[Funland] ...Đừng bắt em có tội với Tổ quốc!

XPQ

Xe cút kít
Tinh thần dân tộc là đây cụ nhỉ

Theo em, đây gọi là "Ý thức Công dân". Ý thức về trách nhiệm công dân với Tổ quốc với đồng bào.

Còn tinh thần dân tộc là khái niệm dùng đến khi quốc gia bon chen cùng thế giới.

XPQ

Xe cút kít
Nhiều lần sửa dụng âm binh cố tình vi phạm quy định diễn đàn. Tổ lái thớt sang vấn đề nhạy cảm về chính trị, văn hóa xã hội.
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 1/9/21)
Sai chính tả Mod ơi!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Kể ra dân mình lúc nào cũng thế thì chắc nước ta ít nhiều cũng khác giờ.

XPQ

Xe cút kít
Với uy tín lâu năm của mình, a e đề nghị cụ Pain cố gắng mỗi tuần tìm được ít nhất một gương người tốt việc tốt đem lên offer để chia sẻ cùng mọi người ạ. Được ko cụ?

Em mà lãnh tụ, em phạt thằng này đầu tiên.

=))=))=))=))=))

Michael J

Xe điện
(:| Những bài hay thế này phải đưa trên tất cả các mặt báo như Nhandan, cách mạng, .....kể cả tuổi trẻ cười với nghệ sĩ hài. nhất trí vỗ tay, vỗ tay(:|
Bạn grab làm được 1 việc tốt. Còn lại tính sau.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Tổ quốc nó là một khái niệm rất trừu tượng , và cái gì trừu tượng thì bao giờ cũng có hai mặt.

Anh làm cái này cái kia...là vì tổ quốc. Anh hy sinh cái này cái kia...là vì tổ quốc. Thế tổ quốc là cái gì? Dám chắc nhiều người không trả lời được đâu ;))

Em có xem một bộ phim Mỹ, " Giải cứu binh nhì Ryan" ( bối cảnh quân Mỹ đang chiến đấu ở Normandy trong thế chiến 2) . Trong phim có đoạn hội thoại giữa những người lính và chỉ huy, họ hỏi chỉ huy là " chúng ta chiến đấu là vì cái gì. Chỉ huy họ nói " tao chả biết thằng Ryan là cái thằng mẹ nào mà đi giải cứu nó. Đây là một nhiệm vụ, hoàn thành nhiệm vụ này là tao được về với vợ "

"Sometimes I wonder if I've changed so much my wife is even going to recognize me, whenever it is that I get back to her. And how I'll ever be able to tell her about days like today. Ah, Ryan. I don't know anything about Ryan. I don't care. The man means nothing to me. It's just a name. But if... you know if going to Ramelle and finding him so that he can go home. If that earns me the right to get back to my wife, then that's my mission. You want to leave? You want to go off and fight the war? All right. All right. I won't stop you. I'll even put in the paperwork. I just know that every man I kill the farther away from home I feel."

Cậu Grab kia không lấy tiền đơn giản là cậu ấy thấy các bác sỹ đang cứu người, và có thể là cứu những người thân của cậu ấy nữa. Đơn giản chỉ là vậy thôi. Thế nên không nên đao to búa lớn mà làm gì.

Em vừa lướt mạng, đọc được một câu chuyện tuy nhỏ nhưng với em thì không hề nhỏ.

Một bạn grab chở một bác sĩ về phía vùng dịch, dù doanh số không kịp đạt nhưng tới nơi, khi biết khách hàng là bác sĩ, cậu ấy kiên quyết không lấy tiền. Em cho rằng, hầu hết người dân Việt lúc này đều chung lòng quyết chí trong giờ phút dịch bệnh này. Và chuyện này lại càng khẳng định một chân lý: " Trong gian nan hoạn nạn, chiến tranh dịch họa thì người Việt càng đoàn kết và đùm bọc nhau hơn hết"

Câu trả lời của bạn grab khi từ chối nhận tiền công của bác sĩ chắc chắn sẽ làm nhiều người chúng ta suy ngẫm để tự mình răn mình nhiều hơn trong lúc nước sôi lửa bỏng thế này.

"Nhận tiền lúc này của bác sĩ là em có tội với Tổ quốc, chị đừng bắt em có tội với Tổ quốc".

maytinh8780

Xe tăng
Em vừa lướt mạng, đọc được một câu chuyện tuy nhỏ nhưng với em thì không hề nhỏ.

Một bạn grab chở một bác sĩ về phía vùng dịch, dù doanh số không kịp đạt nhưng tới nơi, khi biết khách hàng là bác sĩ, cậu ấy kiên quyết không lấy tiền. Em cho rằng, hầu hết người dân Việt lúc này đều chung lòng quyết chí trong giờ phút dịch bệnh này. Và chuyện này lại càng khẳng định một chân lý: " Trong gian nan hoạn nạn, chiến tranh dịch họa thì người Việt càng đoàn kết và đùm bọc nhau hơn hết"

Câu trả lời của bạn grab khi từ chối nhận tiền công của bác sĩ chắc chắn sẽ làm nhiều người chúng ta suy ngẫm để tự mình răn mình nhiều hơn trong lúc nước sôi lửa bỏng thế này.

"Nhận tiền lúc này của bác sĩ là em có tội với Tổ quốc, chị đừng bắt em có tội với Tổ quốc".

Hành động nhỏ, ý nghĩa lớn. Chúc cụ grab luôn mạnh khỏe, may mắn.

Michael J

Xe điện
Nghe những gì đao to búa lớn vì dân tộc vì đất nước cứ hoảng hoảng, tốt nhất hãy từ những việc làm hàng ngày, tất cả các việc làm hàng ngày.
Như đường Cát Linh Hà Đông chẳng hạn, mục đích chả là vì đất nước là vì cái gì? Ai dám bảo không vì đất nước ;)
Bình thường thì đi làm phải có công. Vậy thôi.
Còn đây coi như bạn Grab tặng cho bác sĩ kia. Kéo cả dân tộc vào lớn lao quá, lớn lao thế lại đi làm grab hơi phí tài năng. Hợp với chức to hơn nhiều.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện nhạt toẹt, và cách giật tít của cụ pain thì cũng chả khác gì bên t.uyên giáo :)))

Thà ku em grab cứ huỵch toẹt ra là em thấy các anh các chị vất vả quá, đợt này phải căng mình chống dịch nên em cũng muốn góp phần nhỏ để hỗ trợ, động viên các anh các chị.

Đấy, nói như thế có phải dễ nghe hơn không, chứ nhét tổ quốc tổ cò vào mồm thằng nhỏ làm gì, tội nghiệp nó.

Michael J

Xe điện
Câu chuyện nhạt toẹt, và cách giật tít của cụ pain thì cũng chả khác gì bên t.uyên giáo :)))

Thà ku em grab cứ huỵch toẹt ra là em thấy các anh các chị vất vả quá, đợt này phải căng mình chống dịch nên em cũng muốn góp phần nhỏ để hỗ trợ, động viên các anh các chị.

Đấy, nói như thế có phải dễ nghe hơn không, chứ nhét tổ quốc tổ cò vào mồm thằng nhỏ làm gì, tội nghiệp nó.
Viết để tỏ ra mềnh cũng vì dân tộc, ca ngợi việc nhớn :))

nguarung

Xe điện
Hành động và câu nói của bạn Grab đáng để chúng ta phải suy nghĩ ,

Nghen loc

Xe tăng
Nghe những gì đao to búa lớn vì dân tộc vì đất nước cứ hoảng hoảng, tốt nhất hãy từ những việc làm hàng ngày, tất cả các việc làm hàng ngày.
Như đường Cát Linh Hà Đông chẳng hạn, mục đích chả là vì đất nước là vì cái gì? Ai dám bảo không vì đất nước ;)
Bình thường thì đi làm phải có công. Vậy thôi.
Còn đây coi như bạn Grab tặng cho bác sĩ kia. Kéo cả dân tộc vào lớn lao quá, lớn lao thế lại đi làm grab hơi phí tài năng. Hợp với chức to hơn nhiều.
Một a chạy xe grap cụ lại ko cho họ thể hiện tình cảm với đất nước à, trách nhiệm với cộng đồng à. e nghĩ chính cụ mới là người đao to búa lớn đấy. Mỗi người một hoàn cảnh vì vậy cách thể hiện cũng tương ứng với hoàn cảnh ấy. Càng những người nhỏ bé mà họ có những hành động đẹp thì càng phải ghi nhận và khuyến khích cụ ạ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com

Quan điểm cá nhân của em thì hành động này là tốt . Nhưng việc lấy tiền xe mà lại có tội với tổ quốc thì làm quá rồi !

Michael J

Xe điện
Một a chạy xe grap cụ lại ko cho họ thể hiện tình cảm với đất nước à, trách nhiệm với cộng đồng à. e nghĩ chính cụ mới là người đao to búa lớn đấy. Mỗi người một hoàn cảnh vì vậy cách thể hiện cũng tương ứng với hoàn cảnh ấy. Càng những người nhỏ bé mà họ có những hành động đẹp thì càng phải ghi nhận và khuyến khích cụ ạ.
Có câu nào em nói không cho họ thể hiện à? Chớ học thói nhét chữ vào miệng người khác hoặc suy diễn. Nếu không mời cụ stoop.

Nghen loc

Xe tăng
Có câu nào em nói không cho họ thể hiện à? Chớ học thói nhét chữ vào miệng người khác hoặc suy diễn. Nếu không mời cụ stoop.
sẵn sàng stop với người có quan điểm như cụ.

search

Xe điện
Nhiều ông bảo chuyện này là bt, gì mà to tát lôi cả Tổ quốc vào, e thề những ông đấy ngoài đời thực ko bao h làm 1 cái gì cho ai, 1xu cũng ko từ thiện đâu. Chém với lí luận thì kinh lắm, lời khen các ông ý còn tiếc thì làm gì cho ai hả các cụ :)

Michael J

Xe điện