chặt cây phá tổ chim. Anh cũng rất hay đi rừng chỉ đạo một bọn lâu nhâu đi lấy thuốc cho chú. Bọn đấy đứa nào cũng dạ ran mỗi lần được chú chỉ đạo vào rừng. Đứa nào không được đi còn khóc huhuuu trách chú thấy cháu khổ thế này mà chú không cho cháu đi.

Đi rừng khổ chết cha đi mà không cho nó đi nó còn trách cơ.
Ng này phải a trai mợ k mợ ơi?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chết rồi thớt này của cụ Hấp Nặng miên man nhiều tập chắc em cũng bị hấp lây rồi hehe. Tên thì Hấp Nặng mà chữ ký lại Em hay nổ lắm! Nghe đã thấy hãi rồi haha.

Thôi em không vòng vo Tam quốc nữa. Em xin được giới thiệu với các mợ loại kem chống nắng em vẫn dùng thường xuyên nhé. Loại này chống nắng siêu dưỡng da. Bôi lên các mợ sẽ thấy da rất mịn màng, không bị bết. Da căng bóng như da mấy mợ Hàn Quốc. Không cay mắt, không phải dùng tẩy trang mới tẩy được. Giá thành rẻ mà rất công hiệu ạ. Nó được sản xuất tại nước Nhật xa xôi, nơi rất nhiều người ngưỡng mộ và là nơi có nền công nghiệp phát triển vào loại bậc nhất thế giới. Tất cả các tiêu chí sản phẩm được kiểm soát nghiêm ngặt với sức khoẻ con người.

Thành phần của nó là quả khởi tử chuyên làm mát gan, bổ da sáng mắt và một số cây cỏ nữa ạ. Em xài hết cả từ sữa rửa mặt của nó, nước toner lung tung ạ.

Hay quá mợ, e đang sắp hết, để e mua theo mợ tư vấn. Mợ có chỗ bán chỉ e luôn cho yên tâm, google sợ mua phải hàng nhái mợ ạ. E cảm ơn mợ nhiều ạ

omavn

Xe tải
Vợ em bị nổi mề đay mấy năm nay ( thời kỳ đầu bị nặng như hình dưới ) đặc biệt là vào mùa đông hoặc thay đổi thời tiết. Chữa đủ thứ, xét nghiệm bv Bạch mai, da liễu tw ko tìm dc nguyên nhân.
Cụ lấy củ dáy dại thái ra cho vào đun, cho thêm ít muốn trắng rồi lấy nước của nó bôi lên là hết ngay

xuan23

Đi bộ
Mợ đợi em về nhé. Trong thời gian chờ đợi này mợ hạn chế ăn các loại cay nóng, hạn chế dầu mỡ và thịt thà quá nhiều. Để cho dạ dầy nó giảm tải sẽ bớt đau và tức ngực. Tuy nhiên không vì thế mà mình giảm hết đâu mợ ạ. Vẫn phải ăn đầy đủ tuy nhiên mợ ăn ít đi một chút, ăn đa dạng lên nhé. Một bữa vẫn ăn đủ các chất dinh dưỡng nhưng không nạp nhiều.
Em đội ơn mợ, em sẽ thực hiện theo như lời mợ hướng dẫn. Hi vọng em có duyên gặp được mợ chữa giúp em căn bệnh hành em suốt mấy năm nay.

X0000

Xe điện
Kính thưa các cụ mợ, trước khi tiếp tục bài suy nhược thần kinh, trầm cảm thì em xin kể hầu các cụ mợ một câu chuyện. Hơn 30 năm về trước, có một cậu học trò nghèo nhận được 1 giải thưởng học bổng của một trường đại học ở Thuỵ Sĩ. Cậu từ giã gia đình nghèo lên đường đi tu nghiệp hy vọng sang í vừa học vừa kiếm tiền gửi về cho gia đinh. Thế rồi cậu học giỏi quá, ông giáo sư hướng dẫn mới giới thiệu cậu cho một công ty dược phẩm chuyên nghiên cứu các thành phần phục vụ cho công cuộc làm đẹp cho các quí bà, quí ông. Ra trường công ty đón cậu về nuôi cậu đầy đủ, cho nhà cho xe các kiểu để cậu chỉ có ngồi nghiên cứu chai lọ thành phần ba lăng nhăng chí cuội.

Một thời gian sau, ông chủ và hội đồng quản trị bảo tôi cho anh 2% lợi nhuận công ty, anh ở đây không được đi đâu. Đi là tôi cắt ku. Thế là anh có tí tiềng anh mừng vui quá ở lại cống hiến. Rồi anh được đến 5% cổ phần. Cứ thế đến lúc anh ngỡ ngàng anh có nhiều tiềng quá mà chả biết tiêu vào việc gì.

Anh bảo thôi tôi nghỉ việc đây. Tôi đi chơi. Các ông chủ xúm vào bảo thế thì chúng tôi cho anh 10%, hay 15% anh đồng ý chưa. Cuối cùng 20%. Nhưng anh bảo thôi tôi còn vợ già con nhỏ tôi không làm cho các ông nữa.

Anh tự lập một cái xưởng nghiên cứu và từ đó sản phẩm của anh được các công ty mỹ phẩm nổi tiếng trên thế giới đặt hàng. Sản phẩm của anh thiên về thảo dược, lành tính với da người, với cơ thể người. Mỗi sản phẩm ra đời được bảo hiểm tỉ đô.

Anh mua một khoảng rừng mấy chục ha không cho ai được vào đó chặt cây phá tổ chim. Anh cũng rất hay đi rừng chỉ đạo một bọn lâu nhâu đi lấy thuốc cho chú. Bọn đấy đứa nào cũng dạ ran mỗi lần được chú chỉ đạo vào rừng. Đứa nào không được đi còn khóc huhuuu trách chú thấy cháu khổ thế này mà chú không cho cháu đi.
Đi rừng khổ chết cha đi mà không cho nó đi nó còn trách cơ.
Ôi mợ ơi, kể nhanh lên. Em có bà cô ruột đang bị, và nhà lại sắp có việc lớn (cuối tháng 10 này cưới con gái bà ấy), mấy hôm nay không ngủ được, hôm qua thấy điện thoại cho em em đã nghi lại phát bệnh lại. Lúc sau ông chú rể mới nói chuyện mới biết đích xác
Khổ, dính tí thần kinh mà nhà có việc lại căng thẳng không ngủ được, dễ phát lại lắm

MyMac

Xe điện
Và rất nhiều mợ bắt đầu đến tuổi tiền thiếu niên băn khoăn nên làm thế nào để tránh được các cơn bốc hoả, khô hạn, các vấn đề về thần kinh trong giai đoạn này. Ngày xưa các cung nữ ăn chè vừng đen từ nhỏ đến già và tập đi khép đùi, tập đi chắp tay sau mít, tập dí thì cơ thể họ rất Bình. Những sự khó chịu về tuổi tiền thiếu niên giảm đi rất nhiều. Đồng thời nó kéo dài độ tuổi mãn ra cho các mợ. Ví dụ giờ có mợ 40 đã giã từ tuổi thiếu niên thì các cung tần thường 55 thậm chí hơn mới mãn. Mà cơn mãn cũng êm đềm đi qua mà không bị trầm uất, khổ sở.

Để đối phó với các cơn này, các mợ thường tìm đến một số thuốc như Angiela, tinh dầu hoa anh thảo, sữa ong chúa...vv. Các hãng dược phẩm thì có nhiều, nhưng các mợ vẫn muốn tìm hiểu xem loại nào tốt nhất để dùng. Em không biết loại nào tốt loại nào không. Nhưng loại mà em khuyên bạn bè nên dùng đây là của công ty Kordel's của Canada. Loại này em ít thấy trên thị trường VN. Hầu như không có. Mợ nào có ai quen thì nên nhờ gửi mua về dùng. Mỹ cũng có ạ. Tất cả các sản phẩm của nó từ tinh dầu tỏi, viên nghệ... sữa ong chúa... đều rất tốt và hiệu quả chỉ sau một thời gian ngắn sử dụng.

Trên bao bì ghỉ rõ: 100% tinh khiết và tự nhiên.

Tonydo

Xe buýt
Cái này cụ tắm giềng xay nấu với một chút muối. Lúc tắm thì múc 1 bát uống. Hạn chế ăn tanh cụ nhé. Rồi phải uống thuốc mới được cụ ạ. Cái này đến viện chỉ cho kháng Histamin thôi chứ không tìm ra giải pháp đâu ạ.
Nếu dị ứng thời tiết như em thì được hd dùng bài này:
- Riềng tươi xay, đun nước tắm + chút muối.
- Uống nhiều nươc ấm
Cụ thử làm xem.
Cụ lấy củ dáy dại thái ra cho vào đun, cho thêm ít muốn trắng rồi lấy nước của nó bôi lên là hết ngay
Vâng, em cảm ơn các cụ và đặc biệt mợ MyMac rất nhiều! Em đã theo dõi Thớt từ những hôm đầu tiên. Món viêm xoang thì đã được cụ Hungalpha gửi thuốc và đang uống rồi :)
Riêng món xương khớp đau vai gáy của em thì e đã thực hiện ngay và luôn bài đi bộ chấp tay sau duýt. Thật tuyệt vời! Nhưng e thực sự ấn tượng với bài "Dí vào, Dí ra" Dí đến đâu cơ giãn ra tới đó, em mới dí đc 2 hôm nay mà cái thắt lưng như đã khỏi dc 70% rồi. Thật vi diệu!!! =D> Em sẽ làm cả bài chân gà hầm nữa vì đầu gối em cũng thấy đau mỏi khi đi bộ nhiều.
Một lần nữa cảm ơn mợ MyMac, chúc mợ và gđ nhiều sức khỏe, luôn may mắn và hạnh phúc 🌹 🌹 🌹

... Rồi phải uống thuốc mới được cụ ạ.
Ah chắc dịp này mợ rất bận nên e ko dám xin thuốc mề đay này luôn, dip tới có thời gian chỉ em món thuốc uống ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mecgi22

Xe máy
Mợ nấu rất khéo đấy. Mợ chắc chắn là người phụ nữ rất đảm đang. Nấu vừa nhừ vừa đủ nước. Ăn ngon nhỉ mợ nhỉ. Đừng sợ béo nhé. Cứ ăn đi rồi sẽ đến bài em hướng dẫn mọi người ăn để xẹp hết bụng, lên cơ 11 trong 1 tuần mà vẫn được ăn ngon, ăn nhiều nhé.
Ối dồi ôi mợ cứ thả thính thế này, thì ko những các cụ mà cả các mợ chúng em cũng suốt ngày ra vào mắt chớp chớp mồm đớp đớp mất thôi. Hóng mợ quá đê…

À bệnh này là bệnh nghề nghiệp. Liên quan đến những người hay đi thu kiếm kiểu ông Bụp, ông Giao Thông, Ông HưngAlpha vân vân và mây mây.

Đùa chứ bệnh này là bệnh tuổi già anh ạ haha. Dừ quá gân cơ nó không duỗi ra được nữa, nó co lại khiến chỗ đó phản ứng lại và gây đau gây viêm. Đây cũng là bệnh về sau của mấy bác hay chạy nhiều mà sau khi chạy không chịu giãn cơ bắp và bàn chân. Chạy xong thì tháo giầy ra mát xa phần cơ bắp đằng sau và bàn chân, gót chân, gan bàn chân mấy phút thì nó dẻo dai đến già.

Gân cơ co rút lại nên khi anh cầm ngón cái kéo về phía người thì nó được giãn ra, trả về vị trí cũ là nó hết đau. Hết kéo 1 lúc là nó lại co lại, lại... đao. Kinh lạc chỗ đó bị bế hết rồi không làm nhiệm vụ nữa.

Giờ tạm thời anh giã nắm lá trầu không ra, sao nóng lên rồi chùi dọc chân theo cách em chỉ nhé. Thứ nhất là chùi dọc theo cái thớ cơ từ đầu gối trở xuống, sau đó chùi gan bàn chân, hai bên gót chân nơi có nhiều gân cơ ấy. Đầu tiên anh nhìn ngón tay em bấm vào cái cơ chạy dọc từ đầu gối xuống cổ chân. Mát xa nó, bấm vào đó để nó giãn cơ ra. Chùi và mát xa nhé.

Tiếp theo thì anh lần tìm có một cái rãnh dài, sâu giữa xương ống đồng và cái cơ em vừa chỉ ấy, mát xa sâu vào chỗ đó sẽ lê tê phê lòi mắt. Rồi mát xa cái bắp chuối đằng sau, mát xa gân cơ ở gót chân, cầm cả mấy ngón chân kéo về phía mình. Mát xa càng nhiều càng tốt cho nó giãn hết ra. Không chạy bằng giầy nữa mà đi bộ chân đất trên đường nóng để tận dụng sức nóng làm ấm khô ( Ngâm chân là ấm nước, đi bộ chân trần là ấm khô) các huyệt đạo. Về sẽ bớt đau nhiều và ngủ ngon.

Dưới nhà có nhiều trầu không, để anh hái, làm theo hướng dẫn. Và sẽ tìm huyệt trên để bấm, trước cứ loay hoay tìm huyệt giữa hai ngón chân cái bấm, mệt mệt là :)

Em bị 4 năm rồi tuy không nặng như vợ cụ. Cũng khám đông tây kim cổ các kiểu không ăn thua.
Trước cũng uống đủ các loại giải độc mát gan...không giải quyết vấn đề gì. Hơn năm này em đừng không uống bất kỳ loại gì ngoài kháng histamin.
Trước ngày nào cũng phải uống, giờ 6 ngày/v, mà cũng không bị nặng như trước.

Bang lang

Xe điện
Đã đau đến mức không thể cử động được thì mợ ở giai đoạn trầm trọng rồi đó. Mợ nên đi khám đi rồi theo bài chân gà ăn dần đi mợ ạ. Em e cái gối của mợ thiếu chất nhờn lắm rồi và cái sụn của mợ cũng không còn ổn nữa. Mợ đi chụp đi xem thế nào chứ không để lâu được đâu.
Vâng mợ. Em định mấy hôm nữa đi chụp choẹt luôn ah. Căn bản em bị có vài lần nên chủ quan.

jobber

Xe tăng
E vào hóng tiếp chuyện a trai mợ Mắc!

mrQuick8x

Xe điện

Không biết các mợ có xài kem chống nắng hàng ngày không chứ em cứ sáng ngủ dậy rửa mặt sạch sẽ là em xài vì theo khuyến cáo, nên xài KCN hàng ngày để ngăn da bị lão hoá ạ.

Cái này em mua bên Nhựt Bổn. Các mợ thử xem có hàng bán đồ Nhật không thì các mợ mua nhé.

Em cũng tìm mua cho U em, cô cả f1 và ngan sắp già nhà em dùng (em sẽ hỏi mấy mợ hàng xóm có chưa để em tặng luôn :D) Cảm ơn mợ nhiều nhiều ah!
Mợ Mợ toét 2710 biết chỗ bán mach em với nhá!

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Dưới nhà có nhiều trầu không, để anh hái, làm theo hướng dẫn. Và sẽ tìm huyệt trên để bấm, trước cứ loay hoay tìm huyệt giữa hai ngón chân cái bấm, mệt mệt là :)
Không phải huyệt đâu anh ạ, đó là cái dải cơ và cái rãnh sâu giữa dải cơ đó và xương ống đồng ấy. Anh mát xa dọc theo nó. Rồi mát xa bắp chân, bàn chân cho nó nhả gân cơ ra.

mrQuick8x

Xe điện
Không phải huyệt đâu anh ạ, đó là cái dải cơ và cái rãnh sâu giữa dải cơ đó và xương ống đồng ấy. Anh mát xa dọc theo nó. Rồi mát xa bắp chân, bàn chân cho nó nhả gân cơ ra.
Mợ My ơi, gặp mợ ở đây mợ cho em hỏi luôn vấn đề tự kỷ hôm qua em nhắn tin nhờ mợ giúp ấy. Chả là ông anh có 2 cháu trai , cậu lớn năm nay 13t ko đi học được vì tăng động quá và hay gây gổ, ít nghe theo ý kiến người khác phải ở nhà để ông bà nội dạy học cơ bản thôi ah. Sức khỏe cháu thì rất tốt, ăn ngủ bình thường, cu em thì đi học được nhưng các cô giáo cũng vất vả với cháu lắm vì cũng trạng thái tăng động hay gây gổ với các bạn.
Nhờ mợ tư vấn giúp em vấn đề này với ah, bố mẹ cháu cũng đã cho cháu đi thăm khám, điều trị nhưng ko tác dụng gì. Đa tạ mợ nhiều ah!

MyMac

Xe điện
Em lại tiếp chuyện thần kinh suy nhược nhé. Chuyện này lại càng Lan man tợn vì cái bệnh này nó không từ một ai, không từ bất cứ lứa tuổi nào. Ai cũng có thể bị. Cái nan giải ở đây là không ai biết giải quyết nó thế nào. Mọi người lại ngại đến bệnh viện nên cứ để vậy, lâu dần nó nặng lên và rất khó giải quyết.

Từ xa xưa, khi một hoàng tử hay công chúa chưa được sinh ra, người Thái y đã phải theo dõi bào thai từ trong bụng mẹ. Từ tháng thứ 3 của thai kỳ, người mẹ ăn cháo cá chép nấu đỗ xanh để an thai. Đến tháng thứ 7 thì ngừng dưỡng thai, không cho mẹ ăn các thứ bổ nữa vì nếu không sẽ xuất hiện hiện tượng tiểu đường thai kỳ. Lúc này em bé sẽ tiêu thụ các chất bổ đã được tích tụ trong thời kỳ bồi bổ rồi nên không cần dưỡng thai nữa mà về chế độ ăn bình thường. Mẹ lúc này ăn nhiều rau củ quả để em bé phát triển tự nhiên. Thai phát triển tự nhiên thì dễ đẻ, không bị biến chứng trong lúc sinh em bé.

Rồi khi em bé sinh ra, Thái y phải kiểm tra tay chân mình mẩy em bé xem có đủ đầy hay thừa thiếu? Kiểm tra các giác quan nghe nhìn, nói hàng ngày, theo dõi các sự phát triển ở trẻ. 3 tháng biết lẫy, 7 tháng biết bò, 9 tháng lò dò biết đi. Trong những tháng ấy có một thời đoạn mà cha mẹ, ông bà, dì cô chú bác phải tập trung toàn thời gian cho bé. Đó là giai đoạn cuối tháng thứ 2 đầu tháng thứ 3 khi bé biết hóng hớt, biết nói chuyện u a theo cha mẹ. Đây là giai đoạn phát triển đầu tiên của bé, giúp bé hoà nhập với đời sống sau này. Cha mẹ hiện nay chỉ nhăm nhăm đi làm kiếm tiền, thiếu kiến thức chăm con nên cứ để con nằm đó tự u ạ. Đứa bé sống một mình trong thế giới âm u của nó. Kết quả là lớn lên một chút nữa em tự một mình chơi, tự loay hoay với đống đồ chơi của mình, tự ngồi vẽ vời không cần ai trông nom. Cha mẹ tha hồ ngồi xem phim, làm việc nhà, rồi không biết bảo ôi con tôi nó ngoan lắm, chả bao giờ quấy khóc, chả bao giờ phải trông nom, cứ cho nó đống đồ chơi là nó tự chơi. Lớn thêm chút nữa vẫn lười nói, thậm chí đến 3 tuổi vẫn chưa biết nói. Cha mẹ vẫn nghĩ rồi con sẽ biết thôi. Và đến khi thấy con mãi không hoà nhập được vào với các bạn thì mới biết con tự kỷ mất rồi. Nhưng lúc đó thì muộn rồi. Chăm sóc một đứa con tự kỷ gian nan vô cùng.

Trạng thái
Thớt đang đóng