Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

KIA Q7

Xe tăng
Cái hệ thống làm nên Volga tự nó đã diệt vong được 20 năm rồi cụ ạ. Mà mua xe đạp Thống Nhất mới được gọi là yêu nước, xe này đáng gọi là xe của người Việt.
Đả đảo đế quốc Mỹ
Đả đảo Phát xít Đức
Đả đảo Phát xít Nhật=))
Các cụ cho em hỏi giờ mua xe Vonga mua ở đâu nhỉ. Em làm xe này cho nó yêu nước.:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đả đảo đế quốc Mỹ
Đả đảo Phát xít Đức
Đả đảo Phát xít Nhật=))
Các cụ cho em hỏi giờ mua xe Vonga mua ở đâu nhỉ. Em làm xe này cho nó yêu nước.:))
Thôi cụ ơi!!!
Anh Putin nói rồi: Quên quá khứ thì không có tim, nhưng theo quá khứ thì không có . . . đầu!!!

KIA Q7

Xe tăng
Đánh nhau vì cái mạng của chính mình trước cụ ạ. Khi bị đẩy ra chiến trường mặt đối mặt thì "hoặc anh giết nó hoặc nó giết anh" mà thôi.
Chiến thắng vinh quang thật đấy, nhưng giá đừng phải đánh nhau chắc bây giờ mèng Vịt mình cũng ngang Thailand, Malaysia chứ không lẹt đẹt thế này, đến cái xe cỏ ở nước ngoài về mình thành "vị thế lãnh đạo".
Các nước thua trận trong thế chiến II đều phát triển vượt bậc như Đức, Nhật. Còn nước thắng trận như Liên Xô và nước mà ai cũng biết là nước nào thì em chả muốn nói nữa ạ.
Bố em nhập ngũ 1965, may mắn được tổ tiên phù hộ và trở về nguyên vẹn từ chiến trường Trị Thiên Huế năm 1975. Cụ có biết ông nói gì với em khi em trưởng thành không? Cụ nói: Đến bây giờ bố chẳng hiểu nổi ngày xưa mình đánh nhau vì cái gì!!! Biết thế này thì . . . Thôi giờ Tây có sang con đừng làm như bố nữa!!!

Này này. . . Về lo vụ Trạm Tấu đi nhá!!!

cuongba

Xe buýt
Cái hệ thống làm nên Volga tự nó đã diệt vong được 20 năm rồi cụ ạ. Mà mua xe đạp Thống Nhất mới được gọi là yêu nước, xe này đáng gọi là xe của người Việt.
Chết thật. Em fun 1 tí mà các Cụ nhạy cảm quá, lại chuyển qua chính trị chính em. Thôi em té. Các Cụ cứ thoải mái ném đá.:-h

CR-Vic

Xe container
Các cụ đi xe Nhật hẳn đang nghĩ mình sở hữu loại xe tốt nhất thế giới, bọn còn lại nếu có khen xe mình toàn bọn tự sướng hết. Thảo nào bọn Sale nó móc túi cho vẫn ngậm bồ hòn làm ngọt tự nhủ "Kỳ công thế nó mới bõ cái thú chơi xe".
Thời thi vào Đại học còn là đặc sản bác nào học xong đại học vinh quy về làng tưởng đâu như Trạng nguyên ngày xưa và không thể chấp nhận một thực tế là bây giờ hễ ai có tiền đều có thể đi học đại học và bằng đại học nhiều như lá rừng nên chê bai: cái bằng đại học bây giờ rẻ rúng, bằng sao được chúng tao ngày xưa.
ố, sao cụ lại ví von như thế nhỉ? Em còn chưa có bằng đại học đàng hoàng đấy nhé. Cách đây lâu lâu định theo học cao học này nọ nhưng mà bằng cấp lại không đủ yêu cầu. Đấy, nói gì thì nói chứ bằng cấp nó quan trọng ra phết. Cũng như không có cái xe còi còi thuở ban đầu thì lấy đâu ra xe nọ xe kia phải không nhỉ?

Chỉ thấy khôi hài khi mấy cụ fan Ford thấm nhuần tư tưởng thân Hàn kháng Nhật nhanh quá - bây giờ ai mà bảo Tucson so với Escape thế nào thì lại chả: xe Mỹ, đầm, đúng chất Mỹ, blah, blah... nhỉ?

Bác nào rành tiếng tàu update cho anh em biết doanh số bán hàng trong mấy năm gần đây của Ford Escape với cả Mazda Tribute, CR-V, RAV4 tại Đài Loan cho anh em mở mang cái kiến thức nào.

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Đánh nhau vì cái mạng của chính mình trước cụ ạ. Khi bị đẩy ra chiến trường mặt đối mặt thì "hoặc anh giết nó hoặc nó giết anh" mà thôi.
Chiến thắng vinh quang thật đấy, nhưng giá đừng phải đánh nhau chắc bây giờ mèng Vịt mình cũng ngang Thailand, Malaysia chứ không lẹt đẹt thế này, đến cái xe cỏ ở nước ngoài về mình thành "vị thế lãnh đạo".
Các nước thua trận trong thế chiến II đều phát triển vượt bậc như Đức, Nhật. Còn nước thắng trận như Liên Xô và nước mà ai cũng biết là nước nào thì em chả muốn nói nữa ạ.
Nếu có cái giá đừng đánh nhau thì chắc bác cũng làm một chân trong đội duyệt binh đi chân kiểu ngỗng giống mấy đồng chí Bắc Hàn thôi. Đừng vội đánh giá quá khứ qua vài cái câu chuyện nếu không .... thì sẽ ..... nhé!

etisalat

Xe tải
Chết chết, các kụ lại chuyển sang nói chuyện cao cao bên cửa sổ rồi ạ, khéo cái thớt này lại bị xử trảm thì phí. Các anh Toy Idol lại chẳng có chỗ mà vào xỉ vả anh em đi Ford nữa bây giờ. Bình tĩnh lại các kụ, quay về chủ đề chính thôi, chỉ Toy và 4` thôi nhé! >:D<

Ngoc Phan XLS

Xe container
ố, sao cụ lại ví von như thế nhỉ? Em còn chưa có bằng đại học đàng hoàng đấy nhé. Cách đây lâu lâu định theo học cao học này nọ nhưng mà bằng cấp lại không đủ yêu cầu. Đấy, nói gì thì nói chứ bằng cấp nó quan trọng ra phết. Cũng như không có cái xe còi còi thuở ban đầu thì lấy đâu ra xe nọ xe kia phải không nhỉ?

Chỉ thấy khôi hài khi mấy cụ fan Ford thấm nhuần tư tưởng thân Hàn kháng Nhật nhanh quá - bây giờ ai mà bảo Tucson so với Escape thế nào thì lại chả: xe Mỹ, đầm, đúng chất Mỹ, blah, blah... nhỉ?
Khổ thân cụ!
Làm sao mà lại chưa có bằng đại học đàng hoàng hả cụ?

Bố mẹ em nghèo nhưng cũng cho em đủ tiền đi học được hết 5 năm ở trong cái cổng Parabol ấy! Em biết thế nên cũng cố gắng mang được cái bằng ĐH về đúng thời hạn cho các cụ vui lòng!
Nói gì thì nói chứ 5 năm đó nó không cho em cái gì cụ thể nhưng cách tư duy để giải quyết vấn đề thì chắc chắn là có nhiều!

Trở lại chuyện Tucson với Ếch thì em thấy mua Ếch là đúng rồi! Tucson đắt hơn Ếch mà cụ!
Em lại dính thêm cái món Kia Buổi Sáng đã phải mang đi sửa hộp số ở 5 vạn km nên em hơi ghê răng!

Em chẳng biết ở Tây thì thế nào chứ em mua Ếch cũng 1 phần vì ghét cái trò "anh muốn lấy xe cho em xin thêm 2k$" + giá cả trên trời của Toy!
Giờ thì em cạch hẳn Toy luôn rồi! Con Ếch nó hấp dẫn em quá! Càng chạy càng thấy mình may mắn mua nó!
Em cứ nghe các cụ chê Ford service tồi nhưng hàng xóm nhà em chạy Toy cũng bảo Toy chuối chả kém! Được cái ra chợ Giời mua đồ gì cũng có, mà em thì không dám đặt niềm tin vào đó! Vô chính Hãng thì Ford còn có phần tử tế hơn!

nam_vnb

Xe máy
Website
worldmap.harvard.edu
Các cụ người lớn hết rồi mà, bình tĩnh nào.

@Ngoc Phan XLS: Cụ học BKHN à? Em cũng lang thang trong cái cổng đó 6 năm ạ #-o

Khổ thân cụ!
Làm sao mà lại chưa có bằng đại học đàng hoàng hả cụ?

Bố mẹ em nghèo nhưng cũng cho em đủ tiền đi học được hết 5 năm ở trong cái cổng Parabol ấy! Em biết thế nên cũng cố gắng mang được cái bằng ĐH về đúng thời hạn cho các cụ vui lòng!
Nói gì thì nói chứ 5 năm đó nó không cho em cái gì cụ thể nhưng cách tư duy để giải quyết vấn đề thì chắc chắn là có nhiều!

Trở lại chuyện Tucson với Ếch thì em thấy mua Ếch là đúng rồi! Tucson đắt hơn Ếch mà cụ!
Em lại dính thêm cái món Kia Buổi Sáng đã phải mang đi sửa hộp số ở 5 vạn km nên em hơi ghê răng!

Em chẳng biết ở Tây thì thế nào chứ em mua Ếch cũng 1 phần vì ghét cái trò "anh muốn lấy xe cho em xin thêm 2k$" + giá cả trên trời của Toy!
Giờ thì em cạch hẳn Toy luôn rồi! Con Ếch nó hấp dẫn em quá! Càng chạy càng thấy mình may mắn mua nó!
Em cứ nghe các cụ chê Ford service tồi nhưng hàng xóm nhà em chạy Toy cũng bảo Toy chuối chả kém! Được cái ra chợ Giời mua đồ gì cũng có, mà em thì không dám đặt niềm tin vào đó! Vô chính Hãng thì Ford còn có phần tử tế hơn!

CR-Vic

Xe container
Nói về bằng cấp thì không nên bàn ở đây. Có nhiều ngành học không được đăng ký cao học các ngành kinh tế cách đây ngót 20 chục năm trước đấy.

Cụ XLT hâm mộ Escape thì update giúp hộ cái doanh số Escape tại Đài Loan so với CR-V với cả RAV4 xem ntn.

SmallRiver

Xe điện
Ford nó đầu tư vào Việt Nam có là bao đâu mà các cụ "Ford Idol" tung hứng nó thế. Có mỗi con xe bán chạy nhất (Everest) thì giá nó cũng đâu có kém Toy phải không nào? Suy cho cùng, cái ế rẻ là phải (nó mà giá bằng Toy thì các cụ có dám ôm không?)! Còn cái nào chém được thì cứ chém, đúng không các cụ Ford Idol?

Chỉnh sửa cuối:

pious

Xe hơi
Nói về bằng cấp thì không nên bàn ở đây. Có nhiều ngành học không được đăng ký cao học các ngành kinh tế cách đây ngót 20 chục năm trước đấy.

Cụ XLT hâm mộ Escape thì update giúp hộ cái doanh số Escape tại Đài Loan so với CR-V với cả RAV4 xem ntn.
Cụ XLT cho xin cái giá của 3 em nó tại Đài Loan nữa nhé. Quan trọng là cái GIÁ Esc vs CR-V tại Đài Loan thế nào cụ CR-VIC ơi.

Rất có thể dân Đài Loan không chuộng Toyota theo tâm lý đám đông như dân Việt Nam mình, nhưng vì giá cả CR-V với RAV4 hấp dẫn nên doanh số nó ngon hơn cũng hoàn toàn dễ hiểu.

Tại VN, Escape rẻ hơn đến mấy trăm tr thì em nghĩ chọn Esc là sáng suốt, còn nếu như giá mà ngang ngửa nhau thì có khi em cũng táng CR-V với RAV4 chưa biết chừng.

raklei

Xe điện
Giá Escape XLT ở Taiwan rẻ hơn CR-V taiwan độ hơn trăm triệu tiền VN;
nếu nhân với mức thuế cao ở vn (khoảng 2.5 lần) thì cũng tương ứng thôi

CR-Vic

Xe container
Giá Escape XLT ở Taiwan rẻ hơn CR-V taiwan độ hơn trăm triệu tiền VN;
nếu nhân với mức thuế cao ở vn (khoảng 2.5 lần) thì cũng tương ứng thôi
Đây mới là chi tiết quan trọng cho các bán fan Ford nhé. Thế còn doanh số của Escape Đài Loan so với CR-V và RAV4 ra sao hả bác raklei?

Isu_zu

Tháo bánh
Không thừa tiền, thậm chí dành dụm mãi mới đủ tiền mua xe nhưng vẫn phải chuốc bằng được bằng mọi giá, thế mới thấy tinh thần yêu xe Nhật của các cụ đáng khâm phục.
Nói thật,xe Nhật đáng ghét hay sao bác! Cũng xem Ford rồi, nhưng nội thất Fò cụt chán quá, Mondeo thì ko bằng...ngày xưa, chỉ có giá là rẻ hơn. Cũng qua đại lý Toy, nhưng cách nói của sâu (người VN) làm e khó chịu. Nên cuối cùng thì e ko mua xe của Ford và Toy VN, nói thế để bác bít e chả bênh gì ai. Vấn đề là cái gì sự thực thì phải công nhận, đơn giản như đan rổ. E chắc chắn là Altis đẹp hơn Focus, theo thẫm mỹ VN, mặc dù e cũng ko mua Altis đâu! Tiền thì chả ai thừa, nhưng ko phải ai cũng...dành dụm mãi mới đủ mua xe như bác, hichic.

thestranger

Xe máy
Em chỉ hóng hớt thôi nhưng cũng xin làm phát cho nó nhanh lên 100. Vodka cho tất cả các bác.

Porsche 911

Xe container
E chắc chắn là Altis đẹp hơn Focus, theo thẫm mỹ VN, mặc dù e cũng ko mua Altis đâu!
Em cũng thừa nhận với bác điều này. Em đang đi Focus 5 cửa nhưng so sedan với nhau thì Altis đẹp hơn Focus sedan rất nhiều, đến mức không thể so sánh được. Nhưng, chiếc Focus Ghia 2.0 ít tiền hơn Altis 2.0 tầm 160 triệu (chưa tính phải lắp phụ kiện linh tinh vào TOY) + thêm chênh lêch thuế nữa thì sau khi xong xuôi mọi thứ, Focus Ghia ít tiền hơn Altis khoảng 200 triệu, tương đương 25%.

Ngoc Phan XLS

Xe container

Cụ ơi! Em mà dùng tiêu chí nhìn doanh số để mua xe thì làm sao mà mua Ếch được!!! Nhất là ở VN mình cụ nhỉ???
Em không chê bai tuyệt đối xe Toy, không khen tuyệt đối xe Ford, nhưng em chọn Ford!!!
Với em, đầu tư cho Escape là đúng hướng! Em hạnh phúc với con Ếch vì nó xứng đáng với đồng tiền em phải chi ra để cưới nó về!

Còn chuyện so sánh thì nó khập khiễng lắm! Thôi các cụ nhẹ nhàng bàn chuyện Mặt Trăng to gấp 16 lần đê!!!:))

Các cụ người lớn hết rồi mà, bình tĩnh nào.

@Ngoc Phan XLS: Cụ học BKHN à? Em cũng lang thang trong cái cổng đó 6 năm ạ #-o
Hicz, sao cụ lang thang trong ý lâu thía? Chắc lại mải luyện Chắn Học Đại Cương hả? Bạn bè trêu em là ra trường còn nợ môn này đấy!:))

Ford nó đầu tư vào Việt Nam có là bao đâu mà các cụ "Ford Idol" tung hứng nó thế. Có mỗi con xe bán chạy nhất (Everest) thì giá nó cũng đâu có kém Toy phải không nào? Suy cho cùng, cái ế rẻ là phải (nó mà giá bằng Toy thì các cụ có dám ôm không?)! Còn cái nào chém được thì cứ chém, đúng không các cụ Ford Idol?
Toy và các hãng khác đầu tư vào VN nhiều lắm hả cụ???
Tỷ lệ nội địa hóa của họ đã được mấy % rồi cụ???

Cụ đừng mang Ever đi so với Ỉn rồi bảo Ever đắt nhé! Cụ phải đặt Ever cạnh Fortuner rồi xem kỹ các yếu tố sẽ thấy rõ vấn đề!
Em đồng ý là ế hàng thì phải hạ giá! Nhưng bảo ế hàng là kém chất lượng thì không đúng hoàn toàn!

Em thích phong cách bọn Tây nhợn hơn Á! Nó có cá tính riêng! Có chấp nhận trôi theo dòng nước nhưng không chịu đánh mất bản sắc của mình!
Đó chính là nguyên nhân xe Ford (kể cả dòng compact) vẫn cứ nặng nề, chắc chắn, máy khỏe và tốn xăng hơn xe châu Á! Em ủng hộ phong cách này vì nó hợp với em!

Em cũng thừa nhận với bác điều này. Em đang đi Focus 5 cửa nhưng so sedan với nhau thì Altis đẹp hơn Focus sedan rất nhiều, đến mức không thể so sánh được. Nhưng, chiếc Focus Ghia 2.0 ít tiền hơn Altis 2.0 tầm 160 triệu (chưa tính phải lắp phụ kiện linh tinh vào TOY) + thêm chênh lêch thuế nữa thì sau khi xong xuôi mọi thứ, Focus Ghia ít tiền hơn Altis khoảng 200 triệu, tương đương 25%.
Đẹp hay xấu là tùy thị hiếu người tiêu dùng! Em hơi giận Ford vì vuốt theo phong cách Á mà con Ếch 2009 nhà em trông nó hiền lành quá! Giá mà nó giữ cái đầu như 2008 trở về trước thì trông hoành tráng hơn!

Isu_zu

Tháo bánh
Đẹp hay xấu là tùy thị hiếu người tiêu dùng! Em hơi giận Ford vì vuốt theo phong cách Á mà con Ếch 2009 nhà em trông nó hiền lành quá! Giá mà nó giữ cái đầu như 2008 trở về trước thì trông hoành tráng hơn!
Đồng ý với bác, đẹp xấu tùy người, và số người VN thấy Toy đẹp nhiều hơn thấy Ford đẹp. E cũng thấy Escape mới ko manly bằng đời cũ. Ếch 3.0 đời cũ đi sướng phết chứ, chỉ có nhậu hơi nhiều. Em cũng thích Mon cũ hơn, Mon mới nhìn lai căng quá. Đấy là cái dở của Ford.

Isu_zu

Tháo bánh
Vậy nên có 2 trường phái:
- Thực dụng thì Ford, ko care lắm hình thức, múc Focus.
- Cầu toàn, thích cả nội dung và hình thức, ko care chênh lệch giá, múc Altis.

Điều e muốn nói, là ko ai ngu cả, họ đều happy với lựa chọn của mình. Và cá nhân e ko chọn 2 xe trên! The end.

Trạng thái
Thớt đang đóng