Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Phan XLS

Xe container
Có ai bảo cụ là xe Ford không tốt đâu, rất tốt nữa là khác, vậy tại sao doanh số của nó kém vậy? Không chỉ so với Toy mà so luôn cả với xe anh Hải nữa, tuy xe Ford được đánh giá là tốt hơn xe anh Hải nhiều lần! Còn về đầu tư thì Ford chỉ bằng 1/10 của Toy thôi (10 tr usd Vs 100 tr usd).
Tỷ lệ nội địa hóa mới là cái dân mình cần cụ ợ!!!
Nó đầu tư 1 tỷ $ đi chăng nữa thì cũng chỉ tăng lợi nhuận của nó thôi, dân ta cũng chả được gì!!!

Cụ mang Ford ra so với Mr. Hải ư??? Ford thua là cái chắc!!!:)) Nhưng mà Ford thắng Roll Royce nhá!

theph

Xe điện
Em đề nghị dừng thớt này ở đây. Cụ SonBH đóng bài 1000 nên cụ mở thớt mới cho đúng luật nào.

Sonbh

Xe tăng
Yeah, thôi dừng ở đây các cụ ah, lát nữa mở thớt khác bàn tiếp cho xôm :D.

PHC

Xe buýt
Lock!

Porsche 911

Xe container
Locked! :-h this thread.

PHC

Xe buýt
Vớ vẩn wá, cứ nghĩ như thế thì Vịt mãi là Vịt thôi, nhật lùn vẫn là nhật lùn cũng chỉ là thằng mũi tẹt mặt tái mắt hý giỏi học lõm mấy thằng mũi lỏ thôi, nhưng mà qúa khứ cao ngạo, độc ác hơn Đức, trời phạt vẫn ứ đỡ được tẹo tèo teo...thấy chết nhiều tội, mình cầu nguyện cho họ siêu thoát, thánh với chả thót...;)).
Giờ lại có chú tào khựa sắp tự phong thánh thần mũi tẹt nữa.
Cũng không nên nói thế cụ ạ. Thiên tai vừa rồi là thảm họa, cần chia sẻ với người ta.
Các phát minh nổi tiếng và ứng dụng nhiều trong thực tiễn cuộc sống không thuộc về người Nhật, nhưng họ biết kế thừa, phát triển...
Nhưng cụ gì tâng bốc, ca tụng họ là thánh thì bản thân dân tộc đó nghe thấy, họ cũng chẳng ưa đâu.

Mazspeed

Xe container
Vớ vẩn wá, cứ nghĩ như thế thì Vịt mãi là Vịt thôi, nhật lùn vẫn là nhật lùn cũng chỉ là thằng mũi tẹt mặt tái mắt hý giỏi học lõm mấy thằng mũi lỏ thôi, nhưng mà qúa khứ cao ngạo, độc ác hơn Đức, trời phạt vẫn ứ đỡ được tẹo tèo teo...thấy chết nhiều tội, mình cầu nguyện cho họ siêu thoát, thánh với chả thót...;)).
Bác này toàn nói lảm nhảm.

Sonbh

Xe tăng
Ơ kết thúc rồi mà, các cụ vẫn tranh luận tiếp ah :D

NguyenChiVan

Xe tăng
Câu chuyện thành công của Toyota nó đã là sách giáo khoa cho ngành sản xuất rồi cụ ạ. Đâu phải vì nó sản xuất ra cái xe còi còi phục vụ thời kỳ suy thoái kinh tế đâu nhỉ?!
thưa cụ : trên thế giới đánh giá niềm tự hào của nghành công nghiệp ôTô thế giơí là Mec - BMV -GM - FORD chắc là săp có thêm TOY nhỉ

Pham Ngoc Quynh

Xe máy
Website
www.nguyentampharma.com.vn
Nói thế này thì vô cảm quá, cả thế gới người ta khâm phục, em cũng lặng người đi khi theo dõi những thông tin về thảm họa động đất này, cảm giác nghẹn lòng như năm 2004 thoi dõi thảm họa sóng thần ở sumatra, đến các đội bóng đá châu âu cũng mặc niệm vài phút khi bắt đầu trận đấu, vậy mà cụ phát biểu có vẻ hả hê!!!

Kojiro

Xe tải
He he cụ này chuyên chọc ngoáy nhé. Vios với Cruze của cụ đi vưỡng ngon chứ? Em khoái Ford nhưng cũng vừa đặt thêm 1 em Forte rồi, nghe cũng phót phót như nhau:))
Cụ này toàn chơi Phọt (gì thì cụ tự đánh vần nhé :)))
Thớt quá 100 rồi, em đề nghị mỗi cụ góp vài lít để đi nhậu bàn luận tiếp ạ

couto_hung

Xe tăng
He he cụ này chuyên chọc ngoáy nhé. Vios với Cruze của cụ đi vưỡng ngon chứ? Em khoái Ford nhưng cũng vừa đặt thêm 1 em Forte rồi, nghe cũng phót phót như nhau:))
Vưỡn ngon bác ạ, con Phò 2.3 của bác vẫn ngon đấy chứ??? Hôm nào về Xóm đi bác, bác đi lâu rùi chưa về, mạng h chạy ngon rồi ạ

Mazspeed

Xe container

xeford

Xe tải
Nói thế này thì vô cảm quá, cả thế gới người ta khâm phục, em cũng lặng người đi khi theo dõi những thông tin về thảm họa động đất này, cảm giác nghẹn lòng như năm 2004 thoi dõi thảm họa sóng thần ở sumatra, đến các đội bóng đá châu âu cũng mặc niệm vài phút khi bắt đầu trận đấu, vậy mà cụ phát biểu có vẻ hả hê!!!
Vầng hả hê được gì, em đã nói cầu siêu cho họ đấy. Giữa lúc họ nạn mà em bực mình chuyện khác nhỡ nói thế là 0 phải. Mà cũng khuyên cái đám cầu thủ no nê ấm cật dâm dật mọi nơi ấy thỉnh thoảng mặc niệm cho nạn nhân chiến tranh đói khát dơ sọ đang xảy ra nơi nơi ở phi châu. Sự xót thương chúa đâu chỉ dành cho kẻ sang giàu gặp nạn. Người nhật có thiếu ăn bao giờ ngay cả lúc này, mà lại ss họ với nạn nhân sumatra chen lấn nhận cứu trợ.
Có vài người đi tây mỹ nhựt vài lần về thì cái gì cũng thấy nó tốt như đã biết hết nó, lấy làm tự hào như nhà quê lên tỉnh, về nhà bạ gì cũng chê bai, thịt chó thôi nếm, đến cả cái phân tây nó cũng tươi hơn ta...mù quáng...rồi rốt cuộc cũng ứ học đc cái tốt của nó, lại mang cái bệnh mặc cảm, ảo vọng, vong bản.

Mazspeed

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng