[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

ZAD Viet

Xe điện
[QUOTE=commander;9908861]Em cũng đồng ý với các cụ này, mời mỗi cụ 1 ly

Luật chỉ cấm vượt tại nơi có biển cấm vượt, trên cầu hẹp chỉ có 1 làn xe chạy... thôi cụ ợ

Cụ nói duy ý chí thế em không đồng ý, đồng ý là giao thông bấp cập thì cơ quan chức năng phải có nv bổ sung cho phù hợp, nhưng không phải vì thế mà người dân cứ vin vào những cái bất cập đấy để tạo ra cái bất cập khác,

Thế cụ thấy anh xxx nói có đúng không ợ

Toàn loại văn hóa dở hơi, chắc chưa học hết lớp 1 đã bị đuổi học, đọc lại trang 1 đi hãy nói, đúng là 1 lũ trên chuẩn ngơ >:P[/QUOTE]
Cụ này nhiều văn hóa thật!
DM những thằng chen ngang ntn, gặp em em cứ để V2 nhà em nó mù và điếc luôn.

adonis

Xe buýt
Văn hóa của Đầy tớ là dăng bẫy rình Ông chủ "dính" là thịt ngay

Mr.Chem

Xe điện
Vụ này tại em đây mà, hôm đấy cụ chen ngang, em xếp hàng tít ở dưới có trù cụ 1 câu, thế là cụ bị bắt ngay. Đúng là mồm em thiên thật, lần sau cụ cứ xếp hàng cho cẩn thận nhé, mồm em độc lắm đấy.

N70

Xe hơi
Ủng hộ cụ chỉ thớt.
Em thì chả thấy ai ngờ u cả. xxx nó khôn bỏ mẹ, chỉ có các cụ không hiểu luật là dại thui.

blackpaint

Xe container
Cụ vẫn chưa show cái kết cục lên: cuối cùng thì xxx chào thua người biết luật hay dư lào. Cụ mà vẫn bị lập biên bản thì cụ chẳng chứng minh được cái gì cả. Em nghĩ đã muốn chứng minh nhưng cụ vẫn non gan, tại sao cụ không phi hẳn lên chỗ đèn xanh đỏ í. Cụ dừng chỗ đèn xanh đỏ thì cũng chẳng cản trở ai muốn rẽ phải cả.
Nếu có dịp thì nhà cháu sẽ dừng ở đúng chỗ này xem xxx bẩu sao. Nhưng mà cái đoạn này nó ngắn lắm cụ ạ, đỗ vài cái xe máy là hết, do đó nếu mình đỗ sau xe máy thì có thể cản trở xe rẽ phải về HN. Cái này là cái cháu thấy thiết kế chả có tí thông minh nào, với lại GTCC không có bất cứ chỉ dẫn nào từ trên cầu rằng làn này chỉ dành cho xe rẽ phải. Các xe vào đó rồi thì có 2 giải pháp:
1. Đỗ như nhà cháu nói ở trên
2. Đè đầu xe khác (nếu đông xe) hoặc chuyển sang làn trái. Nếu không đè đầu đc thì sẽ cản trở xe đằng sau rẽ phải... như thế là không ai cho tôi làm ng lương thiện rồi. Chí quá đi thôi

Cá nhân cháu thấy nhiều cụ ném đá cụ chủ, cũng vì lý do các cụ xếp hàng trái chưa hiểu hết Luật nên chả dám đi vào cài làn PHẢI, gặp xxx thì *** ra quần. Cái làn ấy nó có cấm đâu mà đứng xếp hàng thành dãy lên tận trên cầu...trong khi hướng đi HP là ưu tiên. Phải có CHUỘT BẠCH như này nhiều hơn nữa thì may ra mới làm cho Luật thực thi và hợp lý hơn. Giống như cái clip của cháu ở Minh Khai - Đại la ấy, xếp hàng thành dãy dài dằng dặc ở giữa trong khi làn trái trống hoác.... các cụ có cho đấy là văn hóa không hay cố tình làm ách tắc GT?

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Lần đầu tiên em thấy có cụ dám làm chuột bạch để mang lại công lý đầu tiên là cho các cụ trên này, sau là cho xã hội mà lại bị ném đá tơi bời như thế, tự nhiên làm em thấy nghi ngờ về nhận thức của óp phơ nhưng đáng lẽ cụ chủ không nên trở lại làn trái thì có lẽ mục đích của cụ đã đạt 100% tự nhiên cụ tạt vào làm nhiều cụ hiểu sang hướng khác, lúc đầu em xem clip cung bất ngờ vì tự nhiên cụ lại trở về làn trái.

T i ê n s ư c h a thằng xxx thấy đường tắc như thế mà không cho đi thành 2 làn để cho thông đường lại còn đứng bắt cái CCC

Hôm 30/4 e đi Cát bà cũng đứng ở làn 2 nhưng em không trở về làn trái, lúc đấy làn 2 cũng khá dài không chỉ riêng em, lúc đấy nếu bắt em cũng đã sẵn sàng chiến nhưng hôm đấy chắc do quá đông nên xxx vẫy cho đi hết, vừa nhanh vừa đỡ mệt cả đôi bên.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các cụ cho hỏi là nếu cứ phi thẳng xuống và đứng chờ đèn ở chỗ cụ chủ thớt được xxx chỉ vào đó thì có v/đ gì đâu nhỉ ? 2b đi đầy như vậy đấy còn j. Ko cản trở dòng xe rẽ phải nhé, chả chen ngang ai hết nhé!

vt_hoa

Xe tăng
Em cũng hay đi HP, có lần kẹp vào một mớ xe công ở làn 2, xe công nó vẫn đi như trong clip trên, em cũng đi chả thấy thằng éo nào bắt vì hôm đó có bắt cũng không xuể. Mấy cụ vào đây cứ ném đá ào ào, chả chịu đọc và suy xét xem bản chất sự việc ở đâu, lấy tiểu tiết để qui chụp bản chất. Hóa ra giữa đúng và sai chẳng có gianh giới gì cả. Thảo nào mà mấy đầy tớ của dân càng ngày càng béo còn luật chỉ để mang lại lợi ích cho 1 nhóm người

bangmua74

Xe buýt
Mấy cụ gạch đá cụ chủ thớt toàn đạo đức giả. Cái vấn đề ở đây là cụ chủ muốn chứng minh bằng lý lẽ rằng mấy con chó vàng kia nó bắt láo, ăn chặn tiền của dân.
Các cụ không thấy cả 1 hàng dài các xe đứng chờ, uh thì cho là ý thức cao, đạo đức tốt nhưng làn bên phải thoáng thế sao không đi, mấy con chó vàng đấy nó biết sao nó không hướng dẫn các xe đi vào làn bên phải để rẽ trái hướng HP cho không bị ùn ứ trên cầu? Cũng như cái ngã tư Nam Hồng đấy, chúng nó cố tình ngu bao nhiêu năm đến bây giờ chúng nó mới chữa cái ngu của chúng nó thì các cụ thấy các phương tiện đi có thông thoáng, có sướng không?
Cụ ý đi làn phải vì luật không cấm, sao phải khổ như những người đứng chờ kia do không nắm vững luật mà đứng chờ? Chả tội chó gì phải chờ :D
Em đồng ý với cụ và cụ chủ thớt. Vấn đề ở đây ko phải là cụ chủ thớt sai( Cụ ý có gì sai đâu) mà là bọn xxx ăn quá bẩn.Công việc chính của chúng nó là hướng dẫn người dân tuân thủ luật khi tham gia giao thông, điều tiết giao thông chứ ko phải rình những sơ suất của GTCC để phạt dân, là em em cũng phi xuống vì trên dốc có cái biển phân làn nào đâu, xuống đến nơi mới thấy ko nhập vào làn thì chờ đến bao giờ.

hoinhap

Xe tăng
Em chả phê phán cụ chủ, mà các cụ ném đá cụ chủ em nghĩ cũng không nên, cụ chủ bảo là thử nghiệm rồi mà. Với lại cụ ấy cũng không sai tỵ nào, mà ở đây là đầy tớ nó làm sai nên cụ chủ cứ theo biển báo và luật mà đi thôi.

HoangTung76

Xe điện
Em không dám đao to búa lớnXã hội văn minh là xã hội phải biết thượng tôn pháp luật" nhưng em nhìn thấy câu này của cụ
làm em nghĩ đến thời bao cấp phải xếp hàng mua gạo, mua thực phẩm và vô số thứ khác nữa. Ngày đó cũng phải xếp hàng và không có những cái vạch nào cả nhưng mọi người vẫn tôn trọng và xếp hàng trật tự( tất nhiên trừ một số trường hợp ưu tiên như thương binh, ông già bà cả vv. Bây giờ vẫn có nhiều thứ phải xếp hàng tuy nhiên người ta ít nhường nhịn nhau nên phải đẻ ra những cái vạch đối với giao thông, những cái hàng rào zich zac đối với các trò chơi ở công viên. Từ đó có thể cho ta thấy xã hội ngoài việc phải chấp hành luật còn cần phải tham gia các quan hệ xã hội một cách có văn hóa nữa
Hố hố, tại sao bác không hỏi, Vì sao ra nông nỗi này? em trả lời luôn cho : Vì bọn xxx cố tình giả vờ ngu lập ra những cái bẫy để hốt tiền của dân, nên bây giờ nó mới xẩy ra cái kiểu chen lấn đó.

minck

Xe container
Ai cũng như ông chủ thớt này thì Việt Nam còn nghèo mạt hạng. Đưa lên chẳng bõ để người khác chê cười. Vì ông mà có thể hàng trăm xe khác bị ách lại, luật là 1 chuyện, văn minh giao thông lại là chuyện khác. Mấy chục xe kia kiên nhẫn xếp hàng đều bị thiểu năng trí tuệ cả, chỉ có ông này là IQ cao thôi.
Cụ này lại nóng rồi! Đồng ý với cụ là: "Pháp luật là thượng tôn - Văn hoá giao thông là chủ đạo". Đó là tôn chỉ của Ofer. Nhưng cụ chủ thớt đã nói trước là làm chuột bạch để chứng minh cho việc ăn bẩn, bắt láo của xxx với những ai không chịu ôn luyện...Và cái sự Ngu dốt của GTCC
Điều bất hợp lý ở đây là biển chỉ dẫn và vạch kẻ đường không hợp lý: Nếu biển chỉ dẫn cắm ở gần đầu dốc, và sau biển chỉ dẫn là vạch phân làn liền thì chắc chắn từ trước tới nay đã không có bao nhiêu người bị mất tiền oan ức vào túi xxx. và không ít thớt nói về chỗ này..
TIÊN TRÁCH KỶ, HẬU TRÁCH NHÂN- Thấy cái việc hợp lý, không hợp tình của người khác để răn mình tránh

Chỉnh sửa cuối:

hanoi24h

Xe tải
Chẳng biết kết thúc phim có hậu hay không nữa ???
Loa mở to kịch rồi mà chỉ thấy cái còi xe khách thôi .... Phim chưa lồng tiếng

CuTiVoDich

Xe điện
Cụ hiểu gì về pháp luật mà nói Thượng Tôn Pháp Luật ? Ở VN, luật pháp như dây điện cao thế chăng trước mặt, thằng khỏe sống trên tiền thì nhảy qua, thằng yếu thì biết thân biết phận chui qua. Chứ như ông chủ thớt này thì có mà thành cái xác khô. Nhà cháu ở gần ngã tư này nên biết rõ, rất nhiều người như ông này đã khiến giao thông ở đây trở nên hỗn loạn, không phải vô cớ mà XXX đã soi ông này từ xa. Tranh luận dễ gây ra cưỡng từ đoạt ý, rách việc. Chỉ nhắn nhủ ông chủ thớt nên biết tiết chế hơn 1 chút. Đi đúng luật thì XXX đói thối mồm, lấy đâu ra cơ hội cho chúng nó làm giàu, cụ nhỉ?
Dưới luật còn có lệ, cái lệ này thể hiện dưới dạng quy định của từng địa phương hoặc cung đường cụ thể (Hình như đường 5 có quy chế riêng của nó) Nghe lệ có vẻ làng xã quá nhỉ, nhưng nhờ nó mà giao thông tốt hơn khi mà luật không thể bao trùm hết các phức tạp nảy sinh hàng ngày. Cụ nên tạo thói quen chấp hành lệ, giả dụ cụ qua 1 xóm nhà lá bên bãi Phúc Xá có quy định mỗi người đi qua phải bị búng 3 cái vào c.him, cụ cũng nên chấp hành bởi có khi sẽ mất cả cụm nếu vẫn cố chơi nổi. Đơn giản, ở các vùng ấy không có luật nào cả, mà chỉ có lệ mà tất cả mọi người đều chấp hành cái lệ ấy
Cụ nói thế là thế nào? Đi đường là theo luật, không thể theo lệ được, lệ thì những người lần đầu qua đây sẽ thế nào?
Cụ chủ thớt: Em chưa hình dung được đúng sai thế nào ở đoạn này mà các cụ nhắc đến cũng nhiều, cụ bỏ chút thời gian ra vẽ giúp em cái hình đúng sai lên đây cho e và 1 số cụ chút kinh nghiệm được không ạ để lần sau có bị vịn rm còn chiến:)

xeruabo2

Xe điện
Giá như cụ chủ thớt cứ phi thẳng , ..éo cần nhập làn trái làm giề như thằng công ấy thì gạch đá đã ít hơn X_X ?
E thì e ủng hộ nguyên tắc '' rẽ bên nào đi làn bên ấy '' ở mọi tình huống . Chúng ta nên tạo cho mình và ủng hộ mọi người có một thói quen tham gia GT có văn hóa đó là đi như thế nào vừa đảm bảo ko vi phạm luật , vừa đảm bảo an toàn - văn minh . Theo đó , đi như chủ thớt chỉ thoả mãn được tiêu chí 1 mà chưa thỏa mãn tiêu chí 2 nên nhận được hơi nhiều gạch đá . Khi số đông người tham gia GT đều đảm bảo được cả 2 tiêu chí trên thì VN sẽ chả kém gì khoai tây , mỗi năm bớt đi được vài chục ngàn sinh mạng phải chết oan ???
Ý tứ của chủ thớt chỉ muốn chuột bạch để lột trần cái thói '' ăn bẩn '' của xxx ở đây chứ bình thường cụ ấy chả bh đi kiểu ấy . Mong các cụ ném đá bình tĩnh suy xét ạ !

airblade.2k11

Xe tải
Vẫn chưa post đc ghi âm àh cụ chủ thớt êy?...

Các cụ gạch đá cụ chủ thớt kinh quá. Theo nhà cháu thì ngay đầu cụ chủ thớt đã nói là thử nghiệm rồi, đồng thời cũng khuyên các cụ không nên đi theo cách ấy, các cụ cũng phải thông cảm chứ :D

Tài mới

Xe tăng
Em thì không phản đối chủ thớt đâu. Nhưng qua đây ta thấy được cái luật mình nó không rõ ràng thôi.

Ob3xuT

Xe điện
xxx này chắc đói quá nên ko đợi cụ phi lên đc mà phải ra chộp luôn =))

dht

Xe điện
Em còn đoạn ghi âm cuộc tranh luận với xxx dài gần 5 phút nhưng chưa biết cách post lên.
Chủ yếu là xxx nói nhiều thôi, chứ em cũng chỉ nói vài câu thôi.
Đại khái, xxx bảo em phạm lỗi vượt phải.
Em hỏi lại xxx, thế 2 làn đó tôi có được đi không ?
xxx quay ra bảo em lỗi vượt trên cầu, đường dẫn lên cầu.
em bảo, trong luật chỉ cấm vượt trên cầu hẹp và đường dẫn hẹp, hơn nữa phải có biển cấm vượt.
xxx lại bảo, anh có nhìn thấy mọi người xếp hàng xuống thế kia không ? anh đi như thế là không được.
em bảo, tôi đi như thế về tình là sai nhưng về luật tôi không sai.
XXX còn nói dài dài bla blo ...
Sau nhìn thấy cái logo và cái camera trên xe em, mới bảo tôi còn lạ gì các anh, tôi cũng có người nhà trong câu lạc bộ của các anh đấy. Các anh cứ quay phim ghi âm thoải mái, chúng tôi chả sợ.
Rồi sau đó xxx lảng đi chỗ khác, thấy vậy em lên xe đi luôn. À mà trước khi em đi xxx còn với theo nói câu : Bác nói như thế là không được !
Cụ nào là xxx ở đây hôm nay , vào đây em mời rượu nào :D
Em đây, hôm đấy em thấy cụ cùn quá nên chẳng thèm nói nữa. Về luật thì cụ không sai, nhưng về đạo đức lái xe thì cụ kém.

Em chỉ muốn nhắc nhở cụ về ý thức lái xe thôi. :D

tranhoangminh

Xe container
e hóng thôi.