[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongan

Xe điện
Em xin kính chào các cụ mợ và xin chúc các cụ mợ một ngày mới vui, tràn đầy năng lượng nhé.

Thưa các cụ mợ, hôm qua em biên bài nhưng vì biên vội nên chưa kỹ. Sáng nay em có bổ xung một số thông tin và sửa lại các bài viết cũ như bài đi chữa thoái hoá. Các cụ mợ thông cảm lội lại bài để đọc thêm nhé.

Hôm nay em xin hầu các cụ câu chuyện em chữa một ca ung thư gan giai đoạn cuối được bệnh viện trả về, một ca ung thư vòm họng cũng vô phương. Người thực việc thực nên các cụ có thể kiểm chứng. Cuối chuyện em xin phép được giãi bày một số điều với một số cụ mợ trong Otofun mà em đang nhận chữa trị và cho thuốc. Trong đó có hai ca bệnh rất nguy hiểm nhưng quan điểm của các bệnh nhân khiến em thấy không vui và em chặn số liên lạc.

Em mời các cụ mợ lại theo dõi tiếp. Tinh thần Otofun vui là chính các cụ nhé. Đừng ném đá em ạ hihi.
Em ngay ngắn ngồi im đợi đọc bài mợ ạ @};-

Sáng nay định khoe mợ là em thử đi các bài như mợ dạy, thử được tới bài tay nọ bắt khuỷu tay kia sau lưng - mừng quá :)

Cụ thẩm được chưa ạ? Theo trí nhớ tồi tàn ngày một xuống cấp của em thì cực kỳ ấn tượng cụ chuot08 xuất khẩu thành thơ, mợ Seduxen trước có cái avt bạn nữ đang giơ máy ảnh chụp trong rừng và cả mợ phuongan avt cũ là hoa sen súng đỏ trong nền nước đen nữa. Lâu rùi em ko tìm lại được, cụ tìm đc thì còm phơm em với nha :D
Em đây mợ ơi, nhà em giờ hoa vàng rực rỡ rồi không ba hoa nữa nên em đổi avt thôi.
Em trả thớt về nội dung chính để mợ MyMac chia sẻ/kể chuyện cho liền mạch nhé.

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Em xin kính chào các cụ mợ và xin chúc các cụ mợ một ngày mới vui, tràn đầy năng lượng nhé.

Thưa các cụ mợ, hôm qua em biên bài nhưng vì biên vội nên chưa kỹ. Sáng nay em có bổ xung một số thông tin và sửa lại các bài viết cũ như bài đi chữa thoái hoá. Các cụ mợ thông cảm lội lại bài để đọc thêm nhé.

Hôm nay em xin hầu các cụ câu chuyện em chữa một ca ung thư gan giai đoạn cuối được bệnh viện trả về, một ca ung thư vòm họng cũng vô phương. Người thực việc thực nên các cụ có thể kiểm chứng. Cuối chuyện em xin phép được giãi bày một số điều với một số cụ mợ trong Otofun mà em đang nhận chữa trị và cho thuốc. Trong đó có hai ca bệnh rất nguy hiểm nhưng quan điểm của các bệnh nhân khiến em thấy không vui và em chặn số liên lạc.

Em mời các cụ mợ lại theo dõi tiếp. Tinh thần Otofun vui là chính các cụ nhé. Đừng ném đá em ạ hihi.
Mợ XĐTT tiếp đi ạ, ai ném đá em đỡ luôn, mợ ko phải lo nhé L-)L-)L-)

Em đây mợ ơi, nhà em giờ hoa vàng rực rỡ rồi không ba hoa nữa nên em đổi avt thôi.
Em trả thớt về nội dung chính để mợ MyMac chia sẻ/kể chuyện cho liền mạch nhé
Em đây rồi mợ ơi
Giờ nhà hoa vàng rực
Ko còn 3 hoa nữa
Nên đổi A va ta
Thôi về ND chính
Cho MMM tiếp
Câu chuyện cho liền mạch

MyMac

Xe điện
Thưa các cụ, em sống trong một làng nhỏ ở Hà Nội. Em thực sự thích ngôi làng ấy. Có nhiều điều bất tiện nhưng tình làng nghĩa xóm gắn bó nên em không muốn dời xa.Trong làng có một gia đình trẻ người làng. Con đường Lê Văn Lương mở ra lấy đi rất nhiều ruộng đất của làng nên các gia đình được đền bù rất nhiều tiền.
Anh chồng của gia đình trẻ ấy bị mắc ung thư vòm họng. Nhiều tiền nên anh chạy chữa khắp nơi, đi cả sang Singapore chữa nhưng mà kết quả không khả quan. Lâu lâu anh ra quán nước ngồi thẫn thờ nhìn trời nhìn mây.

