[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nhân văn Dân

Xe tăng
Cụ ấy có số của MM rồi
Nhưng thực sự cụ ấy rất thích hỏi :))

Tóc em nó thế, chưa uống lần nào
Còn người quen của em người thì 1 đợt, người thì cứ một vài năm uống 1 lần, đa số có tác dụng tốt
cụ nói lại công thức trứng với hà hủ ô được không ạ? Cám ơn cụ nhiều.

cụ nói lại công thức trứng với hà hủ ô được không ạ? Cám ơn cụ nhiều.
Đây cụ

Bài thuốc đây ạ

60 gr Hà thủ ô khô đem sắc trong ấm đất hoặc sứ, lấy nước cho vào nồi
3 quả trứng gà luộc chín, bóc vỏ thả vào nước Hà thủ ô vào nồi đất rồi nấu lên chừng 15 phút cho trứng ngấm.
Nấu xong, chia ăn 2 lần trong ngày; tuần ăn 4 lần duy trì trong vài tháng
Trong quá trình dùng món này, mợ gội đầu bằng dầu dừa pha nước cốt chanh theo tỉ lệ 1 thìa cốt chanh + 2 thìa dầu dừa thay cho các loại dầu gội

Lưu ý: người máu nhiệt ko nên dùng bài thuốc này

Thành Thị 1

Xe điện
Em xin được chia sẻ chút phiền lòng này của mợ do 1 vài người vô ơn kia gây ra, mong mợ đùng bận tâm lâu bởi em tin rất nhiều cụ mợ khác luôn dành sự trân quý cao nhất với tấm lòng và công sức của anh trai mợ, các cháu của mợ và của mợ dành cho những ai chẳng may mắc bệnh nhưng lại vô cùng may mắn đã được gặp gia đình mợ [-O<
cụ đao to búa lớn quá!!!
Người ta ko vô ơn đâu ah, chỉ là người ta chưa thực sự tin và vì vậy hành động lời nói của ng ta như vậy thôi. Vẫn còn hơn chán những người đã được chữa rồi lại quay ko nghe để rồi lại tái dính!!!!!

Mimeo

Xe điện
cụ đao to búa lớn quá!!!
Người ta ko vô ơn đâu ah, chỉ là người ta chưa thực sự tin và vì vậy hành động lời nói của ng ta như vậy thôi. Vẫn còn hơn chán những người đã được chữa rồi lại quay ko nghe để rồi lại tái dính!!!!!
Em lại nghĩ, nếu đã không tin thì sao thiết tha nhắn tin gọi điện kể bệnh để xin thuốc ạ? Chỉ đơn giản là nhắn gọi trình bày thôi đã là 1 sự làm phiền rồi. Mợ My nhiệt tình hồi đáp, bắt bệnh rồi huy động đến công sức của cả tiểu đội ko quản ngại xuyên rừng trong thời tiết mưa gió để lấy cho đủ vị thuốc. Thuốc đông y cầu kỳ nhiều vị cho đến cách bào chế (băm chặt sao vàng, hạ thổ...) mà mợ đã kể trong thớt này. Mất thêm công sức gửi vận chuyển.... Những điều này không hề dễ dàng như mua 1 vỉ thuốc tây. Nên em nghĩ dù thế nào, đó cũng là sự vô ơn rồi.

Em và nhiều cụ mợ khác, cũng chính bản thân mình, người thân có bệnh, nhưng đoán biết thời gian này mợ ấy bị quá tải nên cũng không dám nhắn gọi gì, chờ thời gian tới mợ ấy bớt bận, thư thả hơn.

Còn ông chú kia thì đúng là chịu hẳn rồi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em chỉ biết nói lên từ " Thần Kỳ" ạ.

Hôm nay em cũng bắt đầu đi bộ 10k bước theo cách mợ hướng dẫn để chữa bệnh vai gáy và mất ngủ triền miên của em. Em cảm ơn mợ nhiều ạ.
Em lười lội còn quá, hướng dẫn ntn đấy mợ ?

Binhyennoiay

Xe điện
Học đi để giữ khoẻ cho phần phụ rồi thì lại phải học đi để giữ cho lưng thẳng, chống và trị thoái hoá sống lưng. Đây là phần mà các cụ mợ đang quan tâm. Rất đơn giản các cụ mợ ơi. người VN và đặc biệt người Châu Á rất hay là có kiểu đi chắp tay sau mít. Đó là một kiểu đi vô cùng hữu ích trong việc phòng và trị thoái hoá. Có thể không trị được hết nhưng nó giải quyết được rất nhiều và đặc biệt nó rẻ tiền, không tốn đồng nào cả. Đối với những cụ mợ hay đi bộ, hãy thử phương pháp này xem sao nhé. Thời gian đầu tiên, các cụ mợ hãy đủng đỉnh đi bộ, không đi nhanh. đi đủng đỉnh chắp tay sau mít. Em nhờ chụp ảnh, các cụ mợ nhìn cách em chắp tay theo từng ảnh nhé. Đầu tiên là thả lỏng tay. Rồi tay nọ nắm 4 ngón tay của bàn tay kia và đi đủng đỉnh. Rồi đổi tay. Cứ vậy các cụ đi vài km thì một thời gian sau sức khoẻ lên lắm ạ và đoạn S1 ở đó sẽ phục hồi rất tốt. Vừa đi vừa quay đầu quay cổ ngó nghiêng để các đốt sống cổ cũng được thể dục. Đừng cắm đầu đi, phải nhìn ngó soi mói xung quanh, trên cây dưới đất thế là tự nhiên các đốt sống cổ cũng được luyện tập cùng. Việc nắm tay để cho mặt trước tay cọ vào phần xương thoái hoá đó chính là một phương pháp mát xa và truyền điện. Sở dĩ nó thoái hoá là vì mạch máu chỗ đó không được lưu thông, không được tưới đều đặn. Cái cây khô hạn lâu ngày thì nó phải chết. Bắt đầu từ lá, cành, thân, gốc, rễ và rồi cuối cùng mục nát. Đông y quan niệm như vậy. Các cụ mợ đi một thời gian thì các mạch máu, các kinh lạc, các đoạn cơ chỗ đó được mềm mại, uyển chuyển. Máu được đưa đến phần thoái hoá, nuôi dưỡng lại nó giống như cái cây héo lại được tưới nước vun trồng, tỉa cành, xới đất . Cái đau mỗi ngày một giảm và dần biến mất. Cụ mợ nào đang bị đau đoạn đó đứng lên thử đi vài bước sẽ cảm nhận được ngay ạ. Ban ngày các cụ mợ đi được như vậy, rồi ngó nghiêng nhìn cây nhìn cối, nhìn xem ai rơi tiền không thì mình nhặt đưa vào phường cho các chú công an trả lại cho người đánh rơi. Thế là tối về ngủ ôi là ngủ thôi rồi. Đầu óc thông thoáng, máu đưa được lên não, các đốt sống cổ thanh thoát nhẹ nhàng. Ngủ có mà lay không dậy, quân địch nằm cạnh có tấn công cũng chả biết giời đất là gì. Sáng dậy lại bảo bố mày tối qua có làm gì không mà mẹ mày mệt thế chứ.

Các mợ có thể nhìn thấy cái eo của em nhé. Đi bộ một thời gian như vậy thì cái eo của các mợ cũng săn chắc và đẹp lắm các mợ ạ.

Và đây là động tác chữa toàn cột sống cho các cụ mợ. Khi các cụ mợ đưa tay lên được đến điểm này thì toàn bộ xương sống được tạo thành một đường thẳng. Cơ giãn ra, vị trí đốt phồng xẹp được sắp xếp lại từ từ trong quá trình bước đi, điểm đau không còn đau nữa rất êm và lâu dần bệnh sẽ thoái lui. Đối với các mợ, nó cũng làm cho lưng các mợ thẳng lên, bước đi rất duyên dáng, nữ tính. Các cụ mợ ngồi trong văn phòng lâu mà đau và tê mỏi, hãy đứng lên và chắp tay sau mít đi lại vài vòng sẽ thấy sướng lắm, lại nhẹ nhàng như em đẩy xe hàng và lại tràn đầy sinh lực.

