[Funland] Đường trên cao xuống Pháp Vân Cầu Giẽ - CSGT ăn bẩn quá.

Hieumos

Xe container
Cụ nghĩ là thực tế, chứ có gì chứng minh đâu. Cụ nói lý thuyết lạ. Cụ thử ra đó xem sẽ thấy, đâu chỉ 1 xe XXX, các xe đi trước đều đột ngột giảm tốc và né chốt. Theo cụ lúc đó ngồi là tính giảm tốc bật xi nhan hay đánh lái né đâm?
Ah. XXX còn cãi em kêu sao anh ko đi sát xe XXX để khỏi phải né làn. Em bảo em nói ngu vật, lúc đó anh quan tâm việc ko đâm phải ai hay quan tâm đến làn? Im luôn
Các lão không mắng xxx là tại sao lại đỗ xe chiếm gần hết một làn đường, có cụ nào đã nói là xxx phải đỗ xe như nào để không được phép cản trở giao thông trong lúc làm nhiệm vụ, nếu như vậy thì e thấy rất nhiều xe của xxx cứ cắm cái ô rồi đỗ chễm trệ gần hết một làn đường, sao họ đỗ bao lâu và ở nhiều chỗ như vậy mà chưa ai lên tiếng nhỉ
Việc XXX bẫy là rõ rồi, cụ nào ghét cứ việc quay phim ghi hình rồi đi khiếu nại như cụ Đình Sang đình đám một thời gì đó. Tuy nhiên vấn đề em nói ở đây là ý thức tham gia giao thông. Em đi lại tuyến đường này rất nhiều nhưng em chả bao giờ dính cả và em tin là rất nhiều cụ trên này cũng thế, vì em tuân thủ nguyên tắc cứ chuyển làn thì xi nhan. Trên thực tế và theo clip một số cụ trên đây đã post mà các cụ lại bảo tình huống như thế này là phải chuyển làn khẩn cấp để không kịp bật xi nhan và quan sát phía sau thì em chịu các cụ rồi.

Meo kêu meo

Đi bộ
Em hỏi chút e đi từ VĐ3 lúc bắt đầu rẽ phải e xi nhan phải nhưng đi theo làn trái và vẫn để nhan phải đến gần đoạn ngã nhập làn e có cần xi nhan trái nữa k hay tắt nhan đi thẳng bt ạ

Hữu Ước

Xe tải
Em còn bị báo bắn tốc độ quá vì chạy quá 60km/h đoạn từ đg trên cao rẽ xuống ngay đoạn cuối lối xuống.
May có lệnh bài nên xí xóa luôn

gaixixon

Xe tải
Đoạn này có mấy chục m vạch liền không cho chuyển làn sớm. Cách đấy một tý lại có mấy xxx đứng kiểu lửng lơ nếu lx cố đi thẳng cũng được nhưng hơi sát xxx còn theo phản xạ cẩn thận lx đánh lái ra một tý sang làn khác là dính bẫy. Một là chuyển làn không xin đường hai là sang làn sớm đè vạch liền. Thế là không bẫy là gì cụ nhỉ
Cụ mô tả quá chính xác. Đường đông, các cụ đang đi làn bên phải ngoài cùng, khi từ đường trên cao rẽ phải xuống để đi cầu Giẽ sẽ phải xi nhan phải. Qua hết đoạn cong "là vạch liền", nên có muốn cũng không được xi nhan trái và chuyển làn, nếu như không muốn nộp tiền. Khi đó, xxx đã đỗ lù lù gần trước mặt choán hết 1/3 đường gì đó, và nhiều cụ khi đó theo phản xạ chuyển sang làn trái và được thông báo cụ đã quay vào ô mất tiền. 💸 Nói chung là có bẫy!

Mr.Chem

Xe điện
Xuống dốc em xi nhan đàng hoàng rồi, em đi làn trong nên hướng cầu giẽ nên đi thắng là được. Vchỉ vướng bọn này phải tránh qua làn bên trái , không xi nhan bị bắt mới cú vì chúng nó đứng ngay chỗ xuống dốc rất gần mà lấn làn nên mình mải tránh chúng nó không xi nhan. Xe em xe cỏ nên không có cam
Chính cụ ko bảo vệ đc mình, kêu gì. Em cũng như cụ, cứ chậm chậm mà dí thẳng người...xxx lương cao nên sợ chết lắm, tránh từ xa mà chẳng thấy ý kiến gì. Còn cái xe đổ ăn 1 làn của xxx, cụ chỉ lượn cắn vạch chỗ cái xe là qua đc.

Tiger Hunter

Xe container
Cụ có clip thì khiếu nại chết cụ bọn mất dạy đi. Còn lỗi mình sai thì nộp phạt thôi

fishbed4

Xe tăng
Xuống dốc em xi nhan đàng hoàng rồi, em đi làn trong nên hướng cầu giẽ nên đi thắng là được. Vchỉ vướng bọn này phải tránh qua làn bên trái , không xi nhan bị bắt mới cú vì chúng nó đứng ngay chỗ xuống dốc rất gần mà lấn làn nên mình mải tránh chúng nó không xi nhan. Xe em xe cỏ nên không có cam
Làn trong cũng phải xi nhan nhập làn. Kể cả khi gặp chướng ngại vật trên làn của mình (xe xxx) cụ phải giảm tốc và xi nhan trái. Cụ nên rút kinh nghiệm ạ..

fishbed4

Xe tăng
Em thấy các cụ ủng hộ XXX mà thấy hài hước, hình như các cụ ko hiểu vấn đề.
1. Từ cao tốc xuống xi nhan phải là đúng, nếu bắt ko xi nhan phải là đúng luật. Em không phản đối.
2. Nhưng đây là đang xi nhan phải, RẼ PHẢI xuống cao tốc, thấy làn mình gặp vật cản nên phải chuyển làn trái. CHUYỂN LÀN KHẨN CẤP tránh XXX đỗ xe tại làn mình đang đi. THÌ CÁC CỤ ỦNG HỘ BẮT LỖI ko XINHAN CÁI GÌ.

Em nể các cụ ủng hộ cho bắt mà không suy nghĩ chín chắn. Ở đây XXX bắt láo hoàn toàn:
1. lợi dụng góc rẽ ko nhìn thấy đường đứng gây nguy hiểm cho lái xe.
2. Việc chuyển làn để tránh vật cản đột ngột không ai bắt lỗi phạt được cả.
3. Việc XXX cố tình đỗ xe ép lái xe chuyển làn sao các cụ ko kiện

Các cụ nộp thì các cụ ủng hộ XXX làm sai rồi.
Em đã bị bắt lại, xuống xe mắng XXX 1 trận. Nói tôi đang đi đúng làn, không muốn rẽ, các anh dừng xe láo, giữa làn, rồi bắt loạt xe trước dừng đột ngột ngay góc rẽ nên tôi buộc lòng phải đánh lái né các anh, anh lỗi hay tôi lỗi. XXX cho đi luôn.
Cụ sai rồi. Thớt đang nói về tình huống từ đường vành đai nhập làn đường PV-CG mà. Xe cần xi nhan trái để nhập làn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chụ sai cmnr nhá. Ai biết cụ đi Giẽ hay đi thủ đâu. Cứ sang làn là xi nhan, ko cần biết cái bụng ông đi đâu. Ông bảo ngắn cách csgt vài chục m thì ông hãm tốc dí sát chúng nó mà còi. Còn ông cho đúng thì cãi vào mặt nó. Mất tiền lên đây trình bày mình ngu là ko đc =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Để hôm nào e đến đó dừng xe xuống chụp ảnh, quay phim lỗi đỗ dừng xe trái phép của đội này.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Túm lại đi đến đây cc cứ nhan cho e trái hoặc phải, bố chúng nó cũng ko bắt đc.

Rượu Ngô

Xe tải
Lỗi ko xi nhan chuyển làn trên cao tốc cực nặng và em đi cao tốc chưa bao giờ chuyển làn ko xi nhan cho đến 1 lần lơ đễnh phát bị túm ngay ạ :( số là em có việc gấp đi Hạ Long với thằng cu em, nó hôm trước uống nên bảo em lái, đi ngon lành đến đoạn thu phí hết cao tốc đang lò dò ngó trạm thu phí có dừng (vì xe cu em chưa gắn thẻ ko dừng) thế là dính sang ô thu phí bên phải mà ko xi nhan, thế là chấp nhận biên bản vì lỗi ở mình :(