[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ thích thể hiện quá!
Nếu là em đi bên làn kia chắc cụ chả vào được. Nhất là cắn nhau.
Vì em nghĩ mình Cụ khôn. Còn chúng em dại cả.
Còn vào trường hợp của Cụ thì các Cụ nên đi theo hướng vào nội thành. Đến đèn xanh- Đỏ quay đầu đi về HP lại nhanh hơn!
Cụ chủ thớt chỉ muốn pháp luật phải được tôn trọng! hơn nữa ý cụ chủ muốn khai phá cho xxx thông hiểu đúng về Pháp luật!

buicongchuc

Xe ba gác
Em thấy cụ đi làn bên phải cả đoạn dài rồi nhưng đến đoạn cuối cụ lại chen ngang vào làn bên trái làm gì, có biển, vạch gì đâu mà cụ sợ, chính cụ cũng đang chiến đấu mà, đáng lẽ cụ phải đứng trước xe cont ý, các cụ toàn ném cụ vụ cụ chen ngang đè đầu.

Lý và tình đều không đạt

Theo em thì 1 bên chả ai đi còn 1 bên thì xếp hàng dài ngoằng là em đã bực mình với cái lý thì không tới còn cái tình thì cũng không xong ( ý em là cái đại diện cho luật pháp là biển, vạch thì không có còn thằng điều khiển giao thông trong tình huống đó cũng ngờ u khi để xảy ra tình trạng đấy) nên em hay bức xúc mấy cái ngờ u tập thể đấy lắm.

Nếu xxx nói cụ vượt trên cầu thì chính nó cũng đang bắt bao nhiêu xe dừng trên cầu đấy thôi, như nhau cả, chắc khi nào nhiều xe chờ quá nó lòi cả cái đuôi lên trên cầu ý chứ :)). Mà sao cái vế bên kia nó làm lâu thế nhỉ, đi kiểu này toàn xung đột nên mới xảy ra lắm chuyện không đâu thế.

Tóm lại là xxx là ốp phơ hay bạn ốp phơ thì xxx hay bạn xxx ra mặt đi để anh em còn biết ;))
Chuẩn hơn cả cụ chủ thớt ấy chứ!

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay em mới vào đọc thớt này. Em có 2 comment rồi, nhưng càng đọc em lại càng không thể dừng lại. Sau khi đọc hết, em lại quay lại trang đầu để xem kỹ lại clip của cụ chủ. Em thấy nhiều cụ/ mợ chém cụ chủ kinh quá, nhiều cụ tranh luận với nhau hình như là hơi quá đà. Ở đây là "FUN" cơ mà.
Qua clip của cụ chủ, mặc dù em chưa trực tiếp cầm vô lăng qua đoạn đường dẫn này lần nào em cũng xin mạo muộn lái thử nhé (coi như em là người lạ, qua đó lần đầu), xin các cụ/ mợ chém em thoải mái:
1. Từ cầu Thanh Trì, quan sát thấy lối rẽ xuống (có biển), em xi nhan phải, chuyển làn và rẽ xuống.
2. Quan sát đường dẫn có 02 làn, vạch đứt, không thấy có biển phân làn. Làn bên trái xe xếp hàng dài, còn làn bên phải vắng bóng (em cũng không hiểu tại sao???). Em nghĩ, mặc kệ người ta, mình cứ đúng luật mà đi (không đi vào đường xe mình không được phép đi, không đi quá tốc độ cho phép, không đè vạch, không vượt trái (trong cùng làn đường), không vượt phải tại nơi nguy hiểm, đường hẹp... Và, thế là em một mình đi xuống bằng làn bên phải.
3. Đến gần đèn xanh - đỏ (trong tầm quan sát được), em cũng chẳng thấy có cái biển hay vạch phân làn chỉ đường nào, chỉ thấy một đoạn vạch liền gần vạch dừng đèn xanh - đỏ. Nhưng nhìn hình dáng trên đường và cái biển chỉ hướng đi, e hiểu là đường được chia ra 02 hướng (một hướng rẽ phải vào TT HN, một hướng rẽ trái). Em xi nhan xin chuyển làn, đến khi nào an toàn em chuyển sang làn bên trái để xuống đường 5.
**** Nếu xxx vịn em, em sẽ tranh luận với xxx.
**** Kết quả em có bị xxx vịn hay không thì em chưa biết. Nhưng lần thứ hai qua chỗ này, em sẽ xếp hàng. Em xếp hàng không phải vì sợ xxx vịn, mà vừa rồi em xin chuyển làn, các bác ép em kinh quá, mãi em mới chuyển được.

anhtho

Xe ngựa
Chỗ cầu này càng lúc càng tệ. Hôm rồi em đi Hải dương, khi nhìn thấy đoàn xe đỗ dài tít lên chỗ cong cong, em mới quyết định phi thẳng, rẽ phải để quay lại. Nhưng đang phi thẳng thì có một chỗ ngon, rộng (chắc do một chú bị chết máy !), nhưng em nghĩ, mình vào cũng được (đang đoạn liền), nhưng vừa chém trên thớt này rồi, vào thì khối chú chửi thầm là thằng khôn lỏi, thế là em cứ làm ngơ đi thẳng. Rẽ phải, đi thêm tầm 1km quay đầu đi được luôn, chắc chắn nhanh hơn xếp hàng nghiêm chỉnh.
Tại sao bên giao thông kô cải tạo một chút cho 2 hàng cùng đi có phải thoát nhanh hơn không. Chỉ vì cái sự thiết kế nhầm lẫn mà thành ra một điểm ùn tắc không đâu vào đâu.

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Em chẳng có t/g nghe hết, nhưng mà tác phong của đồng chí CSGT em thấy ko được ổn: Đi lại thì uốn éo, người không thẳng, cầm dùi cui thì phe phẩy...

kia7238

Xe tăng
Khu vực này hot thật

Trước em có cm rồi nên cũng chẳng nói gì thêm chỉ nhân đây cũng có mấy tấm hình tuần trước
em vừa đi qua đoạn này

Bác santafe nhà mình cùng mấy đồng đội cũng bon chen ác nhưng đang vội vì em thấy dán chữ song hỉ
và cũng vào làn trái trước đèn đỏ, nhưng đến đèn đỏ thì làm một ông xe ca biển xanh lừ lừ tiến lên và chả làm sao

blackpaint

Xe container
Nếu ô tô đỗ 2 hàng chỗ này thì chắc là đè vạch rồi, như hôm em đi chắc chỉ đủ cho 1 ô tô và 1 vài xe 2B, kẻ thêm cái vạch liền nên mình buộc phải rẽ phải rồi quay đầu lại chứ không thì lại đè đầu 4B đang xếp hàng bên trái thì không nên.

buicongchuc

Xe ba gác
Nhìn ảnh cụ chụp, em đang liên tưởng với cuộc chạy loạn ở Lybi!

hieuhic

Xe điện
Các cụ lại lôi cái thớt này lên để cho em nhận đủ gạch đá xây nhà đấy à.
Tuần trước em vừa đi qua đây, thấy 1 chị tầm trên dưới 40 đang " tốc váy " chửi mấy chú xxx ở chỗ bốt canh, các chú xxx nghe chửi mà vuốt mặt không kịp. Em có quay lại clip nhưng lúc về quên không copy ra máy nên bị ghì đè lên mất, tiếc quá.

cwise

Xe container
Các cụ lại lôi cái thớt này lên để cho em nhận đủ gạch đá xây nhà đấy à.
Tuần trước em vừa đi qua đây, thấy 1 chị tầm trên dưới 40 đang " tốc váy " chửi mấy chú xxx ở chỗ bốt canh, các chú xxx nghe chửi mà vuốt mặt không kịp. Em có quay lại clip nhưng lúc về quên không copy ra máy nên bị ghì đè lên mất, tiếc quá.
Cho đến khi nào làm lại đường chỗ này hoặc phân làn rõ ràng hơn thì cụ sẽ không bị gọi. >:)

xhuce

Xe hơi
Em thấy cụ chủ thớt chuột bạch một cách hợp lý, đúng luật nhưng sao có nhiều cụ vào ném đá hội nghị thế, em đọc mãi đến Trang 15 nản quá Trả lời luôn, cũng chưa đọc hết nhưng mạo muội cảm ơn cụ chủ, và cũng không thể so sánh việc này với việc xếp hàng trong siêu thị được, bởi theo em:

- Em cũng hay về Bắc Ninh Bắc Giang, nhiều hôm làn rẽ HP đông chờ dài chèn cả đường đi thẳng đi Bắc Ninh, trong khi làn kia chả có xe nào. Trong khi về luật mà nói các xe có quyền xuống chờ hết tại điểm kết thúc vạch đứt rồi vẫn rẽ Trái được. Trong trường hợp đó các xe rẽ phải đương nhiên phải chờ xe rẽ trái, luật không cấm và đây mới gọi là văn hóa giao thông (vì xe rẽ phải ít nên có thể chờ để nhường cho làn đang ùn tắc)

- Việc xếp hàng ở siêu thị hay sân bay chả có luật nào, cũng chả có xxx nào đứng phạt, nên việc chen lấn hay không hoàn toàn tùy thuộc vào ý thức mỗi người. Nếu thực sự có văn hóa, thì mình hiểu tại sao những người chen lấn hầu hết là những người đi siêu thị ít, đi máy bay ít. Ta có thể nhắc nhở những người đó một cách có văn hóa, hoặc nhắc không được thì thôi nhường một cách có văn hóa, cùng lắm đề nghị với an ninh siêu thị, an ninh sân bay giúp đỡ.

- Trên đường giao thông, do tính chất phức tạp hơn, nhà nước đã có luật và nhiều người giám sát thi hành luật, vì vậy việc so sánh này rất khập khiễng.

Em có mấy ý trên mời các bác tham khảo. Một lần nữa cảm ơn cụ chủ và hoan nghênh những cụ đủ điều kiện thí nghiệm luật giao thông Việt Nam!

Sheva172

Xe hơi
trong luật có cấm vượt trên cầu đấy,hơn nữa cụ chủ có thể bị lỗi chuyển làn không đúng nơi quy định nữa,cụ chủ hơi hiếu thắng,chắc gặp xxx trẻ ko hiếu thắng

Chỉnh sửa cuối: