[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyMac

Xe điện
Còn nhiều ca kinh điển mà kể ra đây các cụ lại bảo là em nổ nên thôi lúc nào rảnh em lại kể hầu các cụ. Tuy nhiên em cũng bộc bạch thêm rằng gia đinh em chuyên giải các loại ngộ độc nhất như: nấm độc, lá ngón, tự tử thuốc trừ sâu. Với lá ngón và nấm độc hoặc các loại không có hoá chất thì chỉ cần một nắm thuốc đun lên uống 1 cốc là khỏi. Còn với thuốc trừ sâu và các loại hoá chất khác, chỉ cần không trắng phổi là cứu được.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_tranhn

Xe tải
E cũng bị liệt dây thần kinh 7 từ khi còn khá trẻ hồi đó chắc e thuộc dạng hiếm. Lúc đó e mới ĐH năm 1 năm 2003. Chú e làm viện y học cổ truyền quân đội tới nhà châm cho e gần 1 tháng trời nhưng không hề có biến chuyển gì cả ( châm cả thuốc và xung điện ). Sau đó thì được 1 cô ( làm cùng chú ) mách lên ông lang trên Sóc Sơn, cô phải gọi ông đồng ý e mới được lên vì ăn ở nhà ông luôn, hồi đó e vẫn nhớ đường tới nhà ông khó đi lắm. Ông có cái thuốc như keo ấy đắp vào phần dưới dáy tai tới cổ dọc theo xương hàm mặt chỉ 3 ngày thôi là e cử động hoàn toàn đc cơ mặt rồi, sau đắp thêm là tròn 1 tuần thì khỏi.
Nói chung thuốc Nam hay Đông y thì phải hợp thầy hợp thuốc. Cùng chữa với em có 1 bác mà cũng chỉ khỏi khoảng 80% thôi.

PS : Em trai em nó bị xơ gan, cũng dođặc thù công việc rất khó kiêng bia rượu. Nếu hôm tới được gặp Mợ và có bài thuốc giúp hạn chế độc gan thì tốt quá.Đội ơn Mợ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

silver1

Xe điện
Còn nhiều ca kinh điển mà kể ra đây các cụ lại bảo là em nổ nên thôi lúc nào rảnh em lại kể hầu các cụ. Tuy nhiên em cũng bộc bạch thêm rằng gia đinh em chuyên giải các loại ngộ độc nhất trên đời như: nấm độc, lá ngón, tự tử thuốc trừ sâu. Em có địa chỉ các bệnh nhân mà em đã chữa. Cụ mợ nào cần tham khảo em cho địa chỉ. Và ông học trò của bà cũng đã từng chữa một ca nấm độc theo bài thuốc của bà. Ca nấm độc này đã từng lên báo và làm xôn xao dư luận một thời. Cả gia đình chục người ở Thái Nguyên ăn nấm độc và chết, duy nhất con trai và con dâu được người anh phóng xe trong đêm xuống nhà ông học trò lấy thuốc về đổ cho hai em uống thì thoát, những người kia từ chối uống thì qua đời. Sau đó họ nhận ông là bố nuôi.
Em vốn thích đọc nên vẫn đợi mợ post tiếp ạ. Và em chứng kiến khá nhiều ca xử lý của bố em nên em biết. Chú em bị liệt nửa mặt khi em bé, bị nói là trúng gió, bố em vào châm cứu maya hôm hết, bà chị họ đang nằm ngáp thế là bị chệch hàm mồm cứ há hốc ra, ông bác sợ cuống lên nhờ mấy người y tá xem đều bó tay, em vào ngó thấy bà chị nằm mà nước mắt giàn dụa còn ông bác cuống hết cả lên, sau phải đợi bố em đi làm về vào nắn lại hết luôn. Em cũng chả rõ sao mà ngáp lại bị thế, nhìn lúc ý hãi lắm ạ.
Còn món bấm độn thì em biết, áp dụng trong tình huống đó của mợ rất hay.
Trc em ngâm cứu mấy năm món Bát tự, món này hay lắm ạ, xem độ chuẩn rất cao, sau em thôi khi đó khoảng U40.

MyMac

Xe điện
E cũng bị liệt dây thần kinh 7 từ khi còn khá trẻ hồi đó chắc e thuộc dạng hiếm. Lúc đó e mới ĐH năm 1 năm 2003. Chú e làm viện y học cổ truyền quân đội tới nhà châm cho e gần 1 tháng trời nhưng không hề có biến chuyển gì cả ( châm cả thuốc và xung điện ). Sau đó thì được 1 cô ( làm cùng chú ) mách lên ông lang trên Sóc Sơn, cô phải gọi ông đồng ý e mới được lên vì ăn ở nhà ông luôn, hồi đó e vẫn nhớ đường tới nhà ông khó đi lắm. Ông có cái thuốc như keo ấy đắp vào phần dưới dáy tai tới cổ dọc theo xương hàm mặt chỉ 3 ngày thôi là e cử động hoàn toàn đc cơ mặt rồi, sau đắp thêm là tròn 1 tuần thì khỏi.
Nói chung thuốc Nam hay Đông y thì phải hợp thầy hợp thuốc. Cùng chữa với em có 1 bác mà cũng chỉ khỏi khoảng 80% thôi.

PS : Em trai em nó bị xơ gan, cũng dođặc thù công việc rất khó kiêng bia rượu. Nếu hôm tới được gặp Mợ và có bài thuốc giúp hạn chế độc gan thì tốt quá.Đội ơn Mợ nhiều
Dạ thưa cụ đã xơ gan mà vẫn còn uống rượu thì em chịu rồi cụ ạ.

onano69

Xe container
Giờ đã tạnh mưa, giời Thu khá là mát :) Kụ Mợ nào bị đau vai gáy cổ như em thì chắp tay sau đuýt làm theo hướng dẫn Mợ Mắc ta đi bộ thôi :))
Đợi Mợ MyMac biên tiếp bài thuốc hay và kể các ca bệnh nan y đã chữa rồi về hóng tiếp ạ ;))

MyMac

Xe điện
Thưa các cụ mợ. Đây là một phần nữa em muốn gửi gắm trong thớt này. Đó là từ khi có thớt của cụ Hấp Nặng, em có rất nhiều cụ mợ nhắn tin hỏi thuốc. Bệnh thì nhiều mà sức em thì có hạn. Em cũng đang ở nước ngoài nên việc lấy thuốc rất khó. Tuy nhiên em cũng hết lòng hết tâm giúp đỡ các cụ mợ. Tuy nhiên có một số điều em muốn nhắn nhủ lên đây để giúp các cụ mợ và để các cụ mợ hiểu.

Cách đây mấy ngày, đang ở công ty em nhận được một tin nhắn rất tha thiết và tuyệt vọng của một cụ Otofun. Cụ nhờ em cứu chữa cho con trai của cụ. Cậu bé bị một căn bệnh không hiểm nghèo nhưng lại ảnh hưởng đến cả cuộc đời sau này của cháu. Hai bố con đã trải qua hai tháng trời ở tất cả các bệnh viện, các giáo sư và bác sĩ giỏi nhất đã khám bệnh nhưng không tìm ra bệnh và bó tay. Thấy tin nhắn rất khẩn cấp, em liên lạc lại ngay và hỏi bệnh sử. Bố cháu lúc đó cũng đang rối bời nên kể bệnh sử không đầy đủ. Qua các triệu chứng thì em biết cháu đang bị bệnh gì. Một vấn đề nữa là vì bệnh tật nên cháu bắt đầu có hiện tượng trầm cảm. Em cũng rất phân vân vì thời gian đã hai tháng rồi và cháu đã đi châm ở nhiều nơi, tổn thương các huyệt đạo là rất trầm trọng. chữa hay không chữa đúng là cả một vấn đề. Nhưng mà trước sự tuyệt vọng và tha thiết của người cha, tình yêu con của cụ ấy khiến em cảm động. Em bảo anh ạ, em sẽ cho cháu thuốc. Nếu sau từ 3-7 ngày mà cháu không có phản xạ thì coi như em không chữa được. Giờ em sẽ cho người nhà đi hái thuốc và anh phải xuống Hạ Long lấy thuốc tươi về cho cháu uống càng nhanh càng tốt. Cứu người như cứu hoả không được bỏ lỡ phút nào vì cháu ốm rất nghiêm trọng.

benq

Xe điện
Thưa các cụ mợ. Đây là một phần nữa em muốn gửi gắm trong thớt này. Đó là từ khi có thớt của cụ Hấp Nặng, em có rất nhiều cụ mợ nhắn tin hỏi thuốc. Bệnh thì nhiều mà sức em thì có hạn. Em cũng đang ở nước ngoài nên việc lấy thuốc rất khó. Tuy nhiên em cũng hết lòng hết tâm giúp đỡ các cụ mợ. Tuy nhiên có một số điều em muốn nhắn nhủ lên đây để giúp các cụ mợ và để các cụ mợ hiểu.

Cách đây mấy ngày, đang ở công ty em nhận được một tin nhắn rất tha thiết và tuyệt vọng của một cụ Otofun. Cụ nhờ em cứu chữa cho con trai của cụ. Cậu bé bị một căn bệnh không hiểm nghèo nhưng lại ảnh hưởng đến cả cuộc đời sau này của cháu. Hai bố con đã trải qua hai tháng trời ở tất cả các bệnh viện, các giáo sư và bác sĩ giỏi nhất đã khám bệnh nhưng không tìm ra bệnh và bó tay. Thấy tin nhắn rất khẩn cấp, em liên lạc lại ngay và hỏi bệnh sử. Bố cháu lúc đó cũng đang rối bời nên kể bệnh sử không đầy đủ. Qua các triệu chứng thì em biết cháu đang bị bệnh gì. Một vấn đề nữa là vì bệnh tật nên cháu bắt đầu có hiện tượng trầm cảm. Em cũng rất phân vân vì thời gian đã hai tháng rồi và cháu đã đi châm ở nhiều nơi, tổn thương các huyệt đạo là rất trầm trọng. chữa hay không chữa đúng là cả một vấn đề. Nhưng mà trước sự tuyệt vọng và tha thiết của người cha, tình yêu con của cụ ấy khiến em cảm động. Em bảo anh ạ, em sẽ cho cháu thuốc. Nếu sau từ 3-7 ngày mà cháu không có phản xạ thì coi như em không chữa được. Giờ em sẽ cho người nhà đi hái thuốc và anh phải xuống Hạ Long lấy thuốc tươi về cho cháu uống càng nhanh càng tốt. Cứu người như cứu hoả không được bỏ lỡ phút nào vì cháu ốm rất nghiêm trọng.
Quá tuyệt, mợ đúng là làn gió mát trên cõi này %%-

MyMac

Xe điện
Em gọi điện ngay cho anh trai, bảo anh ơi có một cháu bị thế này. Mình phải cứu cháu thôi. Anh trai bảo để anh "điều" bọn kia đi lấy thuốc rồi anh phóng lên đón thuốc đem về. Lúc nào có thuốc thì anh gọi em, em gọi anh ấy đi xuống lấy ngay nhé.

"Bọn nó" là bọn cháu em. Chúng ở quê chuyên đi vào rừng hái thuốc cho chúng em. Nhận được lệnh bọn chúng dạ ran lên đường. Đứa đeo giầy, đứa đeo gùi, đứa cầm thừng tót đi. Nguyên tắc khi hái thuốc của anh em em là mỗi đứa đi lấy 1 loại lá, không đứa nào biết cái nào dùng với cái nào. Anh trai em phóng lên quê chờ đợi. Về đến quê là thắp hương trên mộ ông bà khẩn cháu đi lấy thuốc cứu người, ông bà phù hộ cho cháu và bệnh nhân nhé.

Đến chiều tối bọn cháu mới ra khỏi cửa rừng. Anh trai nhận thuốc rồi phóng về Hạ Long bảo em ơi thuốc có về em bảo bố bệnh nhân xuống lấy. Anh về pha chế xong là anh ấy đem về ngay cho con. Cụ OF thì lòng như lửa đốt. Lâu lâu cụ lại nhắn. Lúc em nhắn cụ có thuốc rồi là khoảng 5h chiều giờ VN. Đang giờ tan tầm tắc đường nhưng cụ bảo anh đi luôn. Từ Hà Nội đến Hạ Long bình thường khoảng 2 tiếng nhưng cụ ấy đi đến 8h mới đến. Nhận thuốc xong là lại ngược về Hà Nội luôn không nghỉ phút nào. Một người cha vĩ đại.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em gọi điện ngay cho anh trai, bảo anh ơi có một cháu bị thế này. Mình phải cứu cháu thôi. Anh trai bảo để anh "điều" bọn kia đi lấy thuốc rồi anh phóng lên đón thuốc đem về. Lúc nào có thuốc thì anh gọi em, em gọi anh ấy đi xuống lấy ngay nhé.

"Bọn nó" là bọn cháu em. Chúng ở quê chuyên đi vào rừng hái thuốc cho chúng em. Nhận được lệnh bọn chúng dạ ran lên đường. Đứa đeo giầy, đứa đeo gùi, đứa cầm thừng tót đi. Nguyên tắc khi hái thuốc của anh em em là mỗi đứa đi lấy 1 loại lá, không đứa nào biết cái nào dùng với cái nào. Anh trai em phóng lên quê chờ đợi. Về đến quê là thắp hương trên mộ ông bà khẩn cháu đi lấy thuốc cứu người, ông bà phù hộ cho cháu và bệnh nhân nhé.

Đến chiều tối bọn cháu mới ra khỏi cửa rừng. Anh trai nhận thuốc rồi phóng về Hạ Long bảo em ơi thuốc có về em bảo bố bệnh nhân xuống lấy. Anh về pha chế xong là anh ấy đem về ngay cho con. Cụ OF thì lòng như lửa đốt. Lâu lâu cụ lại nhắn. Lúc em nhắn cụ có thuốc rồi là khoảng 5h chiều giờ VN. Đang giờ tan tầm tắc đường nhưng cụ bảo anh đi luôn. Từ Hà Nội đến Hạ Long bình thường khoảng 2 tiếng nhưng cụ ấy đi đến 8h mới đến. Nhận thuốc xong là lại ngược về Hà Nội luôn không nghỉ phút nào. Một người cha vĩ đại.
Em ko biết nói gì hơn trước tấm lòng của mợ. Chúc mợ và gia đình thật nhiều sức khỏe.
Chúc cậu bé sẽ chóng khỏe lại ạ.

MyMac

Xe điện
Cụ rất tin tưởng cho con uống thuốc ngay. Em cũng dặn cụ những phản ứng có thể xảy ra nhưng anh đừng lo. Nếu cơ thể yếu nó sẽ phản ứng ngay theo mức độ và thuốc sẽ báo cho em biết cháu bị bệnh gì. Thuốc này người bệnh uống vào sẽ biết ngay còn người khoẻ uống vào sẽ thấy đầu óc minh mẫn, thanh thoát nhẹ nhàng, sảng khoái, ngủ ngon và sâu giấc. Anh theo dõi cháu cho em. Giờ bên em chênh so với Hà Nội là 3 tiếng. Em đợi đến lúc anh về, dặn dò tỉ mỉ và dặn anh nếu có bất kỳ vấn đề gì anh gọi ngay cho em, đừng ngại. Em để chuông điện thoại và anh đừng sợ em mất giấc ngủ.

Cụ rất tin tưởng cho con uống thuốc ngay. Em cũng dặn cụ những phản ứng có thể xảy ra nhưng anh đừng lo. Nếu cơ thể yếu nó sẽ phản ứng ngay theo mức độ và thuốc sẽ báo cho em biết cháu bị bệnh gì. Thuốc này người bệnh uống vào sẽ biết ngay còn người khoẻ uống vào sẽ thấy đầu óc minh mẫn, thanh thoát nhẹ nhàng, sảng khoái, ngủ ngon và sâu giấc. Anh theo dõi cháu cho em. Giờ bên em chênh so với Hà Nội là 3 tiếng. Em đợi đến lúc anh về, dặn dò tỉ mỉ và dặn anh nếu có bất kỳ vấn đề gì anh gọi ngay cho em, đừng ngại. Em để chuông điện thoại và anh đừng sợ em mất giấc ngủ.
Biết và chơi với em đã lâu - từ ngày em tham gia đội TNV cho VOC năm 2011, giờ thì anh biết vì sao anh cứ ngưỡng mộ em dần đều rồi :)

MyMac

Xe điện
Anh rót ra một cốc thuốc khoảng 500ml và đưa cho con uống. Cậu bé uống xong thì đi ngủ. Và sau đó mới là cơn trống ngực đập thình thịch của ông bố. Em biết là sau đó anh sợ hãi và hoang mang lắm. Giờ nghĩ lại vẫn buồn cười. Nhưng mà quả thực với một người chưa biết được thuốc men thế nào mà uống vào thấy phản ứng nó kinh khủng ngoài sức tưởng tượng thì anh cũng hãi.

Thằng bé ngủ lịm, ngủ li bì đến trưa hôm sau, lay không dậy, chân tay lăn lóc sõng xoài. Bố cháu nhắn cô ơi cháu ngủ ghê quá. Ngủ như vậy có gì không? Em bảo anh cứ để cháu ngủ. Huyệt đạo và kinh mạch nó tổn thương kinh quá. Thuốc nó đang có tác dụng rất tốt. Nó đang chữa lành thần kinh cháu để nó đi hàn kinh mạch anh ạ. Anh cứ tin em để cháu ngủ càng lâu càng tốt. Càng ngủ lâu thì cháu càng chóng hồi phục. Thế là bố cháu lại để cháu ngủ. Cậu bé cứ vậy li bì không biết giời biết đất là gì cả. Chắc là sốt ruột, anh thức con dậy cho ăn cơm. Em dặn anh cho cháu ăn cơm nóng với thịt lợn nạc và canh rau ngót. Đồ ăn phải luôn nóng. Cậu cháu dâỵ bảo con thấy đầu óc nhẹ nhàng lắm bố ạ. Ăn xong cậu rít thêm 1 cốc thuốc nữa rồi lại ngủ lịm đi. Cái ngủ này các cụ chưa bao giờ nhìn thấy đâu ạ.

silver1

Xe điện

Đọc xong em chỉ cầu mong cho cháu gặp kỳ duyên khỏi bệnh khoẻ mạnh.

Vâng đọc đến đây em thấy niềm tin trong cuộc sống. Mợ thật tuyệt.

MyMac

Xe điện
Cái ngủ này là cái ngủ của một người hoàn toàn "gửi tâm thức vào hư vô". chân tay sõng soài nhấc lên thả xuống cái bịch. Ngủ như cún ngủ ấy các cụ ạ. Đôi khi cún ngủ say quá, các cụ kéo lưỡi nó ra trêu, giơ chân nó lên cao thả xuống, vành mắt nó ra nó cũng chẳng biết gì.

Con đang ốm vô phương mà giờ thấy nó thế này, bố hãi thì thôi rồi. Bố hãi bao nhiêu cô MyMac mừng bấy nhiêu. Tối bố lại thức ông cháu dậy cho ăn rồi lại cho uống. Cậu lại tít một mạch như vậy đến trưa sau rồi cứ vậy đến tối rổi lại đến sáng sau.
Có một điều rất mừng là cứ mỗi lần thức dậy tinh thần cu cậu lại phấn chấn lên. Cậu bảo con thấy đầu óc nhẹ nhàng lắm. Em dặn ông bố vĩ đại là cứ khi nào mà kinh mạch nó liền và hồi phục nó sẽ quay trở lại ăn ngủ bình thường. Hai anh em liên lạc "trên từng cây số". Nhất cử nhất động của ông con đều trong " tầm ngắm" của hai anh em.

Một lần anh bảo em ơi, lúc ngủ chân tay nó bắt đầu cử động rồi không sõng soài thõng thượt như trước nữa. Em bảo haha thế là nó bắt đâu hồi phục rồi anh ạ. Mà cậu hồi phục thật. À mà em kể các cụ mợ nghe nhé. Ông bố vĩ đại lắng nghe từng cử động của con. Em dặn kinh mạch thông đến đâu thì sắc mặt cháu sẽ hồng hào đến đấy. Uống xong liều thuốc đầu tiên, sáng ra ông bố bảo cô ơi sắc mặt nó hồng rồi không còn tái như trước nữa. Rồi cứ vậy lúc anh bảo mặt mũi người ngượm cháu hồng hào rồi cô ạ. Lúc anh bảo rái tai nó đỏ hồng.

Cứ vậy, đến ngày thứ 3 thì cu cậu hoàn toàn khoẻ mạnh trở lại. Em và ông bố vĩ đại vẫn lo lắng căn bệnh chính.

Đến hôm thứ 3 thì ông bố bảo anh thử 1 liều của cháu nhé. Em bảo anh nên uống 1 cốc đi. Anh chăm sóc cháu 2 tháng nay mệt mỏi lắm rồi. Uống đi cho thêm khoẻ còn chăm cháu. Anh bảo nhỡ uống lại ngủ như cháu thì ai trông con? Em bảo anh yên tâm người không có bệnh không ngủ đâu. Thế là ông bố thử của con 1 liều ( chắc để xem cô My có bỏ thuốc ngủ vào không hehe). Anh chẳng ngủ.

Rồi buổi chiều, anh nhắn bảo cô ơi cháu có tín hiệu rồi cô ạ. Em mừng quýnh hỏi anh như nào như nào? Anh tả tín hiệu của cháu và lúc đó em mới thở phào. Cháu có hy vọng rồi. Tuy nhiên giờ mới chỉ là một phần của đoạn đường đầy khó khăn phía trước.

Koichi

Xe hơi
Càng đọc càng ngưỡng mộ mợ Mac. Con trai em cũng đang có vấn đề về sức khỏe, đã gọi điện trao đổi với mợ Mymac và rất cảm động với sự nhiệt tâm và chu đáo của mợ. Em rất hiểu tâm trạng của ông bố cháu bé lúc này. Cháu đã được nhận duyên lớn và chắc chắn sẽ khỏi bệnh. Chúc mợ thật nhiều sức khỏe và mong từ đây các bài thuốc gia truyền của gia đình mợ cứu được nhiều bệnh nhân hơn nữa

MyMac

Xe điện
Em lại hú ông anh trai: Anh ơi có hy vọng rồi, giờ anh lại đi lấy thuốc cho cháu nhé. Lần này em cho phác đồ này... lấy cây này... OK anh đi ngay.
Thế là ông anh lại phóng xe về quê, trước khi đi anh lại hú "bọn nó" chuẩn bị nồi niêu gạo muối để nằm sâu trong rừng mấy ngày mới về đấy. Bọn nó bảo giời mưa chú ạ. Mưa không đi à? Đi nhanh để chú còn lên lấy. Thế là lại dạ ran đứa thừng đứa dao toả đi các hướng.

Và lần này em quyết định cho liều tấn công. Liều này là một trong những tuyệt kỹ của đông y học. Công dụng của nó còn thâm sâu hơn liều cháu đang uống. Và một lần nữa ông bố vĩ đại lại toát mồ hôi hột.

Qua ngày thứ 3 em vẫn cho cậu cháu uống liểu khai thông và chống trầm cảm. Cậu cười nói líu lo, mọi sinh hoạt đã trở lại bình thường. Ăn ngủ tốt, mặt mũi nhuận sắc hồng hào. Sang ngày thứ 4 bệnh của cháu lại có thêm một tia hy vọng. Một điều em rất cảm ơn ông bố vĩ đại là nhất cử nhất động anh ấy đều thông báo với em. Điều này rất quan trọng.
Việc theo dõi bệnh nhân càng sát sao thì chỉ định thuốc và chẩn đoán bệnh càng chính xác. Rất may em có được một ca bệnh mà gia đình tin tưởng hoàn toàn vào em.

Cuối ngày thứ 4 tình hình sáng sủa lắm rồi. Cậu cháu hoạt bát vui tươi. Thuốc cũng lấy về sơ chế xong, lần này em nhờ người nhà tìm xe Hạ Long-Hà Nội chuyển lên cho cháu. Bố ra nhà xe lấy thuốc cho đỡ vất vả. Em bảo anh cho uống hết thuốc lá rồi anh đun thuốc tấn công. Em chỉ anh cách sắc thuốc và làm công tác tư tưởng cho anh, dặn anh các phản ứng có thể xảy ra nếu cháu còn những huyệt đạo chưa lành nó sẽ có phản ứng như thế nào?

Thực sự tấm lòng thương con vô bờ, bao la của người cha này chạm đến trái tim em. Anh làm tất cả cho con mình không quản ngại khó khăn gian khổ. Một con người đáng để cho MyMac làm hết sức mình giúp đỡ.

Binhyennoiay

Xe điện
Em lại hú ông anh trai: Anh ơi có hy vọng rồi, giờ anh lại đi lấy thuốc cho cháu nhé. Lần này em cho phác đồ này... lấy cây này... OK anh đi ngay.
Thế là ông anh lại phóng xe về quê, trước khi đi anh lại hú "bọn nó" chuẩn bị nồi niêu gạo muối để nằm sâu trong rừng mấy ngày mới về đấy. Bọn nó bảo giời mưa chú ạ. Mưa không đi à? Đi nhanh để chú còn lên lấy. Thế là lại dạ ran đứa thừng đứa dao toả đi các hướng.

Và lần này em quyết định cho liều tấn công. Liều này là một trong những tuyệt kỹ của đông y học. Công dụng của nó còn thâm sâu hơn liều cháu đang uống. Và một lần nữa ông bố vĩ đại lại toát mồ hôi hột.

Qua ngày thứ 3 em vẫn cho cậu cháu uống liểu khai thông và chống trầm cảm. Cậu cười nói líu lo, mọi sinh hoạt đã trở lại bình thường. Ăn ngủ tốt, mặt mũi nhuận sắc hồng hào. Sang ngày thứ 4 bệnh của cháu lại có thêm một tia hy vọng. Một điều em rất cảm ơn ông bố vĩ đại là nhất cử nhất động anh ấy đều thông báo với em. Điều này rất quan trọng.
Việc theo dõi bệnh nhân càng sát sao thì chỉ định thuốc và chẩn đoán bệnh càng chính xác. Rất may em có được một ca bệnh mà gia đình tin tưởng hoàn toàn vào em.

Cuối ngày thứ 4 tình hình sáng sủa lắm rồi. Cậu cháu hoạt bát vui tươi. Thuốc cũng lấy về sơ chế xong, lần này em nhờ người nhà tìm xe Hạ Long-Hà Nội chuyển lên cho cháu. Bố ra nhà xe lấy thuốc cho đỡ vất vả. Em bảo anh cho uống hết thuốc lá rồi anh đun thuốc tấn công. Em chỉ anh cách sắc thuốc và làm công tác tư tưởng cho anh, dặn anh các phản ứng có thể xảy ra nếu cháu còn những huyệt đạo chưa lành nó sẽ có phản ứng như thế nào?

Thực sự tấm lòng thương con vô bờ, bao la của người cha này chạm đến trái tim em. Anh làm tất cả cho con mình không quản ngại khó khăn gian khổ. Một con người đáng để cho MyMac làm hết sức mình giúp đỡ.
Em chỉ biết nói lên từ " Thần Kỳ" ạ.

Hôm nay em cũng bắt đầu đi bộ 10k bước theo cách mợ hướng dẫn để chữa bệnh vai gáy và mất ngủ triền miên của em. Em cảm ơn mợ nhiều ạ.

MyMac

Xe điện
Và rồi ông cháu thử cốc thuốc đầu tiên. Ổng rít một hơi và chả thấy gì. Rít xong buổi chiều ông đi dạo với bố rồi về nhà ăn cơm uống nước. Cơm xong bố lại cho con rít một cốc nữa thì ối dời ơi. Ông phản ứng. Ông làm ông bố toát mồ hôi hột. Uống được một tí thì ông kêu khó thở, chân tay con nhũn ra bố ơi, tim đập chậm rồi bố ạ. Ông bố vĩ đại lập cập gọi điện cho em. Em bảo anh có đo được mạch, huyết áp, nhịp tim cho cháu không thì đo cho em. Ông bố bảo có có anh đo luôn. Mạch, huyết áp, nhịp tim cậu cực kỳ đẹp. Em bảo anh yên tâm. Nếu cháu hạ huyết áp mạch chậm thì mới mới lo còn đây là phản ứng của thuốc thôi. Chút cháu hết ngay.

Một lúc sau bố gọi điện bảo cô ơi nó đang xem YouTube cười sằng sặc đây.

Cái liều thuốc mà cu cháu đang uống là liều thuốc mà trong đó có một vị chính là một vị thần dược. Gia đình em dùng nó trong việc chữa men gan, máu mỡ, huyết áp, viêm não Nhật Bản, tay chân miệng, ung thư, lupus ban đỏ, giảm tiểu cầu... Trong bất kỳ phương thuốc nào cũng có vị đó. Nó rất hiếm và hàng chục năm mới được thu hái.

Tuy nhiên vì không chẩn được mạch cháu, lại bắt bệnh từ xa nên em bảo anh kinh huyệt cháu còn yếu, mai em cho anh thêm liều thông kinh lạc nữa thì mới cho cháu uống liều tấn công này. Thế là anh trai em lại tiếp tục đi lấy thuốc kinh lạc. Đến tối thì gửi lên cho cháu và điều mà em sắp nói ra đây sẽ làm một số cụ mợ không vui,

vnstockduke

Xe hơi
MyMac ơi. Em có nhắn tin riêng hỏi mợ nhưng chắc quá nhiều và mợ còn bận nên mợ không kịp trả lời. Bệnh của em chắc hiện nay rất nhiều cụ gặp phải là men gan cao, mỡ máu, thận yếu. Nên em mạnh dạn post ở đây để mợ tư vấn thêm. Cám ơn mợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng