Độ bi côn sh 2k9 125i

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungpr123

Xe buýt
chúc mừng bác có con xe ngon ! chắc bác chạy nghiêm chỉnh chứ như e set cả bộ chạy thốc ga hoài toàn 3,3l/100km =))

Bác chịu khó tìm mấy trang trc nhé ! e post cả hình cân bi zin 125 mà . sh 125 là 11g còn 150 là 12g

Xe ga nào thì nó cũng trượt thui bác ak ! quan trọng là ít hay n thui ! .Còn làm lại côn thì thay cái nào ,chỉnh chỗ nào còn tùy vào xe của bác ,và bác thk đi xe tnao nữa :D
xe bị trượt nhiều lắm toàn bộ của e mới zin, đi mới đc 5000k thôi, e thích đi bốc và khỏe, theo bác phải thay những gì,

Chỉnh sửa cuối:

binhke

Xe buýt
Thank bạn!
Topic này để AE trao đổi kinh nghiệm trong việc chế, độ lại xe của mình để nó hoạt động hiệu quả hơn, êm ái hơn, xăng ăn ít hơn.....phải ko bạn? Việc này, ít nhất cũng phải có ít nhiều kinh nghiệm thực tế, kiến thức cùng với niềm say mê khám phá, học hỏi thì mới hiểu rõ được những gì mình cần và muốn làm.
Ko chỉ chuông khoan mà cả cái bộ ly hợp+ số vô cấp của xe ga này có vô số vấn đề cần bàn! Làm ko chuẩn, xe hao xăng, nóng máy, chạy giật cục, gằn, cái nọ phá cái kia v v ....
Mình chạy Shark, cũng đã từng thử các loại bi văng, lò xo, thay côn 3 guốc, dây cua roa, khoan chuông tùm lum. Kết quả là mình thực sự đã có được sự vận hành ưng ý nhất mà lại tiết kiệm xăng trong khi không hề làm giảm đi độ bốc hay công suất của xe. Mình ko phải thợ sửa xe nhưng mình có sự ham thích trong lĩnh vực này nên có thể gọi là "chuột bạch" trên chính chiếc xe của mình. Ko chỉ phần côn số, ngay cả động cơ, xe mình mới chạy được hơn 6000km nhưng ko ưng ý nên đang từ 125 nâng lên 150cc (đồ chính hãng để đảm bảo độ bền), độ phần điện để có sự đánh lửa tốt hơn... và kết quả là xe khoẻ hơn rất nhiều và lại ăn ít xăng hơn trước - 3l/100km. Việc này với mình thì tiền ko tốn bao nhiêu (chỉ vài triệu) nhưng công sức thì nhiều! Qua những trải nghiệm đó, mình thật sự hiểu ra nhiều điều trong nguyên lý hoạt động của xe ga và cố gắng học hỏi, tìm những chi tiết chưa thực sự tối ưu để thử nghiệm khắc phục.
Mình làm về cơ khí chế tạo máy nên cũng có ĐK các bạn hơn trong việc này. Nghĩ ra cái gì mà cho là hay hay là có thể tự chế tạo ra cái đó để thử luôn.
Bạn nói đúng:"e nghĩ nên chơi chắc là mua 1 cái chuôg zin rùi ămg đi khoan xog nếu lắp thấy ok thì dùng ,còn cái kja cho lên mag bán hoặc để đấy dùng dần"
Chuông các bạn ko nên khoan vì sẽ rất khó để kiểm tra, trừ khi có thợ chuyên làm như trong SG. Còn riêng mình thì đảm bảo Chuông mình khoan 100% cân bằng.
Các bạn đừng nghĩ mình chào hàng nhé vì mình ko làm việc này để kiếm sống !:))
Vài lời chia sẻ với các bạn!
Thân
ở hà nội hay ở hp có chỗ nào bán chuông zin ko bác nhỉ , e đang cần tìm bộ chuông zin cho AB ,

binhke

Xe buýt
em cần kiếm bộ ( chuông + bố 3 càng ) zin của AB , cụ nào độ lên rồi mà thừa thì để lại cho e nhé .

Bin8x

Xe máy
bác duccanh91 và bác shark150 tư vấn dùm e :
xe Li cua em, giống như các xe khác thôi, khi mới ga lên nó trượt 1 tí rồi mới bám vào ,theo cụ cái này nguyên nhân là làm sao ạ( đặc trưng của piaggio ah), nếu mà tới chỗ bác làm thì sửa lại những gì ạ có cần phải thay mới bộ phận nào ko. Nghe nói làm như vậy có thể xe ăn ít xăng 1 chút nhỉ :D
Phiền 2 bác tư vấn dùm những câu hỏi trên của e ạ :)
xe bạn bị giống hệt xe mình,xe mình từ lúc gần 4000km đã bị giật rồi,có rất nhiều nguyên nhân nhưng nhìn chung là lúc chạy rốt đa ae chạy hay thốc rồi giảm lên mà má côn các đời xe mới nhìn chung không được ngon lành như xe đời cũ nên hay bị vậy...
mình mới qua a shark: KHOAN CHUÔNG+THAY LÒ XO BỐ BA CÀNG SAU
giờ xe chạy bám côn rất tốt hết hẳn bệnh luôn,độ vọt hơn cả lúc mới và ăn ít xăng hơn hẳn
xe bị giật thế làm luôn thôi bạn,lúc chưa đi độ ại xe khi đi chậm ga lên bị giật đầu đùng đùng điên hết cả người,giờ chạy xe thấy thích

tungpr123

Xe buýt
1 bộ chuôg xe khoảng nhiều tiền nhỉ các bác

duykhanh2104

Xe đạp
Xe PS125 của mình cũng vừa độ lại côn + chuông khoan + lò xo + bi côn bác Shark xong ,đã chạy được gần 1000km cảm giác êm đỡ gào hơn hẳn .
Ducanh cho hỏi xíu , xe mình lúc máy còn nguội lạnh đề xe lên đi,thì côn có cảm giác nghe xè xè giống con lead lắm , nhưng khi đi được 1 lúc máy nóng lên rồi thì côn lại nghe nó đỡ xè xè , tiếng êm hơn hơn là sao nhỉ ? nhưng có cảm giác thay côn lead tiếng hơi giống xe lead :D . Xe bác có bị thế không ? Và lúc tăng tốc từ 0-40km vẫn hơi có cảm giác rung rung sàn , nhưng từ 50-60km trở lên thì lại rất êm và đúng tiếng máy ban đầu.Còn 0-40km nghe tiếng nó vẫn không được tròn tiếng lắm,hơi sượng e cũng chưa có tìm được từ nào để mô tả cho nó rõ bác thông cảm nhé :D

siuga

Xe tăng
T7, CN e vừa qua chỗ bác Shark ( gần nhà bác ý ) để chỉnh lại cho xe của e và của gấu. Cảm nhận hiện tại là ngon. Xe của gấu nhà em là Atila victoria: thay lò xo, chuông khoan và bi côn nặng hơn. Xe êm hơn chạy hậu tốt. Còn xe của em ( PS Sport 125 ), theo như yêu cầu của em thì bác Shark đã làm lại bi côn của em bằng đúng như bi zin lúc đầu ( 11g ), và thay chuông khoan. Cảm nhận của em khi test xe là " mãnh thú " đã thực sự trở về với em các kụ ợ.

Chân thành cảm ơn bác Shark

siuga

Xe tăng
1 bộ chuôg xe khoảng nhiều tiền nhỉ các bác
Kụ có chuông sẵn rồi thì cứ lên đổi lấy chuông khoan của kụ Shark thôi. Kụ í chỉ tính công khoan thôi ợ. ( Chuông của kụ phải còn trắng trẻo thì mới đổi đc nhé, còn cháy hay sắp cháy chuông thì ko đc đâu ợ.)

CuKenPis

Xe tăng
Xe em sh 125 giờ khi đề pa kêu khục khục khục ở cổ phốt thì có phải ro côn ko nhì? Còn lúc ổn định tốc độ rồi thì lại ok các cụ ạ!

ducanh91

Xe điện
Xe em sh 125 giờ khi đề pa kêu khục khục khục ở cổ phốt thì có phải ro côn ko nhì? Còn lúc ổn định tốc độ rồi thì lại ok các cụ ạ!
Bảo dưỡng lại cổ phốt là hết thui ,mún ktra xem có dơ k thì chống đứng ,rùi lay lay càng xe xem sao ,khả năng là dơ rùi :D

ducanh91

Xe điện
Xe PS125 của mình cũng vừa độ lại côn + chuông khoan + lò xo + bi côn bác Shark xong ,đã chạy được gần 1000km cảm giác êm đỡ gào hơn hẳn .
Ducanh cho hỏi xíu , xe mình lúc máy còn nguội lạnh đề xe lên đi,thì côn có cảm giác nghe xè xè giống con lead lắm , nhưng khi đi được 1 lúc máy nóng lên rồi thì côn lại nghe nó đỡ xè xè , tiếng êm hơn hơn là sao nhỉ ? nhưng có cảm giác thay côn lead tiếng hơi giống xe lead :D . Xe bác có bị thế không ? Và lúc tăng tốc từ 0-40km vẫn hơi có cảm giác rung rung sàn , nhưng từ 50-60km trở lên thì lại rất êm và đúng tiếng máy ban đầu.Còn 0-40km nghe tiếng nó vẫn không được tròn tiếng lắm,hơi sượng e cũng chưa có tìm được từ nào để mô tả cho nó rõ bác thông cảm nhé :D
Bắt bệnh qua âm thanh tnay thì hơi khó bác ak :D Bác đi bi nặng thì xe nó êm êm cảm gjac giống LEAD thui :D .Còn rung sàn thì bác cứ từ từ tầm 300km 400km là hết thui ,em cũng vậy .Tgian đâu côn chưa wen nhau nên nó thế ý mà .Còn tiếng xè xè phải nghe trực tiếp thì e mới biết đc chứ ,còn phán bệnh wa nghe , cảm giác tnay thì hơi khó .Còn nếu tiếng xè xè nhỏ nhỏ k đáng kể thì k sao đâu bác ak :D
Bác cứ đi đến tầm 400km đi rùi có vde gì thì pm e .

chichvn

Xe buýt
e đang chờ cuối năm đi làm xin ông bà bô tiền mua con Sh125 thôi, có gì lúc đấy nhờ bác ducanh nhé :D

vanhong872

Xe đạp
theo KN bác nên đi bi 14g + 3 lò xo càng Shi 2011 đảm báo rát good

kiateck

Xe tải
em hỏi khí không phải , bên bác tư vấn cho em cai bệnh kêu to của ab2011 không ?

kiateck

Xe tải
về xăng cộ thì ok , đi đựoc 47km /lít nhưng xe kêu quá khi tăng ga , nói thật khi đi đừong xa và đều ga 60 nhưng hơi hiếm khi ,thì test được 55km/lít

ducanh91

Xe điện
e đang chờ cuối năm đi làm xin ông bà bô tiền mua con Sh125 thôi, có gì lúc đấy nhờ bác ducanh nhé :D
ok k vde gì có gì bác cứ pm e

theo KN bác nên đi bi 14g + 3 lò xo càng Shi 2011 đảm báo rát good
Bác này ở bên biker đây mà .Bác có tiệm sửa xe trong nam ,hình như là là Hồng chuyên sửa xe ga .E cửa hàng của bác trên mạng n lắm :D

memory1991

Xe hơi
Tình hình xe của e lúc ga lên xuất hiện tiếng hú, xe đang đi mà thả hết ga ra thấy bô kêu pạch pạch. Các bác giúp e vụ này với. Cho e hỏi địa chỉ mua bầu lọc gió cái loại gì hơn 1 tr mà vệ sinh dễ
dàng ý nhé. Thank các bác

duykhanh2104

Xe đạp
To ducanh: xe mình từ lúc thay khoan chuông đi cũng được hơn 1000km rồi , thời gian đầu thì nó rung sàn hơn , bây giờ đỡ hơn rồi nhưng vẫn thấy , không biết tầm bao nhiêu thì nó tròn máy nhỉ ?
- Xe mình bọn thợ tháo thế nào làm bây giờ nhựa nó như gẫy lẫy rồi nên đi vào ổ gà thấy có tiếng như nhựa lỏng va đập vào nhau. Và bưởng nhựa ốp dưới sàn để chân bị gãy hẳn lẫy chỗ bắt vít trước nên không bắt vít được mà cũng bị rơi luôn con vít zin không biết có chỗ nào nó làm lại cho ngon lành không bác nhỉ ?
- Thụt mình có cảm giác đi hơi cứng có làm cho nó mềm được không hay chung các dòng xe này nó cứng vậy . Mình đi con SH VN cũng thấy thụt cứng lắm , nhưng đi con SH 08 thằng em thì thấy êm.
- Bình thường bóp phanh trước thì nó phải hơi nhún đầu đúng không , e thấy xe vẫn trôi nên thường phải bóp 2 phanh , vậy là do má phanh hay là do dầu nhỉ ? má phanh trước và sau cũng mới thay , nhưng e thay loại bình thường , loại hãng toàn 500 - 600k e thay loại 200k thôi.

Phuong Ho

Xe tăng
chạy bi côn Leovince có đc ko bác ?? em mua bô 4road đc tặng bộ bi côn đấy mà chưa dùng .....

Trạng thái
Thớt đang đóng