[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

arc_tuan

Xe buýt
cụ chủ thớt có ý tốt, các cụ ném thì cũng phải suy nghĩ tí chứ. cụ ấy cũng đã bảo bình thường thì không nên đi thế rồi mà. nhưng cụ ấy muốn chứng minh là xxx ăn láo ở chỗ này ( cũng như nhiều chỗ khác nữa )

Vanquish

Xe buýt
Chỗ này nhiều lúc đông quá thì rẽ phải , đi lên chỗ May 10 rồi quay đầu còn nhanh hơn. :D

hi_world

Xe hơi
Mịe sao lại có cái thiết kế đường dẫn từ cầu xuống ngu thế nhỉ, cầu vòng qua đường 5 rồi lại xếp hàng rồng rắn vào lại đường 5 ~X(

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Mịe sao lại có cái thiết kế đường dẫn từ cầu xuống ngu thế nhỉ, cầu vòng qua đường 5 rồi lại xếp hàng rồng rắn vào lại đường 5 ~X(
:)) thế mớ là Việt Nam

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
văn hóa thích chen ngang và thích thể hiện
lấy ví dụ cụ chủ thớt đi bigc vào ngày cuối tuần, mua được một đống đồ, phải xếp hàng để thanh toán, vì sĩ diện với gấu hay với xyz nào đấy, cụ không xếp hàng mà nhảy lên trước đòi thánh toán trước như thế liệu có phải phép tắc văn hóa. về luật thì không ai cấm cụ cả, nhưng cái gì cũng có cái tình của nó
Bác này có vẻ căng thẳng với cụ chủ quá nhẩy??? Bác nói không có tinh thần xây dựng.
1./ Cụ chủ đã xin lỗi vì đây là việc không nên làm trước rồi
2./ Tại sao xxx không bắt xe container mà chỉ bắt bác ấy??? xxx đã làm đúng chức trách của mình chưa?
3./ Việc không có biển phân làn mà vẫn thực hiện bắt bớ ở đây là có thật và sự thật như vậy? Nếu như xxx chỉ nhắc nhở thì tôi mới đồng ý với ý kiến khi cụ nhắc từ "Văn hóa".

P/s: Cụ chủ thớt cũng dùng HTC giống em, cũng hay đi đường này như em, em cũng thường xếp hàng dài thậm chí có khi tắc đến hàng km để chờ để đi đúng làn, trong khi nếu xxx giải tỏa để có thể đi làn bên cạnh giảm tải thì chắc không tắc đến vậy.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em không dám đao to búa lớnXã hội văn minh là xã hội phải biết thượng tôn pháp luật" nhưng em nhìn thấy câu này của cụ
làm em nghĩ đến thời bao cấp phải xếp hàng mua gạo, mua thực phẩm và vô số thứ khác nữa. Ngày đó cũng phải xếp hàng và không có những cái vạch nào cả nhưng mọi người vẫn tôn trọng và xếp hàng trật tự( tất nhiên trừ một số trường hợp ưu tiên như thương binh, ông già bà cả vv. Bây giờ vẫn có nhiều thứ phải xếp hàng tuy nhiên người ta ít nhường nhịn nhau nên phải đẻ ra những cái vạch đối với giao thông, những cái hàng rào zich zac đối với các trò chơi ở công viên. Từ đó có thể cho ta thấy xã hội ngoài việc phải chấp hành luật còn cần phải tham gia các quan hệ xã hội một cách có văn hóa nữa
Thời bao cấp cũng chen bỏ bu, xếp hàng = gạch, đá, lọ chai, thùng chậu mà vẫn phải trông, ko trông nó ko chỉ chen ngang mà còn đá văng cục gạch của mình ra chỗ khác :((

chắc phía bên kia chưa GP xong MB :D

getzbac

Xe tăng
Thời bao cấp cũng chen bỏ bu, xếp hàng = gạch, đá, lọ chai, thùng chậu mà vẫn phải trông, ko trông nó ko chỉ chen ngang mà còn đá văng cục gạch của mình ra chỗ khác :((

chắc phía bên kia chưa GP xong MB :D
Xếp bằng gạch đá, chai, lọ thì cụ vẫn phải xếp và vẫn phải trông. Còn chen ngang thì thời nào cũng có chỉ it hay nhiều thôi và bây giờ chắc nhiều hơn trước:-?

anhtho

Xe ngựa
Cái thiết kế "thiếu iot" này đã được lên tivi và một số báo đăng rồi. Cực kỳ chuối. Chỉ có từ cao tốc xuống đường 5 mà chờ mất bao thời gian. Cái lối xuống từ cầu Vĩnh tuy ngon hơn hẳn.
Một thiết kế không giống ai nữa là từ đường dẫn cầu Thanh trì rẽ xuống tầng 1 để đi vào đường GP (chỗ Pháp vân). Chỉ từ trên cầu đi xuống đất, các cụ phải mua thêm tầm 1km đường !! Vừa tốn xăng xe, vừa tốn công xây dựng ban đầu.
Cái lối dẫn xuống đường 5 hay bị kẹt, báo hại em một hôm thấy đông quá, mới đi thẳng để định tới chỗ soát vé rồi vòng lại và xuống phía bên kia. Đúng hôm đó họ bắt đầu kê các miếng bê tông để chặn quay đầu (cách đó mấy hôm, em thấy vẫn cho quay). Làm em phải mua 2 lượt vé và đi thêm tầm 4km !

Chỉnh sửa cuối:

sakuraluu

Xe buýt
Cụ chủ thớt chỉ muốn thử nghiệm để chứng minh cái sai và cái cố tình sai của biển để mọi người biết thôi mà, em voka cụ chủ thớt 1 phiếu vì tinh thần này chứ dán đuôi logo OF như anh em mình là đã phải đi có văn hóa hơn những người khác rồi

hieuhic

Xe điện
26/6: Update
Không ngờ thớt của em lại nóng thế nhỉ, còn đây là clip sau một hồi tranh luận thì em lên xe đi. Còn đoạn ghi âm em đang mày mò cách úp lên vì file ghi âm dưới dạng file .amr.
Tổng thời gian mất khoảng 5 phút.

[video=youtube;02sVX5y-7EA]http://www.youtube.com/watch?v=02sVX5y-7EA&feature=youtu.be[/video]

ABCZ13

Xe tải
Công nhận xã hội còn nhiều bất cập, nhất là vấn đề giao thông nhưng ngay tại of em cũng thấy có bất cập hị hị bởi trình độ đọc hiểu của một số cụ siêu kém, em dự là một số cụ chắc không đọc hoặc chỉ lướt qua và xem clip rồi phán luôn tiện thể trên tay cầm gạch đá nên cũng phi luôn hix. Dù sao em cũng ủng hộ cụ chủ thớt vote bác một phát hehe không có tình huống không có chuột bạch test kinh nghiệm của những cụ đi trước thì có mà khối người mất tiền dài dài mà sự thật thì vẫn khối người đã, đang và sẽ bị.
Riêng voka thì voka cụ 3 ly luôn hehe :D

minck

Xe container
Công nhận xã hội còn nhiều bất cập, nhất là vấn đề giao thông nhưng ngay tại of em cũng thấy có bất cập hị hị bởi trình độ đọc hiểu của một số cụ siêu kém, em dự là một số cụ chắc không đọc hoặc chỉ lướt qua và xem clip rồi phán luôn tiện thể trên tay cầm gạch đá nên cũng phi luôn hix. Dù sao em cũng ủng hộ cụ chủ thớt vote bác một phát hehe không có tình huống không có chuột bạch test kinh nghiệm của những cụ đi trước thì có mà khối người mất tiền dài dài mà sự thật thì vẫn khối người đã, đang và sẽ bị.
Riêng voka thì voka cụ 3 ly luôn hehe :D
Cụ dạy chí phải! Em không thích kiểu chỉ giảng đạo mà không chân tu

Linhthuynd

Xe buýt
Em đây, hôm đấy em thấy cụ cùn quá nên chẳng thèm nói nữa. Về luật thì cụ không sai, nhưng về đạo đức lái xe thì cụ kém.

Em chỉ muốn nhắc nhở cụ về ý thức lái xe thôi. :D
Hóa ra cụ này là xxx hôm đấy các cụ ạ.

Ngua

Xe buýt
Em đây, hôm đấy em thấy cụ cùn quá nên chẳng thèm nói nữa. Về luật thì cụ không sai, nhưng về đạo đức lái xe thì cụ kém.

Vậy nếu sai luật thì đạo đức tốt phỏng?

Muốn đạo đức, trước tiên phải đúng luật.

Orient Sea

Xe điện

Hê hê, cứ coi như đúng là cụ hôm ấy đi :D Cụ đứng ở đấy hàng ngày, thấy bất cập mà không phản ánh cho GTCC cắm cái biển phân làn từ chỗ cầu Thanh Trì rẽ xuống để mọi người đi cho đúng làn. Thấy tắc đường mà không điều tiết giải quyết ách tắc... thế thì ý thức và đạo đức cán bộ của cụ kém :))

phuongcum

Xe buýt
Bây giờ em mới được xem bài của cụ. Nếu em lái chiếc taxi sau xe tải 30U-2991, em sẽ phi thẳng vào cụ.

Xã hội bây giờ nhiều người nghĩ chỉ mình khôn còn những kẻ khác toàn đầu đất. Cứ như thế bao giờ đất nước mình mới phát triển được.

laodatma

Xe điện
Bây giờ em mới được xem bài của cụ. Nếu em lái chiếc taxi sau xe tải 30U-2991, em sẽ phi thẳng vào cụ.

Xã hội bây giờ nhiều người nghĩ chỉ mình khôn còn những kẻ khác toàn đầu đất. Cứ như thế bao giờ đất nước mình mới phát triển được.
Lại thêm một cụ tỏ ra nguy hiểm! Nên đọc kỹ từ đầu để hiểu "thuốc fugacar diệt trừ giun như thế nào!" trước khi góp gạch cho người khác xây nhà cụ nhé! =))

phuongcum

Xe buýt
Lại thêm một cụ tỏ ra nguy hiểm! Nên đọc kỹ từ đầu để hiểu "thuốc fugacar diệt trừ giun như thế nào!" trước khi góp gạch cho người khác xây nhà cụ nhé! =))
Em đọc hết rồi cụ ah. Em cũng thường xuyên đi lối này. Em không những nguy hiểm mà em còn ép không cho cụ nào bên phải em vào làn trước vạch liền nữa cơ. Cụ chắc là bình thường hơn em nhỉ.

29NN-506-50

Xe tải
các cụ chanh luận nhiều quá , nói về luật thì cụ chủ đi ko có gì là sai cả , khi vào cua xuống dốc ko có vạch phân làn , đến đèn đỏ cụ chủ đã chuyển làn khi chưa vào vạch liền , là chuẩn ah , và lại với cái vạch liền ở đèn đỏ mờ thế kia thì theo luật là không có tác dụng ah , em nói sai gì các cụ cứ chỉ giáo :D

29NN-506-50

Xe tải
Em đọc hết rồi cụ ah. Em cũng thường xuyên đi lối này. Em không những nguy hiểm mà em còn ép không cho cụ nào bên phải em vào làn trước vạch liền nữa cơ. Cụ chắc là bình thường hơn em nhỉ.
đối với câu này của cụ em xin thưa với cụ là : nếu là cụ mới đi đường này thì cụ sẽ đi như nào , vạch đứt người ta có quyền chuyển làn mà cụ , cũng như cụ thôi , lần đầu em đi đường này em cũng như cụ chủ thớt đấy , :D khi xuống còn chưa xác định được phương hướng tất cả phải theo biển chỉ dẫn mà xuống tới chân dốc rồi biển chỉ dân mới có Y a

Chỉnh sửa cuối: