[Thảo luận] Đường rẽ từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, Xxx: Tôi cũng có bạn trong club của các anh.

petitjean

Xe hơi
Em chỉ không thích câu nói cuối cùng của cụ chủ thớt trong đoạn clip: Lần sau bố mày cứ đi thế, làm *** gì được. Em nghĩ đây không phải là tinh thần của OFFER.

Sáng nay,25/6, thằng em cùng công ty ngồi trên xe em nó bẩu: Hôm trước em vừa bị vợt ở đoạn từ cầu Thanh Trì xuống đường 5, mất 2 lít lỗi đi sai làn.
Nổi máu Ofer em bảo: Hở ? Mày mất phí ngu rồi, các chú nhìn anh đây này, anh đi thế cho các chú xem có mất đồng nào không nhé.
Mấy chú em cứ can, bảo thôi đừng động vào bọn nó, không mất tiền cũng mất thời gian.
Nhưng em đã chót "chém gió" rồi dừng lại thì mất mặt lắm :D, hơn nữa nếu được gặp các chú ấy thì cãi nhau một lúc để xả sì trét cho nhẹ đầu.
Thế là cứ thế phi xuống: em nói trước là em không khuyến khích các cụ đi như thế náy nhé, có điều kiện thì cứ xếp hàng mà đi.:)
[video=youtube;lYzDf0BEFBU]http://www.youtube.com/watch?v=lYzDf0BEFBU&feature=youtu.be[/video]
Các cụ đoán xem em có bị XXX vợt không ???
Continue.....

A đây rồi, chú xxx đẹp giai bỏ qua thằng Công ten nơ to đùng đứng sai lè lè, mà quay ra vồ em:
[video=youtube;O4-jpgsLyMU]http://www.youtube.com/watch?v=O4-jpgsLyMU&feature=youtu.be[/video]

26/6: Update
Không ngờ thớt của em lại nóng thế nhỉ, còn đây là clip sau một hồi tranh luận thì em lên xe đi. Còn đoạn ghi âm em đang mày mò cách úp lên vì file ghi âm dưới dạng file .amr.
Tổng thời gian mất khoảng 5 phút.

[video=youtube;02sVX5y-7EA]http://www.youtube.com/watch?v=02sVX5y-7EA&feature=youtu.be[/video]

Rickyman

Xe điện
Bố sư khỉ mất thằng xxx lấy lý do vớ vẩn vịn bừa bãi, hầu hết các trường hợp đều bị vịn vì lý do vượt phải, thử hỏi những xe đi về hướng HN không vượt thì đi thế léo nào được. Các cụ bị vịn cứ vin cớ này mà dọa lại

Emchaien

Xe buýt
Tóm lại là theo em ở đây biển báo, vạch kẻ đường là đại diện cho luật pháp không có, không đủ hoặc nếu có thì đặt không đúng chỗ nên cụ chủ đi thế không sai theo luật.

Muốn bắt cụ chủ cản trở rẽ trái hay phải thì cũng phải đầy đủ biển hiệu vạch kẻ đường, em thấy cụ chủ muốn chứng minh mỗi điều đấy thôi.

Chỗ này đủ 3 làn xe cùng dừng được nên cản trở rẽ phải cũng không đúng

Và em bức xúc nhất xxx thấy xe đang đông mà không hướng dẫn cho mọi người rẽ trái 2 làn cho nhanh lại còn đứng bắt vớ vẩn, khi nào xxx có được văn hóa đấy thì người tham gia giao thông mới có văn hóa tham gia giao thông.

Thế thôi, chắc các cụ cũng hiểu cả rồi, để đỡ phải tranh luận thêm :D

Merc_MAX

Xe hơi
Em đã quai lại đơi, hóa ra nick này chưa bị khóa vĩnh viễn khà khà !!!
Em có ý kiến:
Đây là tình huống nhạy cảm:
Kụ chủ đi hoàn toàn đúng luật, nếu kụ đi sai thì anh XXX bóp kụ lòi tù và ra rồi chứ không tha kụ dễ thế, nhưng đây là anh xxx trẻ chắc non nghề, gặp anh nào già già mà mặt đen như cột cháy thì cãi nhau còn lâu, em dự cụ có quen biết xxx to to lên mới mạnh miệng thế, chứ mấy anh ngoại tỉnh lơ ngơ lên gặp quả này thì chắc chắn móc hầu bao vội.
Đây là thiết kế ngu của bên giao thông, xxx vồ đc điểm này cứ thế đẽo tiền , giá đứng đường chỗ này co doanh thu cao gấp ba chỗ khác khà khà , đời nào xxx chịu sửa chữa để bà con không phạm lỗi , họ cũng phải kiếm tiền chứ ? ai sống đc bằng lương ?

Các Kụ nào trót gặp trường hợp này cũng phải nhanh trí , đừng cố vào làn rẽ trái như cụ chủ mà lên rẽ phải về Hanoi rồi tìm cách quay đầu, vì giờ ta biết cố nhập vào làn cũng vẫn bị bắt, có xxx riêng chỉ để soi những xe đi kiểu đó, không phải ai cũng may mắn như kụ chủ thớt đâu.
Em đã vốt Kụ chủ thớt 1 li vì tinh thần dũng cảm.

Em thì em vẫn đoán xxx bỏ qua cho Kụ chủ vì cái xe công đỗ sai không bắt mà lại đi tóm kụ, người đã về đc đúng làn, họ đã nhận ra cái camera trên xe kụ có thể gây phiền toái vì rõ ràng tố cáo họ nhận mãi lộ mà bỏ qua xe công vi phạm.

Ví dụ em trích luật nhé :

Tại Điều 13 Luật Giao thông đường bộ quy định về sử dụng làn đường như sau “trích”:

- Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn

Họ có thể phạt kụ vì tội vào làn không đảm bảo an toàn, rõ ràng kụ đã ép đường thằng xe tải nhỏ !!!
Em ủng hộ bài viết này, rất đầy đủ rõ ràng. Chuẩn men ( em vui tí theo kiểu nói sờ teen bây giờ )

mr.ken_no1

Xe container
Em nghe thấy xxx có lúc nói là anh mắc lỗi vượt trên đoạn đường coong
Các cụ cho ý kiến về việc này với, xxx có vẻ rất chắc về vấn đề này.
Em đã 1 lần đi qua đoạn này rồi, chủ thớt ko sai.

blackpaint

Xe container
Bây giờ em mới được xem bài của cụ. Nếu em lái chiếc taxi sau xe tải 30U-2991, em sẽ phi thẳng vào cụ.

Xã hội bây giờ nhiều người nghĩ chỉ mình khôn còn những kẻ khác toàn đầu đất. Cứ như thế bao giờ đất nước mình mới phát triển được.
Cụ tỏ ra nguy hiểm rồi đới... nhà cháu hỏi cụ lần đầu tiên đi qua khu vực này, cụ nhìn thấy nhiều xe đỗ bên trái rồi cụ cũng đỗ sau *** các xe này trong khi không biết cái làn bên phải là đi về đâu? Có lần cháu thấy dòng xe chờ dài đến cả vài km rồi đới, nhất là dịp Lễ/Tết ấy, lúc đó cụ có thể đi vào làn phải và không ai nhường cho cụ nhập làn trái, xxx sẽ làm thịt cụ, cụ có cay không? Lần đầu đi vào khu vực này, liệu ng ta có thể biết cái làn phải đó chỉ dành riêng cho xe rẽ phải về HN không nếu không có biển hướng dẫn cho lái xe? Nếu biết được thì cụ giỏi, em phục.

Nhà cháu cứ nói luôn và ngay thế này: không có hướng dẫn phân làn thì nhà cháu cứ đỗ đúng đèn xanh đỏ, nếu đông xe thì cứ nối đuôi thôi, vì cháu chả quan tâm đến xe rẽ phải làm gì, nó chỉ là cái đường nhánh để rẽ phải về HN thôi.
Cái đường dẫn xuống đường 5 là 1 cái ngu thế kỷ của bọn thiết kế cái đường này, một đứa trẻ học hình học không gian cũng nhận ra được sự ngu dốt này. Về mặt nguyên tắc thì cụ phải xếp hàng nhưng ở đây cụ đã chen ngang và lại vào được làn. XXX k ghi lại được bằng chứng và k muốn tiếp tục đôi co với cụ nên nó nhả cho cụ đi thôi.
Cách đây 1 tháng em cũng bị chú xxx này bắt lỗi sai làn khi chờ đèn đỏ hướng HP-HN, em xuống xe và cho xxx bản copy quyết định 31/1999/QD - BGTVT về hướng dẫn SD QL5 và xxx đã phải mời em đi cho để bắt xe khác.
Nếu nghĩ như cụ thì cụ đi vào làn thứ 2 từ trái sang ở đường 5 là cụ cũng cản trở các loại xe tải rồi đấy. Công dân được làm những điều PL không cấm cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Nhôm nhựa

Xe điện
Cụ hiểu gì về pháp luật mà nói Thượng Tôn Pháp Luật ? Ở VN, luật pháp như dây điện cao thế chăng trước mặt, thằng khỏe sống trên tiền thì nhảy qua, thằng yếu thì biết thân biết phận chui qua. Chứ như ông chủ thớt này thì có mà thành cái xác khô. Nhà cháu ở gần ngã tư này nên biết rõ, rất nhiều người như ông này đã khiến giao thông ở đây trở nên hỗn loạn, không phải vô cớ mà XXX đã soi ông này từ xa. Tranh luận dễ gây ra cưỡng từ đoạt ý, rách việc. Chỉ nhắn nhủ ông chủ thớt nên biết tiết chế hơn 1 chút. Đi đúng luật thì XXX đói thối mồm, lấy đâu ra cơ hội cho chúng nó làm giàu, cụ nhỉ?
Dưới luật còn có lệ, cái lệ này thể hiện dưới dạng quy định của từng địa phương hoặc cung đường cụ thể (Hình như đường 5 có quy chế riêng của nó) Nghe lệ có vẻ làng xã quá nhỉ, nhưng nhờ nó mà giao thông tốt hơn khi mà luật không thể bao trùm hết các phức tạp nảy sinh hàng ngày. Cụ nên tạo thói quen chấp hành lệ, giả dụ cụ qua 1 xóm nhà lá bên bãi Phúc Xá có quy định mỗi người đi qua phải bị búng 3 cái vào c.him, cụ cũng nên chấp hành bởi có khi sẽ mất cả cụm nếu vẫn cố chơi nổi. Đơn giản, ở các vùng ấy không có luật nào cả, mà chỉ có lệ mà tất cả mọi người đều chấp hành cái lệ ấy
Đây rồi cụ là bạn chú **** kia đây mà, em ủng hộ cụ :D

SHD

Xe điện
Ôi đất nước tôi..............

duth@$*&

Xe buýt
hehe, bác chủ chắc dc 2 ông e trên xe nể lắm nhỉ :)))))))))

blackpaint

Xe container
Nếu phân tích kỹ cụ sẽ thấy, khi bắt đầu rẽ đi xuống chân cầu, không xe nào bị bắt lỗi cả, chả có dấu hiệu nào để nhận biết, đây là đường hỗn hợp và hẹp nên không vạch cứng. Đến cuối chân cầu mới có biển rẽ và vạch cứng, lúc này nếu rẽ phải thì không vấn đề gì, nếu rẽ trái mà vắng xe và không đè vạch liền cũng oke, chả ai bắt lỗi cụ đi bên trái hay bên phải nếu chưa biết cụ sẽ đi hướng nào,
Như ý cụ: thì chờ ở bên phải hay trái đều được phỏng??? Nhưng cho cháu hỏi nếu ai cũng đỗ vào làn phải để rẽ trái đi HP thì đương nhiên là lại thêm một hàng xe nữa bên phải và nếu cái hàng này dài đến cho đoạn cong cong có nhánh rẽ phải đi về HN thì đương nhiên là sẽ cản trở xe rẽ phải, trong khi đó cụ lại có ý kiến dư lày:

Tóm lại XXX bắt lỗi cản trở xe rẽ phải và chuyển làn KHÔNG AN TOÀN thì chính xác hơn, đỡ phải giải thích dài dòng
Thế chả hóa ra cụ tự nhận là cụ đang cản trở xe rẽ phải đó, nhất là hàng xe chờ bên trái có thể dài 1 km.

Cái phức tạp trong trường hợp chủ thớt là đoàn xe quá dài(Ngã 3 này ưu tiên xe đường 5 đi thẳng nên đèn đỏ rất lâu), người biết luật và cẩn thận sẽ nối đuôi đợi, kẻ khôn lỏi thì đi chầm chậm căn sao cho vẫn đi bên phải đến gần nơi đèn xanh bật thì rẽ trái luôn cũng tạm thoát nếu XXX dễ tính.
Người biết Luật sẽ đi theo biển chỉ dẫn chứ không phải nhìn đường cụ nhỉ? Vì đâu phải cứ đứng xếp hàng ở làn trái mới là đúng Luật?
http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc
cháu hỏi cụ: chỗ này làn trái vắng tanh, trong khi làn giữa xe 4B đỗ dài dằng dặc, cụ có thời gian để tranh luận xem đi vào làn trái có sai không?

Nếu dừng lại bật xi nhan là sai hoàn toàn, ngoài cái văn hóa giao thông quá chuối thì sai luật rành rành, đấy mới là đi láo, sao bảo XXX bắt láo khi đã có quy định rõ ràng bằng văn bản và các vị phạm được lập biên bản giấy trắng mực đen.
Cụ mở mang giúp cháu nếu xi nhan sang trái mà không đè vạch liền sang làn trái thì sai ở điểm gì? Qui định rõ ràng bằng văn bản nào ợ?
Kính cụ,

Chỉnh sửa cuối:

zTraiHaNoiAir

Xe hơi
má nó em bị ăn mất 1,2 tr chỗ này tức điên người....

HuyArt

Xe lăn
Như ý cụ: thì chờ ở bên phải hay trái đều được phỏng??? Nhưng cho cháu hỏi nếu ai cũng đỗ vào làn phải để rẽ trái đi HP thì đương nhiên là lại thêm một hàng xe nữa bên phải và nếu cái hàng này dài đến cho đoạn cong cong có nhánh rẽ phải đi về HN thì đương nhiên là sẽ cản trở xe rẽ phải, trong khi đó cụ lại có ý kiến dư lày:

Thế chả hóa ra cụ tự nhận là cụ đang cản trở xe rẽ phải đó, nhất là hàng xe chờ bên trái có thể dài 1 km.

Người biết Luật sẽ đi theo biển chỉ dẫn chứ không phải nhìn đường cụ nhỉ? Vì đâu phải cứ đứng xếp hàng ở làn trái mới là đúng Luật?
http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc
cháu hỏi cụ: chỗ này làn trái vắng tanh, trong khi làn giữa xe 4B đỗ dài dằng dặc, cụ có thời gian để tranh luận xem đi vào làn trái có sai không?

Cụ mở mang giúp cháu nếu xi nhan sang trái mà không đè vạch liền sang làn trái thì sai ở điểm gì? Qui định rõ ràng bằng văn bản nào ợ?
Kính cụ,
Hầu chuyện các cụ Việt kiều không thõi tiếng Việt này mệt quá !
Nói thật ngắn và dễ hiểu nhé, vì đường dẫn rât hẹp, quy định ở đây khi có tín hiệu đèn đỏ, chỉ được đỗ duy nhất 1 làn bên trái, (Xe tăng hay cút kít 4 bánh cũng như nhau)làn còn lại là xe máy, mặt đường còn lại giành cho xe rẽ phải. Trong trường hợp 1 mình 1 đường trước sau trái phải chẳng có ai, cụ đi thế nào kệ mệ cụ miễn là trước khi dừng đỗ cụ cho xe vào chuồng đúng như quy định, không dẫm vạch. Khốn nạn ở chỗ, đèn đỏ cực lâu, chót đi xuống rồi khó lòng lách vào nổi,nên cụ phải nối đuôi xếp hàng cho ăn chắc, trừ phi có thằng dở người nào đó nhường hẳn chỗ cho cụ chui vào trước chỗ vạch liền, hoặc tình cờ đèn xanh sáng lên lúc cụ đi tới, cái này là ăn gian đấy, nhưng XXX không có lý do rõ ràng để bắt cụ.
Tóm lại chỗ này đã, đang và sẽ nhiều cụ không giống ai sẽ bị làm tiền. Thay vì xui dại, hãy cảnh báo và nhắc nhở anh em nên kiên nhẫn 1 chút
Nhắc lại phát nữa cho cụ rõ hơn kẻo tý lại hỏi lại: Cụ được phép đi 2 làn trái phải, nhưng chỉ được phép dừng lại ở 1 làn duy nhất trong cùng phía bên trái, đường rẽ phải không có khái niệm đi hay dừng vì nó luôn ưu tiên thông suốt( Đường này được thiết kế cho xe nhập đường 5 về Hà Nội, chỉ tạm thời sử dụng cho xe rẽ trái trong thời gian xử lý an toàn hành lang đường sắt và các xếp chủ quản ăn thêm muối I ốt, thời gian để muối I ốt phát huy hiệu quả khá lâu nên các cụ đừng nóng vội)

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ phân định rễ nhất là có 2 câu hỏi :

1) Cụ chủ đi như vậy thì theo luật GTDB hiện hành có vi phạm luật không ?
Nếu vi phạm thì văn bản hiện hành nào cấm đi theo hình thức đó ( nên dẫn nguồn chính thống )

2) Có văn bản pháp quy hiện hành nào cấm đi như vậy không ?
Số văn bản là số bao nhiêu và do cấp nào có thẩm quyền soạn thảo ? ( nêu dẫn chứng chính thống )

Nếu trả lời được 2 câu hỏi đấy thì 98% là rõ ràng , sai hoặc đúng ( chưa nói đến văn hóa giao thông nha , văn hóa sẽ bàn sau )
ai am hiểu luật trả lời giúp em để em thông suốt tư tưởng và tư tưởng sẽ dẫn hướng lối sống

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
Hầu chuyện các cụ Việt kiều không thõi tiếng Việt này mệt quá !
Cụ cứ bình tĩnh, anh em tranh luật là dựa vào Luật, có thể ở diễn đàn này mỗi cụ thõi tiếng Việt.
Nói thật ngắn và dễ hiểu nhé, vì đường dẫn rât hẹp, quy định ở đây khi có tín hiệu đèn đỏ, chỉ được đỗ duy nhất 1 làn bên trái,(Xe tăng hay cút kít 4 bánh cũng như nhau)làn còn lại là xe máy, mặt đường còn lại giành cho xe rẽ phải.
Cụ cứ đưa ra cái điều khoản nào trong Luật nói cho em tẩy não cái, và nếu em cứ dừng ở làn bên phải chờ đèn thì cụ dẫn cái chỗ nào trong NĐ 34 để cho em biết em sẽ phải đóng bao nhiêu với?
Kính cụ,

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bây giờ phân định rễ nhất là có 2 câu hỏi :

1) Cụ chủ đi như vậy thì theo luật GTDB hiện hành có vi phạm luật không ?
Nếu vi phạm thì văn bản hiện hành nào cấm đi theo hình thức đó ( nên dẫn nguồn chính thống )

2) Có văn bản pháp quy hiện hành nào cấm đi như vậy không ?
Số văn bản là số bao nhiêu và do cấp nào có thẩm quyền soạn thảo ? ( nêu dẫn chứng chính thống )

Nếu trả lời được 2 câu hỏi đấy thì 98% là rõ ràng , sai hoặc đúng ( chưa nói đến văn hóa giao thông nha , văn hóa sẽ bàn sau )
ai am hiểu luật trả lời giúp em để em thông suốt tư tưởng và tư tưởng sẽ dẫn hướng lối sống
cả 2 câu giả nhời đều là KHÔNG ạ

getzbac

Xe tăng
Có khi Mod phải khóa cái thớt này lại. 20 trang rồi mà kết quả chưa đâu vào đâu.
Theo em thì các cụ cần phải giải quyết các vấn đề sau:
A Xét về luật
1. Xe cụ chủ đi làn bên phải rồi rẽ vào làn trái có đúng luật không? Em vẫn lấn cấn cái khái niệm vượt phải ở trong trường hợp này bởi vì một đoạn dài em không thấy sơn dải phân cách làn đường, mà không có làn đường thì muốn vượt thì bắt buộc vượt bên trái mới đúng luật( ý em nói cái đoạn ngay sau khi rẽ từ trên cầu đi xuống chứ không phải đoạn gần đến ngã tư có vạch sơn đứt quãng các cụ nhé). Khi giải quyết xong khoản 1 mới tính tiếp được khoản 2
2. Lúc này sẽ xảy ra các tình huống sau:
+ Khi tất cả các cụ ở làn trái không nhường( em cũng không nhường, các cụ thông cảm bởi vì em ghét sự bon chen)
- Xe cụ chủ chấp nhận rẽ phải rồi quay đầu. Trường hợp này đúng luật và có văn hóa nên không xét đến
- Xe cụ chủ dừng đỗ đợi cơ hội vào làn trái. Trường hợp này sẽ gây cản trở làn xe bên phải muốn rẽ phải. Các cụ lưu ý đoạn đường này chỉ rộng đủ cho 2 làn xe lưu thông do đó nếu xe cụ chủ đứng cạnh một xe tải thì sẽ choán hết phần đường các xe sau do đó xxx có thể vịn vào lỗi cản trở giao thông.
- Xe cụ chủ cố tình ép vào làn trái gây mất an toàn cho làn trái cũng như bản thân cụ chủ thớt, xxx cũng có thể vịn lỗi này
B Xét về văn hóa giao thông
Cái này thì cụ chủ không thể chối cãi được mặc dù cụ có thanh minh thanh nga trong bài đầu tiên là cụ test xxx và khuyến cáo offer không nên đi như thế nhưng cái audio đã lòi ra mục đích ban đầu cũng như dự định tiếp theo không như vậy do đó có thể khẳng định là cụ tham gia giao thông một cách thiếu văn hóa

Chỉnh sửa cuối:

o0NewDriver0o

Xe buýt
Tôi chúa ghét những kẻ khôn vặt, cụ chủ thớt có thể không vi phạm luật giao thông nhưng cụ đã vi phạm " văn hóa tham gia giao thông".

yeswrong

Xe buýt
Lần đầu tiên em đi cầu Thanh trì cũng đã từng bị chỗ này và XXX cũng chịu ko phạt được.
Vấn đề là 100% cụ đi chỗ này lần đầu tiên đều đi như vậy nhưng 99% cụ chọn cách nộp tiền ngu. Cụ nào nộp ở đây với 2 lỗi mà XXX quy là: sai làn hoặc vượt phải là ngu vì không nắm được luật. Lần đầu em đi em còn không hiểu tại sao lại 1 hàng dài xếp hàng từ trên đỉnh cầu xuống trong khi bên phải rộng thênh thang 2 xe tránh nhau vô tư.

Em đã đi làn phải cho đến khi nhìn thấy cái biển chỉ dẫn chữ Y thì bị XXX đứng dưới cột đèn vẫy xuống, lúc đó em còn chưa vào làn rẽ trái được. XXX quy lỗi sai làn và vượt phải em nói luôn biển phân làn ở đâu? Cầu này có 2 làn đường 1 cùng 1 chiều có được gọi là cầu hẹp ko? Rồi cũng lại cái bài "anh không nhìn thấy người ta xếp hàng à", em bảo "có và tôi ko hiểu sao họ lại phải xếp hàng như vậy".

http://www.otofun.net/threads/333296-thieu-co-so-de-bat-loi-tren-nhanh-dan-tu-cau-thanh-tri-xuong-ql5?highlight=

Nhiều bác xếp hàng là vì bác đi ít nhất 1 lần rồi nên mới hiểu để xếp hàng. Đi lần đầu thì biển báo không đủ thông tin để đi vào hàng

Còn lại các bác khác xếp hàng là do bác không hiểu luật, thấy số đông xếp hàng thì cũng xếp hàng... làm em nhớ câu chuyện 1 ông đứng ngửa mặt lên trời mấy ông đi qua cũng ngửa mặt lên, ông đứng sau hỏi ông đứng trước anh nhìn cái gì và hỏi đến ông đầu tiên thì ông ta trả lời bị chảy máu cam. Vậy những bác rúc vào xếp hàng trường hợp này không phải là văn hóa giao thông cao mà là ngu và sợ do không nắm được luật, không đọc được biển báo mà đi. XXX bắt thỉ chỉ lũ ngu mất tiền còn hiểu biết nắm rõ luật như cụ chủ thì sẽ không mất tiền mà chỉ mất tí thời gian thôi và hành động này mới chính là hành động làm cho xã hôi văn minh lên theo tinh thần Thựong tôn pháp luật như cụ nào đã nói ở trên ý

Tất nhiên là các lần đi sau em đều xếp hàng để tôn trọng nhau

Chỉnh sửa cuối: