[Funland] Điều tra chuyển nhượng dự án VP6 Linh Đàm !

quangzizi

Xe tăng
“Nhờ bác Thản nên dân mới có cái nhà giá rẻ để bám trụ lại thủ đô”, em nghe thấy giống kiểu nhà mình bên trong sạch sẽ là dc còn ngoài hành lang vỉa hè rác chất đầy kệ mợ nó, ko phải việc của tao😁

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thì xuống Linh Đàm là thấy chính là cách sống đo mà!

Mấy cụ chê HH thì thử chia sẻ xem các cụ đg ở khu nào, có đúng chuẩn quy hoạch, đường thông hè thoáng k. E hiểu ý nhiều cụ là ai k có điều kiện thì k nên cố bám trụ HN làm gì, nhà giá rẻ làm thủ đô nhếch nhác. Nhg suy nghĩ của e là thành phố lớn nào cũng đều phát triển đc nhờ 1 phần lớn vào lượng ng nơi khác đổ về, k thể là bh HN to đẹp rồi thì dân tỉnh cút về quê hết.
Cứ đúng luật đi ai chê? Đừng phá vỡ quy hoạch làm láo ai nói được gì? Dân vẫn đi từ Hưng Yên Tây Mỗ về làm đấy thôi? Những khu đó tuy đông nhưng là cả quần thể, quy hoạch có thể kém nhưng không láo. Vin còn ko thay được layout tòa căn hộ chứ đừng nói đến thêm tầng, thêm tòa như ở HH.

Đây cũng thích khôn bất chấp cơ, an toàn PCCC ntn cũng kệ, giấy tờ kệ, nhảy đâu về xong đòi chỗ học y như dân HN lâu đời ở đó. Nồi nào vung nấy mà thôi!

banmotnucuoi

Xe lăn
ý trên cụ bảo tái định cư đang bỏ không. Giờ cụ lại phang tái định cư Trung Hòa Nhân Chính. Dân có tiền mua tái định cư trung hòa nhân chính thì họ đã không phải mua HH. nói câu trc đấm mồm câu sau thế cụ
Cụ có vấn đề đọc hiểu hay em viết không rõ ý, căn hộ tái định cư bỏ không là thành phố ko bán, chưa bán chứ ko phải ko có người mua nhé. Mà cụ kêu thà dân mua HH còn hơn mua căn hộ TĐC, bốc thăm oánh nhau vỡ đầu đấy cụ ạ.

Cảnh báo không mua bán ở đâu bảo thế cụ? HH thì ngân hàng hiện nay nó vẫn còn đang chấp nhận cho vay thế chấp bằng căn hộ(giấy tờ HĐMB với chủ đầu tư, không cần sổ hồng), thì chẳng lẽ ngân hàng nó ngọng à cụ hay bị chú Thản tạo sức ép lên ngân hàng bắt phải cho vay?
Theo em được biết Không phải tất cả các căn ở đây đều được vay cụ ạ, cũng ko rõ như thế nào?
Nhưng em nhớ thời điểm HH xây thì gấu em có đòi mua căn để cho thuê, nhưng khi ý đã ầm ỹ lên sai phạm rồi nên em ko xuống tiền. Nên nói người mua ko biết là ko đúng.

haiyen1012

Xe điện
Mấy cụ chê HH thì thử chia sẻ xem các cụ đg ở khu nào, có đúng chuẩn quy hoạch, đường thông hè thoáng k. E hiểu ý nhiều cụ là ai k có điều kiện thì k nên cố bám trụ HN làm gì, nhà giá rẻ làm thủ đô nhếch nhác. Nhg suy nghĩ của e là thành phố lớn nào cũng đều phát triển đc nhờ 1 phần lớn vào lượng ng nơi khác đổ về, k thể là bh HN to đẹp rồi thì dân tỉnh cút về quê hết.
Cụ nói thế không ngửi được, dân các nơi đổ về Hà Nội nhưng chỉ có 1 bộ phận bất chấp tất cả để mua nhà của Điếu Cày dù biết nó xây dựng sai giấy phép, những người đấy muốn nhà rẻ nhưng lại phải ở gần trung tâm chứ ko chịu đi xa 1 chút. Đầy khu CĐT người ta làm tử tế còn xây cả trường học bàn giao cho Nhà Nước để phục vụ cư dân đến ở.
Bây giờ hỏi ngược lại cụ là dân nghèo mà chỉ muốn mua hàng lậu cho rẻ thì nền sản xuất của Đất Nước này đi về đâu, tiền thuế ở đâu để lo an sinh xã hội?

Nghiant96

Xe buýt
Cụ nói thế không ngửi được, dân các nơi đổ về Hà Nội nhưng chỉ có 1 bộ phận bất chấp tất cả để mua nhà của Điếu Cày dù biết nó xây dựng sai giấy phép, những người đấy muốn nhà rẻ nhưng lại phải ở gần trung tâm chứ ko chịu đi xa 1 chút. Đầy khu CĐT người ta làm tử tế còn xây cả trường học bàn giao cho Nhà Nước để phục vụ cư dân đến ở.
Bây giờ hỏi ngược lại cụ là dân nghèo mà chỉ muốn mua hàng lậu cho rẻ thì nền sản xuất của Đất Nước này đi về đâu, tiền thuế ở đâu để lo an sinh xã hội?
cụ kể cho e xem xa chút đầy đủ trường học giá bằng HH với

haiyen1012

Xe điện

wavethai

Xe tăng
Danh hiệu Khu đô thị kiểu mẫu chỉ còn là dĩ vãng

haiyen1012

Xe điện
cụ thử nói xem. Đố cụ kể được quá 5 khu đấy. Đừng có mang vin ocean park vào đây so với HH nhé :v
Em có phải trẻ con đâu mà chơi đánh đố với cụ :))
Cụ tự đi mà tìm hiểu nếu có nhu cầu, còn quan điểm của em là Điếu Cày và những người mua nhà xây sai phép của lão ta đã làm kéo tụt sự phát triển đô thị của Thủ Đô và phá hoại môi trường sống của nhiều người khác

huy123123

Xe hơi
Các cụ có thắc mắc là ông Thản lấy nguồn tiền ở đâu để thâu tóm đất ở Hà Nội nhiều thế ko? Rồi chuỗi khách sạn Mường Thanh nữa. Em đoán là ông Thản sẽ vẫn thanh thản như cái tên của ông ấy thôi.

duongtver

Xe tăng
các cụ tranh cãi nhau đúng sai, có ích gì đâu.
Về Thanh Thản: chắc chắn sai lè, ko nơi đâu cho xây trái phép cả 1 tòa đến tận bây giờ. Không ở đâu cho phép thích xây bao nhiêu tầng thì xây.
Đúng là nhà thì giá rẻ hơn hẳn so với mặt bằng, nhưng các cụ cứ xem và so sánh xem, nó như hàng lậu ấy, ko phải nộp thuế rồi các thủ tục khác thì nó rẻ thôi.
Nhà xây sai phép cũng thế, ko cần đáp ứng tiêu chuẩn gì cả thì nó rẻ thôi. Nhưng rồi hệ lụy về sau ai đứng ra xử lý. Hệ lụy như nào các cụ đã thấy rồi: từ nhà xuống cấp gây nguy hiểm, PCCC ko ổn gây nguy hiểm, đến đi dưới sân có khi bị ném thớt trúng đầu tử vong cũng là nguy cơ... Chưa nói đến ảnh hưởng hạ tầng xung quanh, đến các khu dân cư khác từ đường xá, trường học, bệnh viện đến môi trường đô thị.
Có chỗ nào mà ô tô dàn hàng 2, hàng 3 thậm chí hàng 4 dưới lòng đường năm này qua năm khác đâu, lần nào đi qua em cũng ngao ngán chả biết nói gì.

Thôi thì ai được hưởng lợi từ mấy công trình bất hợp pháp thì họ bảo vệ kệ họ thôi. Chứ không thể nói kẻ phạm pháp lại biến thành anh hùng được.

Nghiant96

Xe buýt
Tecco Thanh Trì tha thiết mời cán bộ mua giúp có nhỉnh 14tr/m thôi nhá. Giờ thì chắc chốt lời cũng phải gấp rưỡi
ý cụ nói tecco nào? Skyvilla thì chưa sổ. Diamond thì mới bàn giao giá cũng k rẻ đâu. Garden thì xin thưa với cụ không có căn nào nhỏ hơn 80m2. Hồi đầu 14tr thì chưa sổ. Khi ra được sổ rồi thì x2 chỗ cụ nói nhé. Cụ biết giá nhà khi xưa ông Thản xây là bao nhiêu không. Em thì k bênh ông Thản nhưng các cụ chửi người dân HH mua nhà ở HH thì em không đồng ý nhé.

Nghiant96

Xe buýt
Em có phải trẻ con đâu mà chơi đánh đố với cụ :))
Cụ tự đi mà tìm hiểu nếu có nhu cầu, còn quan điểm của em là Điếu Cày và những người mua nhà xây sai phép của lão ta đã làm kéo tụt sự phát triển đô thị của Thủ Đô và phá hoại môi trường sống của nhiều người khác
cụ k nói được thì cụ đừng có bảo. Để người dân mòn mỏi đi tìm như cụ nói

xekwanghai

Xe hơi
cụ k nói được thì cụ đừng có bảo. Để người dân mòn mỏi đi tìm như cụ nói
Xét về tổng hòa lại các yếu tố: "giá nhà, độ thanh khoản, cây xanh hồ nước, an toàn tính mạng khi cháy nổ, tiện tích, hàng quán rẻ, vị trí". Thì ở HH LĐ hiện tại nó là Best P/P so với các khu đô thị/khu dân cư(bình dân) khác rồi
Cụ nào chưa rõ khái niệm Best P/P thì google một lúc đi rồi dành chút thời gian ngẫm xem em nói có đúng, còn phải chiêm nghiệm nhiều, ở nhiều nơi thì mới biết và đánh giá được :))

Vietex

Xe điện
Không biết mợ có thay nhà như thay áo không chứ cháu thấy mua nhà để ở là việc lớn cả đời của nhiều người. Trước khi mua người ta cân nhắc chán đủ các yếu tố vị trí, giao thông, môi trường, xã hội, thuận lợi cho học tập của con cái, đi làm của vợ chồng và nhất là giá tiền. Chả ai điên mà không chọn chỗ tốt hơn. Chỗ nào tốt hơn thì chọn. Không biết khu CĐT làm tử tế mà mợ bảo là khu nào? Tiền bỏ ra là mồ hôi, công sức chứ có phải vỏ hến đấu mà dân lại không biết tìm đến khu tử tế thế?

Đang chuyện nhà cửa mà mợ đỏng đảnh lái sang chuyện hàng lậu được thì của mợ tất. Lại còn gắn cho mác người nghèo mua hàng lậu nữa cơ mới chịu được. Mua nhà ở LĐ không phải đóng thuế VAT à mợ? Hay là nhà ở LĐ cũng là hàng lậu giá rẻ, CĐT nhập lậu về chồng lên thành nhà? So sánh khập khiễng thế cháu chịu.

haiyen1012

Xe điện
Không biết mợ có thay nhà như thay áo không chứ cháu thấy mua nhà để ở là việc lớn cả đời của nhiều người. Trước khi mua người ta cân nhắc chán đủ các yếu tố vị trí, giao thông, môi trường, xã hội, thuận lợi cho học tập của con cái, đi làm của vợ chồng và nhất là giá tiền. Chả ai điên mà không chọn chỗ tốt hơn. Chỗ nào tốt hơn thì chọn. Không biết khu CĐT làm tử tế mà mợ bảo là khu nào? Tiền bỏ ra là mồ hôi, công sức chứ có phải vỏ hến đấu mà dân lại không biết tìm đến khu tử tế thế?

Đang chuyện nhà cửa mà mợ đỏng đảnh lái sang chuyện hàng lậu được thì của mợ tất. Lại còn gắn cho mác người nghèo mua hàng lậu nữa cơ mới chịu được. Mua nhà ở LĐ không phải đóng thuế VAT à mợ? Hay là nhà ở LĐ cũng là hàng lậu giá rẻ, CĐT nhập lậu về chồng lên thành nhà? So sánh khập khiễng thế cháu chịu.
Tiền không phải vỏ hến mà lại đi mua cái nhà xây sai phép để đến nỗi bao năm không có được cái sổ hồng cho nó đúng Pháp Luật, những người mua nhà kiểu này không phải không biết mà là cố đấm ăn xôi rồi sau này chây ì ăn vạ Nhà Nước
So sánh với hàng lậu để cho dễ hiểu thôi, nhà xây sai phép nó cũng như hàng lậu hàng nhái, là thứ hàng hóa không hợp pháp, thằng bán cố tình làm ra để bán còn thằng mua cố tình mua dù biết rõ nó không hợp pháp chỉ vì lợi ích của bản thân mình. Ngoài những kẻ được lợi thì chả có ai bênh và cổ súy cả, cả xã hội đều lên án.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Mình cứ bất chấp thôi, sống đông đúc cũng vui mà.

Cụ cứ lý thuyết. Đến lúc nó cắm cho 10 tòa 40 tầng cạnh nhà lại chả giãy nảy đầu tiên haha. Dân cư hoàn toàn có thể làm đơn ý kiến lên hội đồng nhân dân về việc phá quy hoạch, thay đổi quy hoạch bất thường, nếu không được sự đồng thuận cđt có mà làm. Chẳng qua trước Thản cơ to lại thời tranh tối tranh sáng nên làm láo thôi.

Phải cưỡng chế cụ ạ, Lê Trực còn cắt được thì đây cắt nốt, tòa nào ko sổ phá. Tiền bán khách sạn của Thản đi đền là đủ.
Phá như cụ nói thì phá toàn thành phố à? Nhà cụ có chắc đúng phép ko? :))

Audi fan

Xe tải
Thôi thôi các cụ cãi nhau làm gì, giải quyết được gì đâu. Tách bạch các vấn đề ra thì:
- Ông Thản vi phạm rõ ra rồi còn gì, sai với NN và với luật pháp
- Một số người thấy biết ơn ông ý vì nhờ ông ý họ có được chỗ ở ở HN để mưu sinh. Đấy là việc của họ với ông Thản chứ sai đúng gì ở đây.
- Ông Thản sai với người mua vì lừa họ mua nhà không có sổ đỏ.
Nếu cứ nhập nhèm cả 3 vấn đề trên thì cãi nhau cả ngày chả xong.
E ở trong bán đảo từ những năm 2000 đây. Hồi đó cây cối công viên nhiều vô kể, và hầu như chỉ có một đường độc đạo đi vào bán đảo, buổi tối vắng tanh vắng ngắt. Đi ra phía Nước Ngầm phải men theo đường nhỏ hai bên là ruộng vườn.
Bây giờ quy hoạch khu Linh đàm bị băm nát như tương rồi. Hình như trong bán đảo còn sắp mọc thêm 2-3 tòa nữa (1 tòa phía ngã tư đèn đỏ từ bán đảo ra VP6, 1 tòa gần công viên trong bán đảo). Chả hiểu rồi nó còn ra như nào nữa.

Vietex

Xe điện
Tiền không phải vỏ hến mà lại đi mua cái nhà xây sai phép để đến nỗi bao năm không có được cái sổ hồng cho nó đúng Pháp Luật, những người mua nhà kiểu này không phải không biết mà là cố đấm ăn xôi rồi sau này chây ì ăn vạ Nhà Nước
So sánh với hàng lậu để cho dễ hiểu thôi, nhà xây sai phép nó cũng như hàng lậu hàng nhái, là thứ hàng hóa không hợp pháp, thằng bán cố tình làm ra để bán còn thằng mua cố tình mua dù biết rõ nó không hợp pháp chỉ vì lợi ích của bản thân mình. Ngoài những kẻ được lợi thì chả có ai bênh và cổ súy cả, cả xã hội đều lên án.
Thế khu nào như mợ nói ở còm #183 là tốt hơn LĐ nhưng ng dân vẫn bất chấp tất cả vào mua ở LĐ thế?

Thời điểm mở bán, mấy ai biết khu này xây sai phép. Khu này được hỗ trợ vay lãi suất thấp 5%/năm theo gói tín dụng 30 nghìn tỉ của nhà nước đấy. Đừng có quy chụp tất cả như thế? Mua hàng lậu có được hỗ trợ vay ngân hàng không? Mua nhà ở LĐ có vi phạm pháp luật không, có bị cấm không? Mua nhà có phải đóng thuế VAT k? Hàng lậu có đóng thuế VAT k? Nhà xây sai phép là nhập lậu qua biên giới rồi xếp thành à? So sánh thế mà cũng so sánh.