Độ bi côn sh 2k9 125i

Trạng thái
Thớt đang đóng

siuga

Xe tăng
Các kụ mem mới thì vào chịu khó tìm hiểu trong này có đầy đủ các thông tin cần thiết về các loại xe và từng bệnh cụ thể. Những vấn đề cần hỏi của các kụ mem mới này e thấy trong các thớt cũ đều đã bàn đến rồi.

vanhong872

Xe đạp
ok k vde gì có gì bác cứ pm e

Bác này ở bên biker đây mà .Bác có tiệm sửa xe trong nam ,hình như là là Hồng chuyên sửa xe ga .E cửa hàng của bác trên mạng n lắm :D
thanks bác , chính là e bác ợ : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1989898

Tình hình xe của e lúc ga lên xuất hiện tiếng hú, xe đang đi mà thả hết ga ra thấy bô kêu pạch pạch. Các bác giúp e vụ này với. Cho e hỏi địa chỉ mua bầu lọc gió cái loại gì hơn 1 tr mà vệ sinh dễ
dàng ý nhé. Thank các bác
xuất hiện tiếng hú có vài nguyên nhân bác nên KT mấy vấn đề sau :
1- bộ bố ( côn ) quá mòn đề pa kg bắt tạo tiếng hú , ồn
2- thiếu cọng siu ngay quạt nồi
3- hú bộ nhông , cái này nếu bị hú khắc phục lại dc trên chính bô nhông cũ kg cần thay new ( tuyệt đối kg nên sửa bằng cách đốt nhông bằng khí đá )
- po e loại hơn 1tr chính là hiệu KN của USA

To ducanh: xe mình từ lúc thay khoan chuông đi cũng được hơn 1000km rồi , thời gian đầu thì nó rung sàn hơn , bây giờ đỡ hơn rồi nhưng vẫn thấy , không biết tầm bao nhiêu thì nó tròn máy nhỉ ?
- Xe mình bọn thợ tháo thế nào làm bây giờ nhựa nó như gẫy lẫy rồi nên đi vào ổ gà thấy có tiếng như nhựa lỏng va đập vào nhau. Và bưởng nhựa ốp dưới sàn để chân bị gãy hẳn lẫy chỗ bắt vít trước nên không bắt vít được mà cũng bị rơi luôn con vít zin không biết có chỗ nào nó làm lại cho ngon lành không bác nhỉ ?
- Thụt mình có cảm giác đi hơi cứng có làm cho nó mềm được không hay chung các dòng xe này nó cứng vậy . Mình đi con SH VN cũng thấy thụt cứng lắm , nhưng đi con SH 08 thằng em thì thấy êm.
- Bình thường bóp phanh trước thì nó phải hơi nhún đầu đúng không , e thấy xe vẫn trôi nên thường phải bóp 2 phanh , vậy là do má phanh hay là do dầu nhỉ ? má phanh trước và sau cũng mới thay , nhưng e thay loại bình thường , loại hãng toàn 500 - 600k e thay loại 200k thôi.
SHi 125 đi chuông khoan còn dc , 150cc đi chuôn gkhoan kg hiệu quả nha mấy bác ( tua máy cao mau hư bố )

babymilo1210

Xe tải
thanks bác , chính là e bác ợ : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=1989898

xuất hiện tiếng hú có vài nguyên nhân bác nên KT mấy vấn đề sau :
1- bộ bố ( côn ) quá mòn đề pa kg bắt tạo tiếng hú , ồn
2- thiếu cọng siu ngay quạt nồi
3- hú bộ nhông , cái này nếu bị hú khắc phục lại dc trên chính bô nhông cũ kg cần thay new ( tuyệt đối kg nên sửa bằng cách đốt nhông bằng khí đá )
- po e loại hơn 1tr chính là hiệu KN của USA

SHi 125 đi chuông khoan còn dc , 150cc đi chuôn gkhoan kg hiệu quả nha mấy bác ( tua máy cao mau hư bố )
vậy thay bi spacy vào SH 150 đi êm hơn có đc không bác

Bin8x

Xe máy
hôm nay mới làm 1 em đỏ boóc đô 8200$ tại 196 bà triệu
chạy xe mới thấy tê hơn em đen mình mua năm ngoái...hihi ^^

dvsa1980

Đi bộ
Thanhkiuvinamiu, cuối tuần em đi chỉnh luôn. Sh 125i 2010 thay bi côn spacy 15g ổn không bác?

LiemBlue

Xe lăn
Em cám ơn bác Shark 150 ạ,con Sh của em bây giờ nó quá ngon và có thể nói tuyệt vời ạ.1 lần nữa em cảm ơn bác nhé bác độ xe quá chuẩn ạ,và cảm ơn chú em ducanh91 nữa nhé có chú anh với đc gặp cao nhân đấy,mà anh mua đc ắc quy rồi em nhé.Thanks em

ducanh91

Xe điện
Em cám ơn bác Shark 150 ạ,con Sh của em bây giờ nó quá ngon và có thể nói tuyệt vời ạ.1 lần nữa em cảm ơn bác nhé bác độ xe quá chuẩn ạ,và cảm ơn chú em ducanh91 nữa nhé có chú anh với đc gặp cao nhân đấy,mà anh mua đc ắc quy rồi em nhé.Thanks em
e tưởng ôg a phải làm cái thớt " giới hạn độ côn cuối cùng của shi " chứ .e tìm hoài mà k có thấy a ak =))

LiemBlue

Xe lăn
Anh mở thớt đấy để ngày mai In Box nó đầy quá sập cả Of thì anh toi ah chú em,anh vừa pm bác Shark bảo là 1 tháng sau anh thử bi côn 13g em ah.Không hiểu thì nó phê như thế nào nhỉ

LiemBlue

Xe lăn
Thay dầu máy và dầu láp Mobi vào đi nhẹ máy quá chú em ạ,anh về được Gấu khen sửa xe êm thế,xong lại bảo mấy lần trước đi sửa ở đâu mà chán thế.Anh đành%-(

ducanh91

Xe điện
Thay dầu máy và dầu láp Mobi vào đi nhẹ máy quá chú em ạ,anh về được Gấu khen sửa xe êm thế,xong lại bảo mấy lần trước đi sửa ở đâu mà chán thế.Anh đành%-(
hxhx ôg a thay bi 14g đã bốc lắm rùi ,sắp tới thay bi 13g thì chắc ga cái bốc đầu mất :D Sau khi con sh của a đã đến giới hạn cuối cùng Khuyến cáo k mang xe ra đua a nhé =))
A mún nhẹ nữa k :D e đang nghiên cứu vụ lọc gió độ đây :D
hjhj ! hnao đưa gấu lên đấy chơi ,coi ae ta vọc xe ,chắc vãi linh hồn =))

Chỉnh sửa cuối:

chichvn

Xe buýt
các cụ bí mật quá =)

Trạng thái
Thớt đang đóng