[Funland] Đuổi học 7 học sinh vì nói xấu thầy cô trên Face

intell

Xe buýt
Kể ra thì đuổi học quá đáng quá, khi xưa tôi và đám bạn đi học không biết bao nhiêu lần chơi khăm các thầy cô bằng hành động mà có sao đâu. Cái trò nhét bã kẹo cao su, bôi phấn, bôi ớt, viết giấy dán sau lưng..... khiến các thầy cô ngượng chín người với học sinh và đồng nghiệp cũng chỉ bị mắng mỏ sau lại học ngoan. Vụ này nên cảnh cáo trước toàn trường là đc rồi chứ ai lại đuổi học

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em nghi là HS chụp trộm ảnh cô giáo rồi truyền nhau xem.

P/S: Em fun tí.

Su Đình

Xe tăng
Ý em là cách kỷ luật cụ ah.
Thực ra đuổi thì đơn giản, dậy các cháu thành người nó mới khó.
Mà cái đó là mục đích của giáo dục.
Đuổi học là sự thể hiện sự bất lực của nền giáo dục. E thật
Ngày xưa em nhớ có cái hình thức cho nghỉ học mấy ngày với học sinh vi phạm cá biệt.
Thời đấy e đã thấy việc kỷ luật vậy bọn nó rất thích vì lại được đi chơi. Vậy là hình thức kỷ luật chẳng những không mang tính răn đe mà làm tình hình xấu đi.
Bọn tây nó có những hình thức phạt lao động công ích rất hay.
Cụ ơi, bên mình mà phạt lao động công ích là phụ huynh nhảy dựng lên là bóc lột sức lao động, là xúc phạm học sinh bla bla ngay. Em nhớ trước có 1 topic ở quán có nói về vụ này rồi.

vodafone36

Xe tải
Các cháu nói thật lại bảo nói xấu. Học môn đạo đức để làm gì khi nói dối

LuckyCar

Xe container
Vụ này thiếu thông tin, không chém ẩu được.

Su Đình

Xe tăng
Vì không biết nội dung nói xấu và cũng ko biết cách cô giáo đọc tin nhắn thế nào (tự mò mẫm để đọc hay nó hiện lên màn hình ), nhưng em giả sử thế này: các em học sinh trong nhóm nhắn vào group và nó nổi lên màn hình kiểu thế này: " cái con mặt lồng nó bla bla..." thì nếu là các cụ các cụ có nhảy thếch lên không, hay cười và bỏ qua?

yensao_Sanest

[Tịch thu bằng lái]
Cãi nhau ghê quá

suzu37

Xe container
Ở xứ cờ hoa, một chú diễn viên bị csat cài rồi ngồi bóc lịch.

Vậy nó có điểm gì giống ở đây k?

faceid3

Xe đạp
Em không đồng ý việc đuổi học, nhưng em đồng ý việc các GV bị nhận xét có quyền từ chối dạy học các em đó.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mỗi cụ một ý nhưng bọn trẻ con viết gì thì chưa ai biết cả. Nếu không có nội dung đưa lên thì em nghĩ là viết rất bậy bạ.

xegiacmo

Xe container
Không, xã hội ta đang chiều bọn trẻ quá đáng rồi, phải có hình phạt, đuổi học có 1 năm, sang năm học tiếp có gì đâu. Mà nó còn hoành tráng, không ngoan hơn đâu, giáo dục không có trách nhiệm biến mọi kẻ cướp thành công dân tốt đâu nhé. Mà đến PTTH thì qua phần giáo dục đạo đức, thành niên rồi.
Khú khú , “ đuổi học có 1 năm, sang năm học tiếp có gì đâu” . Thất học , mất dạy là từ đây chứ đâu .
Vụ này cộng đồng mạng phản đam to quá , thầy cô giáo lại mệt đó nha

duachuot123

Xe điện
Mới tí tuổi đã lập đàn nói xấu thầy cô. Đuổi hết bọn mất dạy đi.

conversehn

Xe tăng
Em xl các cụ
Hồi em học không phải tự nhiên GV bị học sinh ghét, riêng GV đó tự xem lại tư cách của mình. Em vẫn nhớ nhiều GV đì học sinh bọn em vì lý do đơn giản không đi học thêm nhà cô. Ra trường đến giờ vẫn ghét cay ghét đắng
Còn việc tự tiện mở máy, kể cả không khóa để đọc tin nhắn thì cô sai cmnlr. Giáo dục mang tính áp đặt nếu con em thì xin lỗi em chuyển trường cho con luôn
Đừng lấy cái sai của các cháu biện mình cho cái sai của các cô rồi lại lôi các cháu ra kỉ luật

mmxhung

Xe điện
Em xl các cụ
Hồi em học không phải tự nhiên GV bị học sinh ghét, riêng GV đó tự xem lại tư cách của mình. Em vẫn nhớ nhiều GV đì học sinh vì lý do đơn giản không đi học thêm nhà cô
Còn việc tự tiện mở máy, kể cả không khóa để đọc tin nhắn thì cô sai cmnlr. Giáo dục mang tính áp đặt nếu con em thì xin lỗi em chuyển trường cho con luôn
Chuyển trường mà dễ à, ghi thẳng vào học bạ đấy.

conversehn

Xe tăng
Chuyển trường mà dễ à, ghi thẳng vào học bạ đấy.
Học bạ thì làm sao đâu cụ
Ngày xưa toàn doạ thế này thế kia, em giờ bằng ĐH vẫn nằm trên trường, học bạ cấp 3 thì bán giấy vụn từ đời nào rồi
Theo em học sinh nếu nghịch ngợm trẻ con thì nên bỏ qua, nó có quyền thể hiện quan điểm, yêu thì nó khen, ghét thì nó chê. Em chứng kiến nhiều cô chủ nhiệm việc rất nhỏ ( nói chuyện trong lớp, đi muộn...) cứ kiếm cớ mời phụ huynh đến thế nọ thế chai chẳng ra làm sao cả chỉ làm học sinh thêm lì , nãy sinh tâm lý chống đối, chán học. Cái em nhớ thòi học sinh mỗi lần gặp nhau nhắc lại mọi đứa đều cười không phải là học thuộc bài điểm cao, hay mài giỏi toán tao giỏi hoá mà là trèo rào trốn học, bị giám thị bắt, hay rủ nhau đi ăn trộm xoài
Nhiều cụ ủng hộ quan điểm đình chỉ em nói thẳng chẳng khác nào dìm luôn các em ấy xuống bùn cả. Các thầy các cô trong tình huống này còn không có tự trọng bản thân thì dạy dỗ ai

Chinh MD

Xe điện
Trong trong trường hợp cần răn đe làm gương- các cháu bị bắt quả tang lần đầu- tất cả chỉ nên buộc dừng học 1 tuần, viết bản kiểm điểm và cảnh cáo trước toàn trường là đủ. Nếu tái phạm mới tính đến các biện pháp nghiêm khắc hơn.

Học trình cấp III rất nặng, lỡ 1 học kỳ là hổng kiến thức rất nhiều, đã có thể vuột mất tương lai các cháu sau này, huống hồ đình chỉ cả 1 năm học.
Trẻ dậy thì trong độ tuổi 10-15 tuổi, là giai đoạn biến động mạnh về tâm sinh lý, muốn thể hiện cái TÔI, cư xử bồng bột và dễ hành động dại dột... Các nhà sư phạm ngoài chuyên môn phải nắm vững kiến thức tâm lý (môn tâm lý học) để có những biện pháp phù hợp uốn nắn học sinh trong giai đoạn tuổi này.( Trừ vài trường hợp học sinh cá biệt, không tính)

HCM đã từng nói: "Giáo viên phải chú ý cả tài, cả đức, tài là văn hóa, chuyên môn, đức là chính trị. Muốn cho học sinh có đức thì giáo viên phải có đức… Cho nên thầy giáo, cô giáo phải gương mẫu, nhất là đối với trẻ con”.
Các cháu xúc phạm GV là không đúng, nhưng cái cách xử lý của trường này tôi cho là tiêu cực và phản giáo dục. Có lẽ, các cháu nó nói cũng không oan.

Kanon no Uta

Xe đạp
Mới tí tuổi đã lập đàn nói xấu thầy cô. Đuổi hết bọn mất dạy đi.
Thế người nhớn "khá nhiều tuổi đầu" trong đời mình đã từng nói xấu ai chưa mà đạo mạo thế?

Nói thật, cái đứa sống trên đời mà không biết thương không biết ghét, không biết tỏ thái độ với thứ mình ghét chắc thần kinh có vấn đề.

Cái này là nó biết sợ thầy sợ cô nên mới lập hội kín mà nói xấu sau lưng đấy. Ai bảo anh nhiều chuyện click vào để biết những cái không cần biết.

motthoidongbim

Xe điện
Tự do ngôn luận. Không đưa ra lời khiếm nhã, đặt điều thị phi thì chẳng có gì là sai cả.
Xem lại tư cách thầy cô. Hs khi sai nếu chỉ ra cái sai cho hs nó còn tôn trọng gấp nhiều lần đưa ra luôn hình phạt hà khắc.

duachuot123

Xe điện
Thế người nhớn "khá nhiều tuổi đầu" trong đời mình đã từng nói xấu ai chưa mà đạo mạo thế?

Nói thật, cái đứa sống trên đời mà không biết thương không biết ghét, không biết tỏ thái độ với thứ mình ghét chắc thần kinh có vấn đề.

Cái này là nó biết sợ thầy sợ cô nên mới lập hội kín mà nói xấu sau lưng đấy. Ai bảo anh nhiều chuyện click vào để biết những cái không cần biết.
Tôn sư trọng đạo. Trò không ra trò thì đuổi đi chứ để làm gì. Tự do ngôn luận không có nghĩa đem người khác ra nhậu. Hớ hênh để người khác phát hiện ra thì vi phạm đời tư cái gì. Không muốn ng khác biết tốt nhất ko nên nói.