Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

KIA Q7

Xe tăng
Bravo, mình kéo thêm 1 trang nữa rồi.

hieutaihai

Xe tải
Chính - Tà vẫn chưa phân biệt thắng bại hở các cụ. Kiểu này có khi anh em ta phải bố trí đi NHẬU 1 bữa thì mới phân định được.
Nhắc đến nhậu lại thấy thèm quá. Ứa nước miếng rồi.

Isu_zu

Tháo bánh
Ơ em tưởng Toy vẫn đang là số 1 TG đấy chứ? Xuống số 2 rồi à? :)
Vẫn số 1 bác ạ, vẫn bán chạy nhất ngay tại Mỹ, dù Mỹ cố tình chơi Toy vụ chân ga lùm xùm, cuối cùng kết luận ko tìm đc lỗi phần mềm, do người lái...đạp nhầm chân ga và phanh! nhưng Toy vẫn thay bàn đạp ga và thảm sàn, hichic, anh Mỹ này cũng not fair enough. Nhưng bán tải F-150 thì Ford là vô đối tại Mỹ.
Ford hay Toy số 1 thì bác và em cũng...vưỡn phải cày như thường, có điều sự thật thì ko phủ nhận được!

Porsche 911

Xe container
cuối cùng kết luận ko tìm đc lỗi phần mềm, do người lái...đạp nhầm chân ga và phanh! nhưng Toy vẫn thay bàn đạp ga và thảm sàn, hichic
Bác nói thế này trong box này lại tẽn tò rồi. Có bác đi CAMRY nhập Mỹ sợ chân ga bị lỗi nên đã tự thay đấy. Thế hóa ra 02 chân ga là Denso và gì gì đó vẫn sử dụng tốt àh?
Thớt này có sức sống mãnh liệt thật!

SmallRiver

Xe điện
He he cụ này chuyên chọc ngoáy nhé. Vios với Cruze của cụ đi vưỡng ngon chứ? Em khoái Ford nhưng cũng vừa đặt thêm 1 em Forte rồi, nghe cũng phót phót như nhau:))
Ford có thể không thua Toy nhưng nếu so với Kia TH thì lép lắm.

Sonbh

Xe tăng
Vẫn số 1 bác ạ, vẫn bán chạy nhất ngay tại Mỹ, dù Mỹ cố tình chơi Toy vụ chân ga lùm xùm, cuối cùng kết luận ko tìm đc lỗi phần mềm, do người lái...đạp nhầm chân ga và phanh! nhưng Toy vẫn thay bàn đạp ga và thảm sàn, hichic, anh Mỹ này cũng not fair enough. Nhưng bán tải F-150 thì Ford là vô đối tại Mỹ.
Ford hay Toy số 1 thì bác và em cũng...vưỡn phải cày như thường, có điều sự thật thì ko phủ nhận được!
Nói thật, định ko nói tiếp nhưng thấy cụ post bài chả logic, cũng chả hiểu biết về kỹ thuật, ko dựa trên nền tảng gì cả, bài trên thì đá bài dưới, cái vụ chân ga điện tử của Camry, nếu ko lỗi sao phải thay của DTS sang Denso, mấy anh đi cam nhập chả phải thay vội đấy ah, bỏ ra 500-1000 usd để thay cho yên tâm đấy. Không phải tự dưng người ta thay đâu cụ ah.

Sonbh

Xe tăng
Ơ em tưởng Toy vẫn đang là số 1 TG đấy chứ? Xuống số 2 rồi à? :)
Đang tranh luận trong box Ford mà, có ai phủ nhận Toy là thằng bán xe nhiều nhất TG đâu, hay là cụ còn vẫn chưa hài lòng về việc chưa ai nói Toy là nhà sản xuất oto có doanh số lớn nhất thế giới :D. Nói thật, cụ là Toy Idol chính hiệu, em là đại diện Toy tại VN, em làm vài cái logo Toy cài áo em tặng cụ, để tri ân khách hàng =)) =)) =)).

KIA Q7

Xe tăng
Đấy là nghe nói thế thôi cụ ạ, hay dở của Toy đều do "nghe nói" cả nhưng hay thì nhận, còn dở thì...
Nói thật, định ko nói tiếp nhưng thấy cụ post bài chả logic, cũng chả hiểu biết về kỹ thuật, ko dựa trên nền tảng gì cả, bài trên thì đá bài dưới, cái vụ chân ga điện tử của Camry, nếu ko lỗi sao phải thay của DTS sang Denso, mấy anh đi cam nhập chả phải thay vội đấy ah, bỏ ra 500-1000 usd để thay cho yên tâm đấy. Không phải tự dưng người ta thay đâu cụ ah.

KIA Q7

Xe tăng
Em lại làm thêm một trang nữa, hoan hô.

Sonbh

Xe tăng
Văn mình vợ người mà cụ, em thấy văn cụ cũng giống anh "Chí"
Đồng ý với cụ, bác Tiến Thịnh có mối quan hệ với Fordvn sâu sắc nên văn của bác ý cũng khác chút so với các user sử dụng Ford khác :D.

Isu_zu

Tháo bánh
Cũng ko định cãi nhau, nhưng thấy cụ hiểu kỹ thuật sâu quá, hơn cả kỹ sư NASA, e phải lên tiếng. Cụ có thể là kỹ sư giỏi nhất của Ford, hay trong nhà cụ, còn chuyện của Toy, cụ nên đọc báo thôi.
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/loi-tang-ga-dot-ngot-cua-toyota-khong-co-yeu-to-dien-tu/

Ko hiểu Ford trả cụ tháng bao nhiêu nhỉ, cụ vừa logic, vừa giỏi kỹ thuât! E đi Cam nhập, có thay đâu cụ, chả thấy gì, hic.

Sonbh

Xe tăng
Cũng ko định cãi nhau, nhưng thấy cụ hiểu kỹ thuật sâu quá, hơn cả kỹ sư NASA, e phải lên tiếng. Cụ có thể là kỹ sư giỏi nhất của Ford, hay trong nhà cụ, còn chuyện của Toy, cụ nên đọc báo thôi.
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/loi-tang-ga-dot-ngot-cua-toyota-khong-co-yeu-to-dien-tu/

Ko hiểu Ford trả cụ tháng bao nhiêu nhỉ, cụ vừa logic, vừa giỏi kỹ thuât! E đi Cam nhập, có thay đâu cụ, chả thấy gì, hic.
Nhầm hàng rồi, chả phải Ford trả lương nói thế cho nhanh, thế cái xe cụ đang đi chân ga điện tử của hãng nào, có biết ko, còn nếu đúng của DTS mà ko thay thì tùy cụ hehe. Báo chỉ ah, tin vào báo chí có mà loạn, báo chí VN, nhiều khi chả hiểu về cái xe viết như đúng rồi ý, sai tùm lum, nếu ko lỗi sao phải thu hồi, sao phải thay chân ga điện tử Denso vào. Đợt trước có lên cả truyền hình đấy, người dùng Cam nhập lũ lượt đi thay chân ga điện tử của Denso, số người dùng đó khá nhiều, mình cụ chả nói lên điều gì.

Can Khuong

Xe tải
Vầng hả hê được gì, em đã nói cầu siêu cho họ đấy. Giữa lúc họ nạn mà em bực mình chuyện khác nhỡ nói thế là 0 phải. Mà cũng khuyên cái đám cầu thủ no nê ấm cật dâm dật mọi nơi ấy thỉnh thoảng mặc niệm cho nạn nhân chiến tranh đói khát dơ sọ đang xảy ra nơi nơi ở phi châu. Sự xót thương chúa đâu chỉ dành cho kẻ sang giàu gặp nạn. Người nhật có thiếu ăn bao giờ ngay cả lúc này, mà lại ss họ với nạn nhân sumatra chen lấn nhận cứu trợ.
Có vài người đi tây mỹ nhựt vài lần về thì cái gì cũng thấy nó tốt như đã biết hết nó, lấy làm tự hào như nhà quê lên tỉnh, về nhà bạ gì cũng chê bai, thịt chó thôi nếm, đến cả cái phân tây nó cũng tươi hơn ta...mù quáng...rồi rốt cuộc cũng ứ học đc cái tốt của nó, lại mang cái bệnh mặc cảm, ảo vọng, vong bản.
Cụ này cực đoan quá! lên đây để fun, để xả stress mà cụ lại bực mình làm gì cho nó mất fun!

CR-Vic

Xe container
Em không phải là fan Toy nhưng quả thật thấy các cụ anti Toy nhiều khi cũng tếu quá.

Câu chuyện về lỗi chân ga của Toyota đã được bọn Mỹ thừa nhận là do người sử dụng chứ không liên quan đến thiết bị điện tử, phần mềm điều khiển hoặc những lỗi do nhà sản xuất từ cách đây gần 1 năm rồi - hình như cánh lá cải nước ta lại chậm thông tin quá.

Việc nhà sản xuất (ở đây là Toyota) thực hiện việc thu hồi và thay thế, sửa chữa chân ga cho các khách hàng là một việc làm hết sức bình thường và gần như tất cả các công ty có liên quan đến sản xuất hàng hoá đều làm như vậy - trong ISO hình như gọi là các biện pháp phòng ngừa và sửa chữa, khắc phục.

Trong lúc chờ phân tích xem nguyên nhân do đâu thì họ cứ thay thế luôn cho nó chắc là đúng rồi.

Em cũng ghét Toyota Việt nam vì muốn mua Altis lại phải chờ nửa năm - thế là mua CIVIC, muốn mua Camry lại phải thêm gần 50 triệu để lắp vài thứ linh tinh - thế là mua CR-V.

KIA Q7

Xe tăng
Bọn nước ngoài dát chết mới cần thay. Vịt mình anh hùng, dây an toàn có còn ứ thèm cài, huống hồ mấy cái lẻ tẻ đó. Nhưng Cam nhập bị lỗi chân ga thì một nhân viên công ty em ở Hạ Long đã dính.
Nhầm hàng rồi, chả phải Ford trả lương nói thế cho nhanh, thế cái xe cụ đang đi chân ga điện tử của hãng nào, có biết ko, còn nếu đúng của DTS mà ko thay thì tùy cụ hehe. Báo chỉ ah, tin vào báo chí có mà loạn, báo chí VN, nhiều khi chả hiểu về cái xe viết như đúng rồi ý, sai tùm lum, nếu ko lỗi sao phải thu hồi, sao phải thay chân ga điện tử Denso vào. Đợt trước có lên cả truyền hình đấy, người dùng Cam nhập lũ lượt đi thay chân ga điện tử của Denso, số người dùng đó khá nhiều, mình cụ chả nói lên điều gì.

KIA Q7

Xe tăng
Vấn đề lại chỉ thích mình có bằng đại học hoặc cho răng "bằng trường mày ứ bằng của trường tao, vì tao học dững 6 năm và học phí đắt hơn" mà quên mất mình cũng lưu ban hoặc đá lại liên tục.
Khổ thân cụ!
Làm sao mà lại chưa có bằng đại học đàng hoàng hả cụ?

Bố mẹ em nghèo nhưng cũng cho em đủ tiền đi học được hết 5 năm ở trong cái cổng Parabol ấy! Em biết thế nên cũng cố gắng mang được cái bằng ĐH về đúng thời hạn cho các cụ vui lòng!
Nói gì thì nói chứ 5 năm đó nó không cho em cái gì cụ thể nhưng cách tư duy để giải quyết vấn đề thì chắc chắn là có nhiều!

Trở lại chuyện Tucson với Ếch thì em thấy mua Ếch là đúng rồi! Tucson đắt hơn Ếch mà cụ!
Em lại dính thêm cái món Kia Buổi Sáng đã phải mang đi sửa hộp số ở 5 vạn km nên em hơi ghê răng!

Em chẳng biết ở Tây thì thế nào chứ em mua Ếch cũng 1 phần vì ghét cái trò "anh muốn lấy xe cho em xin thêm 2k$" + giá cả trên trời của Toy!
Giờ thì em cạch hẳn Toy luôn rồi! Con Ếch nó hấp dẫn em quá! Càng chạy càng thấy mình may mắn mua nó!
Em cứ nghe các cụ chê Ford service tồi nhưng hàng xóm nhà em chạy Toy cũng bảo Toy chuối chả kém! Được cái ra chợ Giời mua đồ gì cũng có, mà em thì không dám đặt niềm tin vào đó! Vô chính Hãng thì Ford còn có phần tử tế hơn!

Isu_zu

Tháo bánh
Hahaha, cụ làm e cười tí sặc, đúng là kỹ sư Ford, chứ ko phải Toy. Chân ga có cái khỉ gì mà cụ gọi là chân ga điện từ, có mỗi cái lò xò đàn hồi thôi cụ. Mà loại bi lỗi là do CTS sx (ko phải DTS như cụ lói, hay cụ chém gió em). Ngay cả Ford Transit sx tại TQ cũng bị lỗi chân ga, và PSA Peugeot Citroen cũng gặp vấn đề tương tự cho mẫu Peugoet 107 và Citroen C1, do sử dụng chân
CTS. Lỗi này gọi là lỗi dính chân ga cụ ạ.
http://www.tin247.com/ford_ngung_san_xuat_transit_tai_tq_vi_loi_chan_ga-14-21545395.html

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2010/02/3ba190fc/page_2.asp

Kính cụ cái link tìm hiểu về chân ga CTS và Denso, trước khi cụ muốn tiếp tục tranh luận với em. Mong cụ hết sức bình tĩnh khi chê Toyota, để tăng doanh số cho Ford.

Trạng thái
Thớt đang đóng