Một lần em đợi xe grab ở quán nước thấy anh ngồi đó. Nhìn sắc mặt anh là em biết rồi nhưng không dám hỏi. Em cũng không biết anh. Xe đến thì em lên xe và đi. Lúc về thì anh không còn ở đó nữa. Em lân la dừng lại hỏi chị bán nước ở đó chị ơi anh ấy là ai, bị sao mà trông anh ấy sợ vậy? Chị bán nước bảo ơ nó là thằng Đô trong làng đấy, nó đang bị ung thư họng. Đi khắp nơi không chữa được. Nhà nó giầu lắm ông bà già nó cho tiền đi sang Sing chữa mà có được đâu.

Nghe thấy thế rồi em hỏi nhà. Chiều em lại lân la đi qua đi lại trước cửa nhà anh. Em không dám hỏi sợ nhỡ đâu lại ăn chửi thì khổ. Tự dưng có con dở hơi đến nhà hỏi han vớ vẩn, lừa đảo à?

Thế là em về nhà, nghĩ ngợi chán rồi đi sang nhà anh chị hàng xóm. Anh chị coi em như một đứa em. Anh chị là người làng chính gốc. Rồi em hỏi anh chồng. Anh này vốn có tật ăn khoai ngứa nói nhiều. Anh nói lung tung câu chuyện chả ra đầu chả ra cuối như bị hỏng dây thần kinh nói ấy. Cứ thấy bóng người là đài phát thanh Bát Đa phát, không cần người đối diện có nhu cầu nghe hay không? Nhiều lúc em cứ ví anh như cái cảm ứng, thấy bóng người là đài tự động phát những câu chuyện trên giời dưới biển. Anh là một người cực kỳ tốt bụng và tử tế. Chỉ mỗi tội hay phát.

Em hỏi anh có biết anh Đô đang bị ung thư hay không? Thế là từ 5 đời cụ kỵ tổ tiên nhà anh Đô được khai báo hết lượt. Sau khi để anh phát chán chừng độ hơn tiếng thì em hỏi thế anh Đô bị vậy thì không chữa được à? Anh bảo chữa thế éo nào được? Ung thư mà chữa vào mắt. Đến vợ nó còn bỏ đi kia...bla...bla. Cố gắng tìm một quãng ngắt nghỉ nuốt nước bọt của anh, em bảo thế em chữa cho anh ấy nhé. Anh tròn mắt chữa á? Chữa được không? Em chữa à? Em chữa hay ai chữa? Rồi chốt lại anh vừa phát luôn mồm vừa xăng xái dẫn em sang nhà anh Đô và câu chuyện bắt đầu.

Chỉnh sửa cuối:
Em đã nghe thấy có CLB Thơ Hâm trên OF. Hình như lão Sệ và ghẹ có chơi ở đó. Nhưng em chưa vào đọc thơ bao giờ.
Sáng nay chưa có kèo nào, có lẽ vào thẩm thơ xem sao.
Thẩm hay không tuỳ lão
Nhưng MyMac là thành viên của hội ấy

Em chẳng biết đâu, chỉ biết các Chã khoá kỹ mợ ấy, giữ làm của riêng, không cho giao lưu gì với con dân otf cả ~X( May nhờ cụ HẤP NẶNG bị liệt ấy ấy nên mới có thớt này, mới được hỏi chuyện idol cụa em.

Hay Chã xem còn tứ đại mỹ nhân otf, Chã mở hết gọi hết về cho xôm, cho con dân sau này được mở mang tầm mắt đi ạ :P
OF có gọi tứ thập đại mỹ nhân cũng chưa hết mà ai cũng cá tính, bỗng dưng gọi về khó lắm
Thôi, để em gọi mấy người quen thu lan Khánh Ngọc DHa2015 Moving_van L.C.D Mợ Yến Mợ_Toét_2710 Bang lang Email123 Gió_123 về đây vậy

onano69

Xe container
Có cụ, mợ nào bị như này không ạ. Tầm 7 năm trở lại đây em bị mụn cơm hay mụn cóc gì đó mọc ở quanh cổ, rất khó chịu nhưng may nó không lộ ra ngoài, em cũng kệ chả làm gì vì em nghĩ là em mồ hôi dầu nên dù có đi đốt laze hay gì đó nó lại mọc. Có cụ, mợ nào có kinh nghiệm tẹi cái này không ạ, nhân thớt của cụ chủ em mạnh dạn hỏi mợ thần y MM và các cụ, mợ có kinh nghiệm. Đa tạ các cụ, mợ đi qua và để ý đến bài của em.
Vặt lấy quả đu đủ xanh, lấy cái tăm chọc cho nó chảy mủ ra rồi bôi vào mụn cóc, ngày làm vài lần và trước khi đi ngủ, quả đu đủ chọc hết nhựa thì thay quả khác, làm hết vài quả là tự bay hết mụn và cũng không để lại sẹo ạ!

MyMac

Xe điện
Sau khi chào hỏi và gọi là đến thăm anh, anh kể chuyện đi chữa bệnh các nơi bằng cái giọng ngọng ngịu, đau đớn. Ông bà người làng chất phác nhưng có vẻ không tin tưởng lắm, em lại đi với một cái ông đài phát thanh Bát Đa của làng nữa thì lại chẳng uy tín tí nào.

Ông bà hỏi chữa mất nhiều tiền không? Em lừa bảo hai ông bà không cháu không chữa đâu ạ. Cháu biếu anh ấy mấy thang thuốc để anh uống cho họng anh đỡ đau và thông cho anh ăn uống cho đỡ đau thôi. Ừ thế thì ông bà xin. Nó đau lắm cháu ạ.
Em lại bảo thế anh đưa tay đây em xem nào. Anh chả nghi ngờ gì đưa tay ra. Em bắt đầu lần kinh mạch và huyệt đồ. Tế bào phát dị khắp nơi và đang ở giai đoạn phát tác nhất. Nó như một cái rễ cỏ sinh sôi nảy nở trong lòng đất với một sức sống khủng khiếp. Kinh lạc quay cuồng, âm dương xung nộ.
Lần lữa dò tìm thì thấy từ họng đến gốc lưỡi của anh là nơi âm phế xung nộ nặng nề nhất. Từ một điểm xung nộ nhất này nó đẻ thêm ra rất nhiều các dị tử đi rất xa khỏi dị mẫu. Riêng cạnh điểm phát dị xung nộ nhất đó có hai dị tử đang bắt đầu thu nạp và phát tác để lớn lên như dị mẫu.

Sau khi đọc xong kinh lạc và huyệt đồ của anh thì em bấm cho anh mấy cái huyệt xung quanh để nó trấn cái dị phát đó cho nó nằm yên để anh đỡ đau. Cái này chỉ có tác dụng tạm thời vì huyệt cũng phế âm cả rồi. Trong đông y thì cơ thể và huyệt mạch sẽ ở thể: Bình, bế, phế, âm. Bình là trạng thái cân bằng tuyệt vời nhất, khoẻ mạnh nhất. Bế là huyệt đạo bắt đầu bị bế tắc. Phế là hỏng nhưng còn chữa được còn âm là nó chết và vĩnh viễn không chữa chữa được và người bệnh phải chung sống với nó suốt đời.

Em gọi điện cho cậu học trò của bà bảo bác ạ, có trường hợp này em thấy cứu được...bla...bla. Sau khi trao đổi, ông hăm hở vào rừng lấy thuốc và băm chặt, sao vàng hạ thổ và theo xe đem lên. Em ngược về quê ông bà ngoại "hạ lệnh" cho các cháu chuẩn bị đưa cô vào rừng tìm thuốc.

