[Funland] Đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ - CSGT ăn bẩn quá.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em có thói quen dù đi trong phố cũng vẫn signal chuyển hướng nói gì đường đi tốc độ cao. Chỗ đó phạt là đúng. Khi nào cụ chủ đang đi tốc độ cao gặp 1 ông không tín hiệu vèo phát nhảy ra trước mặt mới thấy nó nguy hiểm ntn.

Duc Sang

Xe container
Nói như cụ chủ cũng không sai. Xxx cố tình bắt dù những lỗi đấy không nguy hiểm mấy. Như trong video, cháu thấy nguồn nguy hiểm là xxx chứ ko phải mấy xe quên xin nhan.

ducchunghao

Xe đạp
Em từ đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ đi đứng rất cẩn thận, xi nhan rõ ràng (Có chú núp để bắt lỗi này) Xuống đến hết dốc có 1 xe CSGT và mấy chú áp vàng đứng đó xử phạt. Vì lề hẹp nên xe đội này đỗ lấn sang một làn và mấy chú phạt đứng phạt thì đè hẳn sang hết làn em đang đi nên em phải đánh tránh (mặc dù em đi tiếp là cầu giẽ ) . Tuy nhiên bị vẫy vào vì chuyển làn mà không có xi nhan (khoảng cách xuống dốc xong là nhìn thấy đội này rất ngắn chỉ vài chục mét).

Đi công việc thỉnh thoảng mất bánh mì cũng bình thường, nhưng đội này ăn bẩn quả. Tự chúng nó lấn làn tạo vật cản bắt người ta phải tránh rồi lại phạt nên em cảm thấy hơi khó chịu vì bọn này ăn bẩn quá mức. Viết bài này cảnh báo các cụ để các cụ đỡ bị cảm giác bực mình như em khi đi làm việc . Mất hết cả hứng công việc đầu năm mới bực.
Cụ cứ làm như e. Ok. E xin phép quay lại video hiện trường, cách xử phạt của các a, để tuyên truyền cho mng k mắc phải như lỗi của e (xe của cán bộ GT đỗ chắn mất 1 làm, làm e đi thẳng nhưng fai di chuyển qua làn khác để được đi thẳng). Cụ sẽ auto nhận được câu trloi, AE nhắc nhở nhau, k đúng thì AE bỏ qua, a cứ đưa đủ giấy phép lái xe, đủ thì AE đi tiếp. Cụ có đủ gp lx. Cụ auto đi tiếp. Cụ tin e đi!

phusi

Xe tải
Tóm lại chủ thớt bị bắt vì chuyển làn ko xi nhan, vì gặp vật cản là XXX. Chứ liên quan gì đến xi nhan rẽ phải ( từ VD3 xuống) hay rẽ xi nhan trái (khi nhập làn cao tốc) đâu.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Hãy xi nhan trước khi chuyển hướng/chuyển làn, đó là văn hóa ofer!

ubisapro

Xe trâu
Nói như cụ chủ cũng không sai. Xxx cố tình bắt dù những lỗi đấy không nguy hiểm mấy. Như trong video, cháu thấy nguồn nguy hiểm là xxx chứ ko phải mấy xe quên xin nhan.
Nói đi cũng phải nói lại. E nói trước là e ko bênh xxx nhé. Nhưng chỗ xe xxx đậu cũng là vị trí e gặp vài lần rồi. Ngay trong video của cụ cũng thể hiện là có thể thấy và chủ động được từ xa trong việc chuyển làn. Việc của tài xế là chấp hành đúng luật. Ko bật xi nhan chuyển làn thì ko thể vin vào kiểu vướng xe, bất ngờ. Cái đó nghe buồn cười lắm. Cụ nào dính đàng hoàng nhận biên bản, nộp phạt và có thể kiện ngược nếu xxx đứng xe cản trở, ko đúng chỗ.

Bản thân e đã từng hạ kính, chửi bọn xxx đứng chỗ thiên đường bảo sơn nhập vào cao tốc rồi. Mon men ra đứng giữa làn sát phải, mắt hóng ra chỗ giao nhập làn. E từ làn giữa xi nhan sang làn phải, bim còi rồi hạ kính chửi. Muốn liệt sỹ tránh xe tao ra. Im re ko nói câu nào, chỉ soi bỉm e thôi :))

tomtomchát

Xe container
Lại thêm 1 ông éo biết lái xe, đi mua bằng nên đây ngoặc m.õm ra kêu. Cái chỗ này đi đúng tốc độ, vào nhập làn thì bật đèn xin đường, khi rẽ phải xin đg bình thường. Các bố các mẹ đi xe toàn bố đời chả đèn đóm gì xong mở m.õm ra và chửi xxx. Chửi các ccc. Kêu bớt đi cho não nó có tý nếp nhăn.
nếu cãi được thành tránh vật cản bất khả kháng thì ko cần xi nhan. Khả năng vẫn ở chỗ đường cong, chưa đến biển merge lane, cãi tốt :)

ubisapro

Xe trâu
Mình 1 lần về quê cũng bị đội này vẫy ăn bẩn đúng vậy mặc dù có xin nhan xong đánh lái nó tắt xinhan! Nhì nhằng 1 lúc, nói nó bảo ra gặp đội trưởng của nó ngồi trong xe. Mình nói là mấy anh nhớ lấy, làm trò bẩn xin thì nói mẹ luôn làm trò, xong vứt vào trong xe mấy trăm. Chả hiểu sao mấy thằng sợ quá chạy theo trả tiền!
Có lẽ nó thấy khẩu khí mình không ra vẻ quỵ lụy nó sợ!
Luật quy định trước khi chuyển làn, chuyển hướng phải có tín hiệu, đâu có bắt đang chuyển có tín hiệu đâu ợ? :D

ubisapro

Xe trâu
nếu cãi được thành tránh vật cản bất khả kháng thì ko cần xi nhan. Khả năng vẫn ở chỗ đường cong, chưa đến biển merge lane, cãi tốt :)
Cụ xem video cụ Duc Sang, với tình huống, vị trí đó mà cãi bất khả kháng nghe buồn cười và cùn lắm. Tập thói quen chuyển làn, chuyển hướng xi nhan thôi :D

Wave Alpha 20

Xe điện
Em từ đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ đi đứng rất cẩn thận, xi nhan rõ ràng (Có chú núp để bắt lỗi này) Xuống đến hết dốc có 1 xe CSGT và mấy chú áp vàng đứng đó xử phạt. Vì lề hẹp nên xe đội này đỗ lấn sang một làn và mấy chú phạt đứng phạt thì đè hẳn sang hết làn em đang đi nên em phải đánh tránh (mặc dù em đi tiếp là cầu giẽ ) . Tuy nhiên bị vẫy vào vì chuyển làn mà không có xi nhan (khoảng cách xuống dốc xong là nhìn thấy đội này rất ngắn chỉ vài chục mét).

Đi công việc thỉnh thoảng mất bánh mì cũng bình thường, nhưng đội này ăn bẩn quả. Tự chúng nó lấn làn tạo vật cản bắt người ta phải tránh rồi lại phạt nên em cảm thấy hơi khó chịu vì bọn này ăn bẩn quá mức. Viết bài này cảnh báo các cụ để các cụ đỡ bị cảm giác bực mình như em khi đi làm việc . Mất hết cả hứng công việc đầu năm mới bực.
Hôm trc e cũng dính 1 phát. Định cãi nhau nhưng thôi vì thực ra đôi co làm gì nữa. Thẳng căng luật là mình chả đúng rồi, chán là cái cách mà họ làm việc. Thay vì xử lý điểm nóng, xử lý đội xe khách đi như rùa bắt khách hay những lũ đi ẩu thì lại làm mấy trò kiểu này.

accentnb

Xe hơi
Dùng video này kiện ngược đội CSGT đỗ xe chiếm dụng lòng đường giao thông đc ko cc nhỉ, nếu đc thì e cũng lục lại video trong cam hành trình để góp gạo
Cam đoạn này em cũng có có hôm quay được chú xxx nhẩy cả qua tôn hộ lan sang làn bên ngược chiều.
Chốt bây h ko đủ nộp tô. nhiều chỗ làm bậy quá. Ngành xxx đã vậy mà ngành gt chỗ ban gì mà có Hùng robot họ khuất cũ chẳng để ý là mấy.

Duc Sang

Xe container
Nói đi cũng phải nói lại. E nói trước là e ko bênh xxx nhé. Nhưng chỗ xe xxx đậu cũng là vị trí e gặp vài lần rồi. Ngay trong video của cụ cũng thể hiện là có thể thấy và chủ động được từ xa trong việc chuyển làn. Việc của tài xế là chấp hành đúng luật. Ko bật xi nhan chuyển làn thì ko thể vin vào kiểu vướng xe, bất ngờ. Cái đó nghe buồn cười lắm. Cụ nào dính đàng hoàng nhận biên bản, nộp phạt và có thể kiện ngược nếu xxx đứng xe cản trở, ko đúng chỗ.

Bản thân e đã từng hạ kính, chửi bọn xxx đứng chỗ thiên đường bảo sơn nhập vào cao tốc rồi. Mon men ra đứng giữa làn sát phải, mắt hóng ra chỗ giao nhập làn. E từ làn giữa xi nhan sang làn phải, bim còi rồi hạ kính chửi. Muốn liệt sỹ tránh xe tao ra. Im re ko nói câu nào, chỉ soi bỉm e thôi :))
Cụ nói chuẩn ạ. Xxx cũng đỗ xe từ xa. Nhưng cháu thấy nguy hiểm ở chỗ 1 cậu xxx phi ra bắt xe đi sau xe cháu. Sát đầu xe luôn, chẳng may gặp tài xế nào Ca mơ run là thành liệt sỹ ngay.

Mr met

Xe tăng
Em cũng nghĩ vậy nhưng thực sự bắt mấy lỗi đó là quá bẩn.
Sao bẩn cụ!? Bao giờ cụ đi bị mấy ông chuyển làn ko báo hiệu không khác gì tạt đầu cụ mới thấy sự nguy hiểm của việc ko sinhan. Nói chung mọi sai lầm đều trả giá bằng tiền mặt thôi mà?!

VNM

Xe điện
Đoạn này biết là nó bẫy nhưng theo luật là phải xi nhan trái để nhập làn. Lỗi vớ vẩn này chúng nó thừa hiểu, nhỡ có dính thì 200, 300k là xong thôi.

QL72

Xe tải
E chỉ sợ vượt tốc độ , vượt đèn vàng , đỏ , sai làn, còn khoản chuyển làn là e xi nhan đều như lên xe phải xài dây bảo hiểm.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Thưa với cụ, cụ chỉ võ đoán. Ngay từ đầu em đã nói là cao tốc và đường tăng tốc rồi còn gì.
Tóm lại, ý cụ là chả biết đường nhánh vào cao tốc cong queo, to nhỏ thế nào thì phải phi 60, thông minh là 80 phỏng ạ?
Em luôn hỏi lại cách đi theo hình của cụ F kun (bắt đầu cú tay này dồi đới >:) :D) thế nào, mà cụ còn vặn em không nhìn kỹ.
Thôi bỏ qua, chờ cụ nào thông thái chỉ rõ thế nào, đến tận giờ vẫn các còm xi nhan trái, phải như mổ bò, các cụ AV đang sướng cười rung rốn.:))
Em đây ạ.
Chỗ trong ảnh em post, hai làn đều là làn 100, tốc độ tối thiểu 60. Em nghĩ là signal trái từ trước cho người đi trên cao tốc chú ý thấy mình, đến gần thì cố gắng quan sát xem có ông nào ở làn trong cao tốc ngay phía sau mình không. Không có thì lẻn vào làn trong, có thì giảm tốc chờ họ đi qua mới vào làn trong. Sau đó nhanh chóng tăng tốc lên 80 đến 100.
Lẽ ra chỗ này cần có một làn tăng tốc bên phải, khi đạt được tốc độ khoảng 80 sẽ có vạch đứt để nhập làn. Và khi nhập làn vẫn nhớ phải signal trái.

Matxech

Xe container
Con nhà em hỏi bố: sao người ta lại hỏi xin tiền bố để uống nước? Người ta cũng đi làm nhưng sao phải xin tiền bố, ko có lương như bố à? Sao lại xin tiền vì đứng nắng? Em chẳng biết trả lời trẻ con sao. Làm gì thì làm nhưng há mồm ra nói những câu kiểu: cho anh em xin mấy đồng uống nước, đi xe đẹp cho anh em mấy đồng đứng nắng vất vả... trước mặt trẻ con thì chẳng hiểu cái liêm sỉ là gì. Em nói thật làm gì cũng đừng thế, nhục lắm. Em chẳng nói ai cụ thể nhưng câu này em nghe ít nhất 3 lần từ 1 nhóm người em gặp trên đường và chắc chắn nhiều người đã nghe ai đó nói với mình rồi. Em chỉ thấy con người hơn con chó ở chỗ biết xấu hổ, biết nhục với những người lớn khác đi làm có lương như mình, trừ đói khát như ăn mày, vật như thằng nghiện, không có liêm sỉ như thằng trộm còn đừng mở mồm xin như vậy, nhục lắm.
Ôi em có lần bị xin ntn e mới bảo
A đi từ sáng đến bh chưa được ngụm nước nào đây . Đang thấy bọn em đầy nước kia định xin chai may bọn e nhắc ko thì quên , nói vậy rồi lượn luôn
Bọn nó bảo a bựa qua