[Funland] Dự án Ngôi Nhà mới New House City Quốc Oai - Tập đoàn Lã Vọng

Tuanlq

Xe buýt
Các cụ và cụ Niels_Bohr cho em hỏi, em đang ngó khu này để mấy năm nữa ông bà già cả thì về nghỉ dưỡng, tuy nhiên hơi băn khoăn vì gần thuốc lá Thăng Long với KCN, ko biết tương lai chỗ này có dời đi ko và hiện tại có ảnh hưởng đến điều kiện sống ko ah? Chứ đi từ Trung tâm khói bụi để về hít khói thuốc lá thì chán lắm. Thanks các cụ
Cụ nên xuống thực tế mấy buổi hỏi dân ở đó. Mùi thuốc lá là có nhưng ko phải lúc nào cũng có mùi. Thi thoảng mới có khi có gió đổi chiều, khu chung cư bị nhiều hơn. Còn mua biệt thự cách xa đường Bắc Nam gần đó hơi ồn ào xe đi lại. Tóm lại là nên xuống ở đó buổi chiều xem xét mật độ dân cư sống....

BinBon712

Xe đạp
Cụ nên xuống thực tế mấy buổi hỏi dân ở đó. Mùi thuốc lá là có nhưng ko phải lúc nào cũng có mùi. Thi thoảng mới có khi có gió đổi chiều, khu chung cư bị nhiều hơn. Còn mua biệt thự cách xa đường Bắc Nam gần đó hơi ồn ào xe đi lại. Tóm lại là nên xuống ở đó buổi chiều xem xét mật độ dân cư sống....
Cụ Tuấn mua đc mảnh nào dưới đó chưa ạ :)

step321

Xe tăng
2020 thì cũng không phải cũ lắm đ Còn vài bài mới hồi 2 tháng trước đó cụ. Ai muốn mua thì lên tìm hiểu thôi, google dễ mà. Em việc gì phải tìm cho cụ. Em có muốn mua đâu mà dìm hả cụ. em mua chỗ khác rồi, pháp lý rõ ràng mà ngon hơn nhiều. Thớt này em theo dõi 2 năm trước khi tìm đang tìm mua nên còn biết thôi.
Cụ cứ việc đưa thông tin minh bạch mà bán hàng, để ý đến vài lời còm cõi của em làm gì. Thông tin đa chiều mà cụ. =))=))=))
Khu đấy giờ khác lắm rồi cụ. Chủ đầu tư cũng chả sao, làm mấy khu luis city còn ko có hnangf mà bán.

Gato2009

Xe điện
Mấy hôm bận quá, giờ mới vào trả lời cho cụ

Em thấy cụ có mấy vấn đề sau

1)Về việc bỏ hoang hay không bỏ hoang
Em đã gửi cho cụ hình ảnh đang xây và cả tiến độ.
Bát cứ ai đến mua cũng sẽ tìm hiểu và nhìn ra vấn đề.
Còn cụ không cần phải ngồi search mấy cái bài báo đâu đâu rồi bảo nó bỏ hoang.
Xin lỗi cụ chứ cái khu CEO Quốc Oai của cụ thì có khá gì đâu. Có Hải Phát vào phân phối là cắt cỏ, sơn lại chứ trước đó cũng hoang bỏ mịa.

2)Về vấn đề pháp lý
+Ông Lê Văn Vọng thoái sạch vốn khỏi tập đoàn Lã Vọng thì sao? Chả làm sao cả
++Với HĐMB đã ký giữa người mua và công ty ngôi nhà mới thì công ty về mặt pháp luật vẫn có trách nhiệm.
Còn việc thay đổi người đại diện pháp luật là bình thường
++Với sổ đỏ đã cấp và việc hiệu chỉnh thông tin bổ xung tài sản trên đất thì công ty có trách nhiệm và đang xử lý.

+Về việc lấy một số biệt thự chưa bán được làm tài sản đảm bảo tại BIDV chinh nhánh Ba Đình năm 2016 rất bình thường.
Nhà chủ đầu tư chưa bán cho khách hàng nào thì đấy là tài sản chủ đầu tư, đi làm tài sản đảm bảo rất bình thường. Khi nào muốn bán cho khách hàng thì giải chấp nó ra và bán cho khách hàng thôi. Cái này chủ đầu tư nào chả làm.
Ngoài ra, tới thới điểm hiện tại, chủ đầu tư đã BÁN HẾT cho người mua nên đã giải chấp từ lâu.
Mà tiện thể cho bác luôn thông tin, HĐMB tại dự án này, giờ mang ra BIDV chi nhánh Ba Đình vay tiền thoải mái.
Nhấc mông lên bốc điện thoại và gọi chị Hương giám đốc chi nhánh

+Cái mấu chốt ở đây về pháp lý
ĐA SỐ ĐÃ CÓ SỔ HỒNG RỒI, chỉ có vấn đề là trước đây chưa xây nhà trên đất đã có sổ nên giờ PHẢI XÂY NHÀ XONG (hết quý 1 2022 xong toàn bộ) RỒI CẬP NHẬT LẠI SỔ HÔNG là xong. Đang làm cuốn chiếu, cứ 20 nhà xây xong thì làm hồ sơ hoàn công và cập nhật sổ hồng.
MỘT SỐ ÍT LÀ DẠNG HĐMB, như nhà em, thì xây xong nhà là làm sổ thoii.

Tóm lại, việc cụ bới sâu tìm với có ra ếch gì đâu.
Tiện thể, cái khu CEO QUỐC OAI cụ mua ý, em đi lại chục lần rồi, về vị trí nó ko bằng ở đây được đâu + giờ khu đấy hạ tầng xong hết không còn cửa nào tăng lên đâu mà săp tới 2 khu đô thị đằng sau đằng trước nó xây, khu đấy bí bách lắm, mật độ xây dựng thì cao nên đừng sang dự án này chê.
Mấy hôm bận quá, giờ mới vào trả lời cho cụ

Em thấy cụ có mấy vấn đề sau

1)Về việc bỏ hoang hay không bỏ hoang
Em đã gửi cho cụ hình ảnh đang xây và cả tiến độ.
Bát cứ ai đến mua cũng sẽ tìm hiểu và nhìn ra vấn đề.
Còn cụ không cần phải ngồi search mấy cái bài báo đâu đâu rồi bảo nó bỏ hoang.
Xin lỗi cụ chứ cái khu CEO Quốc Oai của cụ thì có khá gì đâu. Có Hải Phát vào phân phối là cắt cỏ, sơn lại chứ trước đó cũng hoang bỏ mịa.

2)Về vấn đề pháp lý
+Ông Lê Văn Vọng thoái sạch vốn khỏi tập đoàn Lã Vọng thì sao? Chả làm sao cả
++Với HĐMB đã ký giữa người mua và công ty ngôi nhà mới thì công ty về mặt pháp luật vẫn có trách nhiệm.
Còn việc thay đổi người đại diện pháp luật là bình thường
++Với sổ đỏ đã cấp và việc hiệu chỉnh thông tin bổ xung tài sản trên đất thì công ty có trách nhiệm và đang xử lý.

+Về việc lấy một số biệt thự chưa bán được làm tài sản đảm bảo tại BIDV chinh nhánh Ba Đình năm 2016 rất bình thường.
Nhà chủ đầu tư chưa bán cho khách hàng nào thì đấy là tài sản chủ đầu tư, đi làm tài sản đảm bảo rất bình thường. Khi nào muốn bán cho khách hàng thì giải chấp nó ra và bán cho khách hàng thôi. Cái này chủ đầu tư nào chả làm.
Ngoài ra, tới thới điểm hiện tại, chủ đầu tư đã BÁN HẾT cho người mua nên đã giải chấp từ lâu.
Mà tiện thể cho bác luôn thông tin, HĐMB tại dự án này, giờ mang ra BIDV chi nhánh Ba Đình vay tiền thoải mái.
Nhấc mông lên bốc điện thoại và gọi chị Hương giám đốc chi nhánh