Tuy nhiên như em nói ở trên, mỗi một người sẽ có một căn nguyên dẫn đến thoái hoá đốt sống khác nhau. Em không biết các cụ bị bệnh này đã đi chữa chưa và kết quả thế nào? Nhà em thì có thuốc dán để nó tái tạo đoạn xẹp và đoạn thoái hoá nhưng mà cái thuốc này thì không lấy được nhiều và sơ chế mệt lắm ạ. Thế nên cụ mợ nào bị thì trao đổi với em để em có thể giới thiệu các cụ đến chữa ở một địa điểm mà em đảm bảo khỏi. Em nhắc lại lần nữa là em hoàn toàn không có ý định giới thiệu để kiếm tiền mà chỉ duy nhất mong muốn các cụ tìm được địa chỉ chữa uy tín thôi ạ.

Và hôm nào em lại nhờ chụp ảnh hộ, em sẽ tặng các mợ bài squásh ở nhà để làm sao mông to ngực nở mà lại tránh được thoái hoá, mà kể cả thoái hoá cũng vẫn squash được.

Các cụ mợ nhớ đổi tay nhé.

Một vấn đề nữa em cũng xin chia sẻ với các cụ mợ liên quan đến phục hồi xương sống, cách đi để có một đời sống tình dục và một cơ thể khoẻ mạnh tránh được các u buồng trứng, tử cung thì đó là việc truyền năng lượng cho kinh mạch sao cho cơ thể chúng ta cả nam lẫn nữ đến già vẫn cường tráng khoẻ mạnh, mắt sáng tiếng vang, trí óc minh mẫn. Đó là một phương pháp rất đơn giản và cực kỳ hiệu quả đó là đi bộ hoặc chạy chân trần trên đường nóng. Vào mùa hè, khi các cụ mợ đi bộ, hãy tháo đôi giầy ra và tập đi chân không giày dép trên đường nóng. Cả ngày hè mặt trời là dương khí chiếu xuống mặt đất bao la của chúng ta, truyền cho mặt đất, cỏ cây rất nhiều năng lượng. Gan bàn chân là nơi có rất nhiều đường kinh huyệt nối lên đỉnh đẩu đi qua rất nhiều bộ phận trong cơ thể như buồng trứng, tử cung, gan, lách, thận, dạ dày, tim, phổi, não...vv.. Còn gì hơn nữa là chúng ta truyền cho các bộ phận đó phần năng lượng quí giá từ mặt trời? Các cụ mợ đau xương mệt mỏi vẫn ngâm chân vào nước ấm đấy thôi. Nhưng ngâm chân cũng không tốt vì để chân chạm thuỷ cũng làm yếu đi một phần các bộ phận khác các cụ mợ ạ. Có cụ mợ còn mua đèn đá muối Hymalaysa về để chân lên cho nóng để chữa bệnh nữa nhưng làm sao tốt bằng mặt đường nhựa nóng đó? Các mợ thì chắp tay sau mít đi khép đùi, các cụ thì chắp tay chạy. Các cụ mợ dù có chạy nhiều bao nhiêu, có đi bộ nhiều bao nhiêu bằng giầy cũng không khoẻ mạnh bằng người đi bộ chân trần trên đường nóng đâu các cụ mợ ạ. Mặt trời là dương khí, nhập dương thì đẩy âm. Âm khí, hàn tà trong cơ thể các cụ sẽ thoát ra theo mồ hôi, phân, nước tiểu. Dương đi đến đâu người ấm và khoẻ lên đến đấy. Cả một mùa hè các cụ mợ đi như vậy cơ thể sẽ như một cục pin được nạp đầy dương khí để chống chọi với mùa đông khắc nghiệt đầy hàn khí, tà khí. Thế thì mùa đông còn sợ gì trúng gió, hàn tà? Cơ thể sau khi xài hết pin thì mùa hè lại đến, lại nạp pin cho mùa sau, cứ như vậy trong vòng luân hồi tử sinh của vũ trụ, các cụ mợ sẽ được phần dương khí quí giá của mặt trời chữa lành cho cơ thể mà không tốn một đồng nào. Tại sao ta lại không làm theo để có một đời sống khoẻ mạnh, không lay lắt trên giường bệnh những năm cuối đời, không ốm yếu từ khi còn trẻ?

Và tắm nắng cũng là một phương pháp tăng cường sức khoẻ rất tốt ạ. Tuy nhiên các mợ bây giờ ra đường bịt kín như Ninja nên ánh nắng không chạm được vào cơ thể các mợ, sinh ra thiếu Vitamin D3 khiến cho xương cốt không được chắc khoẻ. Mà thiếu D3 thì lượng can xi các mợ ăn vào trong bữa ăn hàng ngày không được hấp thụ, dẫn đến loãng xương, buồng trứng yếu.

Việc cân bằng âm dương trong đông y thực ra rất khoa học và thâm sâu. Cái gì quá cũng không tốt. Cái này hút cái kia, đẩy cái nọ khiến cho cơ thể mất cân bằng sinh ra bệnh tật và nhiều vấn đề trái khoáy trong đời sống hàng ngày mà các cụ mợ không biết. Ví dụ như tại sao người bị ung thư không nên đến đám ma? Đến là về sẽ bị phát ung và chết rất nhanh sau đó chỉ trong vòng 1 tháng? Tây y thì bảo làm gì có chuyện đó vớ vẩn. Đông y thì giải đáp qua loa vì không hiểu hết căn nguyên. Em sẽ xin giải thích cho các cụ mợ ở phần bệnh Ung thư để các cụ mợ biết và phòng tránh sau này. Hoặc ví dụ tại sao một người nam lại yêu lăng nhăng mấy cô một lúc, vợ đi đánh ghen dẹp được cô này lại tiếp tục đi tán cô kia? Đối với một số mợ cũng vậy? Tất cả đều ở trong vòng sinh tử luân hồi âm dương kỳ thú của vũ trụ hết các cụ ạ.

Quay trở lại phương pháp đi và chữa lành thoái hoá, các cụ mợ cứ đi bộ một thời gian sẽ thấy nội công trong người khác hẳn đấy.

Phương pháp đi này không áp dụng cho những ngày mưa xuống nắng lên. Mưa xuống thì ít nhất phải 4 tiếng sau nắng mới được phép đi. Tuy nhiên mùa đông thì các cụ tuyệt đối không đi chân trần nhé. Đi giầy để giữ ấm đôi chân ạ.

BDS68 đây cụ anh ơi.

Min Autumn

Xe tải
Cái lần gửi thuốc tấn công này em cũng nói với người cha vĩ đại. Anh ơi em gửi anh thuốc cho cháu. Nhưng lần này thuốc này chỉ còn vậy thôi. Nhưng mà có 3 người cũng cần thuốc. Em sẻ cho họ anh nhé. Anh ấy vui vẻ cô cứ sẻ thuốc đi, cứu được thêm người nữa thì tốt quá. Anh bảo cô cứ cho các mợ ấy số của anh. Nhận được thuốc các mợ qua anh lấy. Cần thiết anh tư vấn thêm cách uống.

Trong ba mợ ấy có một mợ bị nặng nhất. Mợ ấy bị K và đã truyền hoá trị 1 lần. Nhưng truyền thì men gan lên cao quá nên các bác sĩ sợ sẽ bị suy gan. Mà suy gan sẽ suy đa tạng rất nhanh và dẫn đến tử vong. Các bác sĩ chữa mãi không hạ được men gan nên đành dừng truyền mà cho chị ấy liệu pháp Hormone. Đây là một liệu pháp kéo dài sự phát triển của khối u, nó vẫn phát triển nhưng kìm nó lại một chút. Còn hoá xạ trị thì nó triệt tiêu các tế bào, các khối u. Mợ ấy cũng bị mất ngủ triền miên.

Khi em trao đổi với chị, chị nửa muốn thử thuốc của em nửa muốn dùng tây y. Thực sự lúc đầu trao đổi với chị em biết chị là ca rất khỏ. Bệnh nhân bán tín bán nghi. Thà cứ hết hy vọng rồi thì đến lượt em còn hơn chữa cho một bệnh nhân nửa tin nửa ngờ. Lúc đầu chị bảo cứ có thuốc là chị đi xe xuống Hạ Long lấy. Nhưng em gửi thuốc lên Hà Nội cho chị chỉ việc đến lấy thôi thì chị ngại... đường xa. Nhà chị ở Ngã Tư Sở, chạy lên Hồ Tây mà chị ngại chị bảo để đến mai. Chị có biết để có được những thang thuốc này, anh trai em - một tiến sĩ hoá sinh có công ty chuyên nghiên cứu thảo dược chiết suất làm đẹp da ở Thuỵ Sĩ, tài sản lên đến cả nghìn tỉ phải lội vào rừng đội mưa đi tìm cho chị? Mưa như thế, đường trơn ngã oành oạch, đi về cả mấy chục cây số trong rừng. Rồi lại phóng xe về Hạ Long pha chế, gọi nhà xe gửi lên Hà Nội. Em nói thuốc này phải uống tươi, chị lên lấy để uống ngay. Chị bảo để mai chị đi, nhà chị xa lắm. Em rất buồn chị ạ. Em chặn tin nhắn của chị và em tặng liều thuốc đó cho người khác. Chị thông cảm cho em chị nhé.
Công sức của gia đình mợ MyMac bỏ ra giúp người khác lớn quá. Em rất trân trọng.

Em thiết nghĩ một số cụ mợ nào đó còn mơ hồ về việc lựa chọn cách chữa bệnh của mình muốn nhờ mợ My tư vấn và giúp chữa thì trước hết cố gắng cân nhắc xem chính xác mình cần gì, muốn gì và sẽ làm được gì rồi hãy trao đổi.
Như thế đỡ mất thời gian và công sức của cả hai bên, đặc biệt là bên gia đình mợ My vì công sức và cả tâm sức nhà mợ My phải bỏ ra là quá nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

coconvn

Xe buýt
Chuẩn rồi ạ. Em đọc từ những ngày đầu tiên. Cũng định ib cụ chã xin zalo mợ MyMac từ đầu nhưng nghĩ dành phần cho các cụ mợ gấp hơn trước.

Em lại nghĩ, nếu đã không tin thì sao thiết tha nhắn tin gọi điện kể bệnh để xin thuốc ạ? Chỉ đơn giản là nhắn gọi trình bày thôi đã là 1 sự làm phiền rồi. Mợ My nhiệt tình hồi đáp, bắt bệnh rồi huy động đến công sức của cả tiểu đội ko quản ngại xuyên rừng trong thời tiết mưa gió để lấy cho đủ vị thuốc. Thuốc đông y cầu kỳ nhiều vị cho đến cách bào chế (băm chặt sao vàng, hạ thổ...) mà mợ đã kể trong thớt này. Mất thêm công sức gửi vận chuyển.... Những điều này không hề dễ dàng như mua 1 vỉ thuốc tây. Nên em nghĩ dù thế nào, đó cũng là sự vô ơn rồi.

Em và nhiều cụ mợ khác, cũng chính bản thân mình, người thân có bệnh, nhưng đoán biết thời gian này mợ ấy bị quá tải nên cũng không dám nhắn gọi gì, chờ thời gian tới mợ ấy bớt bận, thư thả hơn.

Còn ông chú kia thì đúng là chịu hẳn rồi.

thekloop

Xe buýt
Em đọc 1 lèo từ trang 21 đến trang 34 không bỏ sót còm nào của Mợ MyMac . Em thấy mình thật quá nhỏ bé ạ, rất cảm phục tầm lòng và tinh thần của gia đình Mợ.
Em cũng bị liệt dây thần kinh số 7 tù lúc 7-8 tuổi thì được châm cứu khoảng 7-80%. Cách đây 2 tháng trước thì em bị lại và được 1 bác Đông Y chữa theo phương pháp diện chẩn đã về lại được như lúc trước khi bị lần 2. Nên Em cũng đã đọc được thớt này từ đầu, và cũng add zalo Mợ cũng định để hỏi xem Mợ có chữa được thoái hoá cột sống của Mẹ em không, nhưng sau khi đọc các còm của Mợ thì em cũng sẽ hướng dẫn bà đi bộ như Mợ hướng dẫn ạ.

Qua các còm của Mợ Mymac thì em hiểu, ngoài kia còn có rất nhiều người cần thuốc của Mợ.
Còn bệnh liệt dây thần kinh số 7 theo cách hiểu của em thì là đã tạm ổn phải không ạ? nên em chỉ xin phép được đặt gạch khi nào tiện thì cho em xin liều thuốc đả thông kinh mạch mà Mợ đã dùng cho Cụ Hấp Nặng ạ
Em xin chúc cho Mợ và gia đình luôn luôn mạnh khoẻ ạ.

silver1

Xe điện
Kể ra thì thấy rất là tiếc cho những trường hợp mợ MyMac kể ở trên, họ không có niềm tin và nữa là sự tôn trọng dành cho công sức khó nhọc trong việc gom tìm thuốc quý của mợ và những người thân trong gia đình.
Em thực sự trân quý sự tận tâm của mợ và ông anh trai, cũng như của các cháu trong gia đình mợ.
Nền đông y của mình có nhiều cây lá quý mà không phải ai học hay biết về đông y cũng có thể sử dụng hiệu quả tốt nhất. Em mong mợ vẫn tiếp tục duy trì nghề cao quý của cụ ngoại nhà mình ạ, vừa giúp người vừa nâng cao nền y học dân tộc VN mình, tránh mai một ạ.

Moscau

Xe tải
Em đặt gạch hóng tin mợ MM

onano69

Xe container
Em bị đau vai gáy cổ, một phần do thói quen hay nằm sofa kê đầu lên cái tựa tay hoặc cái gối để xem Tivi, cầm đt lướt of.., :( thói quen này em sẽ bỏ dần và đi bộ chắp tay sau đuýt, tập như hướng dẫn của mợ Mắc, sau đó mới nghĩ đến xin thuốc ạ. Kụ Mợ nào có thói quen xấu như em thì nên cai đi để mà làm người :)) có mợ Mắc kể những câu chuyện chữa cho bệnh nhân em cũng thức tỉnh được nhiều điều, cám ơn mợ MyMac nhiều lắm!

Hasu

Xe tải
Hôm qua chắc là cả làng OF đều đi chắp tay sau mít theo hướng dẫn của mợ MyMac :). E rón rén hỏi mợ có bài thuốc nào chữa môi khô không ạ. E cũng uống nhiều nước và bôi dưỡng mà không đỡ. Bệnh của em không quan trọng nên nếu mợ bận quá thì cứ bỏ qua ạ. E cảm ơn mợ nhiều, Chúc mợ luôn nhiều sức khỏe để càng ngày càng giúp được nhiều người bệnh.

trungunimor

Xe buýt
Kể ra thì thấy rất là tiếc cho những trường hợp mợ MyMac kể ở trên, họ không có niềm tin và nữa là sự tôn trọng dành cho công sức khó nhọc trong việc gom tìm thuốc quý của mợ và những người thân trong gia đình.
Em thực sự trân quý sự tận tâm của mợ và ông anh trai, cũng như của các cháu trong gia đình mợ.
Nền đông y của mình có nhiều cây lá quý mà không phải ai học hay biết về đông y cũng có thể sử dụng hiệu quả tốt nhất. Em mong mợ vẫn tiếp tục duy trì nghề cao quý của cụ ngoại nhà mình ạ, vừa giúp người vừa nâng cao nền y học dân tộc VN mình, tránh mai một ạ.
Tôi mong những bài thuốc quí của riêng mợ Mm cùng của các lương y giỏi Vn càng ngày càng được nhiều người biết và sử dụng.Đưa Vn thành 1 điểm đến chữa bệnh bằng yhct nổi tiếng trên thế giới cơ.

onano69

Xe container
Hôm qua chắc là cả làng OF đều đi chắp tay sau mít theo hướng dẫn của mợ MyMac :). E rón rén hỏi mợ có bài thuốc nào chữa môi khô không ạ. E cũng uống nhiều nước và bôi dưỡng mà không đỡ. Bệnh của em không quan trọng nên nếu mợ bận quá thì cứ bỏ qua ạ. E cảm ơn mợ nhiều, Chúc mợ luôn nhiều sức khỏe để càng ngày càng giúp được nhiều người bệnh.
Giờ em rảnh lúc nào em đi lại là cũng chắp tay sau đuýt :))

mrQuick8x

Xe điện
Cụ nói em mới nhớ ra là cô cả f1 nhà em cũng vì khô môi nên cháu nó hay bóc môi dù em thường xuyên nhắc con ăn rau củ quả nhưng vẫn ko hết, nên em hóng bài thuốc này cùng cụ ah.

Trạng thái
Thớt đang đóng