Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sonbh

Xe tăng
Các Toy Idol toàn bàn luận cái đâu đâu, các cụ giải thích giúp cái Vios sao giá bằng Focus mà đi kém hơn nhiều, thua mọi mặt về kỹ thuật, xe yếu, ồn, cũng 7l/100km đường trường, sao một cái xe hạng B giá bằng xe hạng C, đồ cũng đắt ko hề rẻ. Mua xe thì phải thêm tiền mua phụ kiện, ko mua thêm tiền thì phải chờ trong khi đó xe đầy ở show room, bị nó bán quá cao với giá trị thật mà vẫn tung hô vạn tuế, thật là vãi hàng, còn nói ca ngợi về người Nhật, thôi xin lỗi các cụ, quạy lại xem cái bài tôi post về vụ đình công của công nhân nhà máy Yamaha chưa, xem công ty Nhật bản đối xử với công nhân mình ntn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đồng ý với bác, đẹp xấu tùy người, và số người VN thấy Toy đẹp nhiều hơn thấy Ford đẹp. E cũng thấy Escape mới ko manly bằng đời cũ. Ếch 3.0 đời cũ đi sướng phết chứ, chỉ có nhậu hơi nhiều. Em cũng thích Mon cũ hơn, Mon mới nhìn lai căng quá. Đấy là cái dở của Ford.
Nếu Ford còn sản xuất 3.0V6 em sẽ múc ngay không cần tính toán gì nhiều! Em không thích mua xe cũ nên đành mua 2.3 vậy!
Lý do ESC mới nhìn yểu điệu hơn cũng là do ông Ford chiều ý dân Á cụ ợ! Đời cuối cùng mang tên Escape sx tại Mỹ nó khác hẳn, hầm hố, vuông vức đúng chất xe thể thao đa dụng!

Mon thì em nghĩ khác Ếch!
Ford làm con Mon mới này chung 1 form trên toàn cầu!
Nó sẽ bị chưa quen mắt ngay lúc mới ra vì đã lột xác hoàn toàn!
Nhìn lâu dần sẽ thấy đẹp!
Nếu cụ có quan tâm đến BMW thì sẽ thấy cái việc thiết kế lại đầu xe của ông Giám đốc TK mới nhận vô vàn chỉ trích của mọi người, cuối cùng quen đi lại thấy cũng đẹp và hiện đại hơn!

Vậy nên có 2 trường phái:
- Thực dụng thì Ford, ko care lắm hình thức, múc Focus.
- Cầu toàn, thích cả nội dung và hình thức, ko care chênh lệch giá, múc Altis.

Điều e muốn nói, là ko ai ngu cả, họ đều happy với lựa chọn của mình. Và cá nhân e ko chọn 2 xe trên! The end.
Cái "hình thức" cụ nói lại là vấn đề đẹp - xấu tùy mắt rồi!
Phần nội dung thì cũng cần xét lại! Có cái Altis hơn có cái Focus hơn!

xeford

Xe tải
Các Toy Idol toàn bàn luận cái đâu đâu, các cụ giải thích giúp cái Vios sao giá bằng Focus mà đi kém hơn nhiều, thua mọi mặt về kỹ thuật, xe yếu, ồn, cũng 7l/100km đường trường, sao một cái xe hạng B giá bằng xe hạng C, đồ cũng đắt ko hề rẻ. Mua xe thì phải thêm tiền mua phụ kiện, ko mua thêm tiền thì phải chờ trong khi đó xe đầy ở show room, bị nó bán quá cao với giá trị thật mà vẫn tung hô vạn tuế, thật là vãi hàng, còn nói ca ngợi về người Nhật, thôi xin lỗi các cụ, quạy lại xem cái bài tôi post về vụ đình công của công nhân nhà máy Yamaha chưa, xem công ty Nhật bản đối xử với công nhân mình ntn.
Người nhật trước 45 tự cho mình là thánh, còn mọi người trên thế giới là dân thường...ngày nào cũng đi taxi Toy VIOS và chiếc xe VIOS lại mắc pà cố, vậy mà em định mua mà nó bắt em đợi dài cổ...nen em mua FC MT giờ bán 450k 0 ai mua...giờ bẩu em mua Toy hay Ford em vẫn chọn Ford nhưng phải là ếch hay mon

Ngoc Phan XLS

Xe container
Người nhật trước 45 tự cho mình là thánh, còn mọi người trên thế giới là dân thường...ngày nào cũng đi taxi Toy VIOS và chiếc xe VIOS lại mắc pà cố, vậy mà em định mua mà nó bắt em đợi dài cổ...nen em mua FC MT giờ bán 450k 0 ai mua...giờ bẩu em mua Toy hay Ford em vẫn chọn Ford nhưng phải là ếch hay mon
Cụ bán FC thật không?

Có ông anh em đang có nhu cầu!

xeford

Xe tải
Cụ bán FC thật không?
Có ông anh em đang có nhu cầu!
Thật nhưng em 0 bớt giá, xe ở SG, có đứa bạn đang đòi mua, có vẻ còn lừng khừng, em đang cho nó quyết trong 1 tuần...em ngại DT nên 0 đăng bán. Ford nó trả 435 rồi

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Thật nhưng em 0 bớt giá, xe ở SG, có đứa bạn đang đòi mua, có vẻ còn lừng khừng, em đang cho nó quyết trong 1 tuần...em ngại DT nên 0 đăng bán. Ford nó trả 435 rồi
Xe cụ bản Face lift 2009 hay bản cũ, còn bản mới mà bán 435 quá rẻ, bản MT mới cuối 2009 đầu 2010 ngoài HN toàn 500 cụ ah.

bob07

Xe tải
Em góp vui tí ủng hộ thớt này nhanh lên 100 trang.

Có cụ trên này chê nội ngoại thất focus xấu, cụ nào có thể tả giúp em nó xấu chỗ nào nhỉ ? Em đang ngồi con focus TDCi, thấy nội thất "xịn" phết, từ vật liệu, chi tiết nhựa, sắp đặt, kết hợp màu sắc, độ chắc chắn. Em đã chứng kiến nhiều người mở cửa xe em, cũng phải @-) về nội thất của TDCi. Nói tóm lại, họ thấy quá khác biệt (mang tính tích cực) so với những gì nghe và đọc.

Còn về ngoại thất, thuộc chủ đề "văn mình vợ người", và nói cách khác là gu của từng người, mà đã nói đến gu (sở thích) thì đừng có luận đàm, phỏng ợ !!!

xeford

Xe tải
Xe cụ bản Face lift 2009 hay bản cũ, còn bản mới mà bán 435 quá rẻ, bản MT mới cuối 2009 đầu 2010 ngoài HN toàn 500 cụ ah.
Em 0 biết, nó gọi là mẫu 2010, em mua tháng 12/2009, cái miệng gió máy rộng đó. Tình hình xe pháo mắc kiểu này có khi em ráng ôm mà đi nhỉ :D. Nó 0 sao, khá lợi xăng, chỉ vì lúc mua màu 0 hạp mạng, hay đi phố mà xe MT nên ghét. Ra đường trường thì nó phi êm dịu , tăng ga nó cho cảm giác hút sâu như lặng xuống bể rất ok.

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Theo như thông tin của cụ racklei thì Escape XLT bên Đài bán giá thấp hơn CR-V cũng của Đài tầm hơn 100 triệu tiền Việt. Suy ra giá CR-V LD đắt hơn XLT LD hơn 200 triệu cũng là logic. Chả có ông nào ngu đi bán quá đắt hoặc quá rẻ phải không các bác?!

Sonbh

Xe tăng
Em 0 biết, nó gọi là mẫu 2010, em mua tháng 12/2009, cái miệng gió máy rộng đó. Tình hình xe pháo mắc kiểu này có khi em ráng ôm mà đi nhỉ :D. Nó 0 sao, khá lợi xăng, chỉ vì lúc mua màu 0 hạp mạng, hay đi phố mà xe MT nên ghét. Ra đường trường thì nó phi êm dịu , tăng ga nó cho cảm giác hút sâu như lặng xuống bể rất ok.
Đầu xe của cụ có giống thế này ko ah, nếu giống thì cụ đang bán thế hơi rẻ, xe cụ chạy được mấy vạn km ?

SmallRiver

Xe điện
Toy và các hãng khác đầu tư vào VN nhiều lắm hả cụ???
Tỷ lệ nội địa hóa của họ đã được mấy % rồi cụ???
Cụ đừng mang Ever đi so với Ỉn rồi bảo Ever đắt nhé! Cụ phải đặt Ever cạnh Fortuner rồi xem kỹ các yếu tố sẽ thấy rõ vấn đề!
Em đồng ý là ế hàng thì phải hạ giá! Nhưng bảo ế hàng là kém chất lượng thì không đúng hoàn toàn!
Có ai bảo cụ là xe Ford không tốt đâu, rất tốt nữa là khác, vậy tại sao doanh số của nó kém vậy? Không chỉ so với Toy mà so luôn cả với xe anh Hải nữa, tuy xe Ford được đánh giá là tốt hơn xe anh Hải nhiều lần! Còn về đầu tư thì Ford chỉ bằng 1/10 của Toy thôi (10 tr usd Vs 100 tr usd).

Chúc mừng thớt cán đích 100.
kết luận lại là ko có lý do gì để mua cái thwowng hiệu với giá 20% cái xe.
Altis tốt mà FF cũng ko vấn đề gì.
đẹp xấu tùy mắt (em thì thấy tk FF "lành" hơn, Alt như cụ nào đó nói: "cái lon bia bóp méo", em cũng thấy chả ấn tượng gì).
em có em trai làm sales cho Toy (em mà mua là ko pphair chờ, dc chiết khấu, ko lắp thêm đồ) mà mua Ford đó và ko ân hận gì

thế các bác nhể

theph

Xe điện
Ngày xưa bên TTVN có luật ai chiếm được bài thứ 100 thì được đặt móng xây tầng mới. Bên này tranh nhau bài 1K để làm thớt mới cãi nhau cho rôm nhé các cụ ;)

Barcelona

Xe tải
Em spam phát cho nó hết 100 trang nào.

Isu_zu

Tháo bánh
Bây giờ, người Nhật vẫn là thánh bác ạ, sau này vẫn thế, khác hẳn phần còn lại của thế giới, có lẽ chính sâu VN làm xấu hình ảnh của các hãng xe Nhật, và giá xe Nhật có khi lại chình do người VN tư vấn...=)). Còn người Nhật, như e đã nói, mình học đc gì cũng tốt...mời các bác tham khảo.

http://docbao.vn/News.aspx?cid=35&id=89370&d=15032011
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/03/the-gioi-kham-phuc-nhat-ban/

Các bác cứ yên tâm mua sp của Nhật, nó chứa đựng tinh thần và niềm tự hào của dân tộc Nhật. Ước gì VN sẽ có cái tinh thần ấy nhỉ?

xeford

Xe tải
Bây giờ, người Nhật vẫn là thánh bác ạ, sau này vẫn thế, khác hẳn phần còn lại của thế giới, có lẽ chính sâu VN làm xấu hình ảnh của các hãng xe Nhật, và giá xe Nhật có khi lại chình do người VN tư vấn...=)). Còn người Nhật, như e đã nói, mình học đc gì cũng tốt...mời các bác tham khảo.
http://docbao.vn/News.aspx?cid=35&id=89370&d=15032011
http://vnexpress.net/gl/the-gioi/2011/03/the-gioi-kham-phuc-nhat-ban/
Các bác cứ yên tâm mua sp của Nhật, nó chứa đựng tinh thần và niềm tự hào của dân tộc Nhật. Ước gì VN sẽ có cái tinh thần ấy nhỉ?
Vớ vẩn wá, cứ nghĩ như thế thì Vịt mãi là Vịt thôi, nhật lùn vẫn là nhật lùn cũng chỉ là thằng mũi tẹt mặt tái mắt hý giỏi học lõm mấy thằng mũi lỏ thôi, nhưng mà qúa khứ cao ngạo, độc ác hơn Đức, trời phạt vẫn ứ đỡ được tẹo tèo teo...thấy chết nhiều tội, mình cầu nguyện cho họ siêu thoát, thánh với chả thót...;)).
Giờ lại có chú tào khựa sắp tự phong thánh thần mũi tẹt nữa.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Em làm phát cho tròn 999. CỤ nào được 1000 thì nhớ tạo thớt mới nhé

Sonbh

Xe tăng
Kiểu nó đây, đi 20K cây số
Thế thì cụ bán quá rẻ đấy ah, xe đó ngoài em chưa đụng chạm máy móc gì, chưa va quệt gì lớn thì phải 500M cụ ah. Cụ Ngọc Phan XLS xem thế nào kìa giá 450 M là quá OK.

Trạng thái
Thớt đang đóng