+Cái mấu chốt ở đây về pháp lý
ĐA SỐ ĐÃ CÓ SỔ HỒNG RỒI, chỉ có vấn đề là trước đây chưa xây nhà trên đất đã có sổ nên giờ PHẢI XÂY NHÀ XONG (hết quý 1 2022 xong toàn bộ) RỒI CẬP NHẬT LẠI SỔ HÔNG là xong. Đang làm cuốn chiếu, cứ 20 nhà xây xong thì làm hồ sơ hoàn công và cập nhật sổ hồng.
MỘT SỐ ÍT LÀ DẠNG HĐMB, như nhà em, thì xây xong nhà là làm sổ thoii.

Tóm lại, việc cụ bới sâu tìm với có ra ếch gì đâu.
Tiện thể, cái khu CEO QUỐC OAI cụ mua ý, em đi lại chục lần rồi, về vị trí nó ko bằng ở đây được đâu + giờ khu đấy hạ tầng xong hết không còn cửa nào tăng lên đâu mà săp tới 2 khu đô thị đằng sau đằng trước nó xây, khu đấy bí bách lắm, mật độ xây dựng thì cao nên đừng sang dự án này chê.
Cụ phát biểu cảm tính quá.
Em phản biện với cụ liên qua đến ceo quốc oai nhé: Nếu khu đó nó tiếp tục phát triển thêm 2 khu đô thị trước và sau nó thì nó sẽ ngon lên đấy,khi đó nó sẽ thành khu đo thị lớn có sức lan toả. Dân ở nhiều sẽ tạo ra công ăn việc làm tại chỗ...ngoài ra nếu 2 khu đó nó có làm thì cũng chả làm bí bách ceo, bởi mật độ xd ko như nội thành, ít chung cư, chủ yếu là liền kề và biệt thự...thì làm sao mà bí được.
Thân

BinBon712

Xe đạp
Vâng :) mấy năm nay khu vực này phát triển nhanh, ceo hay ngôi nhà mới e thấy đều đáng đầu tư hơn mạn hoà lạc, mê linh nhiều ko ở bán cũng dễ

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đường 24m của ngôi nhà mới sẽ chạy thẳng ra mấy viện đây các cụ ạ. Em cũng mua được ở đó mảnh giá tốt thông thẳng lên trường mần non huyện Quốc Oai đang hoàn thiện sắp xong. HÔm trước đi qua nhìn đợt này hoàn thiện với tốc độ chóng mặt về ở khá đông đúc

Niels_Bohr

Xe hơi
Đường 24m của ngôi nhà mới sẽ chạy thẳng ra mấy viện đây các cụ ạ. Em cũng mua được ở đó mảnh giá tốt thông thẳng lên trường mần non huyện Quốc Oai đang hoàn thiện sắp xong. HÔm trước đi qua nhìn đợt này hoàn thiện với tốc độ chóng mặt về ở khá đông đúc
Chúc mừng cụ. Cụ mua từ bao giờ giá bao nhiêu?

Niels_Bohr

Xe hơi
Một bài báo khá chuẩn sáng nay, diểm tin cùng các cụ

Gần 10 năm sau cơn sốt, bất động sản khu Tây đã trở mình thức giấc, tạo nên những cú đúp thắng lợi cho nhà đầu tư. Cùng với hạ tầng đang bứt phá mạnh mẽ, BĐS khu tây tiếp tục được dự báo sẽ là cực tăng trưởng mạnh nhất của Hà Nội trong tương lai.

"Việc phát triển đô thị ra khu vực ven đô theo hướng bền vững và thông minh là con đường bắt buộc chứ không phải là sự lựa chọn. Nhất là trong bối cảnh không khí ô nhiễm, hạ tầng trung tâm quá tải gây ra sự ùn tắc, ngột ngạt khiến nhiều người có xu hướng dịch chuyển ra ngoại thành sinh sống như hiện nay. Và khu Tây là sự lựa chọn tất yếu", ông Đính khẳng định.

Giáo sư Đặng Hùng Võ, nguyên thứ trưởng Bộ TN&MT cho biết: "Tại Hà Nội, tôi cho rằng, khu vực phía Tây có tiềm năng hơn cả vì hạ tầng đầy đủ, kéo cư dân lao động nước ngoài làm việc ở khu này khá đông, tạo ra sự nhộn nhịp hơn hẳn so với ba khu vực còn lại. Chính vì thế, sự phát triển của BĐS phía Tây là tất yếu bởi đây là khu vực đã được quy hoạch bài bản. Giá khu vực này sẽ còn tiếp tục tăng trong tương lai".

yamaha-x8

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi giá đất BT của khu này giờ giao dịch khoảng bao nhiêu nhỉ ?!

Vand

Xe đạp
Khai quật topic này cái, nhà em có mảnh 200m ở khu này, mới đóng tiền đất, chưa đóng tiền xây, giờ đang cân nhắc đóng nốt để xây hoặc không thì bán. Có cụ nào ở đây cập nhật giúp cái tình hình dân cư về ở chưa ạ, và nếu bán thì giá rổ được khoảng bao nhiêu ạ.

v_t

Xe buýt
Lâu rồi hok thấy các cụ cập nhật tình hình khu này nhỉ?
bị Lã vọng bỏ rơi, tiền nong đút túi hết rồi, cơ sở hạ tầng nhìn lôm nhôm mà chủ đầu tư không chịu làm, vị trí thì đẹp, nhưng để ở thì không sướng, đầu tư lâu dài vài năm chờ nó đẹp thì tùy các cụ cân nhắc.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
bị Lã vọng bỏ rơi, tiền nong đút túi hết rồi, cơ sở hạ tầng nhìn lôm nhôm mà chủ đầu tư không chịu làm, vị trí thì đẹp, nhưng để ở thì không sướng, đầu tư lâu dài vài năm chờ nó đẹp thì tùy các cụ cân nhắc.
em khá kết vị trí ở đây, nhưng lực chưa đủ nên nếu máu thì cần phải huy động! Mà kéo dài thì cũng căng đấy ah!

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mua ở chỗ này có khi nhấn ga thêm khoảng 5km làm hẳn quả đồi hecta ở thích hơn

forestvn

Xe hơi
Em lại đẩy lên mong nghe các cụ cập nhật tình hình. Đang định lấy 1 căn ở đây kiếm chỗ đi về ạ!

nambinh113

Xe tải
Nào thì cập nhật, h có giá 20 ko các cụ?

Niels_Bohr

Xe hơi
Các cụ cầm hàng ở đây cứ bình tĩnh.

Đợt này ảnh hưởng toàn thị trường, down chút.
Còn tốc độ đô thị hoá dọc Đại Lộ Thăng Long vẫn cao, 2 BV Nhi TW và BV Phụ sản TW cơ sở 2 đều khởi công rồi, VĐ4 cách Ngôi nhà mới có 4km khoi cong 6/2023, chưa kể Khu Hoà Lạc ....

Hàng đẹp lo giề. Em có xiền em mua thêm.

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ cầm hàng ở đây cứ bình tĩnh.

Đợt này ảnh hưởng toàn thị trường, down chút.
Còn tốc độ đô thị hoá dọc Đại Lộ Thăng Long vẫn cao, 2 BV Nhi TW và BV Phụ sản TW cơ sở 2 đều khởi công rồi, VĐ4 cách Ngôi nhà mới có 4km khoi cong 6/2023, chưa kể Khu Hoà Lạc ....

Hàng đẹp lo giề. Em có xiền em mua thêm.
Các cụ cứ bình tĩnh thêm vài năm nữa nhé.:))