Độ bi côn sh 2k9 125i

Trạng thái
Thớt đang đóng

3yE

Xe máy
Các bác ơi. Chủ nhật này có off thì cho e tham gia với
E tên Huy
sdt: 01234 808387
e sinh năm 87 cho tiện xưng hô
E muốn qua luôn bác shark khoan chuông với sửa côn sau nữa
Địa điểm vẫn là 32A ĐBP ạ ?

Bin8x

Xe máy
mình cũng sinh năm 87
hôm trước bảo ae off chủ nhật nhưng chưa thấy ai có phản hồi cả
bạn khoan chuông thì cứ alo trước cho a Shark,nhà a ý ở ngõ 28 xuân la gần nhà trẻ mẫu giáo xuân la đấy

ducanh91

Xe điện
mình cũng sinh năm 87
hôm trước bảo ae off chủ nhật nhưng chưa thấy ai có phản hồi cả
bạn khoan chuông thì cứ alo trước cho a Shark,nhà a ý ở ngõ 28 xuân la gần nhà trẻ mẫu giáo xuân la đấy
Có vụ t7 này có vài bác wa đấy làm xe đấy ! ae nào rảnh wa chơi xem làm côn :D

darkz

Xe tải
Bánh quay thì liên quan đến n vde lắm . lò xo bố nặng nhẹ ntn còn liên quan đến bi côn( trọng lượng bi) ,và cũng còn phụ thuộc vào lò xo momen (lò xo lớn côn sau ) . vdu :
- bác đi bi nặng ->số vòng côn sau lớn -> bố bung ra sớm hơn chút ( đây là việc thay đổi tỉ số truyền động )
- Bác chỉ thay lò xo bố -> số vòng quay côn sau vẫn vậy nhưg do lò xo nhẹ hơn nên bố bung ra sớm hơn ( tỉ số truyền vẫn vậy nhưg bố bắt sớm hơn )
- Bác thay lò xo momen ( lò xo lớn côn sau) -> cũng thay đổi tỉ số truyền tùy vào việc thay lò xo nặng hơn hay nhẹ hơn mà côn sau quay n hay quay ít

Khi bác thay đổi 1 trog ba yếu tố : bi côn , lò xo bố , lò xo lớn côn sau ( cái này ngoài bắc ít làm ,hầu như k có ) ,thì nó phải đi liền với nhau ,tính toán đến lực máy ,chạy trớn .
Vdu : bác set 1 bộ như sau : bi 14g + lò xo nhẹ -> thấy hiện tượng bánh hơi quay .

Bác có 2 cách giải quyết :
1 là giảm độ nặg của bi xuống còn 13,5g 13g ,12,5g đến khi nào banh k quay nữa là ok .trường hợp này phù hợp vs bác thjk nhjck nhẹ ga là đi ngay ,xe bốc
2 là bác thay 1 lò xo khác nặng hơn 1 chút nếu bác quay ít -> tỉ số truyền vẫn vậy xe đi k khác là mấy :D
3 là bác thay lò xo lớn nặng hơn -> điều này nên tránh vì động vào lò xo lớn còn liên quan đến bi nữa rất phức tạp

Nói chung bộ côn là 1 tổng thể ,bác thay đổi cái này mà k thay đổi cái kia thì sẽ k phát huy hết tác dụng của nó , thay đổi nó ntn sao cho hợp lý và vừa ý ng đi là được :D chứ ch bánh quay thì cũng k quan trọng lắm chỉ tội mất trớn ,và nếu k căn đc đúng lực máy lớn nhất thì ga đầu sẽ có khoảng trũng .
Em bái phục bác =D>. Em đi LX125ie bị vậy, ông anh em đi SH150i VN cũng bị vậy, bà chị em đi LX150 nhập lại ko bị. Hay do chất lượng xe nội ko = xe nhập nhỉ? Ko biết ở chỗ bác shark kia có xử lý cả luôn LX đc ko bác nhỉ? :D

Bin8x

Xe máy
Em bái phục bác =D>. Em đi LX125ie bị vậy, ông anh em đi SH150i VN cũng bị vậy, bà chị em đi LX150 nhập lại ko bị. Hay do chất lượng xe nội ko = xe nhập nhỉ? Ko biết ở chỗ bác shark kia có xử lý cả luôn LX đc ko bác nhỉ? :D[/QUOT
ý kiến chủ quan của mình thế này:chả phải nội hay nhập đâu bạn ah,nhiều lúc do quá trình chạy rốt đa ae mình chạy hơi có độ ẩu,cứ ga mạnh rồi lại giảm nhiều lúc làm hại côn.Còn vấn đề ở đây thì chỉnh ại quá đơn giản thay lò xo bố ba càng và khoan chuông là oki>Em sh 2k1o cỦA mình cũng bị mới khoan chuông và thay lò xo h okie r.bạn cứ ra chỗ bác Shark là okie ngay
hihi

ducanh91

Xe điện
QUOTE=darkz;6263638]Em bái phục bác =D>. Em đi LX125ie bị vậy, ông anh em đi SH150i VN cũng bị vậy, bà chị em đi LX150 nhập lại ko bị. Hay do chất lượng xe nội ko = xe nhập nhỉ? Ko biết ở chỗ bác shark kia có xử lý cả luôn LX đc ko bác nhỉ? :D[/QUOT
ý kiến chủ quan của mình thế này:chả phải nội hay nhập đâu bạn ah,nhiều lúc do quá trình chạy rốt đa ae mình chạy hơi có độ ẩu,cứ ga mạnh rồi lại giảm nhiều lúc làm hại côn.Còn vấn đề ở đây thì chỉnh ại quá đơn giản thay lò xo bố ba càng và khoan chuông là oki>Em sh 2k1o cỦA mình cũng bị mới khoan chuông và thay lò xo h okie r.bạn cứ ra chỗ bác Shark là okie ngay
hihi
Bác nói wa chuẩn :D nhưg k vodka bác đc .bác rảnh thì t7 này wa chỗ bác shark chơi nhé tầm 9h 10h :D

3yE

Xe máy
Chủ nhật này lại ko đi à các cụ???

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
Chủ nhật này lại ko đi à các cụ???
T7 vừa rùi e vs 1 bác trên of ,e wen mất tên rùi wa chỗ bác sơn làm côn rùi còn làm lại cái cầu chì cho bác ý mà :D
Chắc cuối tuần sau e lại lên đấy để làm chuột bạch thí nghiệm dầu Mobil nhập từ mỹ của bác shark xem tnao :D Ae nào rảnh wa chơi .

Bin8x

Xe máy
T7 vừa rùi e vs 1 bác trên of ,e wen mất tên rùi wa chỗ bác sơn làm côn rùi còn làm lại cái cầu chì cho bác ý mà :D
Chắc cuối tuần sau e lại lên đấy để làm chuột bạch thí nghiệm dầu Mobil nhập từ mỹ của bác shark xem tnao :D Ae nào rảnh wa chơi .
ducanh cứ thử loại mobil gold đi r có j pm mik nhé...mik cũng đang định chuyển qua dùng loại đấy..

siuga

Xe tăng
Chú em làm lộ hết hàng họ của anh rồi! Anh đã lấy bằng A2 đâu...........! Xe em chạy thêm vài ngày, mọi thứ poóctê thì còn ngon hơn nữa! Chủ nhật cố gắng tham gia nhé!
Kụ ơi, kụ cho e xin lại địa chỉ đc ko ợ? e đọc trên này thấy địa chỉ ở Điện Biên Phủ và ngõ Xuân La.

Tiện thể e cũng xin mạn phép trình với kụ về bệnh của em Atila Victoria của gấu nhà em. Côn xe ko bám kụ ạ. Lên dốc thì kêu, giảm tốc rồi kéo lên thì giật. Nói chung là ko êm bằng xe khác. Em đã thay búa của Spacy VN, bát côn sau của Airblade Thái nhưng chỉ đỡ hơn tí thôi kụ ạ.

Em đang muốn xem là có thể lắp đc búa của Elizabeth vào đc ko mà mấy ông thợ trên hãng nói là ko đc??!!!

Kụ Shark vào giúp em nhé. Em cảm ơn kụ nhiều ạ.

shark 150cc

Xe hơi
Chuyện này đơn giản thôi, bạn dt cho mình 0915396818

ducanh91

Xe điện
Chuyện này đơn giản thôi, bạn dt cho mình 0915396818
Ôg a nhớ phần e dầu lap mobil và cả dầu máy mobil loại htrc a giới thiệu nhé ! chắc cuối tuần xe e đến lịch thay dầu e lên thay dầu luôn ,còn mấy vde về côn nữa ôg a ak ,phải tháo ra ngâm cứu thui :D

shark 150cc

Xe hơi
Ôg a nhớ phần e dầu lap mobil và cả dầu máy mobil loại htrc a giới thiệu nhé ! chắc cuối tuần xe e đến lịch thay dầu e lên thay dầu luôn ,còn mấy vde về côn nữa ôg a ak ,phải tháo ra ngâm cứu thui :D
ok! dầu đã có rồi em nhé, còn ngâm thì 2 anh e mình cùng ngâm!:D

memory1991

Xe hơi
cảm ơn bác shark rất nhiều, sau khi lắp lại bộ bi côn 14g và bộ chuông khoan của bác xe em đi ngon hơn rất nhiều. bác cho em hỏi về bầu lọc gió, xe em đi hơn 3 vạn rồi mà mấy ông sửa xe hãng vẫn bảo ko phải thay la thế nào a. Mà em muốn thay thì loại nào la tốt chứ em thấy mấy ông ấy vệ sinh toàn bằng cách lấy cái gì xịt thật mạnh vào y

ducanh91

Xe điện
cảm ơn bác shark rất nhiều, sau khi lắp lại bộ bi côn 14g và bộ chuông khoan của bác xe em đi ngon hơn rất nhiều. bác cho em hỏi về bầu lọc gió, xe em đi hơn 3 vạn rồi mà mấy ông sửa xe hãng vẫn bảo ko phải thay la thế nào a. Mà em muốn thay thì loại nào la tốt chứ em thấy mấy ông ấy vệ sinh toàn bằng cách lấy cái gì xịt thật mạnh vào y
lọc thì 1v2 là phải thay rùi ! lọc thì có n loại lắm 70k-100k chợ zời , loại 350k ở phố huế hàng thái , loại 570k trong head .Loại 350k và loại 570k mjk dòm thì nó cũng hao hao giống nhau -> thya loại 350k là hợp lý . CHứ loại ở chợ zời thì nhìn giấy lọc k đc ổn cho lắm :D

memory1991

Xe hơi
hình như còn có loại 1t1 à bạn. Mình muốn mua loại nào mà vệ sinh dễ dàng ý

3yE

Xe máy
Cụ Shark ơi hôm trước khoan bi xuống 14g và thay chuông khoan mới xong xe e chạy 100km ăn có 2.7 lít =)) E có tý bất ngờ đới. Cảm ơn cụ very much !

babymilo1210

Xe tải
bác ducanh cho em hỏi với bi zin của SH 125 nặng bao nhiêu ạ

tungpr123

Xe buýt
bác duccanh91 và bác shark150 tư vấn dùm e :
xe Li cua em, giống như các xe khác thôi, khi mới ga lên nó trượt 1 tí rồi mới bám vào ,theo cụ cái này nguyên nhân là làm sao ạ( đặc trưng của piaggio ah), nếu mà tới chỗ bác làm thì sửa lại những gì ạ có cần phải thay mới bộ phận nào ko. Nghe nói làm như vậy có thể xe ăn ít xăng 1 chút nhỉ :D
Phiền 2 bác tư vấn dùm những câu hỏi trên của e ạ :)

ducanh91

Xe điện
Cụ Shark ơi hôm trước khoan bi xuống 14g và thay chuông khoan mới xong xe e chạy 100km ăn có 2.7 lít =)) E có tý bất ngờ đới. Cảm ơn cụ very much !
chúc mừng bác có con xe ngon ! chắc bác chạy nghiêm chỉnh chứ như e set cả bộ chạy thốc ga hoài toàn 3,3l/100km =))

bác ducanh cho em hỏi với bi zin của SH 125 nặng bao nhiêu ạ
Bác chịu khó tìm mấy trang trc nhé ! e post cả hình cân bi zin 125 mà . sh 125 là 11g còn 150 là 12g

bác duccanh91 và bác shark150 tư vấn dùm e :
xe Li cua em, giống như các xe khác thôi, khi mới ga lên nó trượt 1 tí rồi mới bám vào ,theo cụ cái này nguyên nhân là làm sao ạ( đặc trưng của piaggio ah), nếu mà tới chỗ bác làm thì sửa lại những gì ạ có cần phải thay mới bộ phận nào ko. Nghe nói làm như vậy có thể xe ăn ít xăng 1 chút nhỉ :D
Phiền 2 bác tư vấn dùm những câu hỏi trên của e ạ :)
Xe ga nào thì nó cũng trượt thui bác ak ! quan trọng là ít hay n thui ! .Còn làm lại côn thì thay cái nào ,chỉnh chỗ nào còn tùy vào xe của bác ,và bác thk đi xe tnao nữa :D

Trạng thái
Thớt đang đóng