Thế rồi công cuộc uống thuốc bắt đầu. Anh kêu đau lắm nuốt khó lắm, thế nhưng càng uống càng êm. Hai ông bà thấy vậy cũng tích cực theo chỉ đạo từ xa mà chăm thuốc cho anh.
Anh bảo anh mà khỏi bệnh thì anh biếu hai anh em cô 1 tỉ he he. Một thời gian sau anh khoẻ mạnh và đi lại ầm ầm. Người làng kinh ngạc hỏi anh chữa khỏi rồi à? Anh bảo khỏi rồi.

Anh uống hết cái bao tải thuốc của anh em em thì anh khoẻ và một thời gian sau em về ( Lúc đó em đang sống ở Singapore) em hỏi anh hàng xóm đài Bát Đa: anh Đô thế nào rồi? Anh hàng xóm bảo nó lại " đạp mái phành phạch" rồi. Em sang thăm anh và ông bà bảo em nó khoẻ lắm cháu ạ.
Ông bà cám ơn cháu. Còn anh Đô sau khi khoẻ mạnh gì giờ đã lấy vợ và chuyển lên chung cư sinh sống, anh đã sinh con và từ đó em không gặp lại anh nữa do em sống ở nước ngoài và anh chuyển đi chỗ khác.
Câu chuyện 1 tỉ chỉ là câu chuyện vui. Em cũng rất mừng vì anh đã khỏe và đó là món quà quí báu nhất anh dành cho em. Tuy không còn gặp lại nhưng em luôn mong anh mạnh khoẻ và hạnh phúc.

omavn

Xe tải
Vặt lấy quả đu đủ xanh, lấy cái tăm chọc cho nó chảy mủ ra rồi bôi vào mụn cóc, ngày làm vài lần và trước khi đi ngủ, quả đu đủ chọc hết nhựa thì thay quả khác, làm hết vài quả là tự bay hết mụn và cũng không để lại sẹo ạ!
Em sẽ thử phương pháp của cụ. Cảm ơn cụ nhiều

Mimeo

Xe điện
Sau khi đọc xong kinh lạc và huyệt đồ của anh thì em bấm cho anh mấy cái huyệt xung quanh để nó trấn cái dị phát đó cho nó nằm yên để anh đỡ đau. Cái này chỉ có tác dụng tạm thời vì huyệt cũng phế âm cả rồi. Trong đông y thì cơ thể và huyệt mạch sẽ ở thể: Bình, bế, phế, âm. Bình là trạng thái cân bằng tuyệt vời nhất, khoẻ mạnh nhất. Bế là huyệt đạo bắt đầu bị bế tắc. Phế là hỏng nhưng còn chữa được còn âm là nó chết và vĩnh viễn không chữa chữa được và người bệnh phải chung sống với nó suốt đời.

Em gọi điện cho cậu học trò của bà bảo bác ạ, có trường hợp này em thấy cứu được...bla...bla. Sau khi trao đổi, ông hăm hở vào rừng lấy thuốc và băm chặt, sao vàng hạ thổ và theo xe đem lên. Em ngược về quê ông bà ngoại "hạ lệnh" cho các cháu chuẩn bị đưa cô vào rừng tìm thuốc. Thế rồi công cuộc uống thuốc bắt đầu. Anh kêu đau lắm nuốt khó lắm, thế nhưng càng uống càng êm. Hai ông bà thấy vậy cũng tích cực theo chỉ đạo từ xa mà chăm thuốc cho anh. Anh bảo anh mà khỏi bệnh thì anh biếu hai anh em cô 1 tỉ he he. Một thời gian sau anh khoẻ mạnh và đi lại ầm ầm. Người làng kinh ngạc hỏi anh chữa khỏi rồi à? Anh bảo khỏi rồi. Anh uống hết cái bao tải thuốc của anh em em thì anh khoẻ và một thời gian sau em về ( Lúc đó em đang sống ở Singapore) em hỏi anh hàng xóm đài Bát Đa: anh Đô thế nào rồi? Anh hàng xóm bảo nó lại " đạp mái phành phạch" rồi. Em sang thăm anh và ông bà bảo em nó khoẻ lắm cháu ạ. Ông bà cám ơn cháu. Còn anh Đô sau khi khoẻ mạnh gì giờ đã lấy vợ và chuyển lên chung cư sinh sống, anh đã sinh con và từ đó em không gặp lại anh nữa.
Gọi mợ là Thần y quả ko sai đâu ạ @};-

Cái câu "đạp mái phành phạch" là mơ ước của nhiều cụ đang mạnh khoẻ chứ ông anh kia rơi cửa tử rồi chắc chẳng bao giờ dám mơ :)

mrQuick8x

Xe điện
Đọc thớt này và đọc các câu chuyện của mợ My em thấy mình như nhận được luồng tinh thần lạc quan, như là em đang được xem bộ phim tài liệu khoa học trên kênh Discovery mà em hay xem, cách mợ kể chuyện cũng rất lôi cuốn. Cảm ơn mợ rất nhiều! >:D<

MyMac

Xe điện
Thưa các cụ mợ. Em biết trong cõi Otofun này có rất nhiều cao thủ võ lâm mai danh ẩn tích. Đặc biệt là trong lĩnh vực quản lý thông tin. Riêng với thớt này em tin là sẽ có rất nhiều đại cao thủ trong ngành y đọc. Cá nhân em cũng hiểu được rằng trong thời đại hiện nay mọi thông tin không còn là bí mật nữa. Muốn kiểm chứng thì chỉ trong phút mốt là toàn bộ thông tin người viết được đặt ngay lên bàn. Thời đại 4.0, có mỗi cái đài Bát Đa xóm em thôi mà từ hôm qua trên làng Cót có thằng nó đánh vợ dã man lắm, đến thằng Kiên khênh trộm cánh cổng đi bán cho đồng nát lấy tiền đánh lô còn biết thì có thông tin nào giấu được đâu ạ.

Những câu chuyện em kể trên đây biết nói thế nào nhỉ? Em không dám khẳng định em chữa được căn bệnh Ung thư. Em chỉ là người cuối cùng thử các phương pháp, các liều thuốc ngày xưa để chữa trị trên tinh thần 5 ăn/ 5 thua khi người bệnh không còn con đường nào khác, khi bác sĩ nói không thể làm gì được nữa mà thôi. Còn khi đã có bệnh, các cụ mợ hãy nhanh chóng đến bệnh viện để khám và tuân thủ theo đúng phác đồ của bác sĩ. Không có một lang y nào dám khẳng định chữa được ung thư. Đừng tin các cụ mợ ạ. Bệnh viện chính là nơi các cụ mợ phải ghé thăm mỗi năm ít nhất 1 lần để làm các xét nghiệm tổng thể, đề phòng bệnh tật cho mình và cho người thân.

Kiên Khùng

Xe điện
Đọc thớt này và đọc các câu chuyện của mợ My em thấy mình như nhận được luồng tinh thần lạc quan, như là em đang được xem bộ phim tài liệu khoa học trên kênh Discovery mà em hay xem, cách mợ kể chuyện cũng rất lôi cuốn. Cảm ơn mợ rất nhiều! >:D<
Đừng chọc mợ giận là được. Mất công thu kiếm vài năm thì thiệt cho anh em còn lại. :))

Kiên Khùng

Xe điện
Thưa các cụ mợ. Em biết trong cõi Otofun này có rất nhiều cao thủ võ lâm mai danh ẩn tích. Đặc biệt là trong lĩnh vực quản lý thông tin. Riêng với thớt này em tin là sẽ có rất nhiều đại cao thủ trong ngành y đọc. Cá nhân em cũng hiểu được rằng trong thời đại hiện nay mọi thông tin không còn là bí mật nữa. Muốn kiểm chứng thì chỉ trong phút mốt là toàn bộ thông tin người viết được đặt ngay lên bàn. Thời đại 4.0, có mỗi cái đài Bát Đa xóm em thôi mà từ hôm qua trên làng Cót có thằng nó đánh vợ dã man lắm, đến thằng Kiên khênh trộm cánh cổng đi bán cho đồng nát lấy tiền đánh lô còn biết thì có thông tin nào giấu được đâu ạ.

Những câu chuyện em kể trên đây biết nói thế nào nhỉ? Em không dám khẳng định em chữa được căn bệnh Ung thư. Em chỉ là người cuối cùng thử các phương pháp, các liều thuốc ngày xưa để chữa trị trên tinh thần 5 ăn/ 5 thua khi người bệnh không còn con đường nào khác, khi bác sĩ nói không thể làm gì được nữa mà thôi. Còn khi đã có bệnh, các cụ mợ hãy nhanh chóng đến bệnh viện để khám và tuân thủ theo đúng phác đồ của bác sĩ. Không có một lang y nào dám khẳng định chữa được ung thư. Đừng tin các cụ mợ ạ. Bệnh viện chính là nơi các cụ mợ phải ghé thăm mỗi năm ít nhất 1 lần để làm các xét nghiệm tổng thể, đề phòng bệnh tật cho mình và cho người thân.
Đính chính: iem không lô đề cũng không trộm cửa nhé mợ ơi...

MyMac

Xe điện
Chuyên mục ung thư thì rất dài và rất công phu tỉ mỉ. Em xin để ngày mai hầu chuyện tiếp các cụ. Giờ em xin kể câu chuyện em chữa ung thư gan thứ 2 cho một ông chú trong làng.

Các cụ mợ trong này em tin có rất nhiều người đã từng đi qua con ngõ 139 Nguyễn Ngọc Vũ. Trong ngõ có một bà cô bán bánh riêu cua, bánh đa cá buổi sáng. Bà có một ông chồng nát rượu. Hàng ngày hai ông bà dọn hàng từ sáng sớm và quá trưa hết hàng thì dọn về. Rồi ông chú bị ung thư gan. Cũng đưa lên viện khám xét rồi cũng chữa trị nhưng rồi cũng không được và bệnh viện trả về. Em đi qua vẫn hỏi chú thế nào rồi hả cô? Chú chán lắm cháu ạ bác sĩ chê rồi. Mặc dù bà biết em chữa bệnh cho anh Đô nhưng bà không tin. Em cũng chả dám hỏi. Bà cũng sợ chữa mất thêm tiền mà chả được nên thôi kệ, đến đâu thì đến vì chữa trên viện cũng đã mất một số tiền lớn rồi. Hơn nữa hầu hạ phục dịch một người bệnh ung thư vất vả vô cùng. Bà để ông chú ở nhà nằm đó rồi lại phải bươn chải ra ngõ kiếm ăn, lâu lâu con cháu chạy về ngó qua rồi lại chạy ra bưng bê.

onano69

Xe container
Anh bảo anh mà khỏi bệnh thì anh biếu hai anh em cô 1 tỉ he he. Một thời gian sau anh khoẻ mạnh và đi lại ầm ầm. Người làng kinh ngạc hỏi anh chữa khỏi rồi à? Anh bảo khỏi rồi.
Chữa khỏi ung thư mà giá có 1 tỉ, ô thế đồng hạng với chữa Liệt dương à Mợ :))
Lối viết này em ưng cái bụng :)

MyMac

Xe điện
Tình cờ ông chú đó lại chính là ông chú họ của anh hàng xóm đài phát thanh.

Anh chị thương em như thương một đứa em ruột thịt. Những tình cảm chân thành không vụ lợi của anh chị cứ níu giữ em ở lại ngôi làng ấy. Đi xa về gần nhà cửa vất đó anh chị coi sóc cho, tất cả mọi việc nhờ vả anh chị đều nhiệt tình lo cho hết.
Anh thì hay phát, cả nhà toàn kêu nhức cả đầu nhưng em lại thấy vui. Em lắng nghe những câu chuyện chả đầu chả đuôi của anh và chắt lọc được những thông tin rất thú vị.

Thế nên gần như cả ngày em ở bên nhà anh chị cười nói bi bô. Anh chị cũng bảo vắng cái mặt mày là buồn.
Lũ con anh bảo cô đừng nghe bố cháu cô ạ. Bố cháu toàn linh tinh. Anh mặc kệ cứ phát. Anh khoe sáng nào anh cũng dậy sớm đi tập thể dục, lũ con anh bảo bố cháu đi tập thể dục chân tay teo đi chỉ có mồm là to ra cô ạ hihi.

Một ngày ông học trò của bà lên chơi. Chúng em ngồi ăn và nói chuyện bệnh tật. Rồi em tổ lái sang chú Huấn. Nghe đến tên chú Huấn ung thư, anh lại chém một hồi rồi lại te tái lăng xăng vừa đi vừa nói đưa em và ông học trò của bà sang nhà chú.

Vừa đúng bà cô dọn hàng về. Chúng em bước vào nhà thấy ông chú nằm trên cái ghế băng nhăn nhó. Người vàng như một quả chuối, chân tay teo hết chỉ duy nhất cái bụng căng phình như cái trống.

Ánh mắt chú đau đớn, cầu cứu, van xin. Ánh mắt của con người còn thiết tha luyến tiếc cuộc sống nó ám ảnh lắm các cụ mợ ạ. Đau lòng lắm.

Chúng em hỏi bệnh án của chú. Bà loay hoay tìm mãi không thấy rồi sau đó con bà đưa cho một cái phong bì mỏng tèo rách nát. Bệnh viện K, ung thư gan, đại loại như vậy.

Em bảo chú chúng cháu qua thăm chú và xem có giúp gì được chú không? Chú nước mắt lưng tròng thều thào kể bệnh. Bác học trò bảo cô bấm xem sao đi. Em cầm tay chú và dò tìm. Phế và âm rồi, không còn bế nữa các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Đồng hạng chứ cụ ơi. Liệt cái í thì đời còn gì niềm vui nữa hehe em fun thôi nhé.

tototata

Xe buýt
Kính thưa các cụ mợ
Sau khi bị thu kiếm và bị đưa vào nhập trại thụ án, MyMac em tưởng như đã không còn đường trở về tái hoà nhập với cộng đồng. Nhưng nhờ cải tạo tốt, lập công chuộc tội nên được ân xá sớm ( theo lời một cụ chã - cụ này em ghi sổ rồi, sau này em tính sổ sau!) em quyết định vào lại Café OF để có đôi nhời bộc bạch giãi bầy. Do em nhận được rất nhiều tin nhắn qua Zalo nhờ chữa bệnh. Do cũng có một số vấn đề cần giải thích rõ ràng để tránh gây hiểu lầm. Với vốn kiến thức hạn hẹp, em không dám múa rìu qua mắt thợ, em chỉ trình bày những gì em biết được, học được từ gia đình. Nếu các cụ thấy em có gì chưa hiểu, chưa đúng, xin các cụ chỉ dạy. Em xin được lĩnh giáo và cúi đầu lắng nghe.

Trên cõi OF này chắc nhiều cụ biết em. Em cũng tin các cụ chỉ biết em qua một MyMac chuyên quậy phá, bông lơn trêu chọc mọi người và sẵn sàng tung chưởng lực tỉ thí trên mọi võ trường hihi.

Em cũng đã xin phép cụ Hấp Nặng ( là anh Hấp mới đúng ạ vì anh hơn em cũng khá nhiều tuổi) là được tiếp tục viết trong thớt của cụ và được cụ rất welcome. Vì vậy em viết luôn trong đây cho các cụ mợ tiện theo dõi.

Em cũng xin bắt chước cụ Hấp Nặng ề à một tí cho sinh động ( bỏi táo vốn là đặc sản của OF ạ). Em hiện tại vừa qua Úc và định ở lại đây một thời gian khoảng 1 đến vài năm để giúp cho một doanh nghiệp Việt Nam bắt đầu khởi nghiệp tại đây sau chuyến thăm của thủ tướng Úc.

Em sinh ra và nhớn lên ở Hạ Nhong. Bố mẹ em đều từ nơi khác chuyển về đây sinh sống để tham gia bảo vệ vùng mỏ trong thời kỳ khốc liệt nhất của cuộc chiến. Em tặng các cụ mợ mấy bông hồng em trồng ở ban công nhà em. Đất mỏ nên hoa cũng đẹp hihi.
Mừng mợ trở lại, lần đầu em theo dõi một offer, mà còn là một offer nữ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Nov

Xe điện
Nếu chỉ có 1 tỷ, các cụ chọn chữa gì, ung thư hay liệt dương :-?

Trạng thái
Thớt đang đóng