[Funland] ...Đừng bắt em có tội với Tổ quốc!

pain

Xe ba gác
Với uy tín lâu năm của mình, a e đề nghị cụ Pain cố gắng mỗi tuần tìm được ít nhất một gương người tốt việc tốt đem lên offer để chia sẻ cùng mọi người ạ. Được ko cụ?
Úi...cụ cho em xin. Em thấy gì hay thì chia sẻ thôi chứ điểm gương người tốt việc tốt thì chịu cụ ơi. Mọi người đều có góc nhìn của mình mà cụ:D

Nghen loc

Xe tăng
Úi...cụ cho em xin. Em thấy gì hay thì chia sẻ thôi chứ điểm gương người tốt việc tốt thì chịu cụ ơi. Mọi người đều có góc nhìn của mình mà cụ:D
Như câu chuyện hôm nay, tuy nhỏ nhưng e thấy rất lan toả cụ ạ.

pain

Xe ba gác
Cụ Bên nhạy cảm quá! Gương người tốt việc tốt thuộc loại bài báo dễ viết nhất đấy!
Em thì không cho đây là bài điểm mặt người tốt việc tốt. Đúng là có muôn mặt, muôn việc và muôn người là việc tốt và không phải ai, việc nào cũng gặp được duyên đưa lên rộng rãi. Em nghĩ bài viết trên là chia sẻ của 1 người bình thường như em với cụ và người ấy ấm lòng. Chí ít việc bạn Grab đối xử vậy với chị bác sĩ thì chị ấy cũng đã có 1 cái nhìn rộng hơn, biết vì mọi người hơn và biết đâu đấy đó sẽ là động lực thúc đẩy chị bác sĩ xả thân hơn trong lúc tham gia chống dịch.

Em cũng cho rằng, phàm những hành động tử tế, cao đẹp thì đều xuất phát từ những gì giản đơn nhất. Ngay như cách đây vài hôm, hành động đứng nghiêm chào đoàn xe nhân viên y tế của 1 bạn CSGT Bắc giang, dù nhỏ, dù theo điều lệnh đi chăng nữa nhưng rõ ràng xuất phát từ suy nghĩ giản đơn của bạn CSGT. Đó là tri ân những người đang đi vào tâm cuộc chiến! Rất đẹp!

Fengmeng

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên chửi bới, lái chủ đề sang vấn đề nhạy cảm về chính trị, xã hội.

Tịch thu vĩnh viễn tài khoản này và tài khoản Minz

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Big Bang

Xe điện
Với uy tín lâu năm của mình, a e đề nghị cụ Pain cố gắng mỗi tuần tìm được ít nhất một gương người tốt việc tốt đem lên offer để chia sẻ cùng mọi người ạ. Được ko cụ?
Thì Cụ pain là một tấm gương chứ đâu xa. Không nữa, rượu, đó là một tấm gương

NNS

Xe ngựa
Tinh thần dân tộc Việt Nam mình nó ăn vào máu rồi, ngày thường, nhất là lúc ... chia thịt trâu thì cãi chửi nhau như chém chả, kèn cựa, xấu tính vvvv thôi thì đủ thứ, nhưng cứ hễ lũd nguy nan, nhất là ngoại xâm Tổ quốc lâm nguy là lại liền ngay lại thành 1 khối, nhường nhau đc cả mạng sống ngay được. Thế mới tài, ko thì chắc chả có cơ hội giữ đến vài K năm ls, thằng hàng xóm nó chả đồng mẹ nó hoá lâu rồi.

pain

Xe ba gác

luot_song

Xe điện
Cũng rất cảm động ạ

money_talk

Xe tăng
Ai đóng góp được gì thì đóng góp, tuỳ theo khả năng của mỗi người, em nghĩ là có rất nhiều người đang như thế, chẳng qua cách thức của họ không giống nhau và không dễ nhận ra hoặc đơn giản là họ không được đưa lên báo mà thôi, tất cả đều xứng đáng được ghi nhận và trân trọng.
E không thích lắm cách tranh luận/phản biện của cụ trong nhiều thớt. Nhưng với còm này của cụ thì e ko thể ko vote cụ đc, hihi.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng là một cách làm từ thiện, làm từ thiện không phải cứ cho tiền, quà mới là từ thiện, một hành động nhỏ nhưng mang thật nhiều ý nghĩa!

Gentra hn

Xe buýt
Cứ tưởng tượng cảnh trời nóng như thiêu này mà các bsi ý tá trong bộ đồ kín mít là đã thấy họ vất vả ra sao rồi chứ chưa nói đến chuyện khác. Mong tất cả chung tay cùng cố gắng

xebetong

Xe container
Nhận tiền cảm thấy "Có lỗi với cộng đồng" thì chính xác hơn!
Tổ quốc trong trường hợp này nghe nó "rì và này nọ" quá! Tỷ như bác xe ôm sang campuchia kiếm ăn thì vẫn có thể hành động như vậy mà

Theo em chuyện này bình thường, chẳng liên quan gì đến Tổ quốc.
Thời em còn chạy grab, nhiều lần em không lấy tiền người khuyết tật, ông bà già, người bệnh....Đơn giản vì em vẫn thấy mình may mắn hơn những người đó, vẫn mạnh khỏe, đủ tay chân để kiếm tiền.
Ông bà nào mà gọi xe (ngoài app) kiểu khệnh khạng em vẫn hét gấp rưỡi gấp đôi.

Honda 2015

Xe hơi
Một cuốc grab chẳng làm mình giàu lên được, nhưng sẽ làm ấm lòng người bác sĩ, để họ biết bên ngoài kia vẫn có người sẵn sàng chia sẻ khó khăn với họ.
Đúng quá rồi. Đâu cần đao to búa lớn gì phải không bác.

tridaulau

Xe tăng
Tất nhiên tinh thần của cậu Graber là đáng hoan nghênh...nhưng nhận tiền dịch vụ (vận chuyển) sòng phẳng thì sao lại nghĩ là có tội nhỉ? #-o
Còn nếu có tinh thần/tấm lòng đóng góp cho công cuộc (kháng) chiến chống giặc Covid-19(...) thì có thể quyên góp cho quỹ vaccine hoặc tham gia tổ PCD cộng đồng cơ sở (nếu có thời gian)...:-/
Hành động nhỏ nhưng ý nghĩ lại khác, đâu phải chuyện nào cũng sòng phẳng dễ được, nó thể hiện cái tâm của người làm

toyennha

Xe lăn
Mùa dịch này em luôn dặn gấu em ko được đặt Liên Quận. Típ thêm bao nhiêu thì típ. Nhớ để giao tận cửa( giao tận cửa phải trả thêm phí cho shipper. Bản thân em cũng chạy xe ôm truyền thống nên cũng hiểu cái cực của khi đi quá chốt. Nói chúng các cụ mợ đặt hàng online chịu khó típ cho shipper 1 chút và đừng bắt họ chờ lâu. Đôi lời nhắn nhủ đặc biệt đến các mợ NVVP . Các cụ ở lại vui em làm cuốc xe đây