[Funland] Điều tra chuyển nhượng dự án VP6 Linh Đàm !

tieunhupha

Xe điện
Lấy lợi ích của 10tr dân hn đánh đổi cho 50k dân hh. Đấy là ko công bằng.
Còn văn minh là con người sống và phát triển toàn diện. Cày cuốc bon chen rồi chen chúc trong n căn nhà lụp xụp thì ko thể gọi đấy là văn minh.

Thế nên thà về quê chân đất hưởng không khí thoáng đãng còn hơn.
Cụ (hay mợ) đang ở quê đâu đấy ạ.
Hiện giờ VN đang đi đường khác China là gom tiền về rồi chia cho các tỉnh nên nhiều tỉnh giờ phát triển, đường xá tốt lắm rồi ạ. Chỉ có các tỉnh chỉ nhăm ăn chứ ko làm là xập xệ thôi ạ. Mà lãnh đạo đã ko chịu làm thì về quê cũng chả có mấy việc mà làm đâu ạ.

hoviethung

Xe lăn
Chuyển nhượng tài sản của doanh nghiệp nhà nước mà không qua đấu giá thì rõ làm thất thoát rồi. Giờ hóng thêm ai vào trại thôi; Điếu Cày thì tội phá quy hoạch chồng chất rồi và kết hợp tội Lừa đảo khách hàng!
Tư nhân sao mà phá quy hoạch nếu như không có sự đồng ý hay làm ngơ của các cấp chính quyền. Hi vọng vụ này cần được mở rộng để lập lại trật tự trong quy hoạch vốn rất lộn xộn hiện nay.

thichxeoto

Xe điện
Em thì được dùng mỗi dịch vụ khách sạn MT của cụ ấy, quá ok so với đám nhộm nhoạm bên ngoài.
Ăn cơm nhà hàng trong MT không đắt hơn ngoài bao nhiêu nếu không muốn nói là ngang nhau, mà gọi dạ bảo vâng đáng tiền!
Sơ vít cũng ngon mỗi giá hơi chát tý thôi cụ nhỉ :))

Mr Chun

Xe tăng
Hiện giờ cụ thản còn sở hữu hệ thống ks Mường Thanh thôi ko làm bds lâu rồi, tuy nhiên tội của cụ là phá vỡ kết cấu hạ tầng đô thị, xây chung cư vượt tầng trái phép, bán nhà ko sổ, gây ra bao hệ luỵ cho đời sống dân sinh xã hội, an ninh trật tự, ô nhiễm môi trường..tất cả người dân và chính quyền địa phương Hoàng Liệt phải gánh chịu, hàng ngàn đứa trẻ ra đời ko có trường học, bố mẹ còng lưng gánh học phí trường tư, xã hội đen hoành hành bảo kê dịch vụ dân sinh bên dưới...còn cụ thản nhẹ nhàng kiếm lợi nhuận, đi mua đất xây khách sạn khắp nơi,...riêng cơ ngơi biệt thự nhà cụ và con cái, trụ sở công ty trong bán đảo Linh Đàm cũng đã cả chục lô 2 -3 mặt tiền, giá hiện tại cả ngàn tỷ đồng. Gia đình cụ thản siêu xe đỗ đầy cửa, vườn tược cây trái xum xuê hoa quả, trái ngược hẳn với cảnh tượng bên HH người dân ken đặc lên đầu nhau mà sống nó phản ánh cực kỳ trực quan sinh động khoảng cách giầu nghèo mà chính những người nghèo kia là những người đã gom góp làm giàu cho kẻ giàu hưởng thụ ngay bên cạnh
Thanh hà của cụ điếu cày làm 10 năm nữa cũng k hết đất cụ nhé.

Vietex

Xe điện
Đúng là đó ko phải quyền lợi riêng nhưng họ mua nhà theo quy hoạch khu đó có 100k người (em ví dụ thế) nhưng phá quy hoạch tống 200k người vào thì họ có quyền ý kiến ko cụ. Quy hoạch ko chỉ là chỗ ở mà còn ở mật độ người/km2, số điện năng tiêu thụ, số nước sạch được dùng, số chỗ học trường công….và tất cả bị bóp lại. Cụ dùng từ quyền lợi riêng là sai vì họ chả ý kiến gì khi người ở chỗ khác đến chơi, chỉ ý kiến khi phải chia các quyền lợi ko đúng theo quy hoạch thôi.
Quy hoạch bị băm nát như thế nào đi nữa thì cũng không phải là cướp của người giàu chia cho người nghèo vì quy hoạch không thuộc sở hữu của người giàu hay của riêng ai. Nhiều người cứ nhận vơ cái xung quanh nhà mình là của nhà mình. Không gian công cộng là lợi ích chung, không ai sở hữu, mọi người bình đẳng như nhau. Dùng chung cái không thuộc về mình chứ chả có ai bị cướp gì ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

xuanphuongccs

Xe điện
Đúng là đó ko phải quyền lợi riêng nhưng họ mua nhà theo quy hoạch khu đó có 100k người (em ví dụ thế) nhưng phá quy hoạch tống 200k người vào thì họ có quyền ý kiến ko cụ. Quy hoạch ko chỉ là chỗ ở mà còn ở mật độ người/km2, số điện năng tiêu thụ, số nước sạch được dùng, số chỗ học trường công….và tất cả bị bóp lại. Cụ dùng từ quyền lợi riêng là sai vì họ chả ý kiến gì khi người ở chỗ khác đến chơi, chỉ ý kiến khi phải chia các quyền lợi ko đúng theo quy hoạch thôi.
Ai phá? Bác Điếu tuổi gì làm nếu không có anh Cỏ ký.

Emesco

Xe điện
Phải lôi cổ thằng Thay Cây ra,

tieunhupha

Xe điện
Quy hoạch bị băm nát như thế nào đi nữa thì cũng không phải là cướp của người giàu chia cho người nghèo vì quy hoạch không thuộc sở hữu của người giàu hay của riêng ai. Nhiều người cứ nhận vơ cái xung quanh nhà mình là của nhà mình. Không gian công cộng là lợi ích chung, không ai sở hữu, mọi người bình đẳng như nhau. Dùng chung cái không thuộc về mình chứ chả có ai bị cướp gì ở đây.
Nghe cướp của người giàu chia cho người nghèo nó nhân văn cụ nhỉ. Và thằng cướp ở đây chất lượng ngang Robin Hood. Nhưng bỏ cái đoạn giàu, nghèo đi thì nó là cướp của người này để bán cho người khác thu lãi chứ đàng hoàng gì hả cụ. Ko gian công cộng theo khái niệm cụ vo vào là những thứ em kê ở trên là “ ko chỉ là chỗ ở mà còn ở mật độ người/km2, số điện năng tiêu thụ, số nước sạch được dùng, số chỗ học trường công…”, và nếu nó đủ nhu cầu từ điện, nước, chỗ học…thì cũng sẽ ít người kêu hơn. Thế cụ đang ở đâu và có thấy dân xung quang kêu gào vì thiếu cơ sở hạ tầng ko.

Vietex

Xe điện
Nghe cướp của người giàu chia cho người nghèo nó nhân văn cụ nhỉ. Và thằng cướp ở đây chất lượng ngang Robin Hood. Nhưng bỏ cái đoạn giàu, nghèo đi thì nó là cướp của người này để bán cho người khác thu lãi chứ đàng hoàng gì hả cụ. Ko gian công cộng theo khái niệm cụ vo vào là những thứ em kê ở trên là “ ko chỉ là chỗ ở mà còn ở mật độ người/km2, số điện năng tiêu thụ, số nước sạch được dùng, số chỗ học trường công…”, và nếu nó đủ nhu cầu từ điện, nước, chỗ học…thì cũng sẽ ít người kêu hơn. Thế cụ đang ở đâu và có thấy dân xung quang kêu gào vì thiếu cơ sở hạ tầng ko.
Cháu nghe chả thấy nhân văn gì, chỉ thấy giọng điệu mỉa mai người khác của cụ. Theo cách hiểu của cụ thì lấy đất nông nghiệp của người nghèo xây khu đô thị bán cho người giàu thì khác gì cướp của người nghèo chia cho người giàu. Nhưng cụ thì chỉ có ý nghĩ là cướp của người giàu Linh Đàm, chia cho người nghèo. Cháu đang ở đâu thì liên quan gì? Cháu ở LĐ 2016-2017. Những ng bán hàng ở chợ cóc ở đó kể trước cũng trồng lúa quanh LĐ đấy.

banmotnucuoi

Xe lăn
Có đấy cụ, dân Hoàng liệt trước đây con cháu thiếu gì chỗ học, những năm đầu em về ở bán đảo, con em xin việc có vất tý vì KT3 thôi chứ các nhà KT1 đc ưu tiên hết sức. Việc học đến 2015 vẫn BT dù lúc ý anh đã ịa ra thêm 3 toà với số tầng được xây gấp rưỡi và số nhân khẩu gấp đôi.
Linh đàm thành thảm hoạ từ 2017 khi có HH, dân lại dậy từ 3h xếp hàng nhập học cho con, mỗi lần nước sông đà có sự cố là dùng nước tiết kiệm vẫn thiếu. Đường thì bẩn và tắc…
Tóm lại không làm rắn đuổi các tầng không sổ ra ngoài thì luật pháp chỉ cho vui

Vietex

Xe điện
Có đấy cụ, dân Hoàng liệt trước đây con cháu thiếu gì chỗ học, những năm đầu em về ở bán đảo, con em xin việc có vất tý vì KT3 thôi chứ các nhà KT1 đc ưu tiên hết sức. Việc học đến 2015 vẫn BT dù lúc ý anh đã ịa ra thêm 3 toà với số tầng được xây gấp rưỡi và số nhân khẩu gấp đôi.
Linh đàm thành thảm hoạ từ 2017 khi có HH, dân lại dậy từ 3h xếp hàng nhập học cho con, mỗi lần nước sông đà có sự cố là dùng nước tiết kiệm vẫn thiếu. Đường thì bẩn và tắc…
Quan điểm của cháu là chỗ học đó là bình đẳng giữa cư dân. Cả trước đây hay sau này thì nó vẫn không của riêng ai. Có chăng là phải chia sẻ cái không thuộc sở hữu nên không thể bảo cướp của người giàu chia cho người nghèo được. Trước năm 1997 thì Linh Đàm cũng toàn ruộng lúa với vùng trũng của ng dân làm nông nghiệp, bắt tôm cá. Hai tòa VP3, VP5 cũng vượt quy hoạch đó, riêng gì VP6 và HH đâu.

hd-vt

Xì hơi lốp
Lại chia 2 phe hehe. Bên này muốn cây xanh, đường thông hè thoáng, bên kia thích được thò tay sang hàng xóm chung cư sát mình bắt tay kết đoàn. :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trước có cụ nào bảo ở HH mỗi buổi sáng dậy ra bấm thang xong vào đánh răng , ị ái tắm rửa xong xuôi ra thang xuống là vừa phải ko các cụ ?

Nghiant96

Xe buýt
Đô thị nén cũng có cái tốt, khi chi phí hạ tầng giảm xuống theo cấp số nhân. Và lượng công chức viên chức cũng giảm bằng 1/10 hiện tại
Như phường Hoàng liệt có số dân khoảng 120.000 số biến thiên khoảng 20.000 người tương đương quân hoàn kiếm với 18 phường. Mà vẫn vận hành chả sao cả (trừ khu HH) nên mới thấy lượng dôi dư ở mình lớn thế nào
cụ xem lại chứ các cháu học hành ở đấy khổ lắm. Trường thì thiếu dân thì đông 1 khối có tận 9-10 lớp. Học thứ 7 nghỉ thứ 2 thay nhau mà học

duongtver

Xe tăng
Trước có cụ nào bảo ở HH mỗi buổi sáng dậy ra bấm thang xong vào đánh răng , ị ái tắm rửa xong xuôi ra thang xuống là vừa phải ko các cụ ?
Làm gì mà quá đáng thế cụ. Đánh răng rửa mặt, đi vệ sinh mặc quần áo nhanh cũng phải 15'. Nhưng đúng là Mường Thanh ko bị xử thì PL vẫn chỉ là diễn viên hài thôi.

Nghiant96

Xe buýt
có khu kim văn kim lũ thôi cụ. Mời bạn đến nhà nhậu cả hội nhậu xong rồi thì bạn mới đi tháng máy lên đến nơi

edc

Xe lăn
Chỗ em có 2 người mua nhà khu đó. 1 cháu vào lớp 1 cũng nhờ xin mất 1 mớ mấy vào được. còn nhà kia thì phải chấp nhận đi học xa.
E rất ít khi vào LĐ. Hqua có việc qua khu HH p đi vòng quanh mấy tòa HH cả buổi sáng lẫn tối mà thấy ghê rợn khi vỉa hè thì ken đặc 2 bánh, dọc 2 lòng đường thì kín đặc 4b, lại thêm 1 vài con 4b ngang nhiên dừng đỗ bật đèn khẩn cấp để vào mua bán ăn uống gì đó, ko còn đường để lách qua nữa, nhìn nhếch nhác nhộn nhạo lầm than ko khác gì 1 khu ổ chuột, sợ quá.
Thấy bảo giá thuê kiot khu đó dự đắt nhất HN :))

Nghiant96

Xe buýt
đuổi các tầng ra ngoài kiểu gì khi họ bỏ tiền ra mua. Ai là người đền bù số tiền đấy. Chưa nói đến việc 1 lượng lớn người rời đi thì ở đâu sẽ đáp ứng đủ số nhà cho những người đó ở. Chưa nói đến việc con cái họ học hành nữa. Cụ suy nghĩ ngắn hạn mà k suy nghĩ đến nhiều cái vấn đề đi theo.

hd-vt

Xì hơi lốp
Đã gọi là ổ chuột, chen chúc thì chả có gì mà thanh minh cả. Cố lao vào, cố kiếm chác để thoát ra. Gọi là hỗn loạn cho ló vuông.