Doanh số Ford tại VN chỉ bằng số lẻ so với Toy

Trạng thái
Thớt đang đóng

KIA Q7

Xe tăng
Em lại mở thêm trang nữa, may ghê.

Sonbh

Xe tăng
Hahaha, cụ làm e cười tí sặc, đúng là kỹ sư Ford, chứ ko phải Toy. Chân ga có cái khỉ gì mà cụ gọi là chân ga điện từ, có mỗi cái lò xò đàn hồi thôi cụ. Mà loại bi lỗi là do CTS sx (ko phải DTS như cụ lói, hay cụ chém gió em). Ngay cả Ford Transit sx tại TQ cũng bị lỗi chân ga, và PSA Peugeot Citroen cũng gặp vấn đề tương tự cho mẫu Peugoet 107 và Citroen C1, do sử dụng chân
CTS. Lỗi này gọi là lỗi dính chân ga cụ ạ.
http://www.tin247.com/ford_ngung_san_xuat_transit_tai_tq_vi_loi_chan_ga-14-21545395.html

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2010/02/3ba190fc/page_2.asp

Kính cụ cái link tìm hiểu về chân ga CTS và Denso, trước khi cụ muốn tiếp tục tranh luận với em. Mong cụ hết sức bình tĩnh khi chê Toyota, để tăng doanh số cho Ford.
Hehe, càng nói càng tỏ rõ ko hiểu biết về chân ga điện tử, các xe đời mới hiện đại đều sử dụng chân ga điện tử, cụ nhìn kỹ vào cấu tạo hai chân ga của Denso và CTS đi, xem có thấy tiếp điểm ko, chả ai còn dùng chân ga thường như trước đây nữa. Còn muốn hiểu thế nào là chân ga điện tử thì vào đây đọc về kỹ thuật oto trước cụ nhé. http://www.vr.org.vn/tintuc/chitiettin.aspx?Id_news=1820&id=KN_ATGT, còn nhà sản xuất là CTS chứ ko phải DTS, ok tôi nhầm 1 chữ C - D. Chuyện lỗi chân ga thì các hãng có thể dính vấn đề là có dám thu hồi hay công nhận thôi, vì phụ tùng OEM toàn thế giới, Denso ko cung ứng đủ thì phải nhờ CTS cung cấp thêm và dính lỗi. Tôi chả chê Toy, cái nào lỗi thì bảo lỗi, sao phải chê nhỉ, vấn bình tĩnh tranh luận mà có mất bình tĩnh đâu nhỉ, tôi thấy cụ có cái rất ko hay là thói chụp mũ, rất buồn cười, tôi là người dùng oto ko liên quan đến hãng Ford đừng lôi hãng Ford vào mà buồn cười ra .

Chỉnh sửa cuối:

Tienthinh

Xe tăng
Đồng ý với cụ, bác Tiến Thịnh có mối quan hệ với Fordvn sâu sắc nên văn của bác ý cũng khác chút so với các user sử dụng Ford khác :D.
Dạ xe các Bác đang đi là nhất ạ, văn các bác cũng nhất nhất ạ.

KIA Q7

Xe tăng
Bác có nhầm không đấy về Bắc Hàn, Hàn cũng đánh nhau và thắng Mỹ chứ.
Nếu có cái giá đừng đánh nhau thì chắc bác cũng làm một chân trong đội duyệt binh đi chân kiểu ngỗng giống mấy đồng chí Bắc Hàn thôi. Đừng vội đánh giá quá khứ qua vài cái câu chuyện nếu không .... thì sẽ ..... nhé!

KIA Q7

Xe tăng
Chả là em thấy mấy cụ Toy Idol truy kích kinh quá, đã bầu cho Toy là nhất trên toàn quả đất mà vẫn không tha nên em nhận quách là em khôn cho rồi.
Dạ ko dám nhận danh hiệu đó đâu ah :D, cái đó giành cho mấy Toy Idol, mua Ford vì nó ít tiền, lái sướng, ko bị làm giá thôi ah, nhiều tiền thì mua Toy ah :D

Tienthinh

Xe tăng
Dạ ko dám nhận danh hiệu đó đâu ah :D, cái đó giành cho mấy Toy Idol, mua Ford vì nó ít tiền, lái sướng, ko bị làm giá thôi ah, nhiều tiền thì mua Toy ah :D
E chán TOY rồi ,rưng mà em không mua Fo nhé,hê hê, với lại không ai TOY idol đâu Bác,Bác hiểu nhầm quan điểm dư thế thì chít,mê xe gì như POSCHE ,MER,BMV ... chứ mê gì cái anh TOY lẫn F ò

KIA Q7

Xe tăng
Cái này em đồng ý với cụ. Có ai nói là nghiện cơm đâu cụ nhẩy.
E chán TOY rồi ,rưng mà em không mua Fo nhé,hê hê, với lại không ai TOY idol đâu Bác,Bác hiểu nhầm quan điểm dư thế thì chít,mê xe gì như POSCHE ,MER,BMV ... chứ mê gì cái anh TOY lẫn F ò

Tienthinh

Xe tăng
Tất cả những người xếp hàng mua TOY không được đành quay lại mua Fo, Bác đọc kỹ qua các bài nhé, ai cũng than phiền là TOY mua khó ... chứng tỏ đã nghiên cứu để mua TOY mà không được,BÁc SonBH cũng đang cay cú họ nhà TOY vì không mua được ức đến tận bây giờ ,nên khi nói đến TOY là lại TOY Idol .. fan cuồng...siêu xe nhỏ.. giọng điệu cực kỳ căm phẫn,hehe ,

Sonbh

Xe tăng
Hehe, em có nói cụ đâu :D, cụ thì ko thích Ford là chắc rồi, cả trang OF ai chả biết =)), hiện tại ko đủ tiền thì mua Ford đi tạm, chứ có tiền thì sao phải nghĩ, cứ Land Rover, X5, GTS... mà đi mua Toy và Ford làm gì nữa.

Sonbh

Xe tăng
Tất cả những người xếp hàng mua TOY không được đành quay lại mua Fo, Bác đọc kỹ qua các bài nhé, ai cũng than phiền là TOY mua khó ... chứng tỏ đã nghiên cứu để mua TOY mà không được,BÁc SonBH cũng đang cay cú họ nhà TOY vì không mua được ức đến tận bây giờ ,nên khi nói đến TOY là lại TOY Idol .. fan cuồng...siêu xe nhỏ.. giọng điệu cực kỳ căm phẫn,hehe ,
Hehe, lại thêm một cụ chụp mũ cho người khác rồi, nhắc lại cho cụ hiểu rõ nhé, ko bao giờ mua Toy, chưa bao giờ có ý định mua Toy cụ thông chưa ah, em thấy các Toy Idol tranh luận ko nổi, quay sang nói lung tung ko hướng vào chủ đề gì cả. Ngày xưa định mua I30 CW chứ ko có ý mua Altis, Vios hay Camry đâu, thiếu gì lựa chọn mà phải nhất thiết Toy, cụ nói ko mua được Toy nên mới quay lại mua Ford thì cụ quá nhầm, chỉ có cụ mới thế thôi. hehe, nghĩ lại thấy thương cụ Thiến Tịnh quá, ghét cay ghét đắng Ford .

KIA Q7

Xe tăng
Đề nghị cụ Sonbh đọc và viết tên cụ Tiến Thịnh cho chính xác và xin lỗi ngay.
Theo em cụ Tiến Thịnh nhầm đấy, ai đã xếp hàng để mua Toy sẽ chờ để mua bằng được dù có bị sale chan tương đổ mẻ vào mặt, dù có phải chờ đến hàng 6 tháng trời hoặc/và phải lắp thêm bao nhiêu phụ kiện.
Hehe, lại thêm một cụ chụp mũ cho người khác rồi, nhắc lại cho cụ hiểu rõ nhé, ko bao giờ mua Toy, chưa bao giờ có ý định mua Toy cụ thông chưa ah, em thấy các Toy Idol tranh luận ko nổi, quay sang nói lung tung ko hướng vào chủ đề gì cả. Ngày xưa định mua I30 CW chứ ko có ý mua Altis, Vios hay Camry đâu, thiếu gì lựa chọn mà phải nhất thiết Toy, cụ nói ko mua được Toy nên mới quay lại mua Ford thì cụ quá nhầm, chỉ có cụ mới thế thôi. hehe, nghĩ lại thấy thương cụ Thiến Tịnh quá, ghét cay ghét đắng Ford .

Tienthinh

Xe tăng
Đề nghị cụ Sonbh đọc và viết tên cụ Tiến Thịnh cho chính xác và xin lỗi ngay.
Theo em cụ Tiến Thịnh nhầm đấy, ai đã xếp hàng để mua Toy sẽ chờ để mua bằng được dù có bị sale chan tương đổ mẻ vào mặt, dù có phải chờ đến hàng 6 tháng trời hoặc/và phải lắp thêm bao nhiêu phụ kiện.
Bác cứ nghĩ mà xem với doanh số áp đảo Fo , khách hàng nhiều hơn Fo nên trong đó cũng có người quyết tâm để mua là có, công bằng mà nói, để chê TOY thì các Bác không chê gì ngoài chê vỏ mỏng..giá cao hơn trong cùng phân khúc..kiểu dáng bình bình... Nhưng các Bác thử nhìn lại Fo xem người tiêu dùng chê như thế nào ? còn Bác nói là không chê được thì em chịu.

Tienthinh

Xe tăng
E đã nói với Bác là em không ghét Fo mà em ghét thằng NV sêu bên Fo, làm ăn như ục ứt ấy?Ngày xưa em mê ếch ộp hồi mới ra lắm chứ.Nói thật FC 1.8AT cực xấu bộ mâm, Bác nên độ lại nhé.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cái dòng màu đỏ của bác quá chủ quan!

Cá nhân em thấy ngược lại hoàn toàn!

Những người mua Ford là những người đã tìm hiểu cực kỳ kỹ càng về các hãng xe nói chung và xe Ford nói riêng! Họ biết rõ ưu nhược điểm từng loại xe và lựa chọn xe Ford, mặc dù họ thừa biết xe Ford bị mang tiếng rất xấu ở Việt Nam!

Em đã biết trước và đã trải nghiệm đủ sau khi mua Ếch! Câu đầu tiên khi ai đó hỏi em về xe em là nó uống xăng nhiều lắm nhỉ, chắc là nó hay hỏng vặt lắm, đồ thay thế của nó chắc là đắt và khó kiếm lắm,...
Vì thế nên có nói cũng chả ai tin con Ếch nhà em nó uống có 8,5 lít/100km đường trường, chả ai tin gần 2 năm và 3,3 vạn km nó chả chịu hỏng cái gì ngoài cái Pinaco (em đã biết trước là có chăm chút nó đến đâu thì nó cũng sẽ chết sớm)!

Cụ gặp vấn đề với xe Ford chắc là do đen đủi thế nào ấy! Việc này thì Hãng nào cũng dính cả thôi!

Em xui đứa bạn mua Focus 1.8AT cho vợ nó và rất sợ bị chửi khi thấy các cụ FC kêu máy báo lỗi khá nhiều! Em dặn đi dặn lại và chúng nó tuân thủ tuyệt đối là chỉ dùng xăng 95 mua ở các cây xăng Petrolimex lớn, uy tín! May mắn thế nào mà nó chạy hơn 1 năm khắp nơi chưa hề thấy lỗi gì cả! Và nó bảo rất happy với cái xe này!

Nói chung là em khuyên bác không nên quá bực Ford như vậy! Cứ cho là chuyện chẳng may thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng