[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

Yêu Ô tô

Xe tải
đây rồi....bạn của xxx trong club đây rồi
vn toàn những người như ông chủ thớt này thì còn kém phát triển dài dài, luật không chấp hành còn mang lên đây khoe
chả bõ người ta chửi cho vào mặt
tốt đẹp chả thấy khoe ra, cái xấu xa ngu dốt thì lại thích phơi lên

xeruabo2

Xe điện
Theo em nhớ, đúng là có 2 làn đường, nhưng lúc xuống sát đường 5, 2 làn đó tách nhau: một cái rẽ trái, một cái rẽ phải.
Thật sự nhà cháu cũng ít đi đường này nên ko nhớ chính xác . Tuy thế , xem kỹ clip của chủ thớt cháu thấy xe công nó đi làn phải rẽ trái như thế không sai về luật ngoại trừ việc đè vạch liền . Giá như một nửa hàng xe bên làn trái hãy chuyển sang làn phải có phải đỡ tắc hơn nhiều ko ???

anhtho

Xe ngựa
Thật sự nhà cháu cũng ít đi đường này nên ko nhớ chính xác . Tuy thế , xem kỹ clip của chủ thớt cháu thấy xe công nó đi làn phải rẽ trái như thế không sai về luật ngoại trừ việc đè vạch liền . Giá như một nửa hàng xe bên làn trái hãy chuyển sang làn phải có phải đỡ tắc hơn nhiều ko ???
Vâng, em cũng đã đưa ý kiến đó rồi, coi như một giải pháp tình thế cho cái thiết kế dở hơi này. Cứ cho 2 làn rẽ trái, một làn rẽ phải, nếu đường hẹp thì mở thêm chút. Chứ cứ để vậy, dân chửi cho. Mà càng ngày xe cộ càng nhiều, chuyện tắc sẽ càng trầm trọng, càng ăn chửi nữa.

blackpaint

Xe container
vn toàn những người như ông chủ thớt này thì còn kém phát triển dài dài, luật không chấp hành còn mang lên đây khoe
chả bõ người ta chửi cho vào mặt
tốt đẹp chả thấy khoe ra, cái xấu xa ngu dốt thì lại thích phơi lên
Cụ có tin cụ là người bị chửi nhiều nhất không? Chủ thớt thì một phần chưa đồng ý, nhưng cụ là tăm phần tăm là không đồng ý với cụ.

convoi

Xe buýt
Cho các cụ ấy ném thoải mái đi, dù sao cũng để cho mọi người biết được khi không tôn trọng văn hóa xếp hàng thì sẽ bị ném đá như thế nào [-X
Mọi người thấy em xấu và không làm theo, xét về 1 khía cạnh nào đấy là em đã góp phần làm cho XH tốt thêm. :D
Chứ em mơ cũng chả dám làm cho VN mình giàu sang được như cụ gì nói ở trên đâu.
Vot cụ chủ

biahoihanoi

Xe lăn
Có gì hay ho đâu. Đi đứng như thế thì tắc đường là phải.

sansonsan

Xe tăng
đọc chưa hết toppic của cụ mà đã choáng hết cả đầu,em nhà cháu không hiểu biết nhiều nhưng phải nói là hoan hô cụ chủ thớt này về suy nghĩ và cách ứng xử không phải ai cũng làm được như cụ ấy và nhất là có cái nhìn thật sự rất sâu sắc về cái xh này ..

ThanCui

Xe tăng
Thà cụ đi như thằng Cong kia mọi người đỡ chửi , đây cụ chen ngang cả đoàn, cụ đi không sai nhưng khó chịu với ai đi sau cụ

thanglx1010

Tháo bánh
Em kết cái cách nói chuyện của cụ chủ.

mr.ken_no1

Xe container
Em nghe thấy xxx có lúc nói là anh mắc lỗi vượt trên đoạn đường coong
Các cụ cho ý kiến về việc này với, xxx có vẻ rất chắc về vấn đề này.
Em đã 1 lần đi qua đoạn này rồi, chủ thớt ko sai.
XXX bắt lỗi đường cong là thiếu cơ sở, cong nhưng TẦM NHÌN PHẢI BỊ CHE KHUẤT mới là phạm lỗi, xxx trẻ lên hơi kém .
Em vừa tìm được cái này
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Như vậy xxx dùng từ sai là đường "vòng" chứ ko phải đường coong.
Cơ mờ thế nào mới là vòng? sao lại ko có biển bảo về loại đường này nhỉ?
TRong luật chỉ nói là đường "vòng" thôi chứ có yêu cầu phải "TẦM NHÌN PHẢI BỊ CHE KHUẤT" như cụ nói đâu ợ.
Túm lại là luật có nhiều cái kẽ quá.

titcoi

Xe tăng
Chủ thớt đi chưa sai luật nhưng đi kiểu thiên hạ ngu nên xếp hàng còn mình thì khôn.

titcoi

Xe tăng
unix viết XXX bắt lỗi đường cong là thiếu cơ sở, cong nhưng TẦM NHÌN PHẢI BỊ CHE KHUẤT mới là phạm lỗi, xxx trẻ lên hơi kém .
Đường vòng là một loại đường bị cấm vượt và "các vị trí có tầm nhìn hạn chế" là một loại đường khác cũng bị cấm vượt. Cụ Unix hiểu sai rồi
Trích dẫn: c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
Như vậy là đường này cấm vượt. Nhưng theo em thì cãi xxx vẫn được vì ko xác định vòng đến thế nào là đường vòng. Nếu để bắt được lỗi anh em mình thì phải có biển cấm vượt hoặc phải bổ sung cái biển đây là đường vòng

tomtom_GB

Xe tải
em thật sự ngưỡng mộ cụ hieuhic, cụ nói chuyện với các chú xxx tay đôi hay phết. Công nhận cụ có tài hùng biện, hiểu pháp luật và với tinh thần sai thì nhận, ko sai ko bao giờ nhận lỗi.
Vodka cụ,

chickenmoutain

Xe máy
e mà là xxx lúc đó e cho bác đứng 15 phút xem văn hóa xếp hàng chứ chẳng cần phạt

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Em thấy có 1 số bác có vấn đề về đọc và hiểu. Rõ ràng chủ thớt đã nói từ đầu và để chứng minh xxx bắt sai ở chỗ đó vậy mà có mấy dòng chủ thớt viết thôi mà đọc không hiểu ra vấn đề, nhảy vào quăng bom, quăng gạch. Mói thật trình độ đọc hiểu của mấy bác này chắc chắn có vấn đề, chắc gì đã thuộc luật mà phán như đúng rồi, phát biểu theo cảm tính. (Vấn đề ở đây là do thằng cắm biển ngu, xxx lợi dụng điều đó để bắt láo còn bác nào không nắm được luật mất tiền ngu thì chịu)
Ủng hộ ý kiến của bác này! Ngoài ra còn cái thiết kế đường rẽ nữa, cũng rất LẠ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Mà cụ cho e hỏi, e thấy xxx quy lỗi vượt trên cầu và đường dẫn, vậy trong luật có điều này ko?
Em nhớ là có quy định lỗi này nhưng không nhớ rõ ở điều nào, khoản nào.hic

blackpaint

Xe container
Thực ra hôm trước đi vào đây quan sát chậm rãi mới thấy là cụ chủ hôm đó có chen ngang, tuy xét về Luật là đúng. Lúc đầu em vẫn nghĩ là có thể đi vào làn trong, rồi dừng trước đèn đỏ, tuy nhiên ở đó chỉ đủ cho 1 làn ô tô, và vài xe 2B, nên em đã phải rẽ phải rồi vòng lại đường 5 vì không muốn đè xe khác để chen vào làn ngoài. Nói chung về Luật thì không sai, nhưng nếu các xe làn ngoài mà nó cứ đi, không cho mình nhập làn thì mình cũng phải chịu. Nhưng cái em ức chế vẫn là cách phân luồng GT ở chỗ này. Ngu vãi

Haiha0674

Xe điện
Cụ này hài